GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ็คนสนใจลองดูหน่อยนะครับ ==* Harvest moon the green dey ทำเองจะให้ทดสอบเล่นเร็วๆ  (อ่าน 2621 ครั้ง)
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

็คนสนใจลองดูหน่อยนะครับ ==* Harvest moon the green dey ทำเองจะให้ทดสอบเล่นเร็วๆ
« เมื่อ: 19-12-2009, 20:30:28 »

พอดีผมว่างเลย สร้างเกม harvest moon ชื่อภาคว่า the green day มา

(ใครอื่นกระทู้นี้เเล้ว คิดคึก อยากจะสร้างเกมก็ไม่ว่า เเต่อย่าสร้าเกม  harvest moon เพราะผมกำลังสร้างอยู่อย่าตัดหน้านะครับ  Cry

ภาพ ตัวอย่าง

ภาพเริ่มเกมๆ

ไหนๆ เกมนี้ทำอะไรได้มั่ง? เหมือนของจริงมั้ย?
เเช่บ่อน้ำพุร้อน><

เก็บดอกไม้

ตัดไม้

ทุบๆ

เอาละทุบๆ

โอบาม่าหรือป่าว  Shocked Shocked

เก็บหน่อไม้ น้ำตกสวย เหมือนกันนะ  Sad

เอาละขุดเเร่!

อะชึบ!

ยังไงก็ ลองๆดูก่อนนะครับว่าหน้าสนใจมั้ย ใครสนใจมั่ง ใช้โปรเเกรม RPG MAKER เจ้าเดิม  laugh

จาทดสอบให้เล่นเร็วๆนี้  Smiley

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

Re: ็คนสนใจลองดูหน่อยนะครับ ==* Harvest moon the green dey ทำเองจะให้ทดสอบเล่นเร็วๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-12-2009, 21:46:05 »

อยากเล่น และ อยาก ทำ  Smiley แต่ขี้เกียจทำ และก็อยากเล่น Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

Re: ็คนสนใจลองดูหน่อยนะครับ ==* Harvest moon the green dey ทำเองจะให้ทดสอบเล่นเร็วๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-12-2009, 22:57:50 »

ภาพงาม...

ป๊าดดด.. มีหุ่นไล่ไก่..เฮ้ย -O- .. กา  ด้วย  วู้ๆ งามๆๆ

คนดูแข็งๆไปนิด    กะป้าย.. มีขาเดียวหรอ = =a

อยากเห็นภาพตอนเหนื่อย >w< จะเป็นยังไงนะ!!

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-12-2009, 23:00:38 »

ตั้ง 3 กระทู้เลยเรอะ - -" a

Tales of Series Community

SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-12-2009, 23:11:32 »

มาตอบให้กำลังใจในฐานะ คนรักเกมส์ฮาร์เวิสมูน  Smiley

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: ็คนสนใจลองดูหน่อยนะครับ ==* Harvest moon the green dey ทำเองจะให้ทดสอบเล่นเ
« ตอบ #5 เมื่อ: 19-12-2009, 23:16:15 »

อ้างจาก: Rikku ที่ 19-12-2009, 23:11:32
มาตอบให้กำลังใจในฐานะ คนรักเกมส์ฮาร์เวิสมูน  Smiley

รักสาวๆในเกม หรือ รักเกม คะ

Tales of Series Community

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-12-2009, 23:33:58 »

โหสุดยอดเลยคับ อยากให้ออกมาเร็วๆจัง Smiley

ป.ล. พี่ต้อมจะบอกอย่างหนึ่งว่า....."ต้องการตัดไม้ใช่หรือไม่ ต้องการเก็บใช่หรือไม่ ต้องการ......" ถ้าจะให้ต้องการทุกรอบผมว่า
เมื่อยมือสุดๆ จะทำอะไรต้องตอบ "ใช่ กะ ไม่" แหลกลาน บางส่วนเอาเเบบธรรมดาก็ได้นะครับ จะมีตรงทิ้งของอะไรหยั่งงั้น
เพราะเคยมีประสบการณ์ จะเอาของให้ผู้หญิง(ภาคเกมบอยส์)เเล้วกด a เพื่อให้เเต่หล่อนเดินหลบอย่างสง่าผ่าเผยของที่อุตส่าห์หามา
ค่อยๆลอยตกลงพื้นดัง เผละ ดังนั้นเอามาใช้ประโยชน์ตรงนี้ดีกว่านะครับ^^"

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-12-2009, 23:50:30 »

ใช่ๆ..
เห็นด้วยกับน้องบิง

เพราะเฟิร์นก็เป็นบ่อย จะให้ของผู้หญิงที ดันเดินเตลิดเราซะงั้น ของที่อุตส่าห์หามาด้วย
ความยากลำบากเลือดตาแทบกระเด็น  ดิ่งลงพื้นอย่างสวยงาม โอ้ว...
ผ่อแล่วอยากสิไห้เด๊ะ ...Y^Y

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-12-2009, 05:32:09 »

ภาพแข็งไปนิดอ่า
แต่โดยรวมสวย
เพลงต้องใส่น่ารักๆน๊า
เพราะมันเป็นเสน่ห์ของฮาร์เวิสมูน
minmintz
Sr. Member

........นานๆทีจะโผล่มา.....(I am coming back ver.).....

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-12-2009, 10:22:59 »

เอ..............ทำไมตัวเอกมันดูอ้วนๆยังไงก็ไม่รู้แฮะ.................หรือว่าเราคิดไปเอง...........

........โอ้วววววว........เลือดเหล็กไหลได้ตื่นขึ้นแล้ว!!!!!!!.......
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-12-2009, 10:26:20 »

ว้าว น่าเล่นอะๆๆ ฮุฮุ รอเล่น อะจิ๊กๆ Evil

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-12-2009, 12:41:01 »

เริ่มท้อ หมดกำลังใจ ....

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-12-2009, 13:00:37 »

อ้างจาก: นู๋เนย ลันล้า~♫ ติ๊งต๊องไปวันๆ ที่ 20-12-2009, 05:32:09
ภาพแข็งไปนิดอ่า
แต่โดยรวมสวย
เพลงต้องใส่น่ารักๆน๊า
เพราะมันเป็นเสน่ห์ของฮาร์เวิสมูน
ใช้เพลงPS1 ครับผสมPS2ในบางเหตุการ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-12-2009, 13:14:37 »

อย่าเพิ่งท้อสิคับ Shocked

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-12-2009, 20:04:03 »

อ้างจาก: GøøGle18940 ที่ 19-12-2009, 23:33:58
โหสุดยอดเลยคับ อยากให้ออกมาเร็วๆจัง Smiley

ป.ล. พี่ต้อมจะบอกอย่างหนึ่งว่า....."ต้องการตัดไม้ใช่หรือไม่ ต้องการเก็บใช่หรือไม่ ต้องการ......" ถ้าจะให้ต้องการทุกรอบผมว่า
เมื่อยมือสุดๆ จะทำอะไรต้องตอบ "ใช่ กะ ไม่" แหลกลาน บางส่วนเอาเเบบธรรมดาก็ได้นะครับ จะมีตรงทิ้งของอะไรหยั่งงั้น
เพราะเคยมีประสบการณ์ จะเอาของให้ผู้หญิง(ภาคเกมบอยส์)เเล้วกด a เพื่อให้เเต่หล่อนเดินหลบอย่างสง่าผ่าเผยของที่อุตส่าห์หามา
ค่อยๆลอยตกลงพื้นดัง เผละ ดังนั้นเอามาใช้ประโยชน์ตรงนี้ดีกว่านะครับ^^"
การยืนยันให้ไอเท็ม จะมีตัวเลือกครับ ว่าจะให้ คุย ให้ของ หรือ อื่นๆ ไม่มีทางหลบ10000% ครับเพราะ ไม่ได้ใส่สคริปโยน

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4