GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาบราชันย์เขี้ยวอัคคีกับดาบจ้าวขุนเขาหมดความหมายแล้วหรือยัง (CS3.2)  (อ่าน 590 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

ดาบราชันย์เขี้ยวอัคคีกับดาบจ้าวขุนเขาหมดความหมายแล้วหรือยัง (CS3.2)
« เมื่อ: 18-11-2009, 16:25:08 »

คลาส3ของเบลดมันใช้ดาบธาตุได้ทั้ง4ธาตุเลย แล้วแบบนี้ดาบ2เล่มนี้ก็ไม่มีความหมายแล้วใช่ไหมคับ

แต่จะว่าไปดาบ2เล่มนี้ก้อแทบจะไม่มีคนใช้แล้วมั้ง

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ดาบราชันย์เขี้ยวอัคคีกับดาบจ้าวขุนเขาหมดความหมายแล้วหรือยัง (CS3.2)
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-11-2009, 16:26:55 »

อ้างจาก: ⊹⊱⋋「I2YU」⋌⊰⊹ ที่ 18-11-2009, 16:25:08
คลาส3ของเบลดมันใช้ดาบธาตุได้ทั้ง4ธาตุเลย แล้วแบบนี้ดาบ2เล่มนี้ก็ไม่มีความหมายแล้วใช่ไหมคับ

แต่จะว่าไปดาบ2เล่มนี้ก้อแทบจะไม่มีคนใช้แล้วมั้ง

เรียกธาตุเหล่านั้นมาช่วยเพิ่มสถานะครับ ไม่ใช่เคลือบด้วยธาตุเหล่านั้น

ไม่ใช่ว่าธาตุน้ำแล้วเราจะโจมตีเป็นธาตุน้ำนะ เดี๋ยวเอารูปมาโชว์ซักครู่ครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

Re: ดาบราชันย์เขี้ยวอัคคีกับดาบจ้าวขุนเขาหมดความหมายแล้วหรือยัง (CS3.2)
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-11-2009, 16:31:59 »

เคยลองเล่นนิดเดียว แต่มันก็สนุกดี รอดูว่ายังป่วนได้ไหม อิอิ

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-11-2009, 16:33:04 »

สกิล c3 ดาบธาตุ ไม่ได้เปลี่ยนอาวุธเป็นธาตุนั้นๆครับผม เพียงแต่เรียกความสามารถของธาตุนั้นๆ มาช่วยป้องกันตัวเอง

เช่น

ดาบธาตุดินจะ  เพิ่มพลังป้องกัน และ โจมตีรอบๆตัวทุกๆ 3 วินาที

ดาบธาตุน้ำจะ  เรียกธาตุน้ำ มาหยุดการเคลื่อนไหวของศัตรูและลดพลังป้องกันและป้องกันเวทย์

ดาบธาตุลม   จะทำให้ไม่โดนพลังโจมตีของเวทย์ และ ทำให้ศัตรูติดสถานะอื่นๆ

ดาบธาตุไฟ  เรียกดาบแห่งธาตุไฟมาหาผู้ที่ใช้ เมื่อโจมตีใส่เป้าหมายจะติดสถานะดาบธาตุลุกไหม้ซึ่งจะลดพลังป้องกัน0+10และพลังป้องกันเวทย์
              0+10 และสามารถติดต่อผู้อื่นได้เมื่อเดินผ่านความกว้าง 3x3 ช่อง  

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-11-2009, 16:34:13 »

ต่อค่ะ กดผิด  แต่สกิลนี้ ต่างกับ ดาบทั้ง 2 ชนิดที่เจ้าของกระทู้แจ้งมานะคะ ถ้าไง ลองทำเควสเอาสกิลมาใช้ก่อนค่ะ

แล้วค่อยมาวัดผลกันอีกที แต่เราว่า มันไม่ค่อยเกี่ยวกัน จึงไม่น่าเอามาเปรียบเทียบกัน ว่าหมดความหมาย อีกอย่างเบลดเวลต้น ๆ ใช้ดาบ

2 ชนิดนั้นแล้วตีแรงได้ใจ ถ้าเลือกตีตามม่อนที่แพ้ธาตุ ก็ยังเป็นประโยชน์ในการเวลอยู่ดีค่ะ

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-11-2009, 18:39:20 »

ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนะเนี่ย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ป้าย:
หน้า: [1]