GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [แจ้งบักหรือเปล่าไม่ทราบ] ทำไมเกราะห่วงโซ่ ใส่แล้วค่าการหลบหลีกลดครับ ?  (อ่าน 328 ครั้ง)
Sirisobhakya
Jr. Member
**

[แจ้งบักหรือเปล่าไม่ทราบ] ทำไมเกราะห่วงโซ่ ใส่แล้วค่าการหลบหลีกลดครับ ?
« เมื่อ: 08-12-2009, 11:03:56 »

ค่าหลบหลีกปกติของผม 91
แต่ใส่เสร็จมันตกฮวบมา 61

เป็นบักหรือเปล่าครับ หรือเป็นระบบของเกมเองที่ใส่ชุดเกราะแล้วว่องไวลด ?

Boeing 747-4D7 GE CF6-80C2B1F HS-TGX "Sirisobhakya"
Airbus A330-322 PW PW4164 HS-TEK "Srichulalak"
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: [แจ้งบักหรือเปล่าไม่ทราบ] ทำไมเกราะห่วงโซ่ ใส่แล้วค่าการหลบหลีกลดครับ ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-12-2009, 11:23:06 »

เกราะห่วงโซ่เป็นอุปกรณ์ประเภทเกราะหนักครับ ซึ่งถ้าใส่เกราะหนักยังไงค่าหลบหลีกก็ลดแน่นอนครับ สามารถลองเปรียบเทียบระหว่างเกราะเบากับเกราะหนักได้ ^^

ดังนั้นไม่ใช่บัคแต่อย่างใดครับ

อธิบายเพิ่มเติม อุปกรณ์ที่ใส่บริเวณตัว จะมีอยู่ 4 แบบนะครับ

1.เกราะหนัก อาชีพที่ใส่ได้จะเป็นพวกอาชีพสายไฟเตอร์ใส่ เช่น เบลดมาสเตอร์สายแกร่ง พาลาดิน ตัวอย่างของเกราะนี้ก็คือ เสื้อเกราะจอมทัพ เกราะดูลาฮาน โดยถ้าใส่เกราะหนัก ค่าหลบหลีกจะลดลงเสมอ

2.เกราะเบา อาชีพที่ใส่ได้จะเป็นพวกอาชีพสายเรนเจอร์และเบลดมาสเตอร์ เครลิค เช่น เกราะ rare cleric เบา lv70 ชุดคลุมศาสนะจักร เกราะหนังเสือ ชุดไหมเงิน จะไม่ลดค่าหลบหลีก

3.เสื้อผ้า อาชีพที่ใส่ได้ส่วนใหญ่จะเป็นเรนเจอร์คลาส และ แคสเตอร์คลาส โดยจะให้ mp max สูงขึ้น ตัวอย่างเช่น ชุดคลุมลายมังกร ชุดคลุมเอ๊ลฟ์ เสื้อผ้าจะเพิ่มค่าหลบหลีก

4.เกราะพิเศษ อาชีพที่ใส่ได้คือเบอร์เซอร์เกอร์ เกราะนี้จะเน้นพลังป้องกันเพียงเล็กน้อยแต่ถ้าใส่จะได้ HP Max สูงมากครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Sirisobhakya
Jr. Member
**

Re: [แจ้งบักหรือเปล่าไม่ทราบ] ทำไมเกราะห่วงโซ่ ใส่แล้วค่าการหลบหลีกลดครับ ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-12-2009, 11:26:53 »

ขอบคุณครับ (ไม่น่าโง่ซื้อมาเลย 8000 แน่ะ)

Boeing 747-4D7 GE CF6-80C2B1F HS-TGX "Sirisobhakya"
Airbus A330-322 PW PW4164 HS-TEK "Srichulalak"
ป้าย:
หน้า: [1]