GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับการใช้สกิวยิงสนับสนุนของทหารอะคับ  (อ่าน 292 ครั้ง)
คนไทยมีความรัก
Newbie
*

อยากทราบเกี่ยวกับการใช้สกิวยิงสนับสนุนของทหารอะคับ
« เมื่อ: 03-01-2010, 09:55:45 »

อยากทราบเกี่ยวกับการใช้สกิวยิงสนับสนุนของทหารอะคับ
พอใช้สกิวเเล้วมันเขียนบอกว่า
"ไม่มีกระสุนปืนใหญ่ในคลังเเสงขณะนี้"
อยากทราบว่า
กระสุนปืนใหญ่คืออะไรหาจากไหน
คลังเเสงคืออะไร
จะใช้สกิวได้ต่อเมื่อมีอะไรครบหรือป่าว
~จบ~
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

Re: อยากทราบเกี่ยวกับการใช้สกิวยิงสนับสนุนของทหารอะคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-01-2010, 12:01:59 »

อ้างจาก: ธีรดนย์ ศิริประเสริฐ ที่ 03-01-2010, 09:55:45
พอใช้สกิวเเล้วมันเขียนบอกว่า
"ไม่มีกระสุนปืนใหญ่ในคลังเเสงขณะนี้"
อยากทราบว่า
กระสุนปืนใหญ่คืออะไรหาจากไหน
คลังเเสงคืออะไร
จะใช้สกิวได้ต่อเมื่อมีอะไรครบหรือป่าว
~จบ~

การที่จะใช้สกิลยิงสนับสนุนนี่ได้นอกจากการเรียนสกิลแล้ว เราต้องลงทุนในการไปซื้อกระสุนปืนใหญ่
และสามารถพัฒนาระดับความแรงของกระสุนปืนใหญ่ได้ โดยการไปคุยกับ npc เจ้าหน้าที่คลังแสงพีตต้า ที่ป้อมเดธวอลเล่ย์ครับตามรูป

ในการใช้งานจริงไม่แนะนำให้ใช้สกิลนี้ เพราะสิ้นเปลืองค่าใช้จ่ายในการซื้อลูกกระสุนปืนใหญ่ และการที่ใช้งานมันจะยิงสุ่มในบริเวณพื้นที่นั้นๆ ดีเลย์หลังการใช้สกิลที่นาน 
ใช้กับบอสก็พอได้ แต่กับพลลาดตระเวณนี่ยิงไม่โดนครับ

คนไทยมีความรัก
Newbie
*

Re: อยากทราบเกี่ยวกับการใช้สกิวยิงสนับสนุนของทหารอะคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-01-2010, 12:26:13 »

ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้เพิ่มเติม
ป้าย:
หน้า: [1]