GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยคิดสุรา(PJ1)ในฝันกันเอาให้เเบบสมบูรณ์  (อ่าน 1373 ครั้ง)
No-ComMenT
Sr. Member

เหนื่อยใจ!!!

Re: มาช่วยคิดสุรา(PJ1)ในฝันกันเอาให้เเบบสมบูรณ์
« ตอบ #30 เมื่อ: 14-05-2010, 17:53:25 »

วอลอค ใส่เซตนักล่าวิญยาณ เียกสุนัขออกมา เลือดเหลือแปดร้อย โอ้เย Angry Angry Angry

งุงิ จิงอยุ่สะสทวิญญาณเลือดขึ้นถึงหกพันแต่กว่าจะครบ ลงดันกิลมอนตีทีเดียวแทบจะเดี้ยงแล้วว Angry Angry Angry

ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม
Jean103
Jr. Member
**

Re: มาช่วยคิดสุรา(PJ1)ในฝันกันเอาให้เเบบสมบูรณ์
« ตอบ #31 เมื่อ: 14-05-2010, 22:28:57 »

ใช่เลย  ถูกสุดๆ

ว่าสกิลวิค่อนข้างจะเวอร์ไป มาถึงก็แช่ แช่แล้วลูกไฟเวท(ด๋องสิคับ- -) ไม่ได้เวลดี เห็นผ้าคลุมมาใกล้ๆต้องรีบชิ่ง woon

เห้นด้วยว่าควรจะปรับ เงินตระกูลโซล Angry Angry

และเรื่องการเวลคนเดียวอีก เพราะที่เวลมันน้อยไปใหม? พอมีคนถามว่าเวลไหนก้ตอบได้แค่"ลงจตุกรสิ"

แล้วแมปนั่นก้คนเยอะชิเป๋ง วิวิ่งลากคนเดียวก็ไม่ทันและ ต้องนั่งรอม่อนเกิด(แทนที่ม่อนจะรอเราไปตี)ก็รู้และว่าแมปอื่นก็มีทำไมไม่ไวล แล้วเปอร์มัน

ได้เท่าไหรละ? ตบก็โหด ลุม3ตัวก็เกือบตายและ เปอร์ก็ได้แค่หยิบมือ คนก็เลยไปอุดอยู่จตุกรไง

เรื่องเบรดเราไม่รู้จะว่าไงดี ทุกวันนี้ก็เล่นเบรด(ไม่ได้สังเกตุอะไร) แต่เราว่าแอสดูอ่อนๆไปใหม  เหมือนแอสไม่มีสกิลช่วยตัวเองยังไงไม่รู้

เบรดก็มีตั้ง3อัน(นั่นก็ดีและ) เทร อ่อนยังไงอย่างน้อยๆก็มีเชียร์(แม้จะไม่มากมาย แต่โป๊ะซะไม่บันยะบันยังก็แรงเหมือนกัน)

แล้วสกิลตลอดการของแอสคือกายมีด(ซึ้งเหมือนไม่ค่อยช่วยอะไรซักเท่าไหร กดไม่กดเหมือนกัน) แล้วแอสสายหลบไม่ใช่หรือทำไมมันไม่เด่นด้าน

หลบไปเวอร์ๆเลยละ ไม่ต้องเวอร์ก็ได้แต่ขอให้หลบม่อนให้ได้มากกว่าสายอื่นหน่อย แบบไม่ต้องบัพก็หลบพ้น(หรือแอสต้องเหน็บพระไปด้วยตลดเวลา ถ้าจะเวล)

ป.ล.  นี้คือความคิดเล็กน้อยๆของเรานะค่ะ เพราะแอสกับเบรดเราก็เล่น Smiley
Herogear Master
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 15-05-2010, 18:05:00 »

อย่าให้เอาความแล็คของเกมส์ออก เท่านั้นแหล่ะ ไม่เอาอย่างอื่นแล้ว
.+~ CounTer-Strike~+.
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 15-05-2010, 18:15:51 »

อ้างจาก: Sirisobhakya ที่ 16-12-2009, 13:08:36
ขออนุญาตเพิ่มเติมครับ

ด้านทักษะสายอาชีพ (ผมเล่นอยู่อาชีพเดียวคือเบลดมาสเตอร์ ดังนั้นเสนอได้แค่เบลดมาสเตอร์ล่ะครับ)
- เอฟเฟกต์สกิลของเบลดมาสเตอร์ (และของอาชีพอื่นๆส่วนใหญ่เท่าที่เห็น) กระจอกงอกง่อยมากครับ อย่างดาบผ่าอากาศนี่ยังกับบูมเมอแรงอ่อนๆอันหนึ่ง หรือผ่าสามพิภพก็เหมือนฟันธรรมดาสามครั้ง (ยังดีมีเสียงมึนมาให้ชื่นใจหน่อย) ในขณะที่เอฟเฟกต์อาชีพสายแคสเตอร์นี่สุดยอดไปเลย ช่วยออกแบบและปรับเอฟเฟกต์หน่อยเถอะครับ จะน่าเล่นขึ้นเยอะเลย ดาบผ่าอากาศขอเป็นเหมือนคลื่นอากาศใหญ่ๆชัดๆหน่อยก็ได้ครับ หรือไม่ก็มีเสียงเหมือนเครื่องบินโซนิกบูมก็โอเค ไม่ใช่ "ควั่บ" และมีแค่บูมเมอแรงอ่อนๆแบบนี้

- เท่าที่สังเกตการกดใช้สกิลนั้นบางครั้งกดไม่ติด สังเกตมาตั้งแต่ตอนเป็นไฟเตอร์ สมมติว่าตีมอนสเตอร์ตัวหนึ่งอยู่ มอนสเตอร์ตัวนั้นตาย แล้วมีอีกตัวยืนอยู่ข้างๆ จะไม่สามารถกดใช้สกิลได้ (ขึ้นว่าไม่สามารถใช้ทักษะได้) จนกว่าจะเดินย้ายที่ ซึ่งควรแก้ครับ เสียเวลาและเสียอารมณ์มาก (รวมถึงเสียชีวิต) เวลาโดนรุมหลายๆตัว

ด้านความสมดุล
- ต้องทำให้ผู้เล่นพึ่งเงินโซลน้อยลงอย่าง ด่วนเลยครับ ตอนนี้ถ้าจะรวยก็มีแต่ห่อกล่องแลกเปลี่ยนขายเท่านั้น ไอเท็มระดับสูงๆ ก็แพงเพราะเงินมันเฟ้อจากเงินโซล คนที่ซื้อได้ก็มีแต่คนเติมเงินโซลเท่านั้น ในขณะที่ทีมงานปรับให้มันดรอปยากขึ้น "เพื่อแก้ปัญหาเงินเฟ้อไอเทมล้น" มันเป็นการแก้ปัญหาที่ผิดพลาดอย่างมากครับ ทางแก้จริงๆควรจะปรับให้ดรอปง่ายขึ้น ขายร้านแพงขึ้น และปรับไอเทมโซลให้มีค่าน้อยลง อำนวยความสะดวกให้น้อยลง ผมรู้ว่าพวกคุณกลัวเสียรายได้ แต่ในเมื่อบอกว่าเป็นเกมที่เล่นปรีก็กรุณาทำให้คนที่เล่นฟรีจริงๆ อยู่ได้อย่างมีความสุขด้วย ไม่ใช่อยู่อย่างอัตคัดขัดสนสู้ใครเขาก็ไม่ได้ ไปตีมอนสเตอร์แย่งพวกเทพๆก็ไม่ได้ เลเวลก็ขึ้นช้า สุดท้ายเขาก็เลิกเล่น

(หมายเหตุ ผมเติมเงินเหมือนกัน แต่เพื่อเอายาเรียนรู้เร็วและยาวิ่งเร็วเท่านั้น)

- มอนสเตอร์ระดับบนๆ ตีโค ตะ ระ แม่นเลยครับ แม่นแบบเกินเลเวล ถามตรงๆเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ เลเวล 55 AGI 55 (เยอะมากนะครับ) ใส่ของบวกหลบหลีกขั้นพอสมควรทั้งตัว (หมวกแพนด้านักโทษว่องไวหนึ่ง ผ้าคลุมวิหคเหิน เสื้อหนังลงอาคม และกำไลสายลม แต่ลบด้วยสนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์ รวมหลบหลีกจากชุดก็ 12+2+10+5-9 = 20) หลบหลีกผมทั้งหมด 204 แต่ในระยะเลเวลขนาดนี้จะไปเก็บเลเวลที่ไหนไหวครับ ? โกเลมโคลนและคร็อกโคเดียนก็ขึ้นช้าแล้ว จะไปจตุรกรคนก็ล้น (จะพูดในหัวข้อต่อไป) หรือจะไปไผ่เดือดที่เขาเขียนว่าเลเวล 50-60 ก็ตีแม่นซะอีก ยิ่งเลเวลสูงๆขึ้นไปก็ยิ่งแม่นเว่อร์ (เช่นในเหมืองที่ถูกลืมทีเว็บมาสเตอร์แนะนำ แต่แม่นยำมันเอาซะเกือบสามร้อยสี่ร้อย) จนเหมือนทำมาให้อาชีพสายยิงเก็บเลเวลเสียมากกว่า ถ้าจะบอกให้ไปเป็นหมู่คณะ ส่งเสริมความเป็นเพื่อนกันในเกม ก็ในเมื่อมันแลคซะขนาดนี้ ไปทีตายหมู่ครับ เคยแล้ว แลคจนคนในปาร์ตี้ตาย เขาด่าผมยับเลย เอาไงล่ะ ?

- แผนที่ไม่เพียงพอกับคน เห็นได้ง่ายๆ แผนที่ที่จะเก็บเลเวล 45-60 ได้นั้นที่เก็บสะดวกมีน้อยมาก คนจึงไปกองกันอยู่ในวิหารจตุรกร กว่าจะหาศัตรูว่างๆสักตัวเจอก็นานแสนนาน เอาเข้าจริงขึ้นช้ากว่าโกเลมโคลนอีก (เพราะที่นั่นตัวเยอะ ถึงคนจะเยอะแต่ก็ไม่เยอะเท่า) และมันก็ทำให้ของที่ดรอปจากที่นั่นเช่นดาบฟันเลื่อยถูกแบบน่าใจหายทั้งๆที่ความสามารถมันก็ถือว่าชั้นดี (ผมกะใช้จน 99 นะ) นี่หรือครับคือการกระจายการเก็บเลเวล ?

เอาแค่นี้ก่อน ไว้จะมาต่อในเรื่องกราฟิก เสียง และ UI ครับ
ไปเวลถํานําแข็งครับ หลบ 287 มอนยังตีโดน =..= จนปัญญาแล้วจริงๆ หลบ 204 ยังน้อยไปนะ

หมายถึงพวก ผู้เฝ้ามอง กับ ผู้รับใช้ อ่าครับ  Angry Angry แม่นเยอะเกิน น่าจะลดซักหน่อย น่าจะหลบเวทย์มนต์ได้ด้วย เจอวิเกรียน ที ดับ วูบ!!

ดาบฟันเลื่อย ทิ้งฟื้นยังแทบไม่มีคนเก็บ ยกเว้น คาเดท ไม่รู้เรื่อง woon

พีรพงษ์ งดงาม
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-05-2010, 15:38:07 »

ลองเสนอตามใจอ่ะนะ
1. อาชีพเทร  กากมาก เวลคนเดียวไม่ค่อยจะได้เลย ยิ่งสายหลบยังแทบจะไม่พ้น เปลี่ยนสายแกร่งก็เจอมอนฯเวลสูงๆ ก็จบ แล้วก็ตีเบามาก ไม่ตีออฟคลั่งแทบจะบ้าตาย  สายปืน สร้างทำ_วยไร คนเล่นแทบไม่มี เวลก็ยาก หน่วงก็เยอะ จะลงAGIที ดูปืนเวลสูงๆ ลดต่อเนื่องที60  80  อัพไปก็เหมือนไม่อัพ C3 เทรทักษะเกี่ยวกับคำพูด เอามาเพื่อไร
2. ระบบสมาคม อัพ1ระดับ ชวนคนเพิ่มได้2คน ทุเรศมาก จะชวนคนทีต้องหา30เหรียญ  10คนก็300เหรียญ  มันมากไปหน่อย ใช้คนละ10เหรียญก็พอแล้ว
qp
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 19-05-2010, 16:57:38 »

ผมเห็นด้วยนะครับ

เพราะว่าเกรียนเยอะจริงๆอะครับ

ไม่ว่าเซริฟไหนก้เจอเกรียนทนั้น

ยิ่งเกรียนเท่าไร ยิ่งได้ใจนะครับ

แล้วมันจะทำให้เครียดกับการเล่นเกมนะครับ

ผมว่าทำยังไงก็ได้ให้เกรียนลดลง

: เช่น คนที่เวลเยอะกว่า 10เวล ฆ่าคนที่เวลน้อยกว่า10 เวล ได้โอการในการโหวต ติดคุกมากๆขึ้น

ตามแต้มสะสมของการฆ่าครับ

ผมว่าน่าจะลดปัญหาเกรียนลงเยอะเลย

เพราะที่ถูกฆ่าจะจำชื่อได้  พอเจอในเมืองก็โหวตซะสะใจไปเลย

ส่วนการติดคุกก็ขอแค่3วันก็พอ ครับ

: และการพูดคำหยาบ ก็ทำคล้ายๆคัยนะครับ

สะสมแต้มจากการพูดคำไม่สุภาพที่ทีมงานได้ตั้งไว้

ทำให้มีโอกาส ติดใบ้จากการโหวตมากขึ้น อะครับ

ปล.จากเกรียนที่เห็นใจคน ที่ถูกเกรียน

The Smith™
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 19-05-2010, 17:16:17 »

ผมรู้สึกว่าเซตนักล่าวิญญาณอ่ะ

ต้องใส่ให้ครบใช่ป่ะมันถึงจะสะสมให้ Huh? Huh? Huh?

เพราะตอนผมใช้เเล้วค่ามอนเนี่ยมันมะเหนจะมีอะไรเกิดขึ้น Huh? Huh? Huh?

สถานะ : ข้าคือตำนาน
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 19-05-2010, 17:33:41 »

บรรจุเอาไว้เหมือนเดิม แต่ลดเวลาบรรจุลง เวลาปรับอะไรใหญ่ ถามผุ้เล่ยส่วนรวมก่อนอย่าทำตัวงี่เง่า กรูจาปรับมีไรไหม (โอททีอาจหยาบ) มันจะทำให้คุณหมดตูดเพราะคนจะเบื่อกับการกระทำของคุณ

แผนที่ในการเก็บกอบหลายๆแมะให้มันเยอะขึ้น(ในเมื่อเพิ่มแนลไม่ได้ก็เอาเหอะ) แล้วมอนอะให้มันตีง่ายๆหน่อยใม่ใช่หลบ400แม่น400จะเอวิยิงก็โดนจิ้มขี้แตกเอาเบลดตีกะมะโดน แล้วต้องมีมอนที่เลเวลใก้ลๆกันยุแมพเดียวกันนะไม่ใชเอามอนกากมารวมกะมอนเทพคนตีก็งงสิ

ระบบเปอเอาออกไปซะมันทำให้พระเวลลำบากและหลายๆอาชีพก็ลำบาก

ของบอสปรับให้มันตกง่ายๆหน่อยแต่บอสให้ตียากก็ไม่เป็นไรเพราะถ้ามันตกมั้นก็คุ้มค่า

อย่าใช้ข้ออ้างหรูๆผมเบื่อ เพื่อให้ผู้เล่นรุ้จักแบ่งปัน ถุ้ย แล้วเคยมีคนบ่งปันจริงๆหรือป่าว

PKไม่ขอพูดตรงตามคอนเซ็ป
ค่าจุ เอามันออกไปแค่ค่า*200+แช สุดคุ้มวี บลาๆ มันก็เยอะแล้วจะให้คนจนหมดทั้งเซิฟหรือฟา   ยเอ้ย

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 20-05-2010, 10:45:02 »

ตกละ

Give_Me
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 21-05-2010, 23:19:22 »

เค้าก็ทำดีแล้ว ถ้าให้ปรับตามนั้น คงเสียสมดุลมากทีเดว

-0- แก้เครียดกันบ้าง -0-

http://www.youtube.com/watch?v=ruOAAoC-1E0
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]