GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 20
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับ MMMEEEKKK  (อ่าน 9778 ครั้ง)
KnocK OuTZ
Jr. Member
**

SUPER 4 CLUB

Re: คุณคิดยังไงกับ MMMEEEKKK
« ตอบ #120 เมื่อ: 30-12-2009, 03:52:38 »

ใครที่ว่าพวกกันมันยกหางก็ถูกของเขา แต่ไอ้พวกที่มาลอบกัดตามบอร์ดมันเลวกว่าหมาอีก

อย่าเรียกตัวเองว่าคน ถ้ายังเอาสันดานตน ปนกับสันดานหมา
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #121 เมื่อ: 30-12-2009, 06:48:23 »

อ้างจาก: • Porsche_ • ที่ 29-12-2009, 23:58:15
อ้างจาก: jackky_crem ที่ 29-12-2009, 14:57:24
เมฆ ดี คับ ใจเด็ด ดี ก้อโอเคร ชอบ                                 เเต่ อิปอเช  Porsche_  (เเป้ง) กิลเเคสเปอร์ อิอิ ขอเอ้ย เเม้ง เเรด ได้ เเม่ มัน จริง ๆๆๆ

แรดแล้วยังไงหรอ แรดนี่ไปแรดบนหัวคุณหรอไง
ถ้ามันไม่ได้หนักกะบาลอะไรก็ไม่ต้องเสือกเอาเรื่องส่วนตัวของคนอื่นมาเห่า
แม่ ชั้น นะคะ ไม่ได้มีไว้เพื่อให้ สวะ อย่างคุณมาว่าเล่น
หรือเกิดจากกระบอกไม้ไผ่ แถมยังชิงหมาเกิด  ไม่รู้จักบุพการี
ถึงได้เอามาเล่นแบบนี้  มารยาทไม่มีแล้วยังทำสันดานเยี่ยงเดรัจฉานอีก
โอเคค่ะ สรุปเอาว่าคุณมันเด็กมีปัญหา
ขาดความอบอุ่น และเติบโตมาในการเลี้ยงดูแบบสลัม
ถึงแสดงสันดานที่ต่ำ !! แบบนี้  ไม่เป็นไรค่ะไม่ถือสา
จะด่าก็ด่ามาค่ะ อย่าเอาแม่มาเล่น ไม่ใช่เพื่อนเล่น

ปล. ขอโทษนะคะ ที่เปรียบเทียบกับเด็กในสลัม
ไม่ได้ว่าเค้า ต่ำ ทราม เลว หรือระยำแต่อย่างใด
คนในสลัมหลายๆคนยังมีค่ากว่าคุณเลยค่ะ jackky_crem
ที่ต้องการจะเปรียบหมายถึง ขาดความรู้ความอบอุ่น
เลยทำตัวเรียกร้องความสนใจ  เอาเหอะค่ะ
ดิชั้น อโหสิ ถือเป็นของขวัญปีใหม่ แต่ผู้ด้อยปัญญา

แร๊ง !!

ปล. สู้ต่อไปทาเคชิ จะมาคอยโพส - -"

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #122 เมื่อ: 30-12-2009, 09:42:47 »

อย่างยชน้อยผม ก้อไม่ได้ไปพิมด่าไครก่อนละกัน ผมคุยกะเพื่อนนะไนเเบท เเต่เพื่อนคุน สุมไฟ ขึ้นมา เเล้วคุน ก้อ พิมต่อยอดมาตามเพื่อน จะไห้ผมอทิบายไรอีกไหม

รึผมผิด ที่ไปพิมด่าคุนทีหลัง ท่าคิดว่าผมพิมด่าก่อน คุนคงเข้าใจผิดละ ผมคุยกับเพื่อน เเต่เพื่อนผม มัน เเรง เกินไป เเบบออกตัวล้อฟรี เเล้วเพื่อนคุนก้อเล่นผมเลย

ส่วนตัวผม ไครผิด ไนเกมส์ ไม่น่าด้าน เซฟรูปภาพ ลงบอร์ดเอาไปฟ้อง ทีมงานหรอกคับ ผมนะ ไม่เข้าใจด้วย ที่คุนมาพิมด่าผม ไม่งันผมคงไม่เเรงกับหรอกคับ

ท่าบอกว่าผม เล่นทึงบุพการี เเล้ว วันนั่นที่ ธงฟอด คุน พิมคำว่าไรมา มั่ง คุน ไม่คิดจะจำ มั่งหรอ เเล้วมาบอกว่า ผม เด็กสลัม เล่นทึงบุพการีเอาเเต่ความดีเข้าตัวเนาะ

อันนี้ไม่เข้าใจ จริง ๆๆ  พวกคุนผม เเถบจะเอยได้เลย ว่าไครเคยด่าผมก่อน มั่ง ผมโตพอที่ไม่จำเป็นจะต้องไห้คนน่าด้าน พิมมาว่าตัวเองดีเลิศเลอ มาสั่งสอนหรอกคับ

ท่าคิด ว่าผมเก่ง เเต่ในบอร์ด ไน เกมส์ น่าจอ ....... คิดผิดเเล้วคับ ผมไม่เคยไส่น่ากาก เล่นเกมส์ คิดยังไงพิมยังงัน

ท่าบอกภาษา [ท่านที่เคารพ] กรุ มันไม่สุภาพ เเล้วพ่อขุน จะเขียนศิลาจารึก โคตรเง้า เล้ากอ มาไห้เราเรียน จนทึงทุกวันนี้หรอ
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #123 เมื่อ: 30-12-2009, 10:12:08 »

อ้างจาก: jackky_crem ที่ 30-12-2009, 09:42:47
อย่างยชน้อยผม ก้อไม่ได้ไปพิมด่าไครก่อนละกัน ผมคุยกะเพื่อนนะไนเเบท เเต่เพื่อนคุน สุมไฟ ขึ้นมา เเล้วคุน ก้อ พิมต่อยอดมาตามเพื่อน จะไห้ผมอทิบายไรอีกไหม

รึผมผิด ที่ไปพิมด่าคุนทีหลัง ท่าคิดว่าผมพิมด่าก่อน คุนคงเข้าใจผิดละ ผมคุยกับเพื่อน เเต่เพื่อนผม มัน เเรง เกินไป เเบบออกตัวล้อฟรี เเล้วเพื่อนคุนก้อเล่นผมเลย

ส่วนตัวผม ไครผิด ไนเกมส์ ไม่น่าด้าน เซฟรูปภาพ ลงบอร์ดเอาไปฟ้อง ทีมงานหรอกคับ ผมนะ ไม่เข้าใจด้วย ที่คุนมาพิมด่าผม ไม่งันผมคงไม่เเรงกับหรอกคับ

ท่าบอกว่าผม เล่นทึงบุพการี เเล้ว วันนั่นที่ ธงฟอด คุน พิมคำว่าไรมา มั่ง คุน ไม่คิดจะจำ มั่งหรอ เเล้วมาบอกว่า ผม เด็กสลัม เล่นทึงบุพการีเอาเเต่ความดีเข้าตัวเนาะ

อันนี้ไม่เข้าใจ จริง ๆๆ  พวกคุนผม เเถบจะเอยได้เลย ว่าไครเคยด่าผมก่อน มั่ง ผมโตพอที่ไม่จำเป็นจะต้องไห้คนน่าด้าน พิมมาว่าตัวเองดีเลิศเลอ มาสั่งสอนหรอกคับ

ท่าคิด ว่าผมเก่ง เเต่ในบอร์ด ไน เกมส์ น่าจอ ....... คิดผิดเเล้วคับ ผมไม่เคยไส่น่ากาก เล่นเกมส์ คิดยังไงพิมยังงัน

ท่าบอกภาษา [ท่านที่เคารพ] กรุ มันไม่สุภาพ เเล้วพ่อขุน จะเขียนศิลาจารึก โคตรเง้า เล้ากอ มาไห้เราเรียน จนทึงทุกวันนี้หรอ

1.ภาษานั้นเป็นภาษาเก่า คนเราปัจจุบันถือว่าเป็นคำหยาบ ไม่ต้องมานั่งคิดหรอกว่าจะเขียนศิลาจารึกไว้เพื่อไร ตอนนี้ทุกคนก็รู้ว่ามันเปนคำหยาบ รู้อยู่แก่ใจ
2.ที่คุณพูดแบบนี้ มันเหมือนคุณกำลังว่าพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เค้าสั่งสอนว่า มันเป็นคำหยาบนะเออ อย่าพูดนะ มันไม่ดี หรือไม่จริง ?
3.คุณพูดเหมือนคุณอยากอนุรักษ์ภาษาไทยมาก แต่เท่าที่ดูจากที่คุณพิมมา นับไม่ถ้วนเลยครับ คำไหนสะกดผิดบ้าง
4.ถ้าคุณคิดว่าพวกนั้นเป็นคำธรรมดา ทำไมไม่ใช้มันทุกครั้งทุกสถานการณ์เลยล่ะ
5.ถ้ามีปัญหาข้องใจเรื่องเกมนักว่าจะมีเซนเซอร์ ท่านที่เคารพ ข้าน้อย ไว้เพื่ออะไร ถ้าคุณคิดว่ามันผิดนักหนา จะมาเล่นทำไมครับ ?

รึจะเถียง ?

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #124 เมื่อ: 30-12-2009, 10:20:58 »

เกิดเป็นคนไทยภาษาไทยกรุณาใช้ให้ถูก เวลามาว่าชาวบ้านเค้า คนอื่นจะได้อ่านง่ายๆ การศึกษามันบอกผมว่า คุณนั้น จบแค่ ป.3 หรือเปล่าถึงสะกดภาษาไืทยไม่ถูกเลย สักคำ หรือคุณเป็นคนในสมัยพ่อขุนรามคำแหงที่ใช้ภาษาหยาบแบบนั้น คงอยากสินะ สันดานคุณ มันบ่งบอก ภาษา มุงกรุ ในพ่อขุนรามเค้าใช้แทนตัวเองครับ แต่ว่า สมัยนี้ เค้าใช้ ผม คุณ เธอ นาย แล้วนะ หรืออน่กจะจมปลักอยู่กับความคิดเก่าๆ โบราณๆ ก็ไม่ห้ามครับ

ถ้าชอบในภาษาสมัยพ่อรุนรามจริงก็ขอให้พูดต่อไปนะคับ  Cool

ลาออก
Hero Member

« ตอบ #125 เมื่อ: 30-12-2009, 10:40:07 »

โดนว่ะน๊อต  Shocked  Shocked  Shocked

*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #126 เมื่อ: 30-12-2009, 10:53:15 »

เค้าก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียนะแหละ ขอดีคือ รักเพื่อนฝูง ข้อเสีย คือ อารมร้อน Evil

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #127 เมื่อ: 30-12-2009, 10:56:49 »

ไม่มีใครต่อเดวเรื่องก้อจบเเหละครับคุณเมฆ Cool

NeeD not to know

jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #128 เมื่อ: 30-12-2009, 12:13:46 »

อ้างจาก: “สายลมและพลโทน๊อตตี้” ที่ 30-12-2009, 10:20:58
เกิดเป็นคนไทยภาษาไทยกรุณาใช้ให้ถูก เวลามาว่าชาวบ้านเค้า คนอื่นจะได้อ่านง่ายๆ การศึกษามันบอกผมว่า คุณนั้น จบแค่ ป.3 หรือเปล่าถึงสะกดภาษาไืทยไม่ถูกเลย สักคำ หรือคุณเป็นคนในสมัยพ่อขุนรามคำแหงที่ใช้ภาษาหยาบแบบนั้น คงอยากสินะ สันดานคุณ มันบ่งบอก ภาษา มุงกรุ ในพ่อขุนรามเค้าใช้แทนตัวเองครับ แต่ว่า สมัยนี้ เค้าใช้ ผม คุณ เธอ นาย แล้วนะ หรืออน่กจะจมปลักอยู่กับความคิดเก่าๆ โบราณๆ ก็ไม่ห้ามครับ

ถ้าชอบในภาษาสมัยพ่อรุนรามจริงก็ขอให้พูดต่อไปนะคับ  Cool

จะว่าผม ด้อยภาษา ก็ กรุณา พิมพ์ ข้อความ ให้ถูก สิครับ อย่าทำเนียน พิมพ์ว่าผมด้อยภาษา เเต่ คุณ(มรึง)ยังพิมพ์ผิด
jackky_XI
Jr. Member
**

« ตอบ #129 เมื่อ: 30-12-2009, 12:28:48 »

1.ภาษานั้นเป็นภาษาเก่า คนเราปัจจุบันถือว่าเป็นคำหยาบ ไม่ต้องมานั่งคิดหรอกว่าจะเขียนศิลาจารึกไว้เพื่อไร ตอนนี้ทุกคนก็รู้ว่ามันเปนคำหยาบ รู้อยู่แก่ใจ
2.ที่คุณพูดแบบนี้ มันเหมือนคุณกำลังว่าพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เค้าสั่งสอนว่า มันเป็นคำหยาบนะเออ อย่าพูดนะ มันไม่ดี หรือไม่จริง ?
3.คุณพูดเหมือนคุณอยากอนุรักษ์ภาษาไทยมาก แต่เท่าที่ดูจากที่คุณพิมมา นับไม่ถ้วนเลยครับ คำไหนสะกดผิดบ้าง
4.ถ้าคุณคิดว่าพวกนั้นเป็นคำธรรมดา ทำไมไม่ใช้มันทุกครั้งทุกสถานการณ์เลยล่ะ
5.ถ้ามีปัญหาข้องใจเรื่องเกมนักว่าจะมีเซนเซอร์ ท่านที่เคารพ ข้าน้อย ไว้เพื่ออะไร ถ้าคุณคิดว่ามันผิดนักหนา จะมาเล่นทำไมครับ ?

ถาม(ด่า)มา ตอบไป
1 นั้นก็ถูกคับ ผมเเค่ขอยืมพ่อขุนมาอ้างอิง รู้อยู่เเก่ใจ(คุนควรจะเก็บไว่ไช้กับตัวเองมั่งก็ดีนะคับ)
2 มันไมดี นั้นก็ถูกคับ เเต่เค้าพิมด่าผมที่ธงฟอร์ด ละ ไนเเบท ก่อน นะคับ ค่อนข้างเเรงใกล้เคียงกับคำที่ผมไช้ไนบอร์ด
3 ผมเเค่อ้างอิงจากภาษาที่สะกดได้ถูกต้อง (คุณสนใจเรื่องพวกนี้ด้วยหรอ เหมือน(ส)ครับ)
4 ผมก็ใช้อยู่ทุกวัน จะพูดเมื่อจำเป็นนะคับ คำสุภาพ ไม่อยากใส่หน้ากาก พูดคุยกับไคร ตรงไปตรงมา
5 ข้องใจคับ (คุนเป็นไครมาสอนผม เเล้วมาเสือกอะไร กรุว่างจากทำงานกรุก็เล่น)

มีอะไรสงสัย ช่วยชี้เเจง ลงมาคับ จะตอบเป็น ฉากๆ (ขอบคุนสำหรับคำชี้เเจง)
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #130 เมื่อ: 30-12-2009, 12:39:04 »

เมื่อเราเป็นผู้ใหญ่  เป็นครู  เป็นพ่อแม่

มีลูกน้อง มีลูกศิษย์ มีลูก

สมมติว่าเราเป็นพ่อแม่มีลูก

เมื่อลูกทำผิดจริง ๆ แล้วเราโกรธ ใจร้อน อย่าเพิ่งสอนลูก

สอนใจตัวเองให้ระงับอารมณ์ร้อน ให้ใจเย็น ใจดี

มีเมตตาก่อน จนรู้สึกมั่นใจว่าใจเราพร้อมแล้ว

และดูว่าลูกพร้อมที่จะรับฟังไหม ถ้าเราพร้อม

แต่ลูกยังไม่พร้อม ก็ยังไม่ต้องพูด เพราะไม่เกิดประโยชน์

เราพร้อมที่จะสอน เขาพร้อมที่จะฟัง

จึงจะเกิดประโยชน์เป็นการสอน

ถ้าเราสังเกตุดู บางครั้งใจเรารู้สึกเหมือนอยากจะสอน

แต่ความเป็ฯจริงแล้วเราเพียงอยากระบายอารมณ์ของเรา

สิ่งที่เราพูดแม้เป็นเรื่องจริง แต่ก็แฝงด้วยความโกรธ

เพราะยังเป็นความใจร้อน มีตัณหา

ถ้าใจเราโกรธ พูดเหมือนกัน พูดคำเดียวกัน นั่นคือโกรธ

ถ้าใจเราดี ใจเขาดี คำพูดของเราเป็นประโยชน์ นั่นคือ

สอน

เมื่อเราอยู่ในสังคม สิ่งที่ต้องระวังคือ หากเห็นใครทำผิด

อย่ายึดมั่นถือมั่นในความรู้สึกและความคิดของตน

อย่ายินดี อย่ายินร้าย ใจเย็น ๆ  ไว้ก่อน

พยายามอบรมใจตนเองว่า

ธรรมชาติของคนเรา มักจะมองข้ามความผิดของตนเอง

ชอบจับผิดแต่คนอื่น

มองเห็นความผิดของคนอื่นเหมือนภูเขา

เห็นความผิดตนเท่ารูเข็ม

ตดคนอื่นเหม็นเหลือทน

ตดตนเองเหม็นไม่เป็นไร

ปากคนอื่นเหม็นเหลือทน

ปากของตนเหม็นไม่รู้สึกอะไร

:

:

เรามักทุ่มใจ ไปอยู่ที่ความรู้สึกนึกคิดของตนเอง

อย่าเชื่อความรู้สึก อย่าเชื่ออารมณ์ อย่ายินดี ยินร้าย

พยายามรักษาใจเย็น  ใจดี ใจกลาง ๆ

ปกติเราทำผิดเหมือนกัน เท่ากัน หรืออาจจะมากกว่าเขา

แต่ความรู้สึกของเรามักจะมากกว่าเขา

และไม่เห็นความผิดของตัวเองเลยน่ากลัวจริง ๆ

สังเกตุดู คนที่ขี้บ่น ขี้โมโหว่าคนอื่นทำอะไรไม่ดี ไม่ถูก

ตัวของเขาเอง คิดดี พูดดี ทำดีไหม....ก็อาจจะไม่

เราเองก็เหมือนกัน เมื่อเราเกิดอารมณ์ไม่พอใจ

อย่าเชื่อความรู้สึกให้ระงับอารมณ์เสีย ทำใจเป็นกลาง ๆ

ไว้

:

:

อย่าเชื่อความรู้สึก

อย่าเชื่ออารมณ์

อย่ายินดียินร้าย

:

:

ธรรมะของพระอาจารย์มิตซูโอะ  เควสโก

วัดสุนันทวนาราม

บ้านท่าเตียน ตำบลไทรโยค อำเภอไทรโยค จังหวัด

กาญจนบุรี

จากหนังสือเหตุสมควรโกรธ....ไม่มีในโลก

ลาออก
IMinTz"><
Hero Member

MT"

« ตอบ #131 เมื่อ: 30-12-2009, 12:58:53 »

น็อตอย่าไปถือสาเลย

ตอนคนอื่นเค้าพิมผิด  รหือใช้ภาษาผิด

มันก้อมีบางตัวทำมาพิมว่าให้ใช้ภาษาที่ถุกต้อง

ไม่ได้ดุตัวเองเลย ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง
 Evil Evil Evil
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #132 เมื่อ: 30-12-2009, 14:45:39 »

นี่ถามหน่อย ไอพวกที่พิมพ์ ๆๆ มานี่

อย่าบอกนะ ว่าไม่เคยพูด กรู & มรึง กันเลย

บางสังคมเขาก็พูดและใช้กันอยู่

และไม่จำเป็นต้องเลือกด้วยว่า คนมีการศึกษา ไม่ควรใช้

คนเราก็พูดตามที่ตัวเองถนัด  จะด่าแบบไหน

ก็อย่าแอ๊บทำผู้ดี  และไม่ว่าจะมาจากสลัม หรือสูงจากตึกใบหยก

ก็พูด กรู & มรึง ทั้งนั้นแหละ

เกมนี้เขาไม่ได้ห้ามคนเกรียนเล่นนิ

แต่เมื่อเล่นแล้วก็ต้องยอมรับกับ อีกสังคมนึงสิ

จะมาทำเป็นแอ๊บผู้ดีทำไม  หรือถ้าผู้ดีจริง พูดหยาบ ไม่ได้เลยยยยยยยย

ก็กรุณา อย่าเอาปากมาให้ พวก ที่คุณคิดว่าเป็นหมามาเลียปากสิ

และก็อีกอย่าง รับกับความเกรียน หยาบ สันดารต่ำ ๆๆๆๆ แบบที่คุณคิดว่าคนอื่นเขาเป็น

ก็ไม่ต้องเอาใจ หรือสมอง มาคิด บุคคลที่คุณไม่พอใจสิ

เอาไว้คุณ แอ๊บ ผู้ดีทั้งหลาย จะผู้ดีจริงหรือปลอม

ไปสร้างเกมเล่นเองนะ  แล้วก็ค่อยแบนไอดี คนที่ไม่พอใจออกซะเลย

แต่เผอิญ เกมนี้  คุณไม่ได้สร้าง  ก็จงเจอกันต่อ ไป..

เพราะโลกและสังคมในเกมนี้ ก็กลม เหมือนดั่งเรื่องจริง Evil

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #133 เมื่อ: 30-12-2009, 15:02:45 »

จบ พอได้และ
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #134 เมื่อ: 30-12-2009, 15:30:40 »

ออกทะเลแระ

พอเหอะ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ป้าย:
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 20