GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 20
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับ MMMEEEKKK  (อ่าน 9778 ครั้ง)
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: คุณคิดยังไงกับ MMMEEEKKK
« ตอบ #135 เมื่อ: 30-12-2009, 19:58:29 »

อ้างจาก: PUNJAIHAI ที่ 30-12-2009, 14:45:39
นี่ถามหน่อย ไอพวกที่พิมพ์ ๆๆ มานี่

อย่าบอกนะ ว่าไม่เคยพูด กรู & มรึง กันเลย

บางสังคมเขาก็พูดและใช้กันอยู่

และไม่จำเป็นต้องเลือกด้วยว่า คนมีการศึกษา ไม่ควรใช้

คนเราก็พูดตามที่ตัวเองถนัด  จะด่าแบบไหน

ก็อย่าแอ๊บทำผู้ดี  และไม่ว่าจะมาจากสลัม หรือสูงจากตึกใบหยก

ก็พูด กรู & มรึง ทั้งนั้นแหละ

เกมนี้เขาไม่ได้ห้ามคนเกรียนเล่นนิ

แต่เมื่อเล่นแล้วก็ต้องยอมรับกับ อีกสังคมนึงสิ

จะมาทำเป็นแอ๊บผู้ดีทำไม  หรือถ้าผู้ดีจริง พูดหยาบ ไม่ได้เลยยยยยยยย

ก็กรุณา อย่าเอาปากมาให้ พวก ที่คุณคิดว่าเป็นหมามาเลียปากสิ

และก็อีกอย่าง รับกับความเกรียน หยาบ สันดารต่ำ ๆๆๆๆ แบบที่คุณคิดว่าคนอื่นเขาเป็น

ก็ไม่ต้องเอาใจ หรือสมอง มาคิด บุคคลที่คุณไม่พอใจสิ

เอาไว้คุณ แอ๊บ ผู้ดีทั้งหลาย จะผู้ดีจริงหรือปลอม

ไปสร้างเกมเล่นเองนะ  แล้วก็ค่อยแบนไอดี คนที่ไม่พอใจออกซะเลย

แต่เผอิญ เกมนี้  คุณไม่ได้สร้าง  ก็จงเจอกันต่อ ไป..

เพราะโลกและสังคมในเกมนี้ ก็กลม เหมือนดั่งเรื่องจริง Evil

เคยกันทุกคนแหละ ในที่นี้ แต่ก็มีปัญญาพอที่จะคิดว่า มันสมควรพูดตอนไหน  Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #136 เมื่อ: 30-12-2009, 20:08:28 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 30-12-2009, 12:28:48
1.ภาษานั้นเป็นภาษาเก่า คนเราปัจจุบันถือว่าเป็นคำหยาบ ไม่ต้องมานั่งคิดหรอกว่าจะเขียนศิลาจารึกไว้เพื่อไร ตอนนี้ทุกคนก็รู้ว่ามันเปนคำหยาบ รู้อยู่แก่ใจ
2.ที่คุณพูดแบบนี้ มันเหมือนคุณกำลังว่าพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เค้าสั่งสอนว่า มันเป็นคำหยาบนะเออ อย่าพูดนะ มันไม่ดี หรือไม่จริง ?
3.คุณพูดเหมือนคุณอยากอนุรักษ์ภาษาไทยมาก แต่เท่าที่ดูจากที่คุณพิมมา นับไม่ถ้วนเลยครับ คำไหนสะกดผิดบ้าง
4.ถ้าคุณคิดว่าพวกนั้นเป็นคำธรรมดา ทำไมไม่ใช้มันทุกครั้งทุกสถานการณ์เลยล่ะ
5.ถ้ามีปัญหาข้องใจเรื่องเกมนักว่าจะมีเซนเซอร์ ท่านที่เคารพ ข้าน้อย ไว้เพื่ออะไร ถ้าคุณคิดว่ามันผิดนักหนา จะมาเล่นทำไมครับ ?

ถาม(ด่า)มา ตอบไป
1 นั้นก็ถูกคับ ผมเเค่ขอยืมพ่อขุนมาอ้างอิง รู้อยู่เเก่ใจ(คุนควรจะเก็บไว่ไช้กับตัวเองมั่งก็ดีนะคับ)
2 มันไมดี นั้นก็ถูกคับ เเต่เค้าพิมด่าผมที่ธงฟอร์ด ละ ไนเเบท ก่อน นะคับ ค่อนข้างเเรงใกล้เคียงกับคำที่ผมไช้ไนบอร์ด
3 ผมเเค่อ้างอิงจากภาษาที่สะกดได้ถูกต้อง (คุณสนใจเรื่องพวกนี้ด้วยหรอ เหมือน(ส)ครับ)
4 ผมก็ใช้อยู่ทุกวัน จะพูดเมื่อจำเป็นนะคับ คำสุภาพ ไม่อยากใส่หน้ากาก พูดคุยกับไคร ตรงไปตรงมา
5 ข้องใจคับ (คุนเป็นไครมาสอนผม เเล้วมาเสือกอะไร กรุว่างจากทำงานกรุก็เล่น)

มีอะไรสงสัย ช่วยชี้เเจง ลงมาคับ จะตอบเป็น ฉากๆ (ขอบคุนสำหรับคำชี้เเจง)
1.แหม ยืมเยอะจัง เค้าคิดดอกเบี้ยป้ะ
2.ประทานโทษ ที่นี่ที่สาธารณะคับ คนเยอะแยะ มาด่าในบอด มันยิ่งกว่าด่าในแบท และก้อีกอย่าง ขอหลักฐานหน่อยสิ  laugh laugh
3.อ้างอิงจากภาษาที่สะกดได้ถูกต้องหมายความว่า คุณพิมคำที่มันง่ายกว่าคำที่คุณหมายถึงใช่มั้ย แต่เท่าที่ดูแล้ว คุณพิมคำว่า ใช่ เป็น ไช่ ไม่เข้าใจมันอ้างอิงจากภาษาไทยที่สะกดได้ถูกต้องยังไง ใครอีก ก้อพิมว่า ไคร  laugh laugh laugh laugh
4.ถามว่า ที่คุณบอกใช้อยุ่ทุกวัน สมมุติคุณทำงานออฟฟิศคุณจะพูดกะหัวหน้าคุณแบบนี้รึเปล่า "เฮ้ ~~ หัวหน้า วันนี้กรุไปเที่ยวกับอุลตร้าแมนที่ฮอกไกโดมามา มุงไปกับกรุเปล๊า"  Evil Evil โดนหักเงินเดือนยับ  Evil Evil
5.ส่วนที่บอกว่า คุนเป้นไครมาสอนผม กรุว่างจากทำงานกรุก็เล่น ก้อเห็นคำที่คุณลงท้ายนะสิคับ ถ้าไม่ใช้แล้วจะให้พ่อขุนรามคำแหงอะไรโคตรเง้าเหล่ากอไรสักอย่างเนี่ย เหมือนคุณจะข้องใจเรื่องเซนเซอร์ไรพวกนี้จังเลยนะ  ก้แค่อยากแนะนำเฉย ๆ ให้เลิกเล่นไปซะเลย  เผื่อเกมจะดีขึ้น  Cool Cool Cool  Cool

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
IMinTz"><
Hero Member

MT"

« ตอบ #137 เมื่อ: 30-12-2009, 20:35:46 »

โดน
jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #138 เมื่อ: 30-12-2009, 20:36:24 »

อ้างจาก: —~!! SpiRit Of The WiiZarD !!~— ที่ 30-12-2009, 20:08:28
อ้างจาก: jackky_crem ที่ 30-12-2009, 12:28:48
1.ภาษานั้นเป็นภาษาเก่า คนเราปัจจุบันถือว่าเป็นคำหยาบ ไม่ต้องมานั่งคิดหรอกว่าจะเขียนศิลาจารึกไว้เพื่อไร ตอนนี้ทุกคนก็รู้ว่ามันเปนคำหยาบ รู้อยู่แก่ใจ
2.ที่คุณพูดแบบนี้ มันเหมือนคุณกำลังว่าพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เค้าสั่งสอนว่า มันเป็นคำหยาบนะเออ อย่าพูดนะ มันไม่ดี หรือไม่จริง ?
3.คุณพูดเหมือนคุณอยากอนุรักษ์ภาษาไทยมาก แต่เท่าที่ดูจากที่คุณพิมมา นับไม่ถ้วนเลยครับ คำไหนสะกดผิดบ้าง
4.ถ้าคุณคิดว่าพวกนั้นเป็นคำธรรมดา ทำไมไม่ใช้มันทุกครั้งทุกสถานการณ์เลยล่ะ
5.ถ้ามีปัญหาข้องใจเรื่องเกมนักว่าจะมีเซนเซอร์ ท่านที่เคารพ ข้าน้อย ไว้เพื่ออะไร ถ้าคุณคิดว่ามันผิดนักหนา จะมาเล่นทำไมครับ ?

1 นั้นก็ถูกคับ ผมเเค่ขอยืมพ่อขุนมาอ้างอิง รู้อยู่เเก่ใจ(คุนควรจะเก็บไว่ไช้กับตัวเองมั่งก็ดีนะคับ)
2 มันไมดี นั้นก็ถูกคับ เเต่เค้าพิมด่าผมที่ธงฟอร์ด ละ ไนเเบท ก่อน นะคับ ค่อนข้างเเรงใกล้เคียงกับคำที่ผมไช้ไนบอร์ด
3 ผมเเค่อ้างอิงจากภาษาที่สะกดได้ถูกต้อง (คุณสนใจเรื่องพวกนี้ด้วยหรอ เหมือน(ส)ครับ)
4 ผมก็ใช้อยู่ทุกวัน จะพูดเมื่อจำเป็นนะคับ คำสุภาพ ไม่อยากใส่หน้ากาก พูดคุยกับไคร ตรงไปตรงมา
5 ข้องใจคับ (คุนเป็นไครมาสอนผม เเล้วมาเสือกอะไร กรุว่างจากทำงานกรุก็เล่น)

มีอะไรสงสัย ช่วยชี้เเจง ลงมาคับ จะตอบเป็น ฉากๆ (ขอบคุนสำหรับคำชี้เเจง)
1.แหม ยืมเยอะจัง เค้าคิดดอกเบี้ยป้ะ
2.ประทานโทษ ที่นี่ที่สาธารณะคับ คนเยอะแยะ มาด่าในบอด มันยิ่งกว่าด่าในแบท และก้อีกอย่าง ขอหลักฐานหน่อยสิ  laugh laugh
3.อ้างอิงจากภาษาที่สะกดได้ถูกต้องหมายความว่า คุณพิมคำที่มันง่ายกว่าคำที่คุณหมายถึงใช่มั้ย แต่เท่าที่ดูแล้ว คุณพิมคำว่า ใช่ เป็น ไช่ ไม่เข้าใจมันอ้างอิงจากภาษาไทยที่สะกดได้ถูกต้องยังไง ใครอีก ก้อพิมว่า ไคร  laugh laugh laugh laugh
4.ถามว่า ที่คุณบอกใช้อยุ่ทุกวัน สมมุติคุณทำงานออฟฟิศคุณจะพูดกะหัวหน้าคุณแบบนี้รึเปล่า "เฮ้ ~~ หัวหน้า วันนี้กรุไปเที่ยวกับอุลตร้าแมนที่ฮอกไกโดมามา มุงไปกับกรุเปล๊า"  Evil Evil โดนหักเงินเดือนยับ  Evil Evil
5.ส่วนที่บอกว่า คุนเป้นไครมาสอนผม กรุว่างจากทำงานกรุก็เล่น ก้อเห็นคำที่คุณลงท้ายนะสิคับ ถ้าไม่ใช้แล้วจะให้พ่อขุนรามคำแหงอะไรโคตรเง้าเหล่ากอไรสักอย่างเนี่ย เหมือนคุณจะข้องใจเรื่องเซนเซอร์ไรพวกนี้จังเลยนะ  ก้แค่อยากแนะนำเฉย ๆ ให้เลิกเล่นไปซะเลย  เผื่อเกมจะดีขึ้น  Cool Cool Cool  Cool

1 ตอบมาข้างๆ คูๆ (โง่สิ้นดี)
2 หลักฐานไม่มี ไม่ไช่คนขี้ฟ้อง ที่คุณพิมมาว่าผม ไม่ไช่ที่สาธารณะ รึ
3 คุณ ยกตัวอย่างได้ สถุน มาก มั่วสิ้นดี
4 งง อะไรของคุณ คุณจะยกตัวอย่าง รึ คุณ จะอธิบาย รึ จะ บอกกล่าว
5 คุณไม่ได้เป็นเจ้าของบริษัท ไม่ต้องมาสั่ง คำพูดนี้ น่าจะเก็บไว้ไช้กับตัวเองนะ คับ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #139 เมื่อ: 30-12-2009, 20:40:05 »

เก่งจังนิวบีตอบ

NeeD not to know

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #140 เมื่อ: 30-12-2009, 20:41:01 »

ช่วย ชี้ เเจง ต่อ ด้วยนะคับ ....... ขอบคุณ ที่ไห้คำเเนะนำ(ผิดถูกยังไงจะชี้เเจงอีกที)
Hero Member

« ตอบ #141 เมื่อ: 30-12-2009, 20:41:34 »

อ้างจาก: ~VonGoLa Family~ ที่ 30-12-2009, 20:40:05
เก่งจังนิวบีตอบ
เค้าสร้างมาโดยเฉพาะ  Shocked

Hero Member

« ตอบ #142 เมื่อ: 30-12-2009, 20:42:25 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 30-12-2009, 20:36:24
อ้างจาก: —~!! SpiRit Of The WiiZarD !!~— ที่ 30-12-2009, 20:08:28

1 ตอบมาข้างๆ คูๆ (โง่สิ้นดี)
2 หลักฐานไม่มี ไม่ไช่คนขี้ฟ้อง ที่คุณพิมมาว่าผม ไม่ไช่ที่สาธารณะ รึ
3 คุณ ยกตัวอย่างได้ สถุน มาก มั่วสิ้นดี
4 งง อะไรของคุณ คุณจะยกตัวอย่าง รึ คุณ จะอธิบาย รึ จะ บอกกล่าว
5 คุณไม่ได้เป็นเจ้าของบริษัท ไม่ต้องมาสั่ง คำพูดนี้ น่าจะเก็บไว้ไช้กับตัวเองนะ คับ

ผมว่าผมตอบเคลียดีแล้วนะ คนสติดีน่าจะเข้าใจทุกคน  Cool Cool

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #143 เมื่อ: 30-12-2009, 21:44:44 »

เเล้ว เป็น คนมี สติ หรอ คุณ นะครับ
*o~ปลายฟ้า~o*
Sr. Member

1)~angelnoy~ *-*

« ตอบ #144 เมื่อ: 30-12-2009, 21:50:03 »

อ่าๆๆ

สิบหน้าและ

...

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #145 เมื่อ: 31-12-2009, 09:34:23 »

วิจารณ์กันซะเจ้าตัวออกกิลเลย  แต่ความเป็นเพื่อนก็ยังอยู่

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #146 เมื่อ: 31-12-2009, 10:16:54 »

ฟรีดอมเเยกตัว  laugh

ขนาดคุณกล้ากับพี่เเนตยังทะเลาะกันเอาเข้าไปฟรีดอมเเตกคอ

Cool Cool Cool

NeeD not to know

No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

« ตอบ #147 เมื่อ: 31-12-2009, 15:04:22 »

จบได้ยังเอ่ย

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
ปรัชญา อุสันสา
Newbie
*

« ตอบ #148 เมื่อ: 31-12-2009, 18:48:08 »

แรงไป แรงมา ไม่รู้จักระงับอารมณ์ตัวเอง เกมมันก็คือเกม จะไปอะไรกับมันมาก  ถ้ากล้าจริงๆ นัดมาเจอนั่งดริ้งกันดีกว่า Evil เมา........ รัก

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #149 เมื่อ: 31-12-2009, 19:32:40 »

อ้างจาก: ปรัชญา อุสันสา ที่ 31-12-2009, 18:48:08
แรงไป แรงมา ไม่รู้จักระงับอารมณ์ตัวเอง เกมมันก็คือเกม จะไปอะไรกับมันมาก  ถ้ากล้าจริงๆ นัดมาเจอนั่งดริ้งกันดีกว่า Evil เมา........ รัก

นั่นสิ

วันนี้วันอะไรเอ่ย Huh? Huh? Huh?

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ป้าย:
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 20