GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเข้าแบท เวลาวอร์ เปิดกราฟฟิกไม่ได้เลย ทั้งแลคทั้งค้างพอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ  (อ่าน 506 ครั้ง)
พี่ทอมหล่อจัง
Newbie
*

ทั้งหล่อ ทั้งจน

เวลาเข้าแบท เวลาวอร์ เปิดกราฟฟิกไม่ได้เลย ทั้งแลคทั้งค้างพอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
« เมื่อ: 09-12-2009, 10:49:16 »

Cry Cry Cry มันขาดอัฐรสในการเล่นอ่ะครับ แต่เมื่อก่อนไม่เป็นน่ะมาเป็นช่วงหลังๆนี้เองทำไงดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอบกัลหน่อย
Jr. Member
**

Re: เวลาเข้าแบท เวลาวอร์ เปิดกราฟฟิกไม่ได้เลย ทั้งแลคทั้งค้างพอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-12-2009, 23:47:23 »

ซื้อคอมไหม่เอาสเปคแรงๆ ของเราไม่แลคนะ3-4จอยังเปิดได้แต่ถ้าคนเยอะเวลาวอ3จอไม่แลค
อยู่ที่เนตด้วยอะ ใช้เนตกี่เมก แรมเท่าไหร่การ์ดจออะไรซีพียูอะไร
เครื่องแรงเนตเต่าก็แลค เนตแรงเครื่องเต่ากะแลค มันต้องแรงทั้งคู่อะ
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: เวลาเข้าแบท เวลาวอร์ เปิดกราฟฟิกไม่ได้เลย ทั้งแลคทั้งค้างพอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-12-2009, 10:22:04 »

คอมผมแรง แต่เน็ตเต่าเลยแลคเลย มันต้องแรงทั้งคู่
พี่ทอมหล่อจัง
Newbie
*

ทั้งหล่อ ทั้งจน

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-12-2009, 16:02:58 »

Cry Cry Cry ตกลงต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยเหลอ แต่ก็จริงๆอ่ะคอมผมเก่ามากๆ เป็น เซลูล่อน 2.53 แรม 512 เน็ต 4 เม็ก แต่เมื่อก่อนไม่เป็นน่ะเพิ่งมาเป็น ประมาณเดือนนึงมานี้เอง  ขอบคุณที่ช่วยบอกครับ เศร้า   Embarrassed Embarrassed Embarrassed

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-12-2009, 16:04:19 »

เหมือนมันเพิ่งแลค วอนี้นี่เอง

เหมี้ยวๆคุง
Jr. Member
**

แมว...เหมี้ยวๆ ^ ^

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-12-2009, 00:19:06 »

อ้อ...มันอยู่ที่เซิฟขอรับกระผ๋ม

ตอบกัลหน่อย
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-12-2009, 15:35:45 »

แรม512น้อยจังลองเพิมเป็นสัก 2 G สิ ของเราไม่เป็นนะคนอื่นบอกแลคเราไม่เคยแลคเลย
เนต4เม็ก แรม3G   ขนาดเล่นเกมส์ยังเปิดโปรแกรมอิราสกะโฟโต้ช๊อปทำงานยังไม่แลคเลยอะ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-12-2009, 16:07:26 »

น้องในกิล ก็เป็นครับ

เห็นว่า ตั้งแต่เปลี่ยนเซิร์ฟใหม่ นี้แหละ  - -)

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-12-2009, 20:37:07 »

สาเหตุ(ความคิดเห็นส่วนตัว) สเปคเครื่อง 60%  เนต 20% เซิร์ฟเน่ากระทันหัน 10% สภาวะอุณหภูมิเครื่อง/ห้อง/ภายในเคส 10%
ในเรื่องเนตในความคิดผมนะ เนตไทยก็งี้แหละครับ ขึ้นๆลงๆ ค่าไม่เสถียรครับ
ส่วนเรื่งสเปคนั้นผมว่า ถ้าไม่เล่นเกิน 2 จอ กิ๊กเดียวหรือสองกิ๊กก็โอแล้วนะ (เดี๋ยวนี้แรมราคาไม่แพง ใส่ตัวสองกิ๊กก็ดีนะ  อิอิ)
ถ้ามากกว่าสองจอก็ถอยแบบสเปคสูงๆหรือพอใช้ได้มาใช้ดีกว่า เพราะเดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงมากมายเท่าไหร่ครับ
แต่เนตนี่สิ เอิ๊กๆ หนึ่งเมก สามเมก สี่เมก แปดเมก เหมือนกันยั่งกะแกะ
วิ่งเต็มที่ ไม่เกิน 10 เปอ ของค่าจริง   สงสัย เปอที่เหลือ จะเก็บเอาไว้บูชา  เอิ๊กๆ   Evil

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
ป้าย:
หน้า: [1]