GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพิ่มทางเลือกสำหรับ*** ยาเพิ่มประสบการณ์ EXP*2 *** ช่วยโหวตด้วยครับ  (อ่าน 479 ครั้ง)
-“•Shad@wEmPeroR•”-
Newbie
*

อยากให้เพิ่มทางเลือกสำหรับ*** ยาเพิ่มประสบการณ์ EXP*2 *** ช่วยโหวตด้วยครับ
« เมื่อ: 12-07-2007, 13:35:49 »

เนื่องจาก ยาเพิ่มประสบการณ์ (ต่อไปเรียก EXP *2) จากเดิมเพิ่ม EXP*2 ต่อขวด เป็นเวลา 24 ช.ม.(นับเฉพาะเวลาในการ Online เท่านั้น) ซึ่งในปัจจุบัน ได้เปลี่ยนให้ลดประสิทธิภาพลงเหลือ เพียง 2 ช.ม. ต่อขวดเท่านั้น ซึ่งมีผลกระทบต่อผู้ที่ต้องการใช้ Item นี้เป็นอย่างมาก
         แต่กระผมก็ไม่ได้ต้องการให้ ทางบริษัทฺหรือเกมส์มาสเตอร์ เปลี่ยนแปลงกลับเป็นแบบเดิม แต่ ต้องการเสนอทางเลือกเพิ่มเติม ให้หลากหลายเพิ่มขึ้น คือ

1. เพิ่มเวลาในการใช้น้ำยา EXP*2 ให้นานขึ้น เช่น เพิ่มยาเพิ่มประสบการณ์(ผู้เฒ่าแบบนาน) = 6 ช.ม. 
                                                              เพิ่มยาเพิ่มประสบการณ์(ผู้เฒ่าแบบนานมาก) = 12 ช.ม.
                                                              เพิ่มยาเพิ่มประสบการณ์(ผู้เฒ่าแบบนานสุดๆ) = 24 ช.ม.

2. เพิ่มราคาน้ำยา EXP*2 ตาม ความนานของการใช้ (ในส่วนนี้ก็แล้วแต่ความเหมาะสมของทางผู้จัดทำนะครับ หรือ จะเป็นการ โหวต เพื่อความเหมาะสมของราคาก็ได้ครับ)

ขอให้เพื่อนๆ ช่วยเสนอความคิดเห็น และ สนับสนุน หัวข้อนี้ด้วยนะครับ เพราะผมคิดว่ามันคงเป็นประโยชน์และเป็นทางเลือกที่หลาย ๆ ท่านต้องการ 
           สุดท้ายนี้ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของ GAME MASTER ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

[size=14t]ป.ล. ช่วยเสนอราคาของน้ำยาเพิ่มค่าประสบการณ์ EXP*2 ด้วยนะครับ[/size]
ท่านคิดว่า
             - ยาเพิ่มประสบการณ์(ผู้เฒ่าแบบนาน) = 6 ช.ม.           ราคา ...??...โซล
             - ยาเพิ่มประสบการณ์(ผู้เฒ่าแบบนานมาก) = 12 ช.ม.     ราคา ...??...โซล
             - ยาเพิ่มประสบการณ์(ผู้เฒ่าแบบนานสุดๆ) = 24 ช.ม.     ราคา ...??...โซล
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

Re: อยากให้เพิ่มทางเลือกสำหรับ*** ยาเพิ่มประสบการณ์ EXP*2 *** ช่วยโหวตด้วยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-07-2007, 13:40:19 »

กำลังมีแล้วครับ คูณ 2  7 วัน เวลาจริงนะไม่ใช่เวลาออนไลน์

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ศุภวัฒน์ จันทร์ตรี
Sr. Member

ï คุณเคยทำตามที่หัวใจต้องการแล้วหรือยัง ๏

Re: อยากให้เพิ่มทางเลือกสำหรับ*** ยาเพิ่มประสบการณ์ EXP*2 *** ช่วยโหวตด้วยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-07-2007, 16:06:42 »

12 24 ชม มันจะเยอะไปนะครับ เพราะว่า เค้ารณรงค์ไม่ให้เล่นเกมสนานนะจ๊ะ อาจส่งผลเสียต่อสุขภาพ เสนอว่าควรลดราคา ยา*2 ลงหน่อย จะดีมากๆๆ

-“•Shad@wEmPeroR•”-
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-07-2007, 19:36:29 »

อย่างที่ Rep ที่ 3 ว่าก็น่าจะดีนะครับ เพราะ ยา*2 ใช้ได้แค่ 2 ช.ม. เอง แถม คิดเวลาตามจริงด้วย รู้สึกว่าจะแพงไปนิด จริงๆ
 ยังก็ฝากพิจรณาด้วยนะครับ
KUFU
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-07-2007, 22:39:54 »

อยากได้แบบ30นาทีหรือ1ชม.อ่า  ทำให้ได้บ  ไม่อยากนั่งหน้าคอมนานๆ Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]