GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: กดเข้าเกมแล้วค้าง ช่วยทีนะ มาอ่านอาการ ก่อน  (อ่าน 571 ครั้ง)
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

กดเข้าเกมแล้วค้าง ช่วยทีนะ มาอ่านอาการ ก่อน
« เมื่อ: 28-11-2009, 10:57:41 »

Sadคือ พอผม กด รูป เกมอสุรา  เพื่อเล่น ปั้บเกมมันก็ขึ้นมา มีข้อมูลสถานะ เซิฟเวอร์ ต่างๆ มันขึ้นว่ากำลังติดต่กับเซิฟเวอร์ ทั้นใด  Shockedนั้น มัน ก็ ค้าง... Embarrassed  ทั้งๆที่ ปุ่มเริ่มเกมส์ ยังกด ไม่ได้ โปแกรม ค้างไปเลย  Cry   

ผมก็ลองตัดเน็ต แล้วเข้าเกมใหม่  ทันใดนั้น Shocked  ได้แหะ Smiley  ก็กดปุ่มเริ่มเกมได้ กรอกไอดี พาสเวิด รหัสผ่านพิเศษ แล้วต่อเน็ต ใหม่   ใช่    มันขึ้น กำลังรองรับข้อมูลจากเซิฟเวอร์   แล้วก็   ค้าง....  Shocked    อีกแล้ว    Cry

ไม่ย่อท้อ  Angry ยังหาวิธี ต่อไป ลองค้น ใน กูเกิ้ล  เค้าบอกว่าให้กด สเปซบา ค้าง แล้วก็ ดับเบิลคลิกเกม   เหมือนจะราบลื่น

มันโผล่มาถึงตอนเลือกเซิฟ ก็เลือก  ใต้ภิภพ กรอก อดี พาส รหัสผ่านพิเศษ กด มันก็ ขึ้น กำลัง รองรับข้อมูลจากเซิฟเวอร์  แล้วก็  ค้าง อีก แล้ว ละ Cry

ค้างแบบ กดออก โปรแกรม ต้องกด end now อะ   

ปกติมันไม่เคยเป็น แบบนี้เลย 

ลอง รอ ตั้งนาน ก็ไม่ ได้   Embarrassed

ลบ ลง ใหม่  ก็ไม่ได้ อีก     Cry

ไม่เคยเป็นมาก่อน  เน็ตก็ใช้ได้ ปกติ

จึงอยาก จะถามว่า   Huh? เซิฟเวอร์ มีปัญหา หรือป่าว ครับ   woon  แล้วก็ อยากให้ ช่วย หา วิธีแก้ให้หน่อย อยากเล่น จิงๆ เป็นมาสองวันแล้ว ครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ       Wink

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

Re: กดเข้าเกมแล้วค้าง ช่วยทีนะ มาอ่านอาการ ก่อน
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-11-2009, 11:00:05 »

เคยเล่นที่โรงเรียน ก้อเปงแบบนี้อ่าค่ะ
ไปที่ Run แล้วพิมพ์ ping 192.168.1.1 -t ดูค่ะ

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

Re: กดเข้าเกมแล้วค้าง ช่วยทีนะ มาอ่านอาการ ก่อน
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-11-2009, 11:16:33 »

ถ้าตอนใส่รหัสแล้วมันค้างแปลว่ารหัสผิด

FOOFA
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-11-2009, 11:21:59 »

เอ่อ ของ คุณ ที่ให้ พิม run มัน ขึ้น    ping 192.168.1.1 byte 32 ttl 64

อา เนี่ย ครับ   ขึ้นมา แบบเดียว แถวยาว เปน ทอดๆ เลย  เอ่อ  มัน ทำ อะไรได้หรอครับ ไม่รู้ จิงๆ   Sad
ส่วน  ของ คุณ เกรียน มาสเตอร์

รหัสไม่ผิดแน่ครับ เพราะ มัน ขึ้น กำลังรองรับข้อมูลจากเซิฟเวอร์ แล้ว     มันค้างตรง คำ นี้อะคับค้าง ทั้งโปรแกรม
 ไม่

ขอบคุณ มากๆ ครับ Wink
FOOFA
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-11-2009, 12:54:16 »

ขอขุดหน่อย นะ Wink
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-11-2009, 13:32:41 »

ลองโหลดแล้วลงเกมใหม่ยัง

FOOFA
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-11-2009, 13:50:06 »

แล้วครับ   ลบ ลงใหม่ เลย อะ
 Cry
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-11-2009, 13:50:16 »

ถ้าไม่มาจากเน็ต ก้น่าจะมาจากเซิร์ฟ(ส่วนมากเป็นที่เน้ต วันนั้นอารมณ์เสียชิบ อยากไปโดดถีบบริษัทิเน็ต)
ปล. รอก่อนครับ แ
แปปๆก็น่าจะขึ้น แต่ถ้ามันไม่ขึ้นว่า กำลังรอรับข้อมูลจากเซิร์ฟเวอร์ แล้วขึ้นหน้าเลือกตัวละคร ก็ต้องขึ้น คุณถูกตัดออกจากเซิร์ฟเวอร์ Evil Evil Evil

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
FOOFA
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-11-2009, 14:21:33 »

มัน ค้างไปเลย ครับ กด  ctrl  alt del   มันก็ ขึ้นว่า not  runing เลยครับ  รอนานๆ มาก เน็ต ก็ไว ปกติ ดี นะ คับ Cry  กำลัง โหลด ใหม่ ถ้าไม่ได้

ลง วินโดวส์ ใหม่ ล้างเครื่องเพื่อ  อสุรา  ที่รัก ของผม   Angry
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-11-2009, 16:23:46 »

สู้ต่อไป Wink

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
ป้าย:
หน้า: [1]