GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมินิบอสไม่เกิด  (อ่าน 530 ครั้ง)
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

ทำไมมินิบอสไม่เกิด
« เมื่อ: 11-12-2009, 12:27:50 »

อยากรู้อะเรารอมา3ชมแล้วไม่เกิดลยทุกแมพเลย

อาบี เด เบ
Hero Member

Re: ทำไมมินิบอสไม่เกิด
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-12-2009, 12:57:08 »

แมพนั้นมีคนอยู่หรือเปล่าคะ อาจจะมีเทรที่เค้าล่ามินิบอสอยู่ก่อนแล้วก็ได้

ส่วนเวลาที่เกิดคือ 30 - 45 นาที ค่ะ

Wink

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
Sr. Member

รีบอร์น

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-12-2009, 13:28:25 »

ไม่มีคนอยู่เลยอะเราไปทุกแมพแล้วปกติต้องมีงงมากTT

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-12-2009, 13:39:49 »

มันคือตัวอะไร  Huh? Huh? Huh?
ไม่ลองถามๆ คนในแมพดูล่ะ มีบางคนอาจจะรู้นะ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยบอกกัน

พูดถึงเรื่องมินิบอสขึ้นมา เลยอยากจะฝากเรื่องนี้ไว้สักนิด  เหตุการณ์เกิดขึ้นระหว่างที่ผมกำลังเดินหากัลก้าราชาแห่งแผ่นดินไหว คืนวันที่ 10 ธ.ค. 52 เวลาประมาณ 5 ทุ่ม

เทรเชอร์น้อยๆกะลังพรางเดินดุ่มๆๆๆ มือก็ย้ายเม๊าหาพี่เบิ้มของโกเลมอย่างไม่ลดละ  ทันใดนั้น ได้มีกลุ่มคนจำนวน 6-7 คน วิ่งเข้ามาและก็ โกยๆๆๆๆๆ พระ 1 คนในนั้น เห็นผมเข้า
พระผู้ยิ่งหย่าย : "นี่ เธอๆๆ  มาหากัลก้าหรอ"
เทรเชอน้อย : " คับ ผมมาหากัลก้า"
พระผู้ยิ่งหย่าย : " อืมๆๆ เพื่อนเราจะจุติอ่ะ  เธอรู้เวลาเกิดไหม "
เทรเชอน้อย (ด้วยความใจกว้าง จึงตอบไปว่า) : " อ่อ คับ มันกำลังจะเกิดภายใน 10 นาทีนี้แหละ"
พระผู้ยิ่งหย่าย : " งั้น กัลก้าตัวนี้ขอให้เพื่อนเรานะ "
พระผู้ยิ่งหย่าย ยืนจ้องหน้าผม ทำท่าครุ่นคิดไรสักอย่าง  และแล้ว ผีดิบครึ่งร่าง 1 ท่อนพร้อมไฟชีอต  ก็ได้วาร์ปมาหาพระ เห็นผมกำลังยืนเซ่อๆซ่าๆอยู่
  "ลำแสงศักดิ์สิทธิ์" เทรน้อย ลงไปกองกับพื้นทันที ผ่านไป 1 วินาที เทรน้อยลุกขึ้นได้จากสกิลหยุดเวลาระดับ 6
เทรเชอน้อย : " เธอ ฆ่าเราทำไมอ่ะ"
ผีดิบครึ่งร่าง เหมือนจะสำนึกอะไรบางอย่าง : " เด๋วเราฟูให้ "
แล้วก็ฟูให้จนเต็ม จากนั้นก็ยืนจ้องหน้า
มือไวเท่าความคิด เทรน้อยเผ่นป่าราบทันที  ไม่งั้นอาจจะโดนดอกที่ 2  ทีนี้อาจตายจริงๆ และอาจเสียถึง 3 เปอร์ และถ้าผมไม่มีสกิลหยุดเวลาล่ะ มันจะเป็นอย่างไร

แต่ในรอบต่อมาเพื่อนเค้าก็ดีนะครับ  เป็นเทรเชอร์เหมือนกัน ซิปมาขอโทษแทนเพื่อนในกิลของเขา เหตุการณ์จบลงด้วยดี
ปล. เพื่อการจุติ คุณต้องทำขนาดนี้เลยหรอ นี่หรือสังคมไทย สังคมแห่งการช่วยเหลือและแบ่งปัน มันก็น่าคิดนะครับ
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-12-2009, 13:43:38 »

อ้างจาก: ~*THE EVOLT*~ ที่ 11-12-2009, 13:39:49
มันคือตัวอะไร  Huh? Huh? Huh?
ไม่ลองถามๆ คนในแมพดูล่ะ มีบางคนอาจจะรู้นะ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยบอกกัน

พูดถึงเรื่องมินิบอสขึ้นมา เลยอยากจะฝากเรื่องนี้ไว้สักนิด  เหตุการณ์เกิดขึ้นระหว่างที่ผมกำลังเดินหากัลก้าราชาแห่งแผ่นดินไหว คืนวันที่ 10 ธ.ค. 52 เวลาประมาณ 5 ทุ่ม

เทรเชอร์น้อยๆกะลังพรางเดินดุ่มๆๆๆ มือก็ย้ายเม๊าหาพี่เบิ้มของโกเลมอย่างไม่ลดละ  ทันใดนั้น ได้มีกลุ่มคนจำนวน 6-7 คน วิ่งเข้ามาและก็ โกยๆๆๆๆๆ พระ 1 คนในนั้น เห็นผมเข้า
พระผู้ยิ่งหย่าย : "นี่ เธอๆๆ  มาหากัลก้าหรอ"
เทรเชอน้อย : " คับ ผมมาหากัลก้า"
พระผู้ยิ่งหย่าย : " อืมๆๆ เพื่อนเราจะจุติอ่ะ  เธอรู้เวลาเกิดไหม "
เทรเชอน้อย (ด้วยความใจกว้าง จึงตอบไปว่า) : " อ่อ คับ มันกำลังจะเกิดภายใน 10 นาทีนี้แหละ"
พระผู้ยิ่งหย่าย : " งั้น กัลก้าตัวนี้ขอให้เพื่อนเรานะ "
พระผู้ยิ่งหย่าย ยืนจ้องหน้าผม ทำท่าครุ่นคิดไรสักอย่าง  และแล้ว ผีดิบครึ่งร่าง 1 ท่อนพร้อมไฟชีอต  ก็ได้วาร์ปมาหาพระ เห็นผมกำลังยืนเซ่อๆซ่าๆอยู่
  "ลำแสงศักดิ์สิทธิ์" เทรน้อย ลงไปกองกับพื้นทันที ผ่านไป 1 วินาที เทรน้อยลุกขึ้นได้จากสกิลหยุดเวลาระดับ 6
เทรเชอน้อย : " เธอ ฆ่าเราทำไมอ่ะ"
ผีดิบครึ่งร่าง เหมือนจะสำนึกอะไรบางอย่าง : " เด๋วเราฟูให้ "
แล้วก็ฟูให้จนเต็ม จากนั้นก็ยืนจ้องหน้า
มือไวเท่าความคิด เทรน้อยเผ่นป่าราบทันที  ไม่งั้นอาจจะโดนดอกที่ 2  ทีนี้อาจตายจริงๆ และอาจเสียถึง 3 เปอร์ และถ้าผมไม่มีสกิลหยุดเวลาล่ะ มันจะเป็นอย่างไร

แต่ในรอบต่อมาเพื่อนเค้าก็ดีนะครับ  เป็นเทรเชอร์เหมือนกัน ซิปมาขอโทษแทนเพื่อนในกิลของเขา เหตุการณ์จบลงด้วยดี
ปล. เพื่อการจุติ คุณต้องทำขนาดนี้เลยหรอ นี่หรือสังคมไทย สังคมแห่งการช่วยเหลือและแบ่งปัน มันก็น่าคิดนะครับ

เอารูปลงเลย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Sr. Member

รีบอร์น

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-12-2009, 13:45:25 »

เกิดละๆ

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-12-2009, 13:50:32 »

อ้างจาก: ⊹⊱⋋「I2YU」⋌⊰⊹ ที่ 11-12-2009, 13:43:38

เอารูปลงเลย

ลงไปก็งั้นๆแหละครับ เพราะมันไม่ผิดกฏ  และผมก็ไม่คิดจะถ่ายรูปด้วย เพราะรู้อยู่ว่ามันไม่ผิดกฏ  แค่อยากจะฝากให้ระวังๆกันไว้ แล้วก็ฝากถึงคนที่จะทำ อย่าไปทำเลยครับ แค่บอกกันดีๆ บางทีผมยังช่วยหาให้เลย  Sad Sad Sad
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-12-2009, 15:16:07 »

คนดีเราช่วย คนไม่ดี ประจาร  laugh
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-12-2009, 15:29:09 »

นอกเรื่องได้ไหมอะ สงสัยมา นาน - -")

ที่สวรรค์ มันไม่มีเควสพีเค ให้เปิด

แล้วพอไปคุยกับเทพสงคราม

ต้องกลายเป็นผีดิบครึ่งร่าง

ออกมา ฆ่าชาวบ้านเค้า

ผมก็เคยโดน 2 ครั้ง

ผีดิบยิง ศรเวทย์ อีกตัว ใช้แสงแห่งเทพ

ทีมงานทำเพื่ออะไร หรอครับ

มันเป็นช่องว่างที่ก่อให้เกิดสังคมแห่งความเห็นแก่ตัว นะครับ  = =)

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-12-2009, 18:19:57 »

เป็นผีดิบแค่ แปปเดวเอง

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-12-2009, 23:44:33 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 11-12-2009, 18:19:57
เป็นผีดิบแค่ แปปเดวเอง

ถ้าจะกลับเป็นคนคือ หาคนที่กำลังเวลอย่ในนั้นช่วยฆ่าให้

ป้าย:
หน้า: [1]