GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เคศนักล่าฝึกหัดระดับ 3 หาของที่ตัวไรครับช่วยแนะนำผู้เล่นใหม่อย่างผมด้วยนะครับ  (อ่าน 482 ครั้ง)
Oasison
Newbie
*

เคศนักล่าฝึกหัดระดับ 3 หาของที่ตัวไรครับช่วยแนะนำผู้เล่นใหม่อย่างผมด้วยนะครับ
« เมื่อ: 26-01-2010, 14:23:35 »

คือมันให้หา คริสตั้นวิยญาณของเยลลี่ อาครับ เยลลี่มันมีน้อยมากแล้วผมตีมาทั้งคืนไม่เห็นมันจะดรอปให้สักอัก

เลยไม่มันใจว่ามันให้หาอะไรกันแน่น เลยมาขอคำแนะนำครับ

ขออีกอย่างได้ไม ผมอยากจะเล่นพาราดินอาครับ ชอบเอามาฆ่าคนเล่นพาราดินดีไหม เพราะผมพึ่งเข้ามาเล่น

ได้มะวานเลยไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับเกมนี้สักเท่าไร ผมเล่นเซฟpkอะครับ อาชีพไหนเหมาะกับสายบู้ฆ่าอะครับ

แนะนำน่อยนะ ถ้าพาราดินไม่เหมาะผมก็จะได้เล่นตัวใหม่ ส่วน การอัพสกิล กับสเตตัด ถ้าแนะนำผมได้ก็ขอครอบพระคุณมาณะที่นี้ด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วยนะครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบของไทยและจะเติบโตไปพร้อมกับเกมไทยๆ -.- Cool

ชื่อในเกม oasison เซฟ pk อยู่แถวๆหน้าเมือ หนึ่ง ตีเยลลี่มาทั้งคืนละตอนนี้ก็ยังตีอยู่  Huh? ถ้าเจอก็ทักผมมาได้นะครับ ชื่อเล่นกิตฮะ  Smiley
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: เคศนักล่าฝึกหัดระดับ 3 หาของที่ตัวไรครับช่วยแนะนำผู้เล่นใหม่อย่างผมด้วยนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-01-2010, 16:33:08 »

อ้างจาก: Oasison ที่ 26-01-2010, 14:23:35
     คือมันให้หา คริสตั้นวิยญาณของเยลลี่ อาครับ เยลลี่มันมีน้อยมากแล้วผมตีมาทั้งคืนไม่เห็นมันจะดรอปให้สักอัก

เลยไม่มันใจว่ามันให้หาอะไรกันแน่น เลยมาขอคำแนะนำครับ

ขออีกอย่างได้ไม ผมอยากจะเล่นพาราดินอาครับ ชอบเอามาฆ่าคนเล่นพาราดินดีไหม เพราะผมพึ่งเข้ามาเล่น

ได้มะวานเลยไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับเกมนี้สักเท่าไร ผมเล่นเซฟpkอะครับ อาชีพไหนเหมาะกับสายบู้ฆ่าอะครับ

แนะนำน่อยนะ ถ้าพาราดินไม่เหมาะผมก็จะได้เล่นตัวใหม่ ส่วน การอัพสกิล กับสเตตัด ถ้าแนะนำผมได้ก็ขอครอบพระคุณมาณะที่นี้ด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วยนะครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบของไทยและจะเติบโตไปพร้อมกับเกมไทยๆ -.- Cool

ชื่อในเกม oasison เซฟ pk อยู่แถวๆหน้าเมือ หนึ่ง ตีเยลลี่มาทั้งคืนละตอนนี้ก็ยังตีอยู่  Huh? ถ้าเจอก็ทักผมมาได้นะครับ ชื่อเล่นกิตฮะ  Smiley
เควสที่หาคริสตันเยลลี่ ก็ต้องตีเยลลี่อะ แล้วคริสตันจะเข้าไปในช่องไอเท็มเองเลย อันนี้เราก็ทำผ่านมาแล้วนะไม่มีปัญหาอะไร
แผนที่เยลลี่เยอะๆแนะนำว่าให้ไป
ไปเมืองเรดคลิฟ และออกไปที่วาปขวามือจะเป้นการออกมานอกเมือง เมื่อมาอยู่นอกเมืองแล้วให้เดินไปวาปบนจะเข้าสู่แผนที่ที่มีปูลมและปูเสฉวนสีเหลือง เสร็จแล้วให้เดินไปวาปขวามือก็จะเข้าสู่แผนที่กระพงและเยลลี่
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: เคศนักล่าฝึกหัดระดับ 3 หาของที่ตัวไรครับช่วยแนะนำผู้เล่นใหม่อย่างผมด้วยนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-01-2010, 16:36:14 »

กด alt+m จะเห็นแมพที่มีเยลลี่ครับ จะเป็นจุดกระพริบๆ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-01-2010, 16:39:15 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 26-01-2010, 16:36:14
กด alt+m จะเห็นแมพที่มีเยลลี่ครับ จะเป็นจุดกระพริบๆ
ลืมคำสั่งนี้ไปเลยแฮะ เพราะไม่เคยใช้ laugh laugh
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-01-2010, 16:57:41 »

ผลึกมัุนไม่ได้ให้เก็บจากพื้นนะ

มันจะเข้าตัวครับ

แล้วพอครบ มันจะว่า ให้ไปส่งเควส

ถ้าเก็บเกิน ทุกครั้งที่ตีได้้ มันจะฟ้องให้ไปส่งเควสตลอด

ส่วนคำสั่ง alt+m

มันยังเพี้ยนๆ อยู่

ให้ปิดๆ เปิดๆ หลายครั้งหน่อยแล้วกันครับ

ส่วนอาชีพยอดนิยม ในการไล่ฆ่า

รอผู้เล่นในเซิร์ฟมาอธิบาย -..-)

Oasison
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-01-2010, 17:05:56 »

ขอครอบพระคุณทุกท่ามากเลยครับที่กรุณามาให้ข้อมูล ^^ Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]