GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เเอสเเซสซินกับชาร์ปชูตเตอร์อันไหนดี  (อ่าน 1590 ครั้ง)
-Al0ne_zZ
Newbie
*

I'm==> Bon <==

เเอสเเซสซินกับชาร์ปชูตเตอร์อันไหนดี
« เมื่อ: 23-11-2009, 04:21:00 »

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

-Al0ne_zZ

SV.PK
-Al0ne_zZ
Newbie
*

Re: เเอสเเซสซินกับชาร์ปชูตเตอร์อันไหนดี
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-11-2009, 04:25:08 »

แนะนำทีจ้า Smiley Smiley Smiley

-Al0ne_zZ

SV.PK
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: เเอสเเซสซินกับชาร์ปชูตเตอร์อันไหนดี
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-11-2009, 04:31:53 »

ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนว่า ทั้ง 2 อาชีพ เป็นสายอาชีพเดียวกันคือเรนเจอร์คลาส
จะเน้นที่การหลบหลีกและโจมตีโดยอาศัยความแรงของโป๊ะเช๊ะเป็นหลักนะครับ

หาข้อมูลได้จากบอร์ดอาชีพ http://forum.asura.in.th/index.php?board=24.0
ส่วนตัวแล้วผมเล่นทั้ง 2 อาชีพนี้แล้ว แต่หลักๆเล่นชาร์ปมากกว่า
ความเก่งและความเด่นแตกต่างกันคนละแบบขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัว
ในความคิดของผม แอสเด่นด้านการโป๊ะเช๊ะที่หลายคนเห็นแล้วอึ้ง อาจมีค่าพลังโจมตในช่องเบา แต่เวลาโป๊ะใช่ย่อย
แอสทำความแรงโป๊ะ 350-400+ สบายๆ(หรือป่าวหว่า^^~)
แถมยังโจมตีแบบ 2 มือถ้าต่อเนื่องตัน 216 จะคล้ายๆกับเบลดที่โจมตี 2 มือ ความแรง 2 เท่า โดยประมาณ แถมเร็วอีกต่างหาก
พอดีไม่ค่อยสันทัดเรื่องแอส ขอหยิบยืมข้อมูลบ้างนะ ตามนี้เลย http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31590.0

ชาร์ป เน้นสเตปดีดี ยิงไปเรื่อยๆ เปลืองลูกนิดหน่อย แต่ก็เร้าใจใช้เล่น
มี 2 สายให้เลือกเล่น สายยิงแรงและสายยิงเร็ว
ซึ่งแต่ละสายมีอีกหลายแนวทางให้เลือกเล่น ถ้าเน้นเก็บเวลแนะนำสายยิงเร็ว ถ้าเน้นเอามันยิงโหด pvp war แนะนำสายยิงแรง
ติดตามอ่านรายละเอียดที่ข้อมูลนี้ครับ http://forum.asura.in.th/index.php?board=24.0

ปล.1 ไม่มีอาชีพไหนดีกว่าอาชีพไหน เพราะแต่ละอาชีพ มีความสามารถคนละแบบมีจุดเด่นจุดด้อยคนละด้าน
ปล.2 ถ้าเลือกที่จะเล่นก็ควรรักที่จะเล่นในอาชีพนั้นๆ
ปล.3 หาแนวทางเป็นของตัวเอง อย่าเน้นว่าต้องเก่งกว่าคนอื่น
ปล.4 สเต็ปดีมีชัยไปกว่าครึ่ง
ปล.5 แอสสีม่วง ชาร์ปสีเขียว

รัก รัก รัก รัก รัก

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-11-2009, 04:37:51 »

อ่ออีกเรื่อง ที่อยากแนะนำคือ เรื่องราคาของ ของสวมใส่ต่างๆ
ของแอสกะชาร์ปเทียบกันตัวต่อตัว แอสนำอยู่นิดๆ

ถ้าเอาแบบ full option แอสนำอยู่ 1-2 ช่วงตัว
เพราะอาวุธมี 2 อัน แถมถ้าเอาโหดๆก้แพงใช่เล่น
พวกของสวมใส่อื่น จะคล้ายๆกันเนื่องด้วยอยู่สายอาชีพเดียวกัน
จะต่างกันก็ตรงอาวุธนี่แหละ

เขี้ยวพยัค มีดพยัค ล้วนแต่แพงๆทั้งนั้นถ้าออฟดีดี แต่เจอของชาร์ปเข้าไป ศรปีกอัคนี ราคาก็พอกัน แต่กว่าจะใส่ได้ต้องเวล 79 เหนื่อยอยู่
แต่ชาร์ปใช้ธนูขายร้าน ตามเวล ก็แรงพอตัวนะ ใช้นูมายาก็ดี ยิงไปดูดเลือดไป เรื่อยๆมาเรียงๆ

ส่วนแอส ถ้าทุนน้อย แนะนำ มีดสั้นนักฆ่า เพราะเพิ่มอัตราโป๊ะ 3% ทำให้ออกโป๊ะบ่อยขึ้น นิดนึง

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
-Al0ne_zZ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-11-2009, 04:44:28 »

thank you  Smiley Smiley

-Al0ne_zZ

SV.PK
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-11-2009, 14:44:56 »

ของแอสแพงคับเพราะคนเล่นกันเยอะมาก ตอนนี้น่าจะเยอะพอๆกับเบลดหรืออาจมากกว่าด้วย สังเกตุผู้เล่นเก่าจุติแล้วเล่นแอสกันเต็มเลย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-11-2009, 14:51:11 »

เบลดเยอะกว่าแอสค่ะ อันนี้พี่ทีมงานคนนึงบอกมา แต่เรื่องจะเลือกเล่นจริง ที่การเริ่มต้นถ้ายังไม่ค่อยมีบิลล่า เล่นแอสประหยัดกว่า

ในแง่การซื้อลูกธนู และการแบกน้ำหนักของชาร์ป ต้องแบกลูกธนูอยู่แล้วทำให้เก็บขยะขายได้น้อยกว่าแอสค่ะ หรือจะแบกลูกธนูไปน้อย ๆ ก็ต้อง

เสียเวลากลับเมืองมาซื้อใหม่ บางครั้งเวลเพลิน ๆ เสียจังหวะ ในส่วนนี้ถ้าเราต้องการหาเงินจากการเก็บขยะขายด้วยแอสได้เปรียบกว่าค่ะ

ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ เป็นกำลังใจด้วยคน ชาวเรนเจอร์เหมือนกัน อิอิ แต่เราตัวหลัก เทรเชอร์ฮันเตอร์ตั้งแต่เริ่ม หลงเสน่ห์มันตั้งแต่อ่านสกิลจึงเล่นตัวแรก

ปล.เทรสีครีม (ต่อจากของลูกกอล์ฟ)  Smiley

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
arttest123
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05-03-2011, 18:31:57 »

เออขอเพิ่งนะคับคือชาบสายศรกำนี่เสียทนู2-3ลุกสอยแอสร่วงเปนไบ้เลยเล่นแอสแจ๋วกว่าแยะ Smiley
oGinGo
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 05-03-2011, 18:49:38 »

อย่าดูถูกชาปนะ เดียวจะนอนไม่รู้ตัว    Evil

oGinGo
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-03-2011, 18:52:54 »

อ้างจาก: aินน์ ที่ 23-11-2009, 14:51:11
เบลดเยอะกว่าแอสค่ะ อันนี้พี่ทีมงานคนนึงบอกมา แต่เรื่องจะเลือกเล่นจริง ที่การเริ่มต้นถ้ายังไม่ค่อยมีบิลล่า เล่นแอสประหยัดกว่า

ในแง่การซื้อลูกธนู และการแบกน้ำหนักของชาร์ป ต้องแบกลูกธนูอยู่แล้วทำให้เก็บขยะขายได้น้อยกว่าแอสค่ะ หรือจะแบกลูกธนูไปน้อย ๆ ก็ต้อง

เสียเวลากลับเมืองมาซื้อใหม่ บางครั้งเวลเพลิน ๆ เสียจังหวะ ในส่วนนี้ถ้าเราต้องการหาเงินจากการเก็บขยะขายด้วยแอสได้เปรียบกว่าค่ะ

ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ เป็นกำลังใจด้วยคน ชาวเรนเจอร์เหมือนกัน อิอิ แต่เราตัวหลัก เทรเชอร์ฮันเตอร์ตั้งแต่เริ่ม หลงเสน่ห์มันตั้งแต่อ่านสกิลจึงเล่นตัวแรก

ปล.เทรสีครีม (ต่อจากของลูกกอล์ฟ)  Smiley

เดี๋ยวนี้เขามี การงานวิศวกรมาช่วยแล้วจ้า   ซองบรรจุลูกธนู...   เบาด้วย   Smiley แต่เปลืองตัง   Embarrassed 

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-03-2011, 20:24:57 »

อ้างจาก: oGinGo ที่ 05-03-2011, 18:52:54
อ้างจาก: aินน์ ที่ 23-11-2009, 14:51:11

เดี๋ยวนี้เขามี การงานวิศวกรมาช่วยแล้วจ้า   ซองบรรจุลูกธนู...   เบาด้วย   Smiley แต่เปลืองตัง   Embarrassed 

เปลือไม่เยอะหรอกคับ แต่เสียเท่าไหร่หว่า Huh?

ป้าย:
หน้า: [1]