GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วานผู้ทราบโปรดบอก!!  (อ่าน 506 ครั้ง)
น้องหญิง
Newbie
*

วานผู้ทราบโปรดบอก!!
« เมื่อ: 06-12-2009, 17:51:57 »

Smiley Smiley วันนี้มีคำถามอีกแล้วค่ะ

คืออยากทราบว่า สกิลการขายของ และรับของ หาได้จากที่ไหนคะ

ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ  Cool Cool Cool
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: วานผู้ทราบโปรดบอก!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-12-2009, 17:57:06 »

ขายของ : ดอค (อยู่ที่สมาคมถุงเงิน ที่ฟอร์ท)

รับของ : ริชชี่ (อยู่ที่เดียวกับ ดอค)

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #2 เมื่อ: 06-12-2009, 18:03:50 »

^
^
เค้าเปลี่ยนเป็น ดอค แล้วหรอครับ  Huh?
--------------------------

อันนี้เป็นข้อมูลนานแล้วครับ  Smiley

ถ้าเค้าเปลี่ยน NPC แล้วดูสถานที่เฉยๆก็ได้ ยังไงก็ที่เดียวกัน  Evil

อ้างจาก: DaKanDa ที่ 23-03-2009, 21:51:56
    ๏` การงานขายของ `๏
    ไปที่ southern_fort/gold_guild
    โดยเดินทางจากเมือง southern_fort แล้วออกจุดแดงซ้าย จะเจอแมพ southern_fort/market

แล้วเดินไปตรงจุดเหลืองค่ะ

คุยกับ ก้อบลิน แบชฟูล ^^

คุยเสร็จแล้วจะได้รับกล่องสินค้าเพื่อที่จะนำไปส่งให้ ทิงกี้ ค่ะ

แล้วเราก็ออกเดินทางไปหา ทิงกี้ ที่เมือง southern_shire

พอส่งของให้ ทิงกี้ เสร็จแล้ว เราก็เดินทางกลับไปคุยกับ แบชฟูล

เลือกการงาน แล้วก๋ทำตามที่ แบชฟูล บอก
    แค่นี้ เพื่อนๆ ก็จะได้รับ ทักษะขายของ แล้วค่ะ

ทักษะตั้งร้านขายของ ก็จะสามารถอัพระดับได้ โดยการมาสอบเลื่อนขั้น

ทักษะตั้งร้านขายของ
    • ระดับ 1 : แบกะดิน ขายของได้ 3 ชนิด ราคาของแต่ละชิ้นไม่เกิน 50,000 บิลล่า
    • ระดับ 2 : รถเข็น ขายของได้ 5 ชนิด ราคาของแต่ละชิ้นไม่เกิน 100,000 บิลล่า
    • ระดับ 3 : พ่อค้า ขายของได้ 8 ชนิด ราคาของแต่ละชิ้นไม่เกิน 500,000 บิลล่า
    • ระดับ 4 : เถ้าแก่ ขายของได้ 12 ชนิด ราคาของแต่ละชิ้นไม่เกิน 1,000,000 บิลล่า
    • ระดับ 5 : เจ้าสัว ขายของได้ 10 ชนิด ราคาของแต่ละชิ้นไม่จำกัด

ทักษะตั้งแฟรนไชส์ (ผู้ที่มีทักษะตั้งร้านขายของระดับ 5 เท่านั้น)
    ความสามารถในการเปิดร้านขายของให้คนอื่น
    • ขายของได้ 3 ชนิด
    • ราคาของแต่ละชิ้นไม่เกิน 500,000 บิลล่า
    • ผู้ขายจะเสียภาษีให้เจ้าของแฟรนไชล์ 4%

เครดิต : じ GreenTea `☆   index_t15213.0.html

[/list]

ปล.พอดีผมไม่ได้เข้าเกมนานแล้เลยไม่ค่อยมั่นใจกับข้อมูลที่โพสต์อะครับ - -

Who am I...?
    นามใน Asura - คิล(คิว)
    นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
    แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
    นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
    แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
    ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
    !=ตัวป่วนบอร์ด=!
    Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-12-2009, 18:18:13 »

ขอมูลประดับสมอง การงานขายของไม่ต้องไปหาทิงกี้ที่ไหนไกลหรอก ที่เดธวอลเลย์ก็ชื่อทิงกี้^^ Evil Evil Evil
    ปล. จริงๆนะ ตอนนั้นเราไปขายขยะทิ้ง กลายเป็นส่งเควสขายของเยย ฟลุ๊คๆ Evil Evil Evil Evil

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
    ● ρєтсн™
    Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-12-2009, 18:19:46 »

อ้างจาก: ○•SLEEP..zZ•○ ที่ 06-12-2009, 18:03:50
    ^
    ^
    เค้าเปลี่ยนเป็น ดอค แล้วหรอครับ  Huh?
    --------------------------

เห้ย จำผิด =[]=

ขอโทดจ้า หน้ามันคล้ายกันอ่ะ =w=

แบชฟูลๆ

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
    ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
    pp
    Newbie
    *

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-06-2010, 21:13:02 »

รบกวนบอกคำตอบทักษะขายของ ทักษะที่ 5 หน่อยจิ ตอบไม่ถูกสักที เงินที่เก็บไว้หมดแล้ว ถ้าคราวนี้ตอบผิดอีก เลิกเล่นแล้ว
    ป้าย:
    หน้า: [1]