GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับทำไมตี+ ใช้ใบประกันแต่ทำไมของหาย  (อ่าน 308 ครั้ง)
Dark_Of_Devil
Newbie
*

..อย่ามาซ่าส์แถวนี้..

อยากรู้ครับทำไมตี+ ใช้ใบประกันแต่ทำไมของหาย
« เมื่อ: 19-11-2009, 04:52:04 »

ครับคือว่าผมตี+ หน้ากากซาดิส จากยศเสนา+ ขึ้นไปเป็นยศอุปราชโดยมีทั้งใบประกันยศดี และใบเพิ่มยศ แต่ตีไม่สำเร็จแล้วทำไมของถึงหายไปครับ  ปกติแล้วมันก็น่าจะแค่ลดยศลงไปเท่านั้น  แล้วใบประกันตอนที่ตีก็หายไปนะครับ แต่ของดันหายไปด้วย  ยังไงช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะครับ.. Shocked Shocked

aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

Re: อยากรู้ครับทำไมตี+ ใช้ใบประกันแต่ทำไมของหาย
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-11-2009, 05:04:33 »

ขอชื่อใบประกันด้วยนะคะ คาดว่าน่าจะใช้เป็น ใบประกันความเสียหายยศคี่

เนื่องจากยศเสนาเป็นอุปราช ถ้านับไม่ผิด น่าจะเป็นยศคู่ ซึ่งใบประกันยศคี่ จะประกันเพียงยศคี่เท่านั้น

ดังนั้นการตียศคี่ ควรใช้ ใบประกันเฉย ๆ นะคะ ถ้าไงต้องดูให้แน่ใจอีกทีก่อนตีค่ะ ว่าเราใช้ประกันแบบไหน

และของที่เราจะตียศคี่ หรือ ยศคู่ค่ะ แต่ถ้าหาก เรานับยศมาผิด หรือ คุณใช้ใบประกันเสียหาย แบบธรรมดา

ก็ต้องรอผู้รู้มาชี้แนะ หรือรอทีมงานมาตรวจสอบให้ค่ะ  ถ้าหากเราตอบไม่ถูกต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

Re: อยากรู้ครับทำไมตี+ ใช้ใบประกันแต่ทำไมของหาย
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-11-2009, 15:02:09 »

แล้วก็ขายแต่ใบประกันแบบไม่มียศคู่แนะ Angry

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

ป้าย:
หน้า: [1]