GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การงาน ที่มีในเกม  (อ่าน 779 ครั้ง)
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การงาน ที่มีในเกม
« เมื่อ: 11-12-2009, 04:58:01 »

การงาน ที่มีในเกม บางคนสงสัยว่าหาจากที่ไหนบ้าง และมีกี่ การงานผมเลยเอามาลงให้ดู (ใครสงสัย  Evil)

การงานมี   8  การงาน คือ

การงานตัดไม้  รับได้ที่ หมู่บ้านวินเดิลวู๊ด กับ คู นัท เคง

การงานคนครัว รับได้ที่ ป้อมปราการเดธวอลเล่ กับ พ่อครัวทหารปุชชี่

การงานขุดแร่ รับได้ที่ หุบเขาเดธวอลเล่ กับ คนแคระ เคน

การงานขุดหาหินอัญมณี รับได้ที่ ปราสาทเซาท์เทิร์นฟอร์ท ตลาด กับ พ่อค้าเครื่องประดับ อัลโด้

การงานล่าสัตว์ รับได้ที่ เมืองชายทะเลเร้ดคลิฟ กับ คนขายปู

การงานลอกหนังสัตว์ รับได้ที่ ชายทะเลเร้ดคลิฟเขตที่8 กับ พาร์คเกอร์

การงานหาสมุนไพร รับได้ที่ ทุ้งหญ้าเซาท์เทิร์นไชร์เขตที่2 กับ ชาวสมิง
(ต้องทำเควส สามีที่สาปสูญ ก่อนถึงรับการงานนี้ได้)

การงานตั้งร้านขายของ รับได้ที่ ปราสาทเซาท์เทิร์นฟอร์ท ตลาด สมาคมถุงเงิน

แถมนิดนึงกับ การงาน ตั้งร้านรับซื้อของ รับได้ที่ ปราสาทเซาท์เทิร์นฟอร์ท ตลาด สมาคมถุงเงิน
(การงานใหม่)

น้าจะหมดแล้วนะครับกับการงานของ อสุรา ตอนนี้ถ้ามีมาใหม่เดียวผมจะมาลงให้อีกนะครับ

Cool      Cool     Cool

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
Veteranz
Jr. Member
**

Re: การงาน ที่มีในเกม
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-12-2009, 10:10:53 »

มีลอกหนังสัตว์ด้วยรึ...ไม่ยักจะรู้แฮะเรา - -+ Huh? Huh? Huh?

การงานนี้เปิดให้ทำได้แล้วหรอครับ  เห้นบอกว่าปิดปรับปรุงอยู่  Huh?

พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-12-2009, 10:14:40 »

ยังมะเปิดจ้าปิดยุการงานอ่า

ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-12-2009, 11:39:43 »

ขาดปรุงยาไปครับ  อิอิ

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-12-2009, 14:56:24 »

Shocked   ไม่สมบูรณ์ ต้องล๊อค    Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ป้าย: การงาน ที่มีในเกม 
หน้า: [1]