GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: 2 คำถามครับ  (อ่าน 331 ครั้ง)
Veteranz
Jr. Member
**

2 คำถามครับ
« เมื่อ: 08-12-2009, 21:49:39 »

หวัดดีครับผมเพิ่งจะเริ่มเล่นอสุราได้ไม่นานน่ะครับ (ที่จริงตั้งแต่เป็นโปรเจควันแล้ว - -) มีคำถามจะถามหน่อยน่ะครับว่า...

1. npc รีสกิล,สเตตัสทำไมถึงไปรีใหม่ไม่ได้อ่ะครับ อัพผิดไปหลายจุด - -+
2. การงานทั้งหลายนี่จำเป็นต้องมีอุปกรณ์มั้ยอ่ะครับ เช่น ตัดไม้ต้องมีขวาน , หาแร่ต้องมีจอบ , ทำอาหารต้องมีมีด

2 ข้อพอก่อนน่ะครับ ใครรู้ก็ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ อ่านวิกิมาแล้วแต่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

Re: 2 คำถามครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-12-2009, 22:42:20 »

npcรี หมดเขตแล้วจ้า

Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #2 เมื่อ: 08-12-2009, 23:00:26 »

1. npc รีสกิล,สเตตัสทำไมถึงไปรีใหม่ไม่ได้อ่ะครับ อัพผิดไปหลายจุด - -+
 :เอาออกแล้วครับ!!
2. การงานทั้งหลายนี่จำเป็นต้องมีอุปกรณ์มั้ยอ่ะครับ เช่น ตัดไม้ต้องมีขวาน , หาแร่ต้องมีจอบ , ทำอาหารต้องมีมีด
 :ไม่จำเป็นครับแล้วแต่บางการงานเช่นถ้าทำคลัวก็ต้องมีวัตถุดิบ แต่อย่างขุดแร่หรือหาอัญมนีสามารถขุดได้เลยโดยไม่ต้องมีอุปกรณ์ครับ
   ซึ่งส่วนใหญ่การงานที่ใช้อุปกรณ์จะเป็นขั้น2-3ครับ ในจุดนี้ยังไม่ได้ทำการลงเซิฟจริงหมดนะครับถ้ายังไงต้องศึกษาไปเรื่อยๆๆก่อนเพราะมันอาจเปลี่ยนแปลงได้นะครับ

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
จอมขวัญ อินทร
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-12-2009, 23:16:15 »

สมัครแล้วเล่นไม่ได้ค่ะ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ หัดเล่นค่ะ   Cry

ระบบแสดง ชื่อผู้ใช้ ,รหัสผ่านไม่ถูกต้อง แต่ พิมพ์ไปครบและถูกต้องหมดแล้ว Sad

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-12-2009, 12:01:32 »

กำๆๆๆ -*-  รีสกิลเอาออกแล้วรึเนี่ย แป่วๆ

ส่วนเรื่องขุดแร่นี้คือกดใช้สกิล "ขุดแร่" ไปที่หินแร่ดำอะไรประมาณนี้ใช่มั้ยคับ  แล้วมีโอกาสได้แร่มากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ (ผมใช้หาสมุนไพรหามา 2 ชั่วโมงไม่ได้สักที โอ๊สท์!! - -+)

ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-12-2009, 12:13:50 »

อ้างจาก: Jacobo ที่ 09-12-2009, 12:01:32
กำๆๆๆ -*-  รีสกิลเอาออกแล้วรึเนี่ย แป่วๆ

ส่วนเรื่องขุดแร่นี้คือกดใช้สกิล "ขุดแร่" ไปที่หินแร่ดำอะไรประมาณนี้ใช่มั้ยคับ  แล้วมีโอกาสได้แร่มากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ (ผมใช้หาสมุนไพรหามา 2 ชั่วโมงไม่ได้สักที โอ๊สท์!! - -+)

ช่วงนี้ระบบการงานต่างๆปิดปรับปรุงอยู่ครับ

ก็เลยยังหาไม่ได้

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-12-2009, 14:08:37 »

อ้างจาก: จอมขวัญ อินทร ที่ 08-12-2009, 23:16:15
สมัครแล้วเล่นไม่ได้ค่ะ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ หัดเล่นค่ะ   Cry

ระบบแสดง ชื่อผู้ใช้ ,รหัสผ่านไม่ถูกต้อง แต่ พิมพ์ไปครบและถูกต้องหมดแล้ว Sad

ลองเข้าเกมส์ดูใหม่นะคะ เนื่องจากมีการขัดข้องบางประการ เมื่อเช้านี้

ตอนนี้ผู้เล่นใหม่สามารถเข้าเกมส์ได้ตามปกติแล้วค่ะ

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ป้าย: รีสกิล & การงาน 
หน้า: [1]