GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเห็นไหมครับ เรนเจอร์เลเวล 26 ขอให้พาไปเวล !  (อ่าน 1774 ครั้ง)
Sirisobhakya
Jr. Member
**

เคยเห็นไหมครับ เรนเจอร์เลเวล 26 ขอให้พาไปเวล !
« เมื่อ: 22-12-2009, 22:39:08 »

วันอาทิตย์ที่เพิ่งผ่านมานี้เองครับ นั่งอยู่วินเดิลวู้ด กำลังจะตั้งห้องรับซื้อตรานายกองฯ จะไปทำเควสฉายา (แต่ในที่สุดก็ต้องหาเองจนครบ)
มีคนกระซิบมาหา "พี่ครับ พาเวลหน่อย"

เหลือบดูชุด มองเลาๆเพราะรีบ กำลังจะออกไปข้างนอก นึกว่าคาเดต
เพราะจะไม่อยู่เลยปฏิเสธ แล้วก็ให้เงินไป 5000

แต่พอตอนดีลเงินนี่สิครับ เห็นกันชัดๆ
"เรนเจอร์ชาย เลเวล 26"
โอ้วแม่เจ้า เลเวล 26 มาขอให้พาไปเวล !?
ถ้าเอ็งเป็นคาเดตอ่อนๆเลเวลไม่ถึง 21 ข้าพเจ้าไม่ว่าเลย จะรีบพาไปด้วยซ้ำ
แต่นี่เลเวล 26 แถมดูๆ หมวกที่ใส่ก็ไม่ใช่ถูก มีไลแคนประกบอีก เอ็งรวยกว่าตูตอนเลเวล 26 อีกนะเฟ้ย....

ไปข้างนอกเสร็จกลับมาอีกที พอเขาเห็นผมมีการเคลื่อนไหวก็ซิบมาอีก "พี่ครับ พาเวลหน่อย"
พอพยายามตอบกลับไปอย่างอดทนว่า "26 เก็บเองได้แล้วครับ"
เขาก็ยังยืนยันกลับมาว่า "ไม่เอา พาเวลหน่อยครับ"

สุดท้ายขี้เกียจต่อล้อต่อเถียง ปิดกระซิบซะ จบ
สงสัยจะมีคนพาเวลตอนก่อนเปลี่ยนอาชีพซะเคยชิน....

Boeing 747-4D7 GE CF6-80C2B1F HS-TGX "Sirisobhakya"
Airbus A330-322 PW PW4164 HS-TEK "Srichulalak"
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: เคยเห็นไหมครับ เรนเจอร์เลเวล 26 ขอให้พาไปเวล !
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-12-2009, 22:42:06 »

มีเยอะแยะครับ เวล26 ใช่ว่าจะเวลได้ง่ายนะครับ มันอยู่ที่สายอาชีพกับความพยายาม

เวลเยอะๆก็ยังมีขอให้พาเวลเลย ผมก็ยังเคยให้คนอื่นพาเวลตอน 75

มันอยู่ที่กรณีอะครับ ใจเขาใจเรา มองสองด้านครับ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
.Detective Conan.
Sr. Member

Re: เคยเห็นไหมครับ เรนเจอร์เลเวล 26 ขอให้พาไปเวล !
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-12-2009, 22:45:16 »

จะให้พาจนถึง41เรยว่างั้น

- -

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

Sirisobhakya
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-12-2009, 22:53:08 »

อ้างจาก: ~lookgolf carol~ ที่ 22-12-2009, 22:42:06
มีเยอะแยะครับ เวล26 ใช่ว่าจะเวลได้ง่ายนะครับ มันอยู่ที่สายอาชีพกับความพยายาม

เวลเยอะๆก็ยังมีขอให้พาเวลเลย ผมก็ยังเคยให้คนอื่นพาเวลตอน 75

มันอยู่ที่กรณีอะครับ ใจเขาใจเรา มองสองด้านครับ

เรนเจอร์ สายมีด ของดี (กว่าผมตอนเลเวล 26 อีก)

คือฟังๆดูคำพูดแล้วพี่แกต้องการจะเอามอนสเตอร์ที่ขึ้นตัวละ 1% เป็นอย่างน้อยเลยครับ ไม่เอาต่ำกว่านี้ ต่ำกว่านี้แกบอกช้า ไม่ทันใจ
พูดง่ายๆคือพี่แกไม่ยอมเก็บเองด้วยประการทั้งปวง (ยังแอบเห็นพี่แกร้องขอคนอื่นต่อด้วย)
จะให้ใจเขาใจเราก็ช่วยแสดงให้เห็นความพยายามและให้คนอื่นเขาอยากช่วยด้วย ไม่ใช่จะเอาลูกเดียวครับ

Boeing 747-4D7 GE CF6-80C2B1F HS-TGX "Sirisobhakya"
Airbus A330-322 PW PW4164 HS-TEK "Srichulalak"
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-12-2009, 22:56:50 »

เหมือนเป็นเรื่องที่จะปกติไปและอ่ะ
เคยเหมือนกันออนคาเดทเวล11 ยืนอยู่
สายคลาส1 จะเรนหรือแคสไม่รุ้ซิปมาให้พาเวล
คิดๆไปเค้าก็คงจะซิปไปทุกคน แต่ก็ดูกันนิดนึงว่าซิปไปหาอาชีพอะไร - -

• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-12-2009, 23:18:59 »

เหลือ เชื่อ กับ เรปบน

แต่ก็ เป็น เรื่อง จริง นะ

เรื่อง ของพาเวล

พอแนะนำให้ ไปเก็บ กับ มอนเตอร์ ตัวนั้น ตัวนี้

เขาบอก ขึ้นน้อยไป จะ เอามากกว่านี้ พาเวลหน่อย

พอบอกไม่ว่างหนักๆ เข้า

เขา บอก จี เคยเล่น คลาส 1 ป่ะ !!

ไม่รู้ หรอ ว่า เวล ยาก

ดูเขาพูด เฮ้อ~

ไม่อยาก จะ บอกเลย

ตอนนี้ เกิดปุบ ก็ 11 แล้ว

ก่อนนั้น ยัง ต้อง คอย ตี วุ้นอยู่เลย

* แค่ความคิดเห็น และ ประสบการณ์ ที่ผ่านมา ระบายสู่กันฟัง

กรุณาอย่าคิดมาก

แค่ตัวเอง ยัง อยาก จะให้ คนอื่นพาเวลเลย ให้ตายเถอะ

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-12-2009, 00:20:57 »

ตัวนี้ผมมีไฟเตอร์เวล37 ยังให้คนพาเวลก่อนแต่เอาตัวพระเวล99ไปเวลให้เขาก่อน สรุปผมพาเขาก่อน ผมเขาถึงพาให้ผมอิอิ

แลกเปลียนกันบ้าง แต่เขาพาเวลช้าเพราต้องรอเลือดเลยช้า ในการพาเวลพระพาเวลเร็วสุดและเพราะฟูเลือดได้

แต่เวล41+ขึ้นไปต้องให้ชีพอื่นพานะ 41+ผมไม่รับพาเวลเลยจริงๆ
P U N K
Jr. Member
**

"สวยนั่งฟรี หุ่นดีครึ่งราคา"

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-12-2009, 00:34:01 »

Shocked Shocked Shocked

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-12-2009, 06:35:16 »

ไม่แปลกใจหรอก แอสแซสซินเวล 45 ยังเคยซิปให้ผมพาเวลเลย
เล่นๆไป ยังจะเจออะไรประหลาดๆอีกเยอะ
เวลประมาณ 25 เจอบ่อยไป แทบจะทุกวัน
ต้องออนพระจอนึง ชาร์ปจอนึง พาจน 41 ก็มี
ยิ่งกว่านั้น พอรุ้ตัวเราแล้ว พี่แกเล่นตัวใหม่ ลงจากวิหารมา
นั่งพิมพ์ชื่อตัวหลักเรา แล้วซิปมาเลยก็มี  Shocked Shocked
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-12-2009, 12:27:05 »

สำหรับ เรนเจอเเล้ว ผมคิดว่า

เรนเจอเล่นและเวลยากที่สุดบรรดาอาชีพคลาส2แล้วคับ

ป๋าโท
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-12-2009, 13:08:05 »

Cool Cool ไม่พาคนแปลกหน้าเวล  Evil Evil Evil
ขนาดคนรุ้จักยังไม่พาเวลเลย ไม่ ไม่ ไม่
แล้วเรื่องไรจะพาคนอื่นเวล Evil Evil Evil
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-12-2009, 18:31:05 »

อ้างจาก: ???????? ที่ 23-12-2009, 12:27:05
สำหรับ เรนเจอเเล้ว ผมคิดว่า

เรนเจอเล่นและเวลยากที่สุดบรรดาอาชีพคลาส2แล้วคับ
เรนเจอร์มันใช่คลาส2หรอ?
เรนเจอร์มันเล่นง่ายกว่าแคสเตอร์อีก อัพAgiรัวๆ ที่เหลือลงStr เวลโกเลมสบาย ดูแคสเตอร์สิ เก็บจุ๊หน้าฟอทกว่าจะเก่งได้
แล้วคลาส2ของเรนเจอร์เนี่ย ง่ายระดับ2 อาชีพพระต้องหาชุบคนไปวันๆกว่าจะได้มาเวลนึง laugh laugh laugh

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-12-2009, 19:16:32 »

เรนเจอร์ ไม่ใช่อาชีพที่เก็บเวลยากที่สุดนะคะ

ในฐานะที่เล่นทุกอาชีพ แม้ว่าจะไม่ครบทุกสายของแต่ละอาชีพ

ยืนยันว่า การเก็บเลเวลของสายเรนเจอร์นั้นง่าย มันไม่ใช่ยากที่สุด

อีกสิ่งนึง ที่อยากบอกเหล่าผู้เล่นเวลต่ำ ๆ ที่อยู่ใน ระดับ คาเดท และ คลาส 1

ระดับของท่าน เป็นระดับที่เวลเองได้ง่าย และไว ที่สุดแล้ว ถ้าหากคุณเก็บเลเวลเองไม่ได้

คุณไม่ต้องคิดจะเก็บเลเวลเมื่อ คุณเวลสูง ๆ ซัก 75  หรือ 80  หรือหากเพียงแต่คุณ

จะคิดเพียงว่าเมื่อนั้น จะไปขอเข้ากิลใหญ่ เพื่อ แชร์ Exp ในดันกิล นั้นเป็นเรื่องของคุณนะ

ถ้าได้หัดเล่นเอง เวลเอง จะรู้ว่า เวลยิ่งสูง ยิ่งอัพยาก เมื่อไม่เวลเอง คุณก็ไม่มีเงินซื้อของ

หรือ จะเอาแค่ขายของโซล นั้นก็ เป็นแนวทางสิ้นเปลือง ของคุณเอง

ถึงอย่างไร เราก็ขอแนะนำ ว่า ระดับคาเดท กับ คลาส 1 เวลง่าย ได้ด้วยตนเอง

เมื่อเวลสูง คุณมีความจำเป็นที่จะต้องพึ่งพาระบบปาร์ตี้  ถ้าหากไม่คิดจะเก็บเลเวลเองแล้ว

คุณออนเกมส์เข้ามาเพื่อ ??  ปล่อยให้คนเวล เค้าเล่นกันไปเถอะ ก็คุณไม่ได้เข้ามาเล่นนี่

เก็บเวลเองสิ ถึงเรียกได้ว่า "เล่นเกมส์"  บางครั้ง เล่นจนเวลตั้งเยอะ คุณรู้จักม่อนครบหรือยัง?

คุณรู้จักแมพ ทั่วหรือยัง?  คุณได้ทำเควสไปกี่เควสบ้าง?

ลองคิดดูนะ ถ้าคุณจุติแล้ว มีคาเดทน้อยมาถามคุณว่า พี่ ๆ ผมจะหาเกล็ด ทำเสื้อเกราะเกล็ดปลา

มันหาจากไหน แล้วคุณตอบไม่ได้ เพราะคุณ ไม่เคยเดิน เกิดมาแค่ให้พาเวล แล้วลงดันกิล

คุณอาจมองว่า ไม่ใช่หน้าที่ แต่แหมนะ เล่นจนตัวมีแสง ไม่รู้จักม่อน ไม่รู้จักแมพ มันก็ยังไงอยู่นา..

เก็บเลเวลเอง มันลำบากตรงไหน แ่ค่ตีม่อนเล่น ก็เราเล่นเกมส์นี่นา ลองดู ไม่เกินความสามารถหรอก

มีคนทำได้เยอะแยะ  ทำการบ้าน ยังยากกว่าเลย

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
minmintz
Sr. Member

........นานๆทีจะโผล่มา.....(I am coming back ver.).....

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-12-2009, 19:24:47 »

.......ท่านจขกท.นี่เป็นคนแต่งภารกิจลับฯใช่มั้ยนี่............

........โอ้วววววว........เลือดเหล็กไหลได้ตื่นขึ้นแล้ว!!!!!!!.......
Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-12-2009, 19:56:49 »

Huh? Huh?

เรา เวล 26 นั่งดูดอ่า

อิอิ   Evil Evil
ป้าย:
หน้า: [1] 2