GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรม: ไขรหัสอัจฉริยะ ไปกับ winzip  (อ่าน 2245 ครั้ง)
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

กิจกรรม: ไขรหัสอัจฉริยะ ไปกับ winzip
« เมื่อ: 06-12-2009, 22:52:22 »

แถ๋น~แถ๊นน!!!~ ครั้งแรกกับการจัดกิจกรรมภายในบอร์ดอสุราแห่งนี้ และนี้อาจจะเป็นครั้งสุดท้ายหากมันล้มลงอย่างไปเป็นท่า - -* สาเหตุที่มาจัดใน ฟิกชั่นโซนนั้น คือ
1.นี้เป็นบอร์ดที่มีคนเข้าเป็นอันดับ 5 (สนทนาสมาคม เรื่องเล่าอสุรา คุยเรื่อยเปื่อย แจ้งผู้กระทำผิด) และเนื่องจากคนเข้ามากเป็นอันดับ 5 ทำให้สามารถทดสอบได้โดยง่าย กว่าการจะมีคนเยอะและวุ่นวาย - -*
2.เจ้าตัวคงรู้แล้วหล่ะ หึหึหึ

กติกาของกิจกรรมนี้ไม่ยากอย่างที่คิดครับ คือ
1.ผมจะมีไฟล์ ให้ทุกทั่นดาวน์โหลดไป หลังจากนั้นจึงแตกไฟล์ออก ภายในนั้นจะมีคำถาม อยู่ และคำตอบของคำถามนั้น คือ รหัสสำหรับเปิดไฟล์ต่อไป(ฮั่นแน่ อ่านถึงตรงนี้แล้วเริ่มขนลุกกันหล่ะสิท่า หึหึ)
2.เมื่อได้คำตอบที่ถูกต้อง จึงนำรหัสนั้นเป็น พาสเวิร์ด ในการแตกไฟล์ ไฟล์ต่อไป ที่ทุกทั่นต้องดาวน์โหลดอีกเช่นเคย
3.ทำตามข้อ 2. ไปเรื่อยเรื่อย จนกระทั่งถึงไฟล์สุดท้าย ซึ่งจะมีคำถามของ ไฟล์ใหญ่ อยู่ ซึ่งไฟล์ใหญ่นั้น ก็คือ ไฟล์ที่แยกเป็นpart ทั้งหมด ซึ่งแต่ละpart ก็จะรวมอยู่ในบรรดาคำถามตั้งแต่ ไฟล์ แรก จนถึง ไฟล์ สุดท้าย
4.หลังจากนั้น จึงนำ ไฟล์แต่ละpartมาไว้ที่เดียวกัน แล้วทำการแตกไฟล์ จะเจอ ไฟล์ใหญ่อยู่ในนั้นอีกที แล้วจึงนำพาสเวิร์ด จากคำถาม มาเป็นรหัสในการแตกไฟล์
5.คำถามสุดท้ายของไฟล์ใหญ่นั้น เมื่อได้คำตอบแล้วให้PMมาที่ ตัวละครที่ระบุไว้ในไฟล์นั้น ซึ่งแปลว่า อาจจะเป็นไอดี ของใครบางคนก็ได้
6.จัดอันดับหาผู้ชนะ และแจกรางวัล

กิจกรรมจะเริ่มในเวลา 13.00 น. ของวันจันทร์ที่ 7 ธันวาคม พ.ศ. 2552 ซึ่งในตอนนี้ของเรียกน้ำย่อยด้วย 2 ไฟล์แรก ที่น่าจำทำให้ผู้เล่นทุกทั่น เข้าใจกติกามากขึ้น ครับ
ไฟล์ 0 code: start

ไฟล์ 1

ไฟล์ 2

ไฟล์ 3

ไฟล์ 4

ไฟล์ 5

*ลิ้งค์ไหนเสียบอกได้นะจ๊ะ^[]^

ขอให้ทุกทั่นโชคดีครับ ผมรอPMอยู่นะ

ปล.เนื่องจากนี้เป็นครั้งแรก ผมอณุึญาตให้ช่วยกันได้ในฐานที่พอเหมาะพอควรนะครับ
ปล2.เทพเจ้า Google อาจช่วยคุณได้
ปล3.แต่นาย GøøGle18940 ช่วยอะไรคุณไม่ได้ (หึหึ แอบแขวะ)

หากไม่เข้าใจตรงไหน หรือมีข้อร้องเรียนสามารถโพสลงบอร์ดได้เลยนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุง + เพิ่มความโหดของกิจกรรมให้มากขึ้นไปอีกนิด

ขอให้โชคดีครับ

ปล.โปรแกรมที่ต้องใช้ในการเล่นคือ Winzip 10.0 ขึ้นไป สามารถโลหดได้ที่ http://download.siamhrm.com/comment.php?dlid=2373
ปล2. เนื่องจากผมไม่สามารถแก้ไขข้อมูลภายในบอร์ดได้ (เพราะผู้อำนาจมีพี่กบคนเดียว) เมื่อถึงเวลา 13.00 น. ไฟล์ที่เหลือ อาจจะอยู่ในเรปล่างล่างนะครับ

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
กร็วก
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

Re: กิจกรรม: ไขรหัสอัจฉริยะ ไปกับ winzip
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-12-2009, 22:58:04 »

ลืมบอกรายละเอียดไปหน่อย คำถามจะไล่ตั้งแต่ ง่าย ไป ยาก ซึ่ง ในช่วงแรกจะเป็นคำถามเกี่ยวกับเกมอสุรา (เพื่อตอกย้ำว่านี้เป็นกิจกรรมในเกมอสุรา) ช่วงกลางจะเป็นคำถามทั่วไป และ วัดกำลังสมอง นิดหน่อย และช่วงสุดท้าย จะเป็นคำถามทั่วโลก กับ คำถามจิปาถะ ไร้แก่นสารนิดหน่อย

ขอให้ทุกทั่นโชคดีครับ

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

Re: กิจกรรม: ไขรหัสอัจฉริยะ ไปกับ winzip
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-12-2009, 23:13:45 »

เจอคำถามแรก บางคนเกือบสอึก Evil

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-12-2009, 23:16:39 »

คงไม่ใช่ไวรัสหรอกนะ  Evil
คำถามแรกอะไรวะเนี่ย..อ๊ากก!!!...  Shocked

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
UPCITY
Jr. Member
**

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-12-2009, 23:18:45 »

Smiley น่าสนุก  Smiley จะเริ่มละน้า...GO!

ปล.หวังว่าคงไม่มีไวรัสนะ

UPCITY
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-12-2009, 23:25:38 »

Shocked คำถามแรก ..สุดๆ  Shocked

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-12-2009, 23:38:10 »

ได้แล้ว นั่งไล่วันที่ตั้งแต่ 1-31 เลย 55+  laugh
ปล.ทำไมคำถามที่ 2 มันง่ายกว่าคำถามแรกอีก - -

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-12-2009, 23:43:55 »

ดีแล้วไง Evil

UPCITY
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-12-2009, 23:49:19 »

Cry ยากอ่ากว่าเราจะเล่นบทที่5  Cry

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-12-2009, 01:05:22 »

Evil Evil  จิ๊บๆ

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
กร็วก
Sr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-12-2009, 01:05:38 »

มาถึงตรงนี้กันแล้ว ทุกคนคงเข้าใจกติกากันแล้วสินะครับ โชคดีไป - -* ไฟล์ที่เหลือจะตามมาในวันพรุ่งนี้นะครับ

ส่วนเรื่องของรางวัล ตอนนี้ผมยังไม่ได้เตรียมอะไรไว้เลยและบางที อาจจะไม่มีรางวัลอะไรจะให้ด้วยหล่ะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงเลยครับ แต่ว่า จะพยายามหารางวัลมามอบให้แก่ผู้ชนะให้ได้แน่นอนครับ

ปล.วางใจได้ครับ ไม่มีไวรัสแน่นอน Evil

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Moderator
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-12-2009, 01:16:18 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 07-12-2009, 01:05:38
     มาถึงตรงนี้กันแล้ว ทุกคนคงเข้าใจกติกากันแล้วสินะครับ โชคดีไป - -* ไฟล์ที่เหลือจะตามมาในวันพรุ่งนี้นะครับ

ส่วนเรื่องของรางวัล ตอนนี้ผมยังไม่ได้เตรียมอะไรไว้เลยและบางที อาจจะไม่มีรางวัลอะไรจะให้ด้วยหล่ะครับ ต้องขออภัยอย่างสูงเลยครับ แต่ว่า จะพยายามหารางวัลมามอบให้แก่ผู้ชนะให้ได้แน่นอนครับ

ปล.วางใจได้ครับ ไม่มีไวรัสแน่นอน Evil
เล่นไม่เป้นแฮะ  Cry
สมทบทุนด้วยกล่องVIP30วัน รกคลังอยู่1กล่อง ไม่ค่อยได้เล่นแล้วเลยเอามาให้คนที่เล่นเกมดีกว่าจะมีประโยชน์มากกว่าอยู่กะเรา:laugh:
และมีกล่องเหรียญกิจกรรมที่ตากร็วกได้จากเราไง อีก 100เหรียญ ที่เรายังไมได้เดลให้ตากร๊วกไง
ปล. เซฟสวรรคนะ กล่องVIP30 1กล่องและเหรียญกิจกรรม100เหรียญอะที่สมทุบทุน
UPCITY
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-12-2009, 01:16:41 »

อ้างจาก: _OKCITY_ ที่ 07-12-2009, 01:05:22
Evil Evil  จิ๊บๆ

Shockedได้แล้วรึไง

อ้างจาก: กร็วก ที่ 07-12-2009, 01:05:38

รางวัล ไม่ต้องก็ได้ แค่เล่น ก็ สนุก แล้ว ความ"สนุก"นี่แหละคือรางวัล Smiley

กิตติภณ มโหฬารกิจ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-12-2009, 01:17:35 »

ผมโหลดมะได้อะ ใช้ orbid downloader
กดแล้วมันเด้งเป็นโหลด ตัวลิ้งเว็บ mediafile แทน
กิตติภณ มโหฬารกิจ
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-12-2009, 01:20:11 »

อ่า โหลดได้แล้วครับ มิต้องกังวล
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4