GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะเวลาเตรียมตัวในแบท  (อ่าน 475 ครั้ง)
Dear³
Jr. Member
**

หากชีพท่านไร้ซึ่งความหวังกายท่านคงอยู่เพื่อสิ่งใด?

ระยะเวลาเตรียมตัวในแบท
« เมื่อ: 10-01-2010, 18:51:52 »

เมื่อไหร่จะแก้ครับ เพราะระยะเวลาเตรียมตัวในแบทที่มีตอนนี้ มันทำให้เกิด การได้เปรียบ เสียเปรียบครับ

ex. - อาชีพสายกายภาพตายแล้วเกิด โดนวอร์ลอคสาปได้ , ติดบัพ จากแสงเทพได้ (ขณะอยู่ในระยะเวลาเตรียมตัว)  พอหมดระยะเวลาเตรียมตัวก้โดนdamage จากทักษะแสงเทพ  ฯลฯ

- อาชีพสายเวทย์ตายแล้วเกิด โดนโจมตีจากสายกายภาพไม่มีผล เหมือนเป็นอมตะ (ขณะอยู่ในระยะเวลาเตรียมตัว)

- อาชีพสายเวทย์ ใช้ข้อได้เปรียบจากตรงนี้ สามารถโกยและวิ่งมายิงเวทย์คู่ต่อสู้ได้ โดยที่ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถทำะไรได้เลย(โดยเฉพาะสายกายภาพ)
       แต่อาชีพสายกายภาพบางอาชีพ เช่น เบรดดาบคู่ แอส  ไม่สามารถโกยและโจมตีได้อยู่แล้ว จึงไม่สามารถใช้วิธีการที่กล่าวข้างต้นได้เหมือนกับอาชีพสายเวทย์

ปล. พยายามอธิบายให้เข้าใจแล้วนะครับ  Wink Wink Wink

** จะให้มีระยะเวลาเตรียมตัวเพิ่มเข้ามาก้ได้ แต่อย่าให้เกิดการได้เปรียบหรือเสียเปรียบต่อผู้เล่นคนอื่นครับ **

อดิศร จรุงพัฒนานนท์
Jr. Member
**

Re: ระยะเวลาเตรียมตัวในแบท
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-01-2010, 09:04:11 »

เห็นด้วยนะครับช่วยๆดูหน่อยครับ Cool Cool Cool
เม่น
Asura Developer
Full Member

สบายมาก!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 12-01-2010, 13:57:51 »

ลองแก้ไขไปแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นปกติรึยังเอ่ย

จินตนาการได้อีก จินตนาการจนไม่ไหวจะเคลียร์
Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-01-2010, 14:05:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มซามูไร ที่ 12-01-2010, 13:57:51
ลองแก้ไขไปแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นปกติรึยังเอ่ย
ปกติแล้วครับ  ใช่ ใช่

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-01-2010, 17:55:11 »

อ้างจาก: จีเอ็มซามูไร ที่ 12-01-2010, 13:57:51

เเก้ไขส่วนไหนหว่า อธิบายด้วย
jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-01-2010, 17:58:55 »

อ้างจาก: Sprig ที่ 10-01-2010, 18:51:52
เมื่อไหร่จะแก้ครับ เพราะระยะเวลาเตรียมตัวในแบทที่มีตอนนี้ มันทำให้เกิด การได้เปรียบ เสียเปรียบครับ

ex. - อาชีพสายกายภาพตายแล้วเกิด โดนวอร์ลอคสาปได้ , ติดบัพ จากแสงเทพได้ (ขณะอยู่ในระยะเวลาเตรียมตัว)  พอหมดระยะเวลาเตรียมตัวก้โดนdamage จากทักษะแสงเทพ  ฯลฯ

- อาชีพสายเวทย์ตายแล้วเกิด โดนโจมตีจากสายกายภาพไม่มีผล เหมือนเป็นอมตะ (ขณะอยู่ในระยะเวลาเตรียมตัว)

- อาชีพสายเวทย์ ใช้ข้อได้เปรียบจากตรงนี้ สามารถโกยและวิ่งมายิงเวทย์คู่ต่อสู้ได้ โดยที่ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถทำะไรได้เลย(โดยเฉพาะสายกายภาพ)
       แต่อาชีพสายกายภาพบางอาชีพ เช่น เบรดดาบคู่ แอส  ไม่สามารถโกยและโจมตีได้อยู่แล้ว จึงไม่สามารถใช้วิธีการที่กล่าวข้างต้นได้เหมือนกับอาชีพสายเวทย์

ปล. พยายามอธิบายให้เข้าใจแล้วนะครับ  Wink Wink Wink

** จะให้มีระยะเวลาเตรียมตัวเพิ่มเข้ามาก้ได้ แต่อย่าให้เกิดการได้เปรียบหรือเสียเปรียบต่อผู้เล่นคนอื่นครับ **

เเก้ไขเลยครับ ไม่งันสายเวท จะได้เปรียบสายกายภาพ เเล้วสิ่งสำคัญในการลง ไปมันในเเบทเทิล ทุกสายอาชีพ ต้องมีความเท่าเทียมกัน............ผมกราบละ จีเอมสุดหล่อ สุดสวย
ป้าย:
หน้า: [1]