GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเหตุผลที่เพื่อนๆเราหลายคนพูดคำหยาบ  (อ่าน 375 ครั้ง)
จอมมาร
Jr. Member
**

มาดูเหตุผลที่เพื่อนๆเราหลายคนพูดคำหยาบ
« เมื่อ: 01-12-2009, 17:42:22 »

อ้างจาก: • Porsche_ • ที่ 30-11-2009, 17:20:42
อิ  ~แล้วไง~  นี่บ้ารึป่าว
เอ่อ  ต้องการจะสื่ออะไรหรอ
ไปเรียนภาษาไทยใหม่ไป หรือว่างๆ เอาเวลาไปพัฒนาสมองตัวเองดีกว่านะจ้ะ
เผื่อชะนีเผือกอย่างเธอ มันจะได้ฉลาดขึ้นในทางที่วัฒนะ
อ่านแล้วตีศัพท์ไม่ออกหรอ  โห ตอบไรมาเนี่ย
ฟังไม่ได้ศัพท์แล้วจับไปกระเดียด  ซะงั้น
แล้วว่าการศึกษาไม่ได้พัฒนา  บลา ๆๆ ...
ฮ่ะๆ  ชั้นพูดคำว่า  กรู  แล้วมันยังไง
บรรพบุรุษเคยใช้แต่โบราณกาลนะจ้ะ 
เออ  ฝากถึงคุณ(สลัม)บอมเบ อะไรนี่ด้วยอะ
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสันดาน  เนี่ยงั้นก็ ..
บรรพบุรุษพูดคำว่า กรู / มรึง ฯลฯ  บลาๆๆๆ ..
เท่ากับว่า  ส่อสันดานถึงรุ่นบรรพบุรุษเลยไหมคะ
เอ๊ เค้าใช้ว่าแต่สมัยไหนน๊า  พ่อขุนรามป่ะ
ถ้าคุณไม่ได้เป็นกระเหรี่ยง  หรือหลังเขา หรือพวกไร้สันชาติเนี่ย
ก็คงจะสืบสันดานเดียวกันเนอะ   ใช่ป่ะ  คุคุ

เหตุผลนี้ใช้จิงหรอ ถ้าใช้ผมอยากรู้จักชื่อโรงเรียนของคุณ • Porsche_ • จิงๆ
เอาของสูงมาพูดเล่นแบบนี้ แผ่นดินที่คุณอยู่ไม่สำนึกบ้างหรอ
และผมก็คิดว่าคุณกล้ามากที่ พูดเชิงตำหนิพ่อขุนรามคำแหงมหาราช

สงสารก็แต่คุณ แล้วไง  Winkไปทำอะไรเขาไว้เขาถึงได้ด่าคุณแบบนี้ Evil

Winkจอมมารอ้อนตีน Wink
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

Re: มาดูเหตุผลที่เพื่อนๆเราหลายคนพูดคำหยาบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-12-2009, 18:06:45 »

ไม่เป้นไรหรอกเราไม่ถือ ตัวกิงไก่เห่าได้หรอก

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

Re: มาดูเหตุผลที่เพื่อนๆเราหลายคนพูดคำหยาบ
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-12-2009, 18:30:23 »

อ้างจาก: ~แล้วไง~ ที่ 01-12-2009, 18:06:45
ไม่เป้นไรหรอกเราไม่ถือ ตัวกิงไก่เห่าได้หรอก
- -*  ไม่โกรธ หรอครับ ว่าซะขนาดนั้น ใจเย็นนะเนี่ย ดีๆ  Evil

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-12-2009, 18:32:13 »

อ้างจาก: อะยะหวา~* ที่ 01-12-2009, 18:30:23
อ้างจาก: ~แล้วไง~ ที่ 01-12-2009, 18:06:45
- -*  ไม่โกรธ หรอครับ ว่าซะขนาดนั้น ใจเย็นนะเนี่ย ดีๆ  Evil

เราเป็นยอดคน Evil

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
‘-::-The_Silver"-"DrAgOn-:-KiNg-::-’ Silvê®B®ON Za
Full Member

ผมเด็ก อ.บ.(อนุบาล)1คับมีไรติดต่อรร. เด็กปยอ.

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-12-2009, 19:09:27 »

อ้างจาก: •๏•=ลิง=•๏• ที่ 01-12-2009, 17:42:22
อ้างจาก: • Porsche_ • ที่ 30-11-2009, 17:20:42
ไปเรียนภาษาไทยใหม่ไป หรือว่างๆ เอาเวลาไปพัฒนาสมองตัวเองดีกว่านะจ้ะ
เผื่อชะนีเผือกอย่างเธอ มันจะได้ฉลาดขึ้นในทางที่วัฒนะ
อ่านแล้วตีศัพท์ไม่ออกหรอ  โห ตอบไรมาเนี่ย
ฟังไม่ได้ศัพท์แล้วจับไปกระเดียด  ซะงั้น
แล้วว่าการศึกษาไม่ได้พัฒนา  บลา ๆๆ ...
ฮ่ะๆ  ชั้นพูดคำว่า  กรู  แล้วมันยังไง
บรรพบุรุษเคยใช้แต่โบราณกาลนะจ้ะ 
เออ  ฝากถึงคุณ(สลัม)บอมเบ อะไรนี่ด้วยอะ
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสันดาน  เนี่ยงั้นก็ ..
บรรพบุรุษพูดคำว่า กรู / มรึง ฯลฯ  บลาๆๆๆ ..
เท่ากับว่า  ส่อสันดานถึงรุ่นบรรพบุรุษเลยไหมคะ
เอ๊ เค้าใช้ว่าแต่สมัยไหนน๊า  พ่อขุนรามป่ะ
ถ้าคุณไม่ได้เป็นกระเหรี่ยง  หรือหลังเขา หรือพวกไร้สันชาติเนี่ย
ก็คงจะสืบสันดานเดียวกันเนอะ   ใช่ป่ะ  คุคุ

เหตุผลนี้ใช้จิงหรอ ถ้าใช้ผมอยากรู้จักชื่อโรงเรียนของคุณ • Porsche_ • จิงๆ
เอาของสูงมาพูดเล่นแบบนี้ แผ่นดินที่คุณอยู่ไม่สำนึกบ้างหรอ
และผมก็คิดว่าคุณกล้ามากที่ พูดเชิงตำหนิพ่อขุนรามคำแหงมหาราช

สงสารก็แต่คุณ แล้วไง  Winkไปทำอะไรเขาไว้เขาถึงได้ด่าคุณแบบนี้ Evil
เจ้าของกระทู้ปันยาอ่อนหรอ
ไ อ้แล้วไงนี่มันปั้มกระทู้อย่างเดียว แล้วมันหยาบคุณก็เข้าข้างมัน ประเภทฝ่ายเดียวกันไง
ปั้มกระทู้แล้ว โดนด่าลี่ยนชื่อ บอกลายเซ็น มันก็หน้าด้านเปลี่ยนลายเซ็น
ก่อนจะลงขี้ๆ อะไรหัดดูให้ครบทุกกระทู้ อย่า ... ให้มากนะครับ
ทีแมร้งหยาบคุณไม่เอามาหละ ทีคนอื่นหยาบใส่มัน กลับเอามาลง

จอมมาร
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-12-2009, 19:26:00 »

อ้างจาก: ‘-::-The_Silver"-"DrAgOn-:-KiNg-::-’ Silvê®B®ON Za ที่ 01-12-2009, 19:09:27
อ้างจาก: •๏•=ลิง=•๏• ที่ 01-12-2009, 17:42:22

เจ้าของกระทู้ปันยาอ่อนหรอ
ไ อ้แล้วไงนี่มันปั้มกระทู้อย่างเดียว แล้วมันหยาบคุณก็เข้าข้างมัน ประเภทฝ่ายเดียวกันไง
ปั้มกระทู้แล้ว โดนด่าลี่ยนชื่อ บอกลายเซ็น มันก็หน้าด้านเปลี่ยนลายเซ็น
ก่อนจะลงขี้ๆ อะไรหัดดูให้ครบทุกกระทู้ อย่า ... ให้มากนะครับ
ทีแมร้งหยาบคุณไม่เอามาหละ ทีคนอื่นหยาบใส่มัน กลับเอามาลง

ขอโทดน่ะครับ เข้าใจอะไรผิดหรือป่าว กรุณาดูหัวข้อด้วยครับผม

Winkจอมมารอ้อนตีน Wink
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-12-2009, 20:38:06 »

พี่เเป้งเค้า อนุรักภาษาไทย(สมัยนั้น)ครับ

NeeD not to know

Undying
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-12-2009, 21:33:18 »

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-12-2009, 22:16:06 »

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Vii ,,*
Sr. Member

ลองตัดสั้นดู *

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-12-2009, 23:47:54 »

อ้างจาก: ด.ช. อัลโกบาเลโน่ ที่ 01-12-2009, 20:38:06
พี่เเป้งเค้า อนุรักภาษาไทย(สมัยนั้น)ครับ

Evil Evil

เหนด้วยยนะเต้ยย
555+
ป้าย:
หน้า: [1]