GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจครับ ทำไมป้อมที่ฟอร์ทมันโหดเวอร์กว่าป้อมที่อื่น - -*  (อ่าน 559 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

ข้องใจครับ ทำไมป้อมที่ฟอร์ทมันโหดเวอร์กว่าป้อมที่อื่น - -*
« เมื่อ: 13-12-2009, 00:09:04 »

ผมกาย+บัพเต็มสูบเข้าไปตีฟอร์ท พอเข้าไปปุ๊บ ป้อมไฟหรือป้อมน้ำแข็งแน่ใจยิงมาดอกเดียว บัพทั้งหมดหายเกลี้ยง

มั่นใจครับว่าไม่โดนแทงสลายบัพแน่นอน ที่สำคัญรู้สึกว่าป้อมที่ฟอร์ทพระสามารถฟูได้ด้วย แล้วทำไมป้อมของเมืองอื่นมันอ่อนจัง

ถ้าฟอร์ทแตกแล้วกิลอื่นมาเป็นเจ้าของปราสาท ป้อมที่ฟอร์ทมันจะยังเทพหยั่งงี้อยู่รึปล่าวคับ

ถ้าไม่เชื่อลองถามคนที่ไปตีฟอร์ทดูสิ ถ้าอยากเห็นกับตากิลวอลองเข้าไปดู

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: ข้องใจครับ ทำไมป้อมที่ฟอร์ทมันโหดเวอร์กว่าป้อมที่อื่น - -*
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-12-2009, 00:16:39 »

เมืองเขา มี มนต์ขลัง

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: ข้องใจครับ ทำไมป้อมที่ฟอร์ทมันโหดเวอร์กว่าป้อมที่อื่น - -*
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-12-2009, 00:29:22 »

เมตตรามหานิยม กับมหาอุต พร้อมเงินทุนเล็กน้อย  laugh

ผมเคยถามจีเอ๋มท่านนึงเค้าบอกว่าที่ป้อมสลายบัพได้ไวมากๆเค้าบอกว่า อัพเกรดเป็นระดับ 5  laugh

ลาออก
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-12-2009, 08:11:03 »

ล็อคๆไปเถอะ มันไม่มีประโยชน์อะไรเลย

Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-12-2009, 10:04:49 »

อ้างจาก: ๛ Games ๛ ที่ 13-12-2009, 08:11:03
ล็อคๆไปเถอะ มันไม่มีประโยชน์อะไรเลย

ไม่ได้จะเรียกร้องอะไร แค่อยากจะดูความเห็นของคนที่เคยไปมาแค่นั้นเองครับ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-12-2009, 12:36:31 »

พอเป็นเรื่องเกี่ยวกับกิลใหญ่

จะเกิดเหตุการณ์ปิดกระทู้ประจำ

ทำอะไร เรื่องเงียบหมด

สุดยอดจริงๆ

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-12-2009, 12:59:50 »

เห็นคนอื่นเงียบ ผมเลยออกมาพูด อยากแบนก็แบนไม่ว่ากัน กำลังจะหาเกมใหม่เล่นพอดี  laugh laugh laugh

แบนไม่ว่าขอสะใจไว้ก่อน

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-12-2009, 13:44:34 »

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับสมาคมเจ้าของปราสาทครับ ว่าเค้าอัพเกรดป้อมกันระดับไหนครับ ซึ่งแต่ละสมาคมเจ้าของปราสาทอาจมีความสามารถในการอัพเกรดไม่เท่ากันครับ

แต่ผมยังงงประเด็นปิดกระทู้ กับการจะแบนเจ้าของกระทู้อ่ะครับ ว่าทำไมถึงคิดเช่นนั้นครับ

ผมขอยืนยันว่าทางทีมงานไม่มีความคิดในการดำเนินการเช่นนั้นแน่นอนครับ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-12-2009, 14:14:16 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-12-2009, 13:44:34
แต่ผมยังงงประเด็นปิดกระทู้ กับการจะแบนเจ้าของกระทู้อ่ะครับ ว่าทำไมถึงคิดเช่นนั้นครับ

ผมขอยืนยันว่าทางทีมงานไม่มีความคิดในการดำเนินการเช่นนั้นแน่นอนครับ

ผมรู้สึกเสียดายจริงๆ ครับ

ที่บอร์ดโรล ไป 4 เดือน

ทำให้ไม่มีหลักฐาน มาให้ครูอุ้ยได้เห็น

ผมเป็นคนหนึ่งในหลายคน ที่เคยมีเรื่องกับกิลใหญ่

มีคนเอาเรื่องผม มาลงบอร์ด

แล้วต่อได้ยาวมาก 2-3 หน้า

ในเวลา แค่ 6 ชม.

สุดท้าย กระทู้นั้นๆ

โดนปิด โดยไม่ทราบว่า เป็นฝีมือใคร

ไม่มีการแจ้ง ไม่มีคำอธิบาย ปิดไปเงียบๆ

ทำให้ผม ตาสว่างว่า

มาเฟียในเกมส์ มีอยู่จริง...

พนักงานในบริษัทครูอุ้ย มีอยู่หลายคน

ครูอุ้ย จะทราบได้อย่างไรครับ

ว่าใครเป็นยังไง

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-12-2009, 14:22:53 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 13-12-2009, 14:14:16
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 13-12-2009, 13:44:34

ผมรู้สึกเสียดายจริงๆ ครับ

ที่บอร์ดโรล ไป 4 เดือน

ทำให้ไม่มีหลักฐาน มาให้ครูอุ้ยได้เห็น

ผมเป็นคนหนึ่งในหลายคน ที่เคยมีเรื่องกับกิลใหญ่

มีคนเอาเรื่องผม มาลงบอร์ด

แล้วต่อได้ยาวมาก 2-3 หน้า

ในเวลา แค่ 6 ชม.

สุดท้าย กระทู้นั้นๆ

โดนปิด โดยไม่ทราบว่า เป็นฝีมือใคร

ไม่มีการแจ้ง ไม่มีคำอธิบาย ปิดไปเงียบๆ

ทำให้ผม ตาสว่างว่า

มาเฟียในเกมส์ มีอยู่จริง...

พนักงานในบริษัทครูอุ้ย มีอยู่หลายคน

ครูอุ้ย จะทราบได้อย่างไรครับ

ว่าใครเป็นยังไง

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก่อนอื่นผมต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ก่อนเลยครับ (ไม่ว่าจะเป็นเหตุการณ์ที่เกิดก่อนหน้าหรือหลังที่ผมเข้าทำงานก็ตามครับ)

ซึ่งตามนโยบายของบริษัททางทีมงานจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับกรณีพิพาทหรือทะเลาะของผู้เล่นครับ (ถ้ากรณีนั้นไม่ผิดกฎของเกมส์)

ถ้ามีเหตุการณ์เช่นนี้อีก ผมรบกวนให้แจ้งเบาะแสมาที่ผมได้ครับ

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-12-2009, 15:24:09 »

ผมยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ สมมุตินะว่า ถ้าคุณเป็นพนักงานในบริษัทนี้แล้วมีเพื่อนสนิทหรือมีญาติที่เล่นอสุราอยู่ ถ้าเกิดว่าเพื่อนหรือญาติของคุณ

มาขอตังขอของ เป็นคุณๆจะทำยังไงครับ เพื่อน น้อง พี่ มาขอ ไม่ให้มันก็จะดูใจดำไปหน่อยใช่ไหม เพราะว่าบางคนคิดว่ามันเป็นแค่สิ่งเล็กๆน้อยๆ

ไม่ได้ทำให้ชาติเดือดร้อน ไม่มีใครที่จะยุติธรรมไม่ซะทุกอย่างหรอกจริงไหมครับ มันก็ต้องมีลดหย่อนกันบ้าง

ที่พูดมานี่ไม่ได้ตั้งใจว่าทีมงานนะครับ แต่ผมเชื่อว่าในเกมนี้มันต้องมีคนไม่ซื่ออยู่แน่นอน เช่นเดียวกับเกมอื่นๆ(บางเกม)

เพื่อไม่ให้เป็นการบานปลายผมขอล็อคกระทู้ครับ

ป้าย:
หน้า: [1]