GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอควรปรับน้ำยาเปลี่ยนอาชีพ เพื่อคนจะได้ใช้มากขึ้น  (อ่าน 661 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

เสนอควรปรับน้ำยาเปลี่ยนอาชีพ เพื่อคนจะได้ใช้มากขึ้น
« เมื่อ: 21-12-2009, 22:10:29 »

ความคิดผมนะควรปรับให้แยกเป็น2แบบ ดังนี้ครับ

น้ำยาเปลี่ยนอาชีพคลาส1 : ราคาประมาณ 4x,xxx ผู้ที่ใช้ต้องเป็นคลาส1เท่านั้น เมื่อใช้แล้วจะกลับเป็นคาเดท แต่เลเวลจะเหมือนเดิม และได้เหรียญทองระดับ1ในกรณีที่อัพสกิลไปแล้วจะทำการรีสกิลและคืนเหรียญทองระดับ1ให้ (ใช้กับเซนจูเรียนได้)

น้ำยาเปลี่ยนอาชีพคลาส2 : ราคาประมาณ 5x,xxx-6x,xxx ผู้ที่ใช้ต้องผ่านการเปลี่ยนอาชีพคลาส2แล้วเท่านั้น เมื่อใช้จะทำการรีสกิลและคืนเหรียญทองระดับ2ให้ในกรณีที่อัพสกิลไปแล้ว และเลเวลจะไม่ลดลง

*จุดที่ยาเปลี่ยนอาชีพมันไม่มีคนใช้ก็เพราะว่า
- เป็นของโซลที่แพงที่สุดในเกม โดยถ้าอยากจะเปลี่ยนอาชีพสมัยนี้สามารถใช้การจุติแทนก็ได้ หรือปั้นตัวใหม่เอาเลยก้อยังดีกว่า
- ใช้แล้วเลเวลมันลดลง ต้องเสียเวลาเวลใหม่

***** ของดีๆอย่าปล่อยให้มันตั้งโชว์ไว้ในอะแคเดมี่เลยครับ ปรับสักนิดคนจะใช้มากขึ้นแน่ครับ *****

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
MaCus_KP
Hero Member

Re: เสนอควรปรับน้ำยาเปลี่ยนอาชีพ เพื่อคนจะได้ใช้มากขึ้น
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-12-2009, 15:44:58 »

ถูกต้องเลยจ้า

Smiley Smiley Smiley

Laurenz Lycablood
Jr. Member
**

Re: เสนอควรปรับน้ำยาเปลี่ยนอาชีพ เพื่อคนจะได้ใช้มากขึ้น
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-12-2009, 16:23:50 »

เหตุผลสมัยก่อน ที่ทีมงานปรับเป็นแบบนี้เพราะว่ามีคนเสนอว่าจะเป็นการเอาเปรียบคนเล่นอื่นๆได้ครับ (ในขณะนั้นยังไม่มีระบบจุติ)

ยกตัวอย่างในกรณีที่มีคนอยากเล่นเทรเลเวล 99 อาจใช้วิธีเล่นอาชีพที่เก็บเลเวลง่ายมากๆ เช่นเบลดมาสเตอร์
แล้วค่อยทำการรึอาชีพ ซึ่งการทำเช่นนี้จะเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นคนอื่นที่อุตส่าห์เล่นมาตั้งแต่ต้น และคนเล่นเอง
ก็จะไม่ได้รับรู้ประสบการณ์ของการเล่นอาชีพนั้นๆกัน

ปล. สมัยนั้นมีคนถึงกับเลิกเล่นเกมนี้เพราะยานี้เข้ามาก็หลายคนอยู่นะ

สถานะ : กลับมาเล่นใหม่ ยังงงๆวุ้ย
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-12-2009, 16:34:34 »

ผมว่า ทำจุดรีเซต(อาชีพ) ไปเลยดีกว่านะครับ
เพราะ ยาเปลี่ยนอาชีพ ถ้ามาขาย คงขายไม่ออก ชัวร์ครับ
แนวทางความคิดผมนะ ให้ทำจุดรีเซต(อาชีพ) แบบเสีย โซลไปเลยก็ดีนะ
ส่วน ความคิดของเจ้าของกระทู้ ผม ว่า ก็เป็น อีกแนวทางนึงนะครับ (เพราะบางท่านอาจจะขีเกียจเวล อะไรประมาณนี้)
เพราะของราคานี้มันไม่น่าจะขายออกจริงๆ และการลดราคาของน่ะ  ผมว่า ก็เป็นวิธีที่ดีนะครับ
คนจะได้มาสนใจหน่อย
เพราะราคา 7 หมื่นโซลน่ะ เท่ากับเจ็ดร้อยบาท เพียวๆเลยนะ ใคร จะ กล้า ไป ซื้อ  เอิ๊กๆ (ถ้าภาษาพื้นๆ นี่  เรียก ว่าโคตรแพง)
เพิ่มตังสามร้อยเติมโปรพัน แล้วได้ชุดซานต้ามาใช้คุ้มกว่ามั้ง  เอิ๊กๆ

ปล. สนับสนุนครับ แนวคิดนี้ หรือไม่งั้นก็ทำจุดรีเซต(อาชีพ) โล้ด เอายาเปลี่ยนอาชีพออก  แล้วเอายาแชร์เข้าแทน  อิอิ (ได้ก็ดี  อิอิ แต่ก็รู้ว่า ไม่น่าได้ 5555 )  laugh
ส่วนราคาน่ะผมว่า เป็นแบบ ราคาเดียวไปเลยก็ดี  แบบ เลือกได้ว่า จะลงไป คลาสอะไรประมาณนี้ อ่ะ
เรื่องราคาก็ ไม่น่าเกิน 4 หมื่นครับผม ราคาสบายกระเป๋า(เหลือหนึ่งร้อยบาท เอาไปซื้อมาม่า ตุนไว้ เผื่อ อาจจะต้อใช้ เพราะโปรมาถี่เหลือเกิน)

ปล2.แนวทางความคิดของเจ้าของกระทู้ เป็นแนวทางสำหรับคนที่อยากเปลี่ยนไปเล่นอาชีพแบบอื่นมั่ง
จะได้ไม่จำเจอาชีพเดิมๆ ลดสภาวะ แนวคิดที่ว่า ไออาชีพ นี้เก่ง ทำไม อาชีพ เราอ่อน จังฟะ  อะไรประมาณ นี้  อิอิ(พอเปลี่ยน คงจะเจอสัจธรรม ด้วยตัวเอง จั๊กที)

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
สุรวุฒิ กุลเวชกิจ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-12-2009, 17:29:25 »

ผมว่า แบบเดิม ความสามารถมันก็ ok แล้วนะ
(ถ้าไม่ลดเวลเลย ก็เข้าทางพวกจุติ 6 รอบกันพอดี  Evil Evil)
แต่...ราคาอ่ะ ลดหน่อยเห๊ออ แพงเกิ๊นน  Wink Wink

อยากให้ปรับราคาตามจำนวนรอบที่จุติ (ความสามารถเหมือนเดิม)

น้ำยาเปลี่ยนอาชีพอนุบาล (ยังไม่จุติ) ....... 20,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพประถม (จุ 1 รอบ) ....... 25,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพมัธยมต้น (จุ 2 รอบ) ..... 30,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพมัธยมปลาย (จุ3 รอบ) ... 35,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพมหาลัย (จุ 4 รอบ) ....... 40,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพผู้ใหญ่ (จุ 5 รอบ) ........ 45,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพผู้เฒ่า (จุ 6 รอบ) ......... 50,xxx โซล

เพราะถ้าราคาแบบเดิม คนยังไม่จุเลย สู้สร้างตัวเวลใหม่ง่ายกว่า
ส่วนคนจุหลายรอบแล้ว ย่อมมีประสบการณ์ในการเล่นมาพอสมควร น่าจะรู้ว่าอาชีพไหนเหมาะสมกับตน
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-12-2009, 17:43:25 »

อ้างจาก: •○BabY-Jr○• ที่ 22-12-2009, 17:29:25
ผมว่า แบบเดิม ความสามารถมันก็ ok แล้วนะ
(ถ้าไม่ลดเวลเลย ก็เข้าทางพวกจุติ 6 รอบกันพอดี  Evil Evil)
แต่...ราคาอ่ะ ลดหน่อยเห๊ออ แพงเกิ๊นน  Wink Wink

อยากให้ปรับราคาตามจำนวนรอบที่จุติ (ความสามารถเหมือนเดิม)

น้ำยาเปลี่ยนอาชีพอนุบาล (ยังไม่จุติ) ....... 20,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพประถม (จุ 1 รอบ) ....... 25,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพมัธยมต้น (จุ 2 รอบ) ..... 30,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพมัธยมปลาย (จุ3 รอบ) ... 35,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพมหาลัย (จุ 4 รอบ) ....... 40,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพผู้ใหญ่ (จุ 5 รอบ) ........ 45,xxx โซล
น้ำยาเปลี่ยนอาชีพผู้เฒ่า (จุ 6 รอบ) ......... 50,xxx โซล

เพราะถ้าราคาแบบเดิม คนยังไม่จุเลย สู้สร้างตัวเวลใหม่ง่ายกว่า
ส่วนคนจุหลายรอบแล้ว ย่อมมีประสบการณ์ในการเล่นมาพอสมควร น่าจะรู้ว่าอาชีพไหนเหมาะสมกับตน

มี ม.ปลาย กะ มหาลัยอีกนะ เหอๆ

มนัสนันท์ เบ้านี
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-10-2010, 10:02:30 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 21-12-2009, 22:10:29
ความคิดผมนะควรปรับให้แยกเป็น2แบบ ดังนี้ครับ

น้ำยาเปลี่ยนอาชีพคลาส1 : ราคาประมาณ 4x,xxx ผู้ที่ใช้ต้องเป็นคลาส1เท่านั้น เมื่อใช้แล้วจะกลับเป็นคาเดท แต่เลเวลจะเหมือนเดิม และได้เหรียญทองระดับ1ในกรณีที่อัพสกิลไปแล้วจะทำการรีสกิลและคืนเหรียญทองระดับ1ให้ (ใช้กับเซนจูเรียนได้)

น้ำยาเปลี่ยนอาชีพคลาส2 : ราคาประมาณ 5x,xxx-6x,xxx ผู้ที่ใช้ต้องผ่านการเปลี่ยนอาชีพคลาส2แล้วเท่านั้น เมื่อใช้จะทำการรีสกิลและคืนเหรียญทองระดับ2ให้ในกรณีที่อัพสกิลไปแล้ว และเลเวลจะไม่ลดลง

*จุดที่ยาเปลี่ยนอาชีพมันไม่มีคนใช้ก็เพราะว่า
- เป็นของโซลที่แพงที่สุดในเกม โดยถ้าอยากจะเปลี่ยนอาชีพสมัยนี้สามารถใช้การจุติแทนก็ได้ หรือปั้นตัวใหม่เอาเลยก้อยังดีกว่า
- ใช้แล้วเลเวลมันลดลง ต้องเสียเวลาเวลใหม่

***** ของดีๆอย่าปล่อยให้มันตั้งโชว์ไว้ในอะแคเดมี่เลยครับ ปรับสักนิดคนจะใช้มากขึ้นแน่ครับ *****

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

เป็นความคิดที่ดีมากคับ เพราะท้าเกิดเราเก็บเวลมาแทบตาย อย่างเช่นผมเปงเซนเวล66กินยารีเข้าไปก้กลายเปงคาเดทเวล21มันทำให้ผู้เล่นหมดกำลังใจในการเล่นนะคับ ผมขอร้องล่ะ ท่าปรับให้เปงแปปนี้ได้ ผมจะสนับสนุน อสุรา ทุกอาทิตย์เลย ขอเพียงแค่นี่ นี่คือข้อเดียวใน อสุรา ที่ผมเห็นว่ามันยังไม่ เปง มาตรฐาน เหมือนเกมส์ อืนๆคับ     ขอให้ปรับปรุงไวๆนะคับ เพือเปงเกมที่โด่งดังในวันข้างหน้า
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-10-2010, 15:20:11 »

ถ้าอยากรีอาชีพเวลให้เวล98 99เปอแล้วกดรีได้เวล80ครับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-10-2010, 16:02:59 »

อ้างจาก: Laurenz Lycablood ที่ 22-12-2009, 16:23:50
เหตุผลสมัยก่อน ที่ทีมงานปรับเป็นแบบนี้เพราะว่ามีคนเสนอว่าจะเป็นการเอาเปรียบคนเล่นอื่นๆได้ครับ (ในขณะนั้นยังไม่มีระบบจุติ)

ยกตัวอย่างในกรณีที่มีคนอยากเล่นเทรเลเวล 99 อาจใช้วิธีเล่นอาชีพที่เก็บเลเวลง่ายมากๆ เช่นเบลดมาสเตอร์
แล้วค่อยทำการรึอาชีพ ซึ่งการทำเช่นนี้จะเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นคนอื่นที่อุตส่าห์เล่นมาตั้งแต่ต้น และคนเล่นเอง
ก็จะไม่ได้รับรู้ประสบการณ์ของการเล่นอาชีพนั้นๆกัน

ปล. สมัยนั้นมีคนถึงกับเลิกเล่นเกมนี้เพราะยานี้เข้ามาก็หลายคนอยู่นะ
^
^
ถูกต้องตามนี้เลยครับ ทางทีมงานจึงตั้งราคาสูง และเงื่อนไขในการใช้ให้ยุ่งยากจ้า
ซึ่งยังคงไม่มีการเพิ่มเติมไอเทมหรือ เปลี่ยนแปลงไอเทมตัวนี้ในรูปแบบอื่นๆ ครับ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-10-2010, 18:18:43 »

ก็เล่นตัวใหม่ จบ=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1]