GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางการเล่นอาชีพไฟเตอร์!!  (อ่าน 19447 ครั้ง)
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: แนวทางการเล่นอาชีพไฟเตอร์!!
« ตอบ #15 เมื่อ: 29-11-2009, 19:46:52 »

ขอให้เรนเจอร์อันต่อไปด้วยเทิ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด Wink Wink Wink Wink Wink
ปล. เผลอลากภติพฤกษาเยอะไปหน่อย เจอตบตายคาที่เยย อิอิ Evil Evil Evil Evil
ปล2. เรนเจอร์อันต่อไปรึป่าว ถ้าใช่จะไม่ลืมบุญเยย Wink Wink Wink(เกี่ยวไรกะบุญหว่า- -*)(เพราะว่าศึกษาเรนเจอร์มางับ จะเป็นแอสตอนแรกอยากเป็นเทร แต่มันตีไม่เหมือนแอส เลยไม่เล่น- -*)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
เทพธิดาปีกแดง
Newbie
*

Re: แนวทางการเล่นอาชีพไฟเตอร์!!
« ตอบ #16 เมื่อ: 15-12-2009, 12:26:21 »

อยากได้แนวทางการเล่นเบลดจังเลยค่ะ ไม่มีใครมาโพสบ้างเหรอ   Cry
โกสินทร์ เอกนวพุฒิพันธุ์
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 23-12-2009, 00:46:22 »

ไฟเตอร์สายดาบ
อัดเอจี 18 ตั้งแต่เปลี่ยนเลยครับ
ลงสเตงนำ เดก ซัก 10 พอ (แม่นแค่นี้ก็พอตีมอนได้)
สกิลแรก ที่ลงให้เต็มก่อนเลยคือ
สกิลฟันดาบเร็ว เมื่อบวกกับ เอจี18 จะได้ต่อเนื่อง 216
ตีเบาก็ไม่เป็นไร เอาเร็วไว้ก่อนครับ
จะได้ฆ่ามอนเร็วๆ เวลง่ายๆ
สกิลอื่นๆ ไว้เก็บที่หลัง

ถ้าเล่นเองคนเดียว
ไม่ต้องพึงใคร หรือให้ใครเวล
ผมอัพสกิล ก่อนหลังก็ตามนี้ครับ

ฟันดาบเร็ว 10 ก่อน
ชำนาญดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10
ชำนาญอาวุธ 10  หลังสุด
**แม่นผมว่า ไฟเตอร์เวล21-41 ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไร
แม่นซักร้อยกว่าๆ ก็พอตีมอนได้แล้ว มีวืดบ้างมันเรื่องธรรมดา
ถ้าเราอัพเอจี18+สกิลฟันดาบเร็ว ก็ไม่ต้องห่วงครับ วึดไปบ้างนิดๆ หน่อยๆ
ค่อยไปปรับสเตตัสใหม่ คลาส2 ได้ ไม่ต้องห่วงครับ

เวลาตีมอนให้ดูว่า มอนตีเราเบา แรง มากน้อยเท่าไร
ถ้าเริ่มตีเบา เปอไม่ค่อยขึ้นแล้ว ค่อยเปลี่ยนเป็นมอนที่สูงกว่า
ผมแบ่งเป็น 3 ช่วงนะครับ

มอนแนะนำในช่วงแรก
นกจุ๊ // เห็ด หน้าฟอร์ท
หรือ ไปทำเควสที่ป้อมเดธ คุยกับเด็กลาวา
เพื่อรับเควสผอบไลแคน
ไปลุยในดงมันเลย นอกจากได้เวลแล้ว ยังอาจได้ผอบไลแคน
เป็นของแถมด้วย อย่าลากเยอะๆ แบบ บร๊าพลังนะครับ
ค่อยๆ เก็บไลแคนทีละตัว
เล่นยาวเลย จนเปอเริ่มไม่ค่อยขึ้น
หรือจะไปตี โทรล//โทรลจ่าูฝูง ก็ได้ครับ สายไฟเตอร์ไหวอยู่

หลังจากนั้น มอนที่เราเล็งไว้คือ
ชิปเปอร์ (กระรอก) // ผึ้งนักต่อย ที่ฟอร์ท
ระวังกระรอกนะครับ มันตีแรง

ช่วงสุดท้ายของการเวล ประมาณ 36-41 เวลจะขึ้นยาก
ไปตีเม่น//วุ้นเมเปิ้ล ที่วินโดเนีย  ยาวเลยครับ จนเวล 41

แนะนำเครื่องป้องกัน
ช่วงแรกถ้ามีเงิน หรือเก็บเงินให้ได้มากพอ
ไปซื้อหมวกเหล็กก่อนครับ หน้ากากโกเลม
(ถ้าให้ดี หน้ากากมงกุฏคลีบปลากันเยอะกว่า
แต่ตอนนี้ปรับดรอปยาก ลองเลยมีน้อยลง และราคาแพง)
ดาบ เกราะ เสื้อคลุม รองเท้า ตามเวล

ระหว่างเก็บเวล ให้ทำเควสหมวกนักรบทองคำ ด้วยก็ดีครับ
หมวกนี้พลังป้องกันเยอะที่สุด (ไม่รวมของบอส)
ใส่ได้ถึงเวลสูงๆ เลย

รับเควสโดยคุยกับ เฮอร์ราเคิล จอมพลัง ที่ southern_fort/field03

ต้องการ
- หมวกทหาร 1 ชิ้น
- ดาบทองเหลือง 1 ชิ้น
- ทองคำ 5 ชิ้น

พลีงป้องกัน 23+3 คุณสมบัติพิเศษ :
- เพิ่มพลังโจมตี 5

หมวกทหาร
ได้มาจาก การรับเควสกับ
เลดี้กอบบลินอังตัวเน็ต ที่เรดคลิฟ
รับเควสแล้ว ไปลุยรังโจรสลัด
เก็บกล่องสินค้าให้ได้ซัก 70 กล่อง
อยากชัวร์ ก็ 120 กล่อง ^^")
เมื่อได้กล่องไม่ต้องไปส่งเควสนะครับ
เอาไปให้ช่างกอบลินที่ฟอร์ท งัด
ช่างงัด จะอยุ่ใกล้ๆ สมาคมถุงทองที่ทำเควสตั้งร้าน
แถวๆ รั้ว นะครับ ลองหาดู
ให้มันงัดติดต่อกัน จนกว่าจะได้หมวกทหาร
เตรียมเงินไปซัก 2-3 หมื่นบิลล่านะ

http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99

ดาบทองเหลือง
อันนี้ไม่ยาก ไปเก็บดาบหัก จากทหารเขี้ยวทมิฬ
เอาไปให้ ช่างขายอาวุธที่ ไซร์ ตีดาบทองเหลือง
เลือกสนทนา ถามหาอาวุธที่ดีกว่านี้
ให้โกโด้ ตีดาบใหม่ โดยใช้ ดาบหัก 3 อัน+เงิน 4100 บิลล่า
ตีไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ดาบทองเหลือง ^^")

ทองคำ
อันนี้หา ยากที่สุดสำหรับไฟเตอร์ = =")
แนะนำว่า ไปหาซื้อในตลาดดีกว่า
ลองประกาศรับซื้อดูครับ
ผมเอา เทรไปตีที่ถ้ำโจร จะได้มาง่ายหน่อย

นำ หมวกทหาร // ดาบทองเหลือง // ทองคำ 5 อัน
ไปคุยกับ เฮอร์ราเคิล ที่่ค่ายพักจอมเวทย์
แล้วคุณจะได้หมวกนักรบทองคำ

ไฟเตอร์ เป็นสายที่เวลง่ายที่สุดแล้วครับ
เมื่อเทียบกับ สายอื่น ^^)V

ขอบคุนคับ
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-12-2009, 18:21:02 »

เบลดดาบใหญ่ลงฟาดดาบแทนชำนาญอาวุธผมว่าดีก่านะ ใช้เวลช่่วงแรกๆได้ดี-ลงแบทเทิ่ลหรือpkจะโหดมาก Evil Evil
ปล.ผมเวลโทรลล์ตอนเวล21ไเด้เลย กดฟันดาบเร็ว-Agi18-ซุปเปอร์ฮึดสู้ ต่อเนื่องเยอะขึ้นราวๆ31 ไวขึ้นมาก laugh laugh laugh
ส่วนเกราะ ถ้ามีทุนแนะนำหาหมวกนักรบทองคำ ผ้าคลุมก็ผ้าคลุมสีม่วงๆในร้านขายผ้าของฟอทอะ(ผ้าคลุมยาวมั้ง)
เกราะไม้เนื้อแข็ง(ถึงดี แต่ห่วงโซ่ถึกก่า) รองเท้าหนักขายร้าน พอเวล27ถึงเปลี่ยนของได้ laugh laugh laugh laugh laugh(ถึกสุดที่ผมเคยเห็น เกราะราวๆ503+45 ไฟเตอร์เลเวล86)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Sonic1412
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 08-01-2010, 10:30:51 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 27-11-2009, 17:10:14
ไฟเตอร์สายดาบ
อัดเอจี 18 ตั้งแต่เปลี่ยนเลยครับ
ลงสเตงนำ เดก ซัก 10 พอ (แม่นแค่นี้ก็พอตีมอนได้)
สกิลแรก ที่ลงให้เต็มก่อนเลยคือ
สกิลฟันดาบเร็ว เมื่อบวกกับ เอจี18 จะได้ต่อเนื่อง 216
ตีเบาก็ไม่เป็นไร เอาเร็วไว้ก่อนครับ
จะได้ฆ่ามอนเร็วๆ เวลง่ายๆ
สกิลอื่นๆ ไว้เก็บที่หลัง

ถ้าเล่นเองคนเดียว
ไม่ต้องพึงใคร หรือให้ใครเวล
ผมอัพสกิล ก่อนหลังก็ตามนี้ครับ

ฟันดาบเร็ว 10 ก่อน
ชำนาญดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10
ชำนาญอาวุธ 10  หลังสุด
**แม่นผมว่า ไฟเตอร์เวล21-41 ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไร
แม่นซักร้อยกว่าๆ ก็พอตีมอนได้แล้ว มีวืดบ้างมันเรื่องธรรมดา
ถ้าเราอัพเอจี18+สกิลฟันดาบเร็ว ก็ไม่ต้องห่วงครับ วึดไปบ้างนิดๆ หน่อยๆ
ค่อยไปปรับสเตตัสใหม่ คลาส2 ได้ ไม่ต้องห่วงครับ

เวลาตีมอนให้ดูว่า มอนตีเราเบา แรง มากน้อยเท่าไร
ถ้าเริ่มตีเบา เปอไม่ค่อยขึ้นแล้ว ค่อยเปลี่ยนเป็นมอนที่สูงกว่า
ผมแบ่งเป็น 3 ช่วงนะครับ

มอนแนะนำในช่วงแรก
นกจุ๊ // เห็ด หน้าฟอร์ท
หรือ ไปทำเควสที่ป้อมเดธ คุยกับเด็กลาวา
เพื่อรับเควสผอบไลแคน
ไปลุยในดงมันเลย นอกจากได้เวลแล้ว ยังอาจได้ผอบไลแคน
เป็นของแถมด้วย อย่าลากเยอะๆ แบบ บร๊าพลังนะครับ
ค่อยๆ เก็บไลแคนทีละตัว
เล่นยาวเลย จนเปอเริ่มไม่ค่อยขึ้น
หรือจะไปตี โทรล//โทรลจ่าูฝูง ก็ได้ครับ สายไฟเตอร์ไหวอยู่

หลังจากนั้น มอนที่เราเล็งไว้คือ
ชิปเปอร์ (กระรอก) // ผึ้งนักต่อย ที่ฟอร์ท
ระวังกระรอกนะครับ มันตีแรง

ช่วงสุดท้ายของการเวล ประมาณ 36-41 เวลจะขึ้นยาก
ไปตีเม่น//วุ้นเมเปิ้ล ที่วินโดเนีย  ยาวเลยครับ จนเวล 41

แนะนำเครื่องป้องกัน
ช่วงแรกถ้ามีเงิน หรือเก็บเงินให้ได้มากพอ
ไปซื้อหมวกเหล็กก่อนครับ หน้ากากโกเลม
(ถ้าให้ดี หน้ากากมงกุฏคลีบปลากันเยอะกว่า
แต่ตอนนี้ปรับดรอปยาก ลองเลยมีน้อยลง และราคาแพง)
ดาบ เกราะ เสื้อคลุม รองเท้า ตามเวล

ระหว่างเก็บเวล ให้ทำเควสหมวกนักรบทองคำ ด้วยก็ดีครับ
หมวกนี้พลังป้องกันเยอะที่สุด (ไม่รวมของบอส)
ใส่ได้ถึงเวลสูงๆ เลย

รับเควสโดยคุยกับ เฮอร์ราเคิล จอมพลัง ที่ southern_fort/field03

ต้องการ
- หมวกทหาร 1 ชิ้น
- ดาบทองเหลือง 1 ชิ้น
- ทองคำ 5 ชิ้น

พลีงป้องกัน 23+3 คุณสมบัติพิเศษ :
- เพิ่มพลังโจมตี 5

หมวกทหาร
ได้มาจาก การรับเควสกับ
เลดี้กอบบลินอังตัวเน็ต ที่เรดคลิฟ
รับเควสแล้ว ไปลุยรังโจรสลัด
เก็บกล่องสินค้าให้ได้ซัก 70 กล่อง
อยากชัวร์ ก็ 120 กล่อง ^^")
เมื่อได้กล่องไม่ต้องไปส่งเควสนะครับ
เอาไปให้ช่างกอบลินที่ฟอร์ท งัด
ช่างงัด จะอยุ่ใกล้ๆ สมาคมถุงทองที่ทำเควสตั้งร้าน
แถวๆ รั้ว นะครับ ลองหาดู
ให้มันงัดติดต่อกัน จนกว่าจะได้หมวกทหาร
เตรียมเงินไปซัก 2-3 หมื่นบิลล่านะ

http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99

ดาบทองเหลือง
อันนี้ไม่ยาก ไปเก็บดาบหัก จากทหารเขี้ยวทมิฬ
เอาไปให้ ช่างขายอาวุธที่ ไซร์ ตีดาบทองเหลือง
เลือกสนทนา ถามหาอาวุธที่ดีกว่านี้
ให้โกโด้ ตีดาบใหม่ โดยใช้ ดาบหัก 3 อัน+เงิน 4100 บิลล่า
ตีไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ดาบทองเหลือง ^^")

ทองคำ
อันนี้หา ยากที่สุดสำหรับไฟเตอร์ = =")
แนะนำว่า ไปหาซื้อในตลาดดีกว่า
ลองประกาศรับซื้อดูครับ
ผมเอา เทรไปตีที่ถ้ำโจร จะได้มาง่ายหน่อย

นำ หมวกทหาร // ดาบทองเหลือง // ทองคำ 5 อัน
ไปคุยกับ เฮอร์ราเคิล ที่่ค่ายพักจอมเวทย์
แล้วคุณจะได้หมวกนักรบทองคำ

ไฟเตอร์ เป็นสายที่เวลง่ายที่สุดแล้วครับ
เมื่อเทียบกับ สายอื่น ^^)V

แล้วไม่อัพสกิลอื่นหรอคัฟ  อย่างเช่นสกิลคอมโบอะคัพ
darksv
Jr. Member
**

อิอิก็แค่คนบ้าหุๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: 28-04-2010, 11:02:29 »

เอ่อคือผมสงสัยว่าทำไมอาชีพสายไฟเตอร์ดาบถึงถูกจำกัดความเร็วของสกิลดาบคู่อะคับ Huh? ตอนนี้ผมเล่นเป็นเบรดสายagi มีคความต่อเนื่องก่อนใช้สกิลฟันดาบเร็วอยุ่ที่ 180 กว่าๆ อัพสกิลฟันดาบเร็ว lv 10 ความจริงต้องบวกความเร็วดาบจากที่เรามีอยุ่อีก 50 มะใช่หรอคับ งั้นผมต้องฟันเร็วที่ 230 กว่าๆนิ แต่ทำไม ยังฟันเร็วอยุ่ที่ 216 อยุ่เลยอะ  Huh? Huh?  เหอๆพูดละหมดกะลังใจนิดๆหุๆ (นอกเรื่องนิดหุๆ ผมชอบใช้ สกิล ดาบฝ่าอากาศ ดาบคู่ผ่ามิติ แล้วก็ผ่า 3 พิภบต่อเนื่องกันเสียดายที่มันไม่ใช่คอมโบที่สมบูรณ์ของเกมอิอิ แต่ผมชอบใช้นะ เข้าโจมตีเร็วด้วยดาบคู่ผ่ามิติ ฟัน3ครั้งด้วยผ่า3พิภพเพื่อรอเวลาให้สกิลดาบคู่ผ่ามิติพร้อมแล้วก็ชิ่งออกมาหุๆ เพื่อเตรียมตัวอัดเข้าไปไหม่อีกครั้งหุๆ)

เทพกับเกรียนต่างกันเพียงแค่ "จิตสำนึก"
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #21 เมื่อ: 28-04-2010, 21:01:06 »

อ้างจาก: ธรรมนูญ ใครอามาตย์ ที่ 28-04-2010, 11:02:29
เอ่อคือผมสงสัยว่าทำไมอาชีพสายไฟเตอร์ดาบถึงถูกจำกัดความเร็วของสกิลดาบคู่อะคับ Huh? ตอนนี้ผมเล่นเป็นเบรดสายagi มีคความต่อเนื่องก่อนใช้สกิลฟันดาบเร็วอยุ่ที่ 180 กว่าๆ อัพสกิลฟันดาบเร็ว lv 10 ความจริงต้องบวกความเร็วดาบจากที่เรามีอยุ่อีก 50 มะใช่หรอคับ งั้นผมต้องฟันเร็วที่ 230 กว่าๆนิ แต่ทำไม ยังฟันเร็วอยุ่ที่ 216 อยุ่เลยอะ  Huh? Huh?  เหอๆพูดละหมดกะลังใจนิดๆหุๆ (นอกเรื่องนิดหุๆ ผมชอบใช้ สกิล ดาบฝ่าอากาศ ดาบคู่ผ่ามิติ แล้วก็ผ่า 3 พิภบต่อเนื่องกันเสียดายที่มันไม่ใช่คอมโบที่สมบูรณ์ของเกมอิอิ แต่ผมชอบใช้นะ เข้าโจมตีเร็วด้วยดาบคู่ผ่ามิติ ฟัน3ครั้งด้วยผ่า3พิภพเพื่อรอเวลาให้สกิลดาบคู่ผ่ามิติพร้อมแล้วก็ชิ่งออกมาหุๆ เพื่อเตรียมตัวอัดเข้าไปไหม่อีกครั้งหุๆ)

ก็เพราะว่าค่าความต่อเนื่องมันตันแค่ 216 ครับ (ท่าแบบนั้นผมก็ชอบใช้ Evilนะเสียแต่ว่าค่าดีเลของผ่า 3 ภิภพมันนาน)

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
darksv
Jr. Member
**

อิอิก็แค่คนบ้าหุๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-05-2010, 19:44:56 »

อ้างจาก: III-Sasuke-III ที่ 28-04-2010, 21:01:06
อ้างจาก: ธรรมนูญ ใครอามาตย์ ที่ 28-04-2010, 11:02:29

ก็เพราะว่าค่าความต่อเนื่องมันตันแค่ 216 ครับ (ท่าแบบนั้นผมก็ชอบใช้ Evilนะเสียแต่ว่าค่าดีเลของผ่า 3 ภิภพมันนาน)

เง้อตันแค่นี้จริงอะ เหอๆเสียดายDB เร็วเสียงอะเหอๆ Sad Sad(น่านดิ  ใช่ ใช่ดีเลย์นานสุดๆเลยใช้กะบอสก็มะได้ด้วยคุ้มมะนี่เหอๆ)

เทพกับเกรียนต่างกันเพียงแค่ "จิตสำนึก"
๏ฺBorn2๏
Newbie
*

จะจุติยังอีกไกล...

« ตอบ #23 เมื่อ: 05-05-2010, 13:56:04 »

เหอะๆ กว่าผมจะผ่านไฟเตอร์ OVER ไป 3 รอบ ^^

kimmiita
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 20-06-2010, 20:13:33 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 29-11-2009, 13:21:14
เครดิต เทสเตอร์ เบล

สกิลไฟเตอร์สายหอก เตรียมเล่นพาราดิน
มีทั้งหมด 3 สาย

อ้างถึง
สาย 1 เน้นเลือดเยอะ เลือดมากกว่าสายอื่น 1000 หน่วย เลือดเด้งไวกว่าสายอื่นเวลานั่ง อัพสกิล  ชำนาญแทง 10 หอกสุญญากาศ 1 เล็งแทงแม่นยำ 5 ฟาดหอกโจมตี 3 สบัดหอกรอบตัว 10 ชำนาญอาวุธ 1 ความแข็งแกร่ง 10 (สองอันหลังอัพที่หน้าสมาคมไฟต์)

สาย 2 เน้นแม่น ความแม่นยำจะมากกว่าสายอื่น 20 หน่วย อัพสกิล ชำนาญแทง 10 หอกสุญญากาศ 1 เล็งแทงแม่นยำ 5 ฟาดหอกโจมตี 3 สบัดหอกรอบตัว 10 ชำนาญอาวุธ 10 ความแข็งแกร่ง 1

สาย 3 จะได้สกิลสาปศัตรูมา 1 สกิล (ส่วนใหญ่สามารถใช้ได้ในแบทเทิลรอยัล หรือไม่ก็ เวลาช่วยคนอื่นให้หนีจากมอน ไม่ก็เอาไว้ทำให้มอนเดินช้าแล้วหนีก็ได้) ชื่อว่าสกิล ข่มขู่ มีผลทำให้เป้าหมายสกิลนี้ตีช้าลง (ลดต่อเนื่องเป้าหมาย) และเดินอืดมากๆๆๆ (ลดความเร็วในการเดินเป้าหมาย) ซึ่งจะใช้กับบอสไม่ได้ เพราะบอสมีการต้านทานสภาวะผิดปกติที่สูงมาก อัพสกิล ชำนาญแทง 10 หอกสุญญากาศ 1 เล็งแทงแม่นยำ 5 ฟาดหอกโจมตี 3 สบัดหอกรอบตัว 10 ชำนาญขวาน 3 ข่มขู่ 8 หรือ ชำนาญแทง 9 หอกสุญญากาศ 1 เล็งแทงแม่นยำ 5 ฟาดหอกโจมตี 3 สบัดหอกรอบตัว 9 ชำนาญขวาน 3 ข่มขู่ 10 (ถ้าต้องการข่มขู่เต็ม แต่พลังโจมตีจะลดลง อ่านหมายเหตุข้างล่าง)

หมายเหตุ เหตผลที่อัพสกิลฟาดหอกไว้ที่ 3 และอัพสกิล สบัดหอกเต็ม (หรือเกือบเต็ม) นั้น เพราะว่าเมื่อเป็นพาลาดินแล้ว เวลาใช้สกิลสบัดหอกคู่กับสกิลตวัดหอกของพาลาดิน ความแรงของสกิลสบัดหอกจะแรงขึ้นอีก 2 เท่า (ถ้าอัพระดับ 9 จาก 234% จะกลายเป็น 468% , ถ้าอัพระดับ 10 จาก 250% จะกลายเป็น 500%) จึงทำให้ไม่สมควรอัพสกิล ฟาดหอก ให้มากกว่า 3 (แค่ทางผ่านไปสะบัดหอก) เพราะมันเปลือง mp และเบากว่าสะบัดหอกถึงครึ่งนึง

ปล. สกิลของคาเดท แนะนำให้อัพ สู้ยิบตา , โกยแน่บ

ชุดกับการเวล ไม่ค่อยต่างจากสายดาบเท่าไร

เล่นยากกว่านิด เพราะไม่มีค่าต่อเนื่อง 216

แต่จะได้สกิลหมู่ มาแทน

ที่แนะนำสู้ยิบตา เพื่อให้กดใช้เวลาเจอมอนโหด ครับ

สเตตัสไฟเตอร์หอก ผมเล่น สเตงนำ เดก ตาม

เพราะ สายหอก บางสายอัพชำนาญอาวุธน้อย

ทำให้แม่น น้อยตาม

ไม่เหมือนสายดาบ ที่ัอัพชำนาญอาวุธเต็ม 10

อ๊าก!! ผมไปอัพเกร็งแขนฟาด 10 ไม่ได้ลงสู้ยิบตาเลยอะ  Wink
wasan2540
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 07-11-2010, 14:27:32 »

ตอน นี้ ผม เป็น ไฟเตอร์ เวล 21 ซื้อ หอก มา เเต่ใช้ไม่ได้ ใคร ก็ได้ ช่วย บอก ที ครับ  Huh? ( อัพ ชำนาญเเทง เเล้ว ระดับ 1 )
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 07-11-2010, 20:59:52 »

เวลอะไรคะ= ='

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
NaMaS!S-KilleR
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 22-11-2010, 21:48:53 »

ขอบคุณมากค่ะ ที่ผ่านมาเล่นแหวกแนวมาเยอะเลย  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ป้าย:
หน้า: 1 [2]