GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: คริคริแต่งกลอนมาอีกรอบครับผม^^ช่วยอ่านหน่อยน่ะครับ  (อ่าน 606 ครั้ง)
!!!_ • D O R A € M O N •_!!!<<PoPpApZ>><<^^ป๊อบแป๊บงับผม^^>>
Full Member

หัวหน้าสมาคม !!!_• D O R A € M O N •_!!! ครับผม^^

คริคริแต่งกลอนมาอีกรอบครับผม^^ช่วยอ่านหน่อยน่ะครับ
« เมื่อ: 29-11-2009, 17:05:39 »

ณ  เมืองอสุรา......

ณ วันหนึ่งในดินแดนอันแสนสุข
ผู้คนเดินพลุกพล่านประสานเสียง
ขายอันโน้นรับอันนี้กันพร้อมเพรียง
ไม่ขาดเสียงเจี้ยวจ้าวดังกังวาล   (บทนี้หมายถึงในตลาดน่ะครับ)

ริมทะเลคลื่นซัดกระทบฝั่ง
ดังเป็นครั้งเป็นครามิขาดเสียง
มีปราสาทหลังใหญ่อยู่ข้างเคียง
คนเดินเรียงมาแวะเวียนแทบทุกวัน  (บทนี้หมายถึงเมืองเรดคริฟน่ะครับ)

เมืองใหญ่โตโอฬาร์มหาศาล
โบสถ์วิมารอยู่ท้างขวามิห่างเหิน
ทางซ้ายมีร้านตัดผมตัดแต่งเพลิน
ข้างล่างเชิญสู่สมาคมนักเวทเอย (บทนี้หมายถึงเมืองเซาท์เทิร์นฟอทน่ะครับ)

เหล่าผู้เริ่มเล่นใหม่ไม่หลีกเลี่ยง
พร้อมกับเสียง(พาเวลหน่อยพี่,ขอตังหน่อยพี่)พูดคุยกันไม่ขาดสาย
มอนก็อ่อนเก็บเลเวลได้สบาย
แล้วทำไมไม่ลองมาเที่ยวชมเอย (บทนี้หมายถึงเมืองเซาท์เทิร์นไชร์น่ะครับ)

คริคริคริ

เพิ่งแต่งสดๆๆเลยครับไม่ได้คิดมาก่อนคิดได้กะพิมเลย
ลองอ่านดูและกันน่ะครับ
กลอนแต่ละบทไม่ได้ต่อกันน่ะครับ เป็นบทๆ

ฝึกไว้ครับเด๋วผมจะไปแข่งแต่งกลอนคริคริคริ
จาชนะเปล่าน้ออ

เด๋วครั้งหน้าแต่งเกี่ยวกับอาชีพให้แล้วกันน่ะครับ

minmintz
Sr. Member

........นานๆทีจะโผล่มา.....(I am coming back ver.).....

Re: คริคริแต่งกลอนมาอีกรอบครับผม^^ช่วยอ่านหน่อยน่ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-11-2009, 17:10:05 »

สุดยอด.........แต่งได้ไงอ่ะ...........นี่คือเสียงของคนส่วนมาก..........................ถูกมะ....................

PS.พาออกทะเล

........โอ้วววววว........เลือดเหล็กไหลได้ตื่นขึ้นแล้ว!!!!!!!.......
KORA'z
Jr. Member
**

, Annoying !*

Re: คริคริแต่งกลอนมาอีกรอบครับผม^^ช่วยอ่านหน่อยน่ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-11-2009, 17:13:36 »

แต่งเก่งแฮะ  Smiley

Open up ! Open up some Happiness ^^

!!!_ • D O R A € M O N •_!!!<<PoPpApZ>><<^^ป๊อบแป๊บงับผม^^>>
Full Member

หัวหน้าสมาคม !!!_• D O R A € M O N •_!!! ครับผม^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-11-2009, 17:14:25 »

ว้าวๆๆๆถ้าชอบจามาแต่งให้บ่อยๆน่ะครับผม

Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-11-2009, 18:06:34 »

อย่าเพิ่งตก

ให้คนอ่านก่อน

อ่านแล้วช่วยออกความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับผม

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-11-2009, 18:21:28 »

อ้างจาก: !!!_ • D O R A € M O N •_!!!<<PoPpApZ>><<^^ป๊อบแป๊บงับผม^^>> ที่ 29-11-2009, 18:06:34
อย่าเพิ่งตก

ให้คนอ่านก่อน

อ่านแล้วช่วยออกความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับผม

อ่านนานแล้ว ไม่รู้จะเม้นอะไรดี - -
โดยรวมแล้ว OK ใช้ได้
ลองแต่งกลอนเผาทีมงานหน่อยสิ Evil

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-11-2009, 19:34:31 »

พอดีมะใช่ ครูภาษาไทย ไม่รู้จา วิจารไงดี

แต่ผมว่า เพาะดีนะครับ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-11-2009, 21:10:21 »

ลองนิสนึง หึๆ Evil

ทีมงานนั้นเเสนจะดี             ให้ระบบ exp เเก่ผู้เล่น

เก็บเลเวลเลือดตากากกระเซ็น     โอ้จีเอ็มเอาระบบออกไปที

--------------------------------------------------------

เเต่งไปได้สุดยอดมาก ตรงเป๊ะกับชีวิตอสุรา Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-12-2009, 10:51:17 »

ช่วงนี้ยังไม่ค่อยว่างเลยอ่าครับ
เด๋วว่างๆจามาแต่งให้อีกน่ะครับ
บ๊ายบาย

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-12-2009, 10:59:03 »

แบบนี้ถ้ามีการบ้านแต่งกลอนผม PM ไปให้ช่วยแต่งได้มินิ

Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-12-2009, 12:01:21 »

คริคริได้ครับผมแต่ต้องอยู่ที่ว่าผมจาเข้ามาบ่อยอ่ะเปล่า Smiley Smiley

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-12-2009, 12:05:38 »

ว้าวววๆๆๆ แต่งเก่งจังเลย อยากแต่งได้มั่งจัง รัก

Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-12-2009, 15:18:21 »

แปะ แปะ แปะ เจ๋งดีครับ
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-12-2009, 15:19:49 »

เก่งอ่ะ แต่งได้ไงเนี่ยสุดยอด Smiley

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

ป้าย:
หน้า: [1]