GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้เรื่องเทร-แส้ช่วยทีค่ะ  (อ่าน 656 ครั้ง)
~noofon~
Newbie
*

ผู้รู้เรื่องเทร-แส้ช่วยทีค่ะ
« เมื่อ: 19-01-2010, 15:01:25 »

อยากทราบว่า เทรสายแส้ควรใส่เสื้อผ้ายังไงค่ะ

และเสื้อผ้าแต่ล่ะชิ้นดรอปได้ที่ไหนค่ะ...ช่วยทีน้าค่ะ

อ่อ...เวล 63 แล้วค้า... Sad
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ผู้รู้เรื่องเทร-แส้ช่วยทีค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-01-2010, 15:16:35 »

เทร แส้ ก็ใส่ชุดเซ็ตแส้ไงครับ

ดีที่สุด

กากซา แส้ตุหลาบ เทียนไข (ถ้ำผลึกตัวกางเขนบินได้,กว่างถ้ำ,กิ้งก่าไฟ)

เกราะเสื้อชายเล (มินิบอสหมีแพนด้า)

เทรผมไม่ได้เล่นหลบ เพราะมันต้องลาก

เลยไปเล่นแกร่ง ชุดเลยใส่ตามนี้

หมวกขนนก หรือ กุดนก (หมาทหารนัลที่ยิงธนู,บอสนก)

คุลมหมีขาว รองเท้าใส่เกี๊ยไม้ไผ่ (โพล่าแบร์,มินิบอสแพนด้า)

ถ้าจะหลบ

ก็เป็นคลุมวิหก กับ รองเท้าร้านเวล 38 (วิหกสุริยัน,ร้านขายเสื้อผ้าฟอร์ท)

หมวกแพนด้า (วุ้นแพนด้า)

ผมถือแส้ 2 มือ

ออฟเร็วเสียง กับ ออฟลึก

สเตตัสลง ลัค+เอจี

ปล. เทรแส้ ไม่รุ่งหรอก มีด ดีกว่า

ทีมงาน กด มากมาย

เวลตัวเองไมไ่ด้  เมื่อก่อนยังตีมอนเล็กสะสมเปอ

เดี๋ยวนี้ จะเอาแส้ผูกคอตายอยู่ =x=*)

kinma
Newbie
*

Re: ผู้รู้เรื่องเทร-แส้ช่วยทีค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-01-2010, 22:27:26 »

เทร แส้  ตอนนี้ถ้าไปเดี่ยวเล่นยาก ครับ
เพราะจุดขายคือสกิลหมู่ เพราะฉะนั้นต้องลากมอน เพื่อลงตวัดแส้
ใส่เซตแหละครับประหยัด ถูก ดีในระดับพอสมควร
เกราะก็เสื้อชายเล  ออฟแกร่งหรือว่องแล้วแต่สาย
เท้า สายแกร่งก็เกี๊ยะ เท้าดูลา  สายหลบ ก็เท้าหลบเวล 38 เท้าโบราณ
คลุม สายแกร่งก็ผลึก ดูลา หมีขาว  สายหลบกวิหคเหิน
หมวก สายแกร่งก็ กุดนก หรือหมวกขนนก  สายหลบก็หมวกขนนก หรือโจร

อย่าลืมอัพมีดลมกรดมา 1 ขั้น เผือตวัดแส้แล้วไม่ตายหมดจะได้เอามีดฟันแทน

ถ้าดรอบของก็ออฟลึกลับ ถ้าจะเวลก็เอาคลั่งหรือโชค หรือเร็วเสียงแล้วแต่ชอบ

ถ้าเวล 65 ต้องมีพระ เอามากายแล้วก็ไปลากมอน ที่ดันไฟ
ถ้าเวล 85 ก็ใช้วิธีเดิมไปลากมอนที่แมพจตุในสุดที่มีบอสลิง

นอกจากวิธีนี้ ก็คิดไม่ออกว่าจะเวลเทรสายแส้ไงเลย
ป้าย:
หน้า: [1]