GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การแลกเปลี่ยนสินค้า  (อ่าน 612 ครั้ง)
มหัน สุขวรรณโณ
Newbie
*

การแลกเปลี่ยนสินค้า
« เมื่อ: 14-07-2007, 21:02:26 »

ตัวอย่าง นายA:อยากได้ ห้องขายของ(ห้องขายของราคา100โซล)แต่นายA ไม่มีเงินโซล แต่มีเงินบิลล่า 5000 บิล
            นายB:ไม่มีเงินบิลล่า แต่มีเงินโซล100โซล

ทีนี้นายAจะซื้อย่างไรดมื่อไม่มีเงินโซล แต่มีเงินบิลล่า Huh? ไม่

สรุป เมื่อนายA มาเจอนายB แล้วนายAบอกว่า นายB มี เงินโซล100 โซลมั้ย
นายB บอกว่ามี แต่นายBอยากได้เงินบิลล่า  แล้วนายA บอกนายB ว่า นายไปซื้อห้องขายของให้เราหน่อยได้มั้ยและจะแลกด้วยเงิน5000บิลล่า

ตอนจบ...นายAได้ห้องสินค้ามา นายBได้เงิน5000บิลล่าไป  Shocked

หนังจบแล้ว... อย่าลืมโหวตมามากๆน่ะครับ เกมส์เขาจะได้เจริญๆกันสักที  woon ใช่ Evil
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: การแลกเปลี่ยนสินค้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-07-2007, 21:20:48 »

ไม่  ไม่ใช่ว่า ไม่ดีนะครับ ...  แต่ถ้ามีกรณีนี้ขึ้นมา ... มันก็เหมือนกับการปลุกกระแสให้เอาเงินจริงไปแลกเงินในเกมส์ ล่ะครับ ... ซึ่งตามข้อกำหนดของบรรดาเกมส์ออนไลน์แล้ว ถือว่าเป็นเรื่องที่ ต้องห้ามมาก ๆ เพราะมันเข้าข่ายมอมเมาเยาวชน ครับผม  ฯลฯ

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #2 เมื่อ: 14-07-2007, 21:21:07 »

อ่าครือว่า
เกียวกะเรืองนี้ได้เคยมีการโต้ว่าทีกันมารอบ1แระ
ข้อสรุป(อยากอ่านเต็มๆคลิกตงอ้างอิงได้คับ)
อ้างจาก: วิรุฬห์ สิทธิสงคราม ที่ 27-04-2007, 16:03:14
ตอบครับ....

จริงๆแล้วทางเราเองก็อยากทำนะครับ เรื่องระบบการการซื้อขายแลกเปลี่ยนเนี่ย แต่ว่าฝ่ายกฎหมายของเราก็เตือนมาว่าอาจจะเข้าข่าย
การพนันได้ เราจึงต้องตรวจสอบให้ดีก่อนนะครับ ดังนั้นเรื่องนี้ทางเรายังไม่อาจยืนยันแน่นอนได้ในตอนนี้นะครับ.... Smiley
แต่ระบบฝากของโซลนั้นจะมีแน่นอนครับ.... Grin

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-07-2007, 21:24:04 »

มันจะมีปัญหา เรื่อง ซื้อเงินเอม ผ่านระบบนี้รึป่าว
HERO-
Full Member

~ ใครดีกับแอม แอมก้อดีด้วย ~*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-07-2007, 21:56:24 »

อ้างจาก: มหัน สุขวรรณโณ ที่ 14-07-2007, 21:02:26
ตัวอย่าง นายA:อยากได้ ห้องขายของ(ห้องขายของราคา100โซล)แต่นายA ไม่มีเงินโซล แต่มีเงินบิลล่า 5000 บิล
            นายB:ไม่มีเงินบิลล่า แต่มีเงินโซล100โซล

ทีนี้นายAจะซื้อย่างไรดมื่อไม่มีเงินโซล แต่มีเงินบิลล่า Huh? ไม่

สรุป เมื่อนายA มาเจอนายB แล้วนายAบอกว่า นายB มี เงินโซล100 โซลมั้ย
นายB บอกว่ามี แต่นายBอยากได้เงินบิลล่า  แล้วนายA บอกนายB ว่า นายไปซื้อห้องขายของให้เราหน่อยได้มั้ยและจะแลกด้วยเงิน5000บิลล่า

ตอนจบ...นายAได้ห้องสินค้ามา นายBได้เงิน5000บิลล่าไป  Shocked

หนังจบแล้ว... อย่าลืมโหวตมามากๆน่ะครับ เกมส์เขาจะได้เจริญๆกันสักที  woon ใช่ Evil

ไม่เหงด้วยงับเพราะมันส่อ ในเการ เติมเงิน เอแคส เพื่อแลกกะเงิน ในเกม  ซึ่งเหมือนกะเกมๆนึงที่คนเริ่มจะหายไปและ
ป้าย:
หน้า: [1]