GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คห.ของผมกับเกมส์นี้(+)และอยากเสนอแนะ  (อ่าน 631 ครั้ง)
THEasdfasdf
Newbie
*

คห.ของผมกับเกมส์นี้(+)และอยากเสนอแนะ
« เมื่อ: 06-12-2009, 01:06:27 »

ผมเล่นเกมส์นี้เมื่อ 1 ปีที่แล้ว
กลับมาเล่นอีกทีก็ตอนนี้

ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไปหลายอย่าง

สิ่งที่อยากให้ปรับปรุงครับ
1. เลเวลของมอน มีผลต่อ การได้รับ exp ของผู้เล่น - อันนี้ถ้ารักผู้เล่นช่วยทำเป็นเหมือนเดิม (ปล.ผมอยากรู้จังใครเสนอไอเดียนี้ เพื่อให้ผู้เล่นเวลยากขึ้นหรอครับ หรือต้องการอะไร)
2. ปริมาณมอนน้อยไม่เพียงพอ - เช่นแมพสุสานแหล่งเวลของพระ

สิ่งที่รักและเทิดทูนอยากให้เป็นอย่างงี้ไปตลอด
1. เกมส์นี้ ไม่บอกอะไรเกี่ยวกับตัวสกิลหรือ มีแผนที่เกมส์ - ผมว่าเป็นสิ่งที่ท้าทายดี ต้องศึกษากันหน่อยถึงจะเล่นเกมส์อย่างมีความสุขได้ ไม่ใช่อัพตามๆกัน
2. PK ตีกันได้ ให้ความสมจริงดีนะ - ผมว่าการที่ทำอย่างงี้ มันแฝงไปด้วยศีลธรรมที่จะไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนถ้าไม่จำเป็น ดีครับ

เกี่ยวกับลานประลองนะครับ
ผมไม่ได้เข้านานแล้ว ไม่รู้ว่ายังเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า
ถ้าเป็นเหมือนเดิม ผมมีเรื่องอยากเสนอ
1. ในแมพลานประลอง ขอให้มีเขตปลอดภัยสำหรับพวกที่เพิ่งตายเกิดใหม่ครับ - พอจะทำได้ไหม ลองเอาไปคิดดูนะ

ส่วนปัญหาอีกเรื่องคือ
1. ของระดับพื้นฐานตกน้อยเกินไป - เช่น วุ้นเค็ม กระดูก ซี่โครง ได้ลดลงมาก (นี่ก็คห.จากคนที่เล่นมา 1 ปีก่อนนะ)

และปัญหาตุ๊กตาคำสาป
1. ให้พระใส่ได้ ตัดแคสเตอร์ออก - พระในอสุรา อยากให้เป็น concept ประมาณ ฆ่านักบู๊พอได้ และ ตายเพราะนักเวทเอาครับ

ที่ผมมาตั้งนี้เพื่อบอกให้ทราบและเสนอแนะ ไม่ได้มีเจตนามาตำหนินะครับ
สุดท้ายผมก็อยากบอกว่า เกมของพวกท่านได้ครองใจคนไทยหลายคนมากๆ ก็อยากให้ไม่ทิ้งผู้เล่น ให้สมกับเป็นเกมส์ของคนไทยด้วยครับ
ปล. อยากเสนอว่า ให้เกม นี้มีรับบริจาคเงินเข้ากองทุนทีมงาน (ให้บริจาคตามสมัครใจ อยากช่วยเหลือทีมงาน)
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: คห.ของผมกับเกมส์นี้(+)และอยากเสนอแนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-12-2009, 01:17:15 »

ระบบ exp ดีอยู่แล้วครับ แต่ปันหามันอยู่ที่ว่ามอนน้อน แมพน้อยเกินไปมากสำหรับระบบ exp นี้มันก็เลยมีคนไม่ชอบอยู่มาก

ต้องแก้โดยการเพิ่มมอนเตอร์เข้าไปอีกเยอะๆ แมพก็ด้วย ผมเวล90+ถ้าไม่อยู่กิลที่มีดันปราสาทอยู่ก็ไม่รู้จะไปเวลที่ไหนนอนจากจตุกร

ผีตาโขน หรือดันรกไฟฟอร์ท(อันนี้เสื่อเงินอีกเยอะด้วย ถ้าคนในตี้ไม่มีเงินก็ซวยไป)
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: คห.ของผมกับเกมส์นี้(+)และอยากเสนอแนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-12-2009, 01:42:07 »

อ้างจาก: ณัฐพนธ์ มโหฬารกิจ ที่ 06-12-2009, 01:06:27
ผมเล่นเกมส์นี้เมื่อ 1 ปีที่แล้ว
กลับมาเล่นอีกทีก็ตอนนี้

ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไปหลายอย่าง

1. เลเวลของมอน มีผลต่อ การได้รับ exp ของผู้เล่น - อันนี้ถ้ารักผู้เล่นช่วยทำเป็นเหมือนเดิม (ปล.ผมอยากรู้จังใครเสนอไอเดียนี้ เพื่อให้ผู้เล่นเวลยากขึ้นหรอครับ หรือต้องการอะไร)
2. ปริมาณมอนน้อยไม่เพียงพอ - เช่นแมพสุสานแหล่งเวลของพระ

สิ่งที่รักและเทิดทูนอยากให้เป็นอย่างงี้ไปตลอด
1. เกมส์นี้ ไม่บอกอะไรเกี่ยวกับตัวสกิลหรือ มีแผนที่เกมส์ - ผมว่าเป็นสิ่งที่ท้าทายดี ต้องศึกษากันหน่อยถึงจะเล่นเกมส์อย่างมีความสุขได้ ไม่ใช่อัพตามๆกัน
2. PK ตีกันได้ ให้ความสมจริงดีนะ - ผมว่าการที่ทำอย่างงี้ มันแฝงไปด้วยศีลธรรมที่จะไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนถ้าไม่จำเป็น ดีครับ

ผมไม่ได้เข้านานแล้ว ไม่รู้ว่ายังเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า
ถ้าเป็นเหมือนเดิม ผมมีเรื่องอยากเสนอ
1. ในแมพลานประลอง ขอให้มีเขตปลอดภัยสำหรับพวกที่เพิ่งตายเกิดใหม่ครับ - พอจะทำได้ไหม ลองเอาไปคิดดูนะ

1. ของระดับพื้นฐานตกน้อยเกินไป - เช่น วุ้นเค็ม กระดูก ซี่โครง ได้ลดลงมาก (นี่ก็คห.จากคนที่เล่นมา 1 ปีก่อนนะ)

1. ให้พระใส่ได้ ตัดแคสเตอร์ออก - พระในอสุรา อยากให้เป็น concept ประมาณ ฆ่านักบู๊พอได้ และ ตายเพราะนักเวทเอาครับ

ที่ผมมาตั้งนี้เพื่อบอกให้ทราบและเสนอแนะ ไม่ได้มีเจตนามาตำหนินะครับ
สุดท้ายผมก็อยากบอกว่า เกมของพวกท่านได้ครองใจคนไทยหลายคนมากๆ ก็อยากให้ไม่ทิ้งผู้เล่น ให้สมกับเป็นเกมส์ของคนไทยด้วยครับ
ปล. อยากเสนอว่า ให้เกม นี้มีรับบริจาคเงินเข้ากองทุนทีมงาน (ให้บริจาคตามสมัครใจ อยากช่วยเหลือทีมงาน)

ตอบแยกเป็นข้อๆ เลยนะครับ

-- ตรงนี้ได้คุยกับผู้เล่นและทีมงานเคยอธิบายสาเหตุไปแล้วนะครับ อย่างที่ คุณ Phone_momo บอกก็เป็นส่วนนึง สาเหตุส่วนนึงเกิดจาก

แต่เดิมมีคนเลเวลสูงแต่ไปกองที่เลเวลต่ำมากเกินและลากหมดแมพ ระบบนี้จึงดีขึ้นคือให้ผู้เล่นไปลุยกับมอนสเตอร์เลเวลใกล้เคียงกัน อาจจะขัดใจผู้เล่นเก่านะครับ แต่เราพยายามทำให้ดีที่สุด

2.ปริมาณมอนน้อยไม่เพียงพอ - เช่นแมพสุสานแหล่งเวลของพระ

--ทีมงานพยายามเพิ่มแมพให้เหมาะสมกับผู้เล่นให้มากที่สุดครับ สามารถไปลองเพิ่มเติมได้ในนรก ซึ่งทำออกมาเสร็จแล้ว 2 ดันเจี้ยนนะครับ

เป็นการแก้ไขแมพเก่าให้มีคุณค่ามากขึ้นและได้เพิ่มบอสลงไปด้วย และคาดว่าจะมา server หลักในอีกไม่นานนี้ครับ

-- แผนที่เกมและมอนสเตอร์ที่เหมาะสมต่อการเก็บเลเวลเคยลงข้อมูลให้แล้วครับ แต่มันหายไปพร้อมกับบอร์ดพัง โชคดีท่านคาราเมลกู้กลับมาได้ส่วนนึง ลองดูในแหล่งรวมข้อมูลนะครับ

ส่วนเรื่องสกิลอยากให้เป็นแนวทางที่ผู้เล่นเลือกอัพเองตามแนวทางของแต่ละคนมากกว่าไปกำหนดให้เค้าน่ะครับ และมันยังคงเป็นสเน่ห์ของเกมนี้!!

-- เรื่องนี้ไม่ขอออกความเห็นครับ  Evil Evil

-- แก้ไขให้เวลาเกิดจะมีดีเลย์ซักพักไม่ให้ตายน่ะครับ

-- ไปลองดันไฟสิครับ แล้วจะรู้ซึ๊งถึงความรวยจากการเอาขยะมาขาย ส่วนที่อื่นๆ มีคอนเซปต์ตามนี้ครับ

1.มอนไหนไว้เก็บเลเวล จะดรอปของพื้นฐานน้อยและขายได้ราคาน้อย

2.มอนไหนไม่ใช้เก็บเลเวล จะดรอปของพื้นฐานราคาแพงกว่า

ุ่ถ้าไม่เป็นไปตามนี้สามารถแจ้งมาได้เลยครับ

-- เรื่องนี้ทีมงานได้ชี้แจงไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ถึงการที่พระใส่ตุ๊กตามันทำให้โหดจนเกินคำบรรยาย

และสุดท้าย ขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอครับทีมงานพร้อมรับข้อเสนอทุกข้อและพร้อมที่จะนำไปปรับปรุง เพื่อให้ผู้เล่นเกิดความสนุกและพึงพอใจมากที่สุดครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-12-2009, 07:22:01 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 06-12-2009, 01:42:07
อ้างจาก: ณัฐพนธ์ มโหฬารกิจ ที่ 06-12-2009, 01:06:27

-- เรื่องนี้ทีมงานได้ชี้แจงไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ถึงการที่พระใส่ตุ๊กตามันทำให้โหดจนเกินคำบรรยาย

และสุดท้าย ขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอครับทีมงานพร้อมรับข้อเสนอทุกข้อและพร้อมที่จะนำไปปรับปรุง เพื่อให้ผู้เล่นเกิดความสนุกและพึงพอใจมากที่สุดครับ

--เสริมอีกนิดนึง เรื่องนี้สำหรับพระสายบู้ พอได้ หรือได้ดีทีเดียวเลยหละ  คือ สกิลในส่วนของคลาส 3 จะช่วยพระได้มากเลยทีเดียวจากสายโจมตี หรือแม้กระทั่งสายเวทด้วยกัน

ในบางสกิล ยังสามารถบังคุณจากคู่ต่อสู้ ทำห้เขาไม่สามารถคลิกชื่อโจมตีได้ สกิลโจมตีหมู่ เดียว แบบอื่นๆอีก  ไหนจะพระสายกายอีกหละ  ผมว่าถ้ายังใช้ตุกตาได้อีกก็เหตผลตามท่าน

coalapanda บอกข้างต้นแหละคับ *-*

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-12-2009, 14:14:16 »

ดันไฟรวยจริงๆขอบอก แต่มันเป็นวีอะเข้าข้างในไม่ได้เซงเลย Cry Cry Cry

กำลังปรับปรุง
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-12-2009, 15:24:29 »

พระส่ตุ๊กจา มืด+แสงมันตีกันงิ ไม่เหมาะๆ- -
ปล.สุสานมอนน้อยตรงไหน ปล่อยทิ้งไว้สัก 5 นาทีดูดิ แล้วมาดู แทบกระอักเลือด- -

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-12-2009, 16:06:27 »

อ้างจาก: LørD DøT@ ที่ 06-12-2009, 14:14:16
ดันไฟรวยจริงๆขอบอก แต่มันเป็นวีอะเข้าข้างในไม่ได้เซงเลย Cry Cry Cry
แต่มอนในดันไฟโจมตีเวทย์(ยกเว้นนักดาบโครงกระดูก/ปิศาจโครงกระดูก)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
THEasdfasdf
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-12-2009, 18:43:01 »

ช่วยยกตัวอย่างเกี่ยวกับ concept ที่ว่า
"1.มอนไหนไว้เก็บเลเวล จะดรอปของพื้นฐานน้อยและขายได้ราคาน้อย

2.มอนไหนไม่ใช้เก็บเลเวล จะดรอปของพื้นฐานราคาแพงกว่า"

ให้ชัดเจนหน่อยได้มั้ยครับ(เอาให้สมจริงเลยนะ ไม่เข้าใจครับ)
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-12-2009, 19:38:20 »

อ้างจาก: ณัฐพนธ์ มโหฬารกิจ ที่ 06-12-2009, 18:43:01
ช่วยยกตัวอย่างเกี่ยวกับ concept ที่ว่า
"1.มอนไหนไว้เก็บเลเวล จะดรอปของพื้นฐานน้อยและขายได้ราคาน้อย

2.มอนไหนไม่ใช้เก็บเลเวล จะดรอปของพื้นฐานราคาแพงกว่า"

ให้ชัดเจนหน่อยได้มั้ยครับ(เอาให้สมจริงเลยนะ ไม่เข้าใจครับ)

สมมุตินะ
1.จตุกร เวลดี แต่ทุนที่ได้มาแต่ละรอบ แทบไม่คุ้มกับที่ต้องเสียไป(ค่ายา/ค่ารถไฟถ้าไปเรียนสกิล)
2.บ่อเห็ด มอนตีแรงโคตรรรร ไปแต่ละรอบแทบกระอักเลือด แต่ของที่ดรอปราคาแพง-แพงมาก ได้ชั่งโมงละหลายแสน
แบบนี้ไง woon woon woon woon

IiIiI-BaNk-IiIiI
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-12-2009, 19:58:10 »

แล้วแมพดันภูเขาไฟที่เดททำไมไม่มีคนเลยอ่ะหรือแมพนี้ไม่จำเป็น (เห็นได้ชัดว่าไม่มีอาชีพไหนเหมาะในการเก็บเวลที่นี่) แล้วแมพใหม่ที่ฟอดที่เสียค่าเข้า50000บิลล่า ขอเสนออย่างนึงนะถ้านับเป็นเวลาน่าจะดีกว่านี้เหมือนใต้ปราสาท แลคหลุดเข้าเกมออกมาข้างนอกเฉย เสียตังฟรี

Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-12-2009, 20:08:45 »

อ้างจาก: IiIiI-BaNk-IiIiI ที่ 06-12-2009, 19:58:10
แล้วแมพดันภูเขาไฟที่เดททำไมไม่มีคนเลยอ่ะหรือแมพนี้ไม่จำเป็น (เห็นได้ชัดว่าไม่มีอาชีพไหนเหมาะในการเก็บเวลที่นี่) แล้วแมพใหม่ที่ฟอดที่เสียค่าเข้า50000บิลล่า ขอเสนออย่างนึงนะถ้านับเป็นเวลาน่าจะดีกว่านี้เหมือนใต้ปราสาท แลคหลุดเข้าเกมออกมาข้างนอกเฉย เสียตังฟรี
สายที่มีกันเวทย์เยอะๆไง แคสเตอร์คลาส/เรนเจอร์คลาส หรือโซลเบลดมาสเตอร์ woon woon woon

ZEAI2A
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-12-2009, 23:47:55 »

มีสิ่งหนึ่งที่อยากเสนอเกี่ยวกับใต้พิภพที่เปิด pk แล้วอ่ะ

ถ้าไม่ใช่ในลานประลองแต่เป้นพื้นที่เก็บเลเวลแบบปกติ

ช่วยทำให้การ pk เป็นเหมือนการแลกเปลี่ยนไอเท็มได้มั้ย

คือมีการเสนอและกดตกลงกันก่อน เหมือนแนวท้าประลอง

เจอพวกนิสัยไม่ดีก็ไม่ไหวนะ เลเวลเยอะๆ เทพๆ ซะป่าว

ดักรอหน้าวาร์ปออกแม๊พเมือง เราก็เพิ่งไปเปิด pk มา

เพื่อต้องการค่าประสบการณ์คูณ 4 เลเวลก็เพิ่งจะ 20 กว่าๆ

เจอพวก 70+ รอฆ่าอย่างงั้นประจำก็ไม่ไหวนะ อยากเลิกเล่น

เพราะเลเวลน้อยๆ อย่างผมมันก็จำกัดพื้นที่เก็บเลเวลนะ

แต่พวกเขามายึดมาจองกันแบบนี้ ผมก็ไม่รู้จะเล่นยังไงเหมือนกัน

ยังไงก็ฝากเรื่องด้วยละกัน
Flap jack
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-12-2009, 12:52:51 »

-- ตรงนี้ได้คุยกับผู้เล่นและทีมงานเคยอธิบายสาเหตุไปแล้วนะครับ อย่างที่ คุณ Phone_momo บอกก็เป็นส่วนนึง สาเหตุส่วนนึงเกิดจาก

แต่เดิมมีคนเลเวลสูงแต่ไปกองที่เลเวลต่ำมากเกินและลากหมดแมพ ระบบนี้จึงดีขึ้นคือให้ผู้เล่นไปลุยกับมอนสเตอร์เลเวลใกล้เคียงกัน อาจจะขัดใจผู้เล่นเก่านะครับ แต่เราพยายามทำให้ดีที่สุด

ทำไมไม่ทำให้ คนเวลน้อย ตีเวลเยอะได้อะ มันได้ ครึ่งนึง หรือ ไม่ได้เลยอ่า

รณรงค์ ให้คนไทยเลิก "ใช้ภาษา วิบัติ"[/size]
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-12-2009, 15:25:27 »

อ้างจาก: IiIiI-BaNk-IiIiI ที่ 06-12-2009, 19:58:10

มันมีเป็นช่วง ๆ ด้วยค่ะ ไม่ใช่ว่าแมพนั้นไม่มีใครไปนะคะ อย่างเวลาที่เราไปทีไร ม่อนไม่มีทุกทีเลย

เลือกเวลาไปตรงกับใครบ้างไม่รู้ แต่ไม่สามารถเวล หรือ หาของได้เพราะม่อนน้อยมากค่ะ ดังนั้น เราจะสรุปว่า

แมพนี้ไม่จำเป็น ไม่มีใครไปเวล หรือหาของที่แมพนั้น ไม่ได้อย่างเด็ดขาดค่ะ เพราะไปทีไร ไม่เจอม่อนมากนัก เจอแต่ผู้เล่นอ่ะ

วิ่งกันให้ครึ่ก  ส่วนดันเจี้ยนเหมืองลึกลับที่ฟอรท แจ้งให้ทีมงานปรับค่าเข้าแล้วให้เป็นบัพเวลาค่ะถ้าบัพอยู่ก็เข้าฟรีต่อได้อีก

ในส่วนนี้ ลินต้องขออภัยที่ยังไม่ได้ไปดูว่าปรับตามนั้นหรือยังนะคะเพราะแจ้งแล้ว แต่ยังไม่ตรวจสอบการปรับปรุง

แต่ว่าแมพเหล่านี้ ยังเน้นการไปเป็นก๊วน หรือ ปาร์ตี้อยู่ค่ะ ส่วนแมพที่ลุยเก็บเวลเดี่ยว แว่วว่ากำลังทำอยู่ยังไงก็รอดูผลงานกันต่อไป

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ป้าย:
หน้า: [1]