GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานพิจารณาด้วยครับ - -  (อ่าน 2092 ครั้ง)
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: ทีมงานพิจารณาด้วยครับ - -
« ตอบ #60 เมื่อ: 16-01-2010, 21:19:34 »

แสงสว่างทำลายความมึด ปัญญาทำลายความโง่

Shocked

The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #61 เมื่อ: 16-01-2010, 23:16:10 »

ผมว่าปล่อยกระทู้มันตกๆไปเถอะครับ เอาสาระมาแค่ไหนเค้าก็คิดว่ามันถูกมันดีอยู่ดี ไม่มีความเป็นประชาธิปไตยเลย
ปล.พูดไปก็เท่านั้น

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
oGinGo
Full Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 16-01-2010, 23:51:17 »

เห็นด้วยกับเรปบน
เถียงกันอยู่ได้ Angry Angry Angry
รอทีมงานตัดสินใจดีกว่า Smiley Smiley

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #63 เมื่อ: 16-01-2010, 23:51:29 »

ใครก็ได้ ไปตาม น้องมล มาที - -")

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 17-01-2010, 01:50:57 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 16-01-2010, 23:51:29
ใครก็ได้ ไปตาม น้องมล มาที - -")
Huh? Huh? Huh?น้องมลไหนหว่า ไม่เกทอ่ะท่าน
เห็นลายเซ็นแล้วปวดใจ
เทพ.....
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 17-01-2010, 06:13:36 »

อ้างจาก: tHe_kIP ที่ 16-01-2010, 23:16:10
ผมว่าปล่อยกระทู้มันตกๆไปเถอะครับ เอาสาระมาแค่ไหนเค้าก็คิดว่ามันถูกมันดีอยู่ดี ไม่มีความเป็นประชาธิปไตยเลย
ปล.พูดไปก็เท่านั้น

อ่อประชาธิปไตยของคุณคือคนเล่นในบอร์ด คนที่เข้ามาตอบ แค่นี้หลอครับ  (เจริญละ)

ปล.งั้นถ้าไม่ใช่ทีมงานผมจะไม่ขอตอบละกันครับ เดี่ยวจะไม่เป็นประชาธิปไตย
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #66 เมื่อ: 17-01-2010, 07:51:11 »

ผมว่าการเสนอแนวคิดไม่ผิดหรอกครับ แต่เขาคงจะทำให้ยากนะครับ เอาง่ายๆที่ผ่านมาไม่นาน อาชีพทหารเดินกันเกลื่อนเพราะว่าเป็นอาชีพที่ไม่ต้องลงทุนใช้ของที่ดีมากมาย ลงทุนค่าไฟออนตัวทิ้งไว้เพื่อเอาปืนเลเวล60 เป็นเวลา 30 วัน (วันจริง) กว่าจะได้ปืนมา กว่าจะเก่ง ทีมงานยังปรับให้อยู่ในสภาพนี้ ทั้งที่มีคนร้องแค่ไม่กี่คน เพราะทั้งนั้นก็ปั้นทหารเอาไว้เล่น เจอปรับตูมเดียว เหลือทหารถึง20คนหรือป่าวไม่รู้ ณ เวลานี้ (เสนอ1 สกิล แลกเงิน 500000 โซลดิ เผื่อเค้าจะมองมั่ง อิอิ)

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 17-01-2010, 10:34:59 »

คนตั้งเริ่มปัญหาอ่อน = =
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #68 เมื่อ: 17-01-2010, 12:52:14 »

อ้างจาก: ~*THE EVOLT*~ ที่ 17-01-2010, 01:50:57
อ้างจาก: Dr. ที่ 16-01-2010, 23:51:29
Huh? Huh? Huh?น้องมลไหนหว่า ไม่เกทอ่ะท่าน

น้องมล ฟรีด้อม

ที่ทำกระทู้กลายพันธ์เก่งๆ อะครับ

พาไปส่งเกาะที   Evil

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 18-01-2010, 10:03:56 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 17-01-2010, 12:52:14
อ้างจาก: ~*THE EVOLT*~ ที่ 17-01-2010, 01:50:57

น้องมล ฟรีด้อม

ที่ทำกระทู้กลายพันธ์เก่งๆ อะครับ

พาไปส่งเกาะที   Evil

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #70 เมื่อ: 21-01-2010, 06:10:44 »

สกิลแรงๆ เวอร์ๆ  Shocked
เพื่ออะไร Huh?

อ่านมาแล้วมีคำถามกวนจิตนิดๆ หน่อยๆ Evil

เด็กทารก ฆ่าผู้ใหญ่  Huh?
กิ๊กก๊อก ก๊องแก๊ง ทำอะไรไม่เป็น เจอของดีเป็นเทพซะงั้น Huh?
นั่งๆ นอนๆ ไม่เรียนรู้ เจอหนังสือดีจะเข้าใจมั้ย Huh?
คนที่พยายามไขว่คว้า จะด้อยกว่าคนที่นั่งแบมือ  Huh?
คนเราเกิดมาจะวิ่งหรือคลานก่อน Huh?
นี่คือเกมอสุรา หรือ เกมวัดดวง Huh?
เป็นวิชาที่ใช้ได้ทุกอาชีพ แล้วมันจะสนุกยังไง Huh?
ต่างแค่คนที่มีกับไม่มีแค่นั้น Huh?
แล้วมีการแยกอาชีพแยกสายทำไม Huh?
ทุกคนมีสกิลเหมือนกัน เบลดมีกายทิพย์ แอสมีผ่า3พิภพ ทหารมีโป๊ะเชะขั้นสูง พระมีกลมกลืน ดีมั้ย Huh?
จุดเด่นของอาชีพอยู่ตรงไหน Huh?
อ้างว่าสกิลประจำอาชีพงั้นเหรอ Huh?
แล้วคนที่มีสกิลเทพนั่น มันยังจะใช้สกิลอื่นมั้ย Huh?
แล้วตัวละครมันเป็นเผ่ามนุษย์หรือเผ่าเทพหรือเผ่ามาร Huh?
สร้างเกม หรือ หนังจีน Huh?

คำถามเหล่านี้มีคำตอบมั้ย Huh?
แล้วถ้าบอกว่าไม่ต้องการคำตอบล่ะ Huh?
จะมีใครเข้าใจรึป่าว Huh?

แล้วชั้นมาที่นี่ทำไม Huh?

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #71 เมื่อ: 21-01-2010, 06:18:25 »

ตกค้างนิดหน่อย Smiley

ทฤษฎีบางอย่าง ทำให้เป็นจริงได้มั้ย Huh?
ทำออกมาแล้วมันดีจริงป่ะ Huh?
บางสิ่งบางอย่าง ปล่อยให้มันเป็นแค่ทฤษฎีแค่นั้นจะดีกว่ามั้ย Huh?
ต้องการสกิลเทพที่ใช้ได้ทุกอาชีพอย่างนั้นเหรอ Huh?
ยังมีอะไรเทพกว่าสกิล "โกยแน่บ" อีกหรือ Huh?
สิ่งที่ต้องการ กับสิ่งที่เป็นอยู่ มันเข้ากันแล้วหรือ Huh?
เวอร์ขนาดนั้น เกมเถื่อนเหมาะกว่ามั้ย Huh?

ก็แค่สงสัย Huh?

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 21-01-2010, 08:35:12 »

จากกระทู้ดูเหมือนไร้สาระ กลายเป็น กระทู้ ปรัชญา  Smiley

ขอคารวะชาวอสุราด้วยใจ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 21-01-2010, 10:43:11 »

อ้างจาก: ♪~สุขใจ~♫™ ที่ 21-01-2010, 06:10:44
สกิลแรงๆ เวอร์ๆ  Shocked
เพื่ออะไร Huh?

อ่านมาแล้วมีคำถามกวนจิตนิดๆ หน่อยๆ Evil

เด็กทารก ฆ่าผู้ใหญ่  Huh?
กิ๊กก๊อก ก๊องแก๊ง ทำอะไรไม่เป็น เจอของดีเป็นเทพซะงั้น Huh?
นั่งๆ นอนๆ ไม่เรียนรู้ เจอหนังสือดีจะเข้าใจมั้ย Huh?
คนที่พยายามไขว่คว้า จะด้อยกว่าคนที่นั่งแบมือ  Huh?
คนเราเกิดมาจะวิ่งหรือคลานก่อน Huh?
นี่คือเกมอสุรา หรือ เกมวัดดวง Huh?
เป็นวิชาที่ใช้ได้ทุกอาชีพ แล้วมันจะสนุกยังไง Huh?
ต่างแค่คนที่มีกับไม่มีแค่นั้น Huh?
แล้วมีการแยกอาชีพแยกสายทำไม Huh?
ทุกคนมีสกิลเหมือนกัน เบลดมีกายทิพย์ แอสมีผ่า3พิภพ ทหารมีโป๊ะเชะขั้นสูง พระมีกลมกลืน ดีมั้ย Huh?
จุดเด่นของอาชีพอยู่ตรงไหน Huh?
อ้างว่าสกิลประจำอาชีพงั้นเหรอ Huh?
แล้วคนที่มีสกิลเทพนั่น มันยังจะใช้สกิลอื่นมั้ย Huh?
แล้วตัวละครมันเป็นเผ่ามนุษย์หรือเผ่าเทพหรือเผ่ามาร Huh?
สร้างเกม หรือ หนังจีน Huh?

คำถามเหล่านี้มีคำตอบมั้ย Huh?
แล้วถ้าบอกว่าไม่ต้องการคำตอบล่ะ Huh?
จะมีใครเข้าใจรึป่าว Huh?

แล้วชั้นมาที่นี่ทำไม Huh?

อ้างจาก: ♪~สุขใจ~♫™ ที่ 21-01-2010, 06:18:25
ตกค้างนิดหน่อย Smiley

ทฤษฎีบางอย่าง ทำให้เป็นจริงได้มั้ย Huh?
ทำออกมาแล้วมันดีจริงป่ะ Huh?
บางสิ่งบางอย่าง ปล่อยให้มันเป็นแค่ทฤษฎีแค่นั้นจะดีกว่ามั้ย Huh?
ต้องการสกิลเทพที่ใช้ได้ทุกอาชีพอย่างนั้นเหรอ Huh?
ยังมีอะไรเทพกว่าสกิล "โกยแน่บ" อีกหรือ Huh?
สิ่งที่ต้องการ กับสิ่งที่เป็นอยู่ มันเข้ากันแล้วหรือ Huh?
เวอร์ขนาดนั้น เกมเถื่อนเหมาะกว่ามั้ย Huh?

ก็แค่สงสัย Huh?

คุณ♪~สุขใจ~♫ โพสเยอะและมีข้อคิดเยอะแบบนี้ต้อทำใจเผื่อหน่อยนะ เพราะขนาดผู้เล่นหลายคนมาอ่านและโพสแบบง่ายๆที่เข้าใจได้ง่ายๆแล้ว เจ้าของกระทู้ยังไม่เข้าใจอะไรเลย
 laugh laugh laugh
B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #74 เมื่อ: 21-01-2010, 12:51:26 »

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: คาถา ก๊อปปี้ เงา งงๆ ไม่เคลีย
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-11-2009, 19:55:45 » 

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: Masashito ที่ 28-11-2009, 19:49:53
มัน ใช้ทำ อะไรได้

เวลา จำกัดไหม

มีเงื่อนไข ไหม

มีอะไร พิเศษ ไหม

ราคาในตลาด ดี ไหม

มีภาพ ตอนใช้ แล้วไหม

ช่วยที ขี้สงสัย อะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เวลากดใช้แล้วให้เอาเม้าส์ไปกดที่ตัวมอนสเตอร์ แล้วตัวละครเราจะเปลี่ยนร่างเป็นมอนสเตอร์ตัวนั้นๆ เป็นเวลา 3นาที และพอเราเป้นมอนสเตอร์แล้วมอนสเตอร์ที่โจมตีอัตโนมัตจะไม่โจมตีเราเพราะคิดว่าเป็นมอนสเตอร์ และสมัยก่อนราคามันถูกมากคนเลยมีผู้เล่นหลายคนซื้อมากลั่นแกล้งฆ่าผู้เล่นในเซิฟสวรรคเล่น ทำให้ทีมงานต้องปรับให้ราคาโซลใบก๊อปปี้เงาแพงขึ้น 
 -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในเมื่อมีคาถา ก๊อปปี้ เงา ขอเสนอ คาถา ก๊อปปี้ สกิล
 จะก๊อปปี้ สกิล จากมอนเตอร์หรือผู้เล่นระดับ 1-5 แบบสุ่ม เป็นเวลา 3นาที  (หรือมากว่านั้น)
น่าจะทำให้ทุกอาชีพสามารถใช้สกิลของอาชีพที่แตกต่างกันได้

หรือ
คาถาสกิลมอนเตอร์ ดรอปจากมอนเตอร์ เป็นสกิลหลักที่มอนเตอร์ใช้  คาถาสกิลมอนเตอร์ ใช้เป็นเวลา 3นาที 

คงไม่มีใครมาด่าอีกนะ เกลียดจริงๆๆ ไม่เคารพความคิดเห็นผู้อื่น แค่ตอบผิดก็ ไม่ต้องมาด่ากันก็ได้  ดังคำคมที่ว่า ด่ากันชาติล่ม ชาติล่มเพราะด่ากัน

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6