GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทำตารางการแพ้ชนะได้เปลี่ยบเสียเปรียบของแต่ละอาชีพยังครับ  (อ่าน 762 ครั้ง)
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

มีใครทำตารางการแพ้ชนะได้เปลี่ยบเสียเปรียบของแต่ละอาชีพยังครับ
« เมื่อ: 22-01-2010, 10:25:02 »

อยากรู้ตารางแพ้ชนะของเกมนี้น่ะครับ ว่าจะออกมาเหมือนเกมอื่นๆหรือป่าวน่ะ Evil
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: มีใครทำตารางการแพ้ชนะได้เปลี่ยบเสียเปรียบของแต่ละอาชีพยังครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-01-2010, 11:28:07 »

อ้างจาก: champ13935 ที่ 22-01-2010, 10:25:02
อยากรู้ตารางแพ้ชนะของเกมนี้น่ะครับ ว่าจะออกมาเหมือนเกมอื่นๆหรือป่าวน่ะ Evil
ตารางมันไม่แน่นอนเสมอไปหรอก เพราะอาชีพที่แพ้ทางกันบางครั้งอาจจะพริกมาชนะได้ เพราะหลายๆครั้งมันขึ้นอยู่กับดวง เทคนิค จังหวะ และโอกาศในตอนนั้นๆด้วย
A[l2]M
Hero Member

Re: มีใครทำตารางการแพ้ชนะได้เปลี่ยบเสียเปรียบของแต่ละอาชีพยังครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-01-2010, 16:40:43 »

ความไวของมือ + การสั่งการของสมอง

Directorrr
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-01-2010, 18:44:32 »

ความเร็วของ Internet + ความเร็วของ CPU

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-01-2010, 18:50:35 »

อ้างจาก: Directorrr ที่ 22-01-2010, 18:44:32
ความเร็วของ Internet + ความเร็วของ CPU
ความเกรียน + กายทิพย์

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-01-2010, 18:52:31 »

ความเกรียน+กล่อง
อ้างจาก: Sweet_Berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 22-01-2010, 18:50:35
อ้างจาก: Directorrr ที่ 22-01-2010, 18:44:32

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-01-2010, 18:56:12 »

อ้างจาก: Sweet_Berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 22-01-2010, 18:50:35

Smiley Smiley Smiley

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-01-2010, 19:03:10 »

อาชีพคาเดท จะแพ้ อาชีพดังต่อไปนี้ครับ

* เซนจูเรี่ยน
    * ไฟเตอร์
    * เบลดมาสเตอร์
    * พาลาดิน
    * เบอร์เซอร์เกอร์
    * เรนเจอร์
    * แอสแซสซิน
    * ชาร์ปชูตเตอร์
    * เทรเชอร์ฮันเตอร์
    * แคสเตอร์
    * วิซาร์ด
    * เคลริค
    * วอร์ลอค

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-01-2010, 19:35:47 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 22-01-2010, 19:03:10
อาชีพคาเดท จะแพ้ อาชีพดังต่อไปนี้ครับ

* เซนจูเรี่ยน
    * ไฟเตอร์
    * เบลดมาสเตอร์
    * พาลาดิน
    * เบอร์เซอร์เกอร์
    * เรนเจอร์
    * แอสแซสซิน
    * ชาร์ปชูตเตอร์
    * เทรเชอร์ฮันเตอร์
    * แคสเตอร์
    * วิซาร์ด
    * เคลริค
    * วอร์ลอค

Evil Evil Evil มากเลยนะเนี่ย  Evil Evil Evil

กำลังปรับปรุง
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-01-2010, 19:45:49 »

= ="

คาเดทแพ้เยอะจัง

งั้นไม่เล่นคาเดทแล้ว ชิส์

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-01-2010, 20:54:32 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 22-01-2010, 16:40:43
ความไวของมือ + การสั่งการของสมอง
[/quote]
+1000 มีอีกอย่างนึงนะ ความที่มีนุษยสัมพันธ์์ดี(พวกเยอะ)จะชนะอย่างง่ายดาย

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-01-2010, 20:59:21 »

อันนี้โดยประมาณนะครับ ไม่รวมของออฟ(เทพ) ไม่จุติ และไม่มีคลาสสามครับและเวลใกล้ๆกัน

เบอ ชนะ คลาสสองของไฟเตอร์ทั้งหมด (เบลดโดนทีเดียวอาจตาย  พาลากันเยอะแต่เลือดน้อยกว่าและสกิวอาจไม่ทันเบอ) ในเวลเท่าๆกันซะส่วนใหญ่
เบอ ชนะ เรนเจอร์คลาสบางชนิด เช่น แอส(กรณีมีเนตร ขมขู่ ลดความไว)แต่แอสสายดาวกระจายนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ เทรสายแส้ สายหน้าไม้ไม่แน่นะครับ
เบอ แพ้ สายเวทย์ ซะส่วนใหญ่
เบอ กับ ทหารผมไม่แน่ครับ

พาลา ชนะ เบลด เพราะกันเยอะ สกิวเยอะและต่อเนื่องกว่า โดยส่วนมาก
พาลา ชนะ สายเรนเจอร์บางชนิด เช่นแอส(มีสกิวเล็งแทงแม่นยำและสายกระบี่ และขมขู่) เทรสายแส้และมีดบางครั้ง แต่ส่วนมากสายเรนเจอร์จะไม่ค่อยโป๊ะพาลา
พาลา แพ้สายเวทย์ซะส่วยใหญ่นะครับ สายหอกอ่ะ  แต่สายกระบี่ถ้าดีเลย์ของ 7 เทพหมดก็ชนะแน่ๆครับ
พาลา สูสีกับทหารครับ เพราะหอกกางเขนก็ใจหายไปครึ่งแล้ว ไหนจะสายกระบี่ 7 เทพ และทหารยิงพาลาไม่ค่อยเข้าซะด้วย

เบลด แพ้สายไฟเตอร์คลาสด้วยกันซะส่วนใหญ่
เบลด ชนะ สายเรนเจอร์ได้เกือบทุกชนะ(ดาบคู่)  ดาบใหญ่ไม่แน่ครับ
เบลด ชนะ สายเวทย์บางครั้ง (ดาบคู่) เพราะถ้าเบลดพุ่งก่อนก็มีสิทธิ์รอดน้อยมาก  แต่ถ้าร่ายได้ก่อน...อ่ะนะ
เบลด อาจจะเสียเปรียบ เซนจูเรี่ยน เพราะยิงแต่ละทีก็รอดยากครับ ไหนจะซุ่ม จะปราณีต และโป๊ะที่โหดมาก

ทหารหรือเซนจูเรี่ยน แพ้ พาลาครับส่วนมาก ชนะเบลดและเบอส่วนมาก(ยิงเบลด และระเบิดแสงหรือยิงกราดรอบตัวใส่เบอ) แต่เบลดดาบใหญ่ไม่ทราบครับ
ทหาร ชนะ สานเรนเจอร์คลาสครับส่วนมาก เพราะแม่นมาก
ทหาร ชนะ สายแคสเตอร์คลาสซะส่วนมากนะครับ

แอส ชนะ เบลดบางครั้งครับ แต่ส่วนมากจะแพ้ทาง
แอส ชนะ เบอ (สายดาวกระจาย)
แอส สูสี ชาป ครับ ขึ้นกับว่า ใครจะไวกว่ากัน
แอส ชนะ เทร โดยส่วนมาก
แอส แพ้ พาลาครับถ้าพาลาแม่นพอ เพราะแอสตีพาลา(ที่มีสกิวผลแห่งศรัทธา)ไม่เข้าหรือเข้าน้อยมาก
แอส แพ้ ทหารเพราะทหารแม่นครับ ยิงไกล แถมแรงด้วย
แอส สูสี สายเวทย์ครับ แต่อาจแพ้วิ แต่วอที่มีตุ๊กตาก็อาจจะหลับคู่ ขึ้นอยู่กับแอสจะพุ่งก่อน รึ วิจะร่ายเร็วกว่า

ชาป ชนะ เบอ ส่วนมากครับ
ชาป สูสี พาลาสายหอก แต่ แพ้สายกระบี่
ชาป สูสี แอส
ชาป สูสี สายแคสเตอร์คลาส
ชาป สูสี เบลด
ชาป สูสี เทร
ชาป สูสี ทหาร

พระ ชนะ วอ ส่วนมากครับ
พระ แพ้ วิ ส่วนมากครับ
พระ แพ้ สายไฟเตอร์ ซะส่วนมาก
พระ แพ้ ชาป แต่อาจชนะ แอส
พระ กับ เทร ไม่ทราบครับ
แต่พระอาจชนะทุกอาชีพ ด้วยไม้เด็ด กาย

วิ สูสี วอ
วิ ชนะ พระ ส่วนใหญ่
วิ แพ้ ชาป(จุดตาย)
วิ แพ้ ทหาร ส่วนใหญ่
วิ สูสี พาลา
วิ ชนะ เบอ
วิ สูสี เบลด
วิ แพ้ แอส ซะส่วนใหญ่
วิ กับ เทร ไม่ทราบครับ

วอ สูสี วิ ครับ ขึ้นกับว่า สาป หรือ ร่าย เร็วกว่ากัน
วอ ชนะพระ ส่วนมาก
วอ สูสี แอส (ตุ๊กตาเจ้าเก่า)
วอ สูสี พาลา(แต่ถ้าโดนสาปก็....)
วอ ชนะ เบอ (แช่แข็ง)
วอ แพ้ ชาป ส่วนใหญ่
วอ แพ้ เบลด ส่วนใหญ่
วอ แพ้ ทหาร ส่วนใหญ่

ที่ผมไม่ค่อยพูดถึงเทร เพราะ เทรไม่ค่อยมีสกิวสำหรับโจมตีและไม่ค่อยเหมาะที่จะมาลงแบทนะครับ

และทุกอาชีพที่กล่าวมา ชนะ คาเดท และคลาสแรกเกือบทั้งหมด

หากมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้

No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-01-2010, 23:04:09 »

แต่เราว่าเทรสายหน่าไม้โหดนาโป๊ะทุกดอก(ถ้าเวลสูง)

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-01-2010, 07:53:12 »

พระมีกาย เจอแทงสลายบัฟของทหาร พระก็ไม่รอดเหมือนกันนะ

Cry Cry Cry

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-01-2010, 08:58:25 »

คาเดทผมชนะเบลดครับ  Cool Cool

คาเดทผมชนะพระบางครั้ง

กรณีเวลเท่ากัน

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1] 2