GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: Fic Asura มหาสงครามเทพนักษัตรบทที่ 2 (17/11/52)  (อ่าน 1351 ครั้ง)
fire_gun
Jr. Member
**

Fic Asura มหาสงครามเทพนักษัตรบทที่ 2 (17/11/52)
« เมื่อ: 16-11-2009, 21:03:55 »

บทนำ
               ภายใต้ทุ่งหญ้าอันเขียวขจี อุดมสมบูรณ์ไปด้วยพืชพันธุ์นานพันธุ์ ทุ่งหญ้าแห่งนี้มีชื่อว่า"ทุ่งหญ้าาเซาร์เทิร์นไซด์"
ทุ่งหญ้าแห่งนี้เต็มไปด้วยมอนสเตอร์สีเขียวที่เราหลายๆคนเรียกว่า"วุ้น" มอนสเตอร์เหล่านี้เป็นแหล่งเก็บเลเเวลของเหล่าคาเดท
ปละในขณะนี้เหล่าคาเดทต่างก็กำลังเก็บเลเวลอยู่ โดยหารู้ไม่ว่าอณาคตอันใกล้นี้กำลังจะเกิดสงครามแห่งเทพ 12นักษัตรขึ้น.........

ป.ล. พึ่งหัดแต่งเป็นครั้งแรกยังไงก็แนะนำด้วยนะครับ Smiley Smiley
ป.ล.2 ขณะนี้กำลังรับสมัครตัวละครอยู่นะครับ  Smiley Smiley
ป.ล.3 แบบฟอร์มตามนี้นะครับ
ชื่อ//(อะไรก็ได้ครับ)
อาชีพ//(ตอนนี้ผมมีตัวละครอยู่ 2 อาชีพ คือ วอลอค กับพาลาดิน(ตัวผมเอง)ขอกำหนดเป็น เคลริค 1 วิซาร์ด 1 เบรด 2 (ดาบคู่กับดาบใหญ่)แอส 2 ชาร์ป 1 เทร 1 เบอ 2 (ขวานเล็กกับขวานใหญ่)
อาวุธที่ใช้//(เลือกเอาคนล่ะชิ้นนะครับได้แก่ ไม้เท้าราชาหนู(ชวด) ดาบใหญ่วัวเหล็ก(ฉลู) มีดสั้นพยัคคำรน(ขาล) ธนูกระต่ายขาว(เถาะ) แส้เขี้ยวจงอาง(มะเส็ง) ดาบเจ็ดอาชา(มะเมีย) ขวานเทพวานร(วอก) คทาไก่ฟ้า(ระกา) มีดสั้นเจ้าหมาป่า(จอ) ขวานใหญ่พญาหมูป่า(กุน))
นิสัย//(แต่งเอาตามใจชอบเลยครับ หรือจะเอาตามความเป็นจริงก็ได้ครับ)

ป.ล.4 ฝากท่านกบขึ้นเวลาอัพเดทให้ด้วยนะครับ
ป.ล.5 เอาล่ะ 5 อันแระ เท่ตามแบฉลับท่านลูกกอร์ฟ Evil Evil

http://www.af.in.th/index.php/p/fire_gun
ฟาร์มของผมกดซะนะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: Fic Asura มหาสงครามเทพนักษัตร
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-11-2009, 21:20:13 »

ชื่อ- กุเกิ้ล ทูลเลอร์

อาชีพ- เทรเซอร์ฮันเตอร์

อาวุธที่ใช้- มีดสั้นพยัฒคำราม(ปีขาล)

นิสัย- ความสามารถด้านการหาเเรร์เทพมาก(จนฝ่ากฏของมอนเตอร์ได้) มีความรู้ด้านสมุนไพรดี ห้าวหาญเฉพาะเวลาที่มีไอเทมเเรร์เป็นตัวล่อ

หน้าที่หลักคือซัพพอร์ตคนอื่นอย่างเดียวเพราะความสามารถด้านการต่อสู้จะน้อยกว่าคนอื่น

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ป.ล.สุดยอดเลยเกิดปีขาลเเล้วเล่นเทรด้วยอะไรจะเป๊ะขนาดนี้>w<

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: Fic Asura มหาสงครามเทพนักษัตร
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-11-2009, 21:24:44 »

ชื่อ- โดต้า วินส์เค้ากี้

*มีศักย์เป็นลูกพี่ลูกน้อง(พี่)ของกุเกิ้ล(เรื่องจริงเป็นพี่น้องกันเลย)

อาชีพ- วิสาร์ด

อาวุธที่ใช้- ไม้เท้าราชาหนู(ชวด)

นิสัย- ขี้เล่น บางเวลาชอบกวนส้น.... โดยเฉพาะกับน้องตัวเอง ชอบเเว่บไปเเว่บมาโดยคนอื่นไม่รู้ตัว เฮฮา ชอบสร้างมุขให้คนอื่นอึ้ง(เเป้ก)

ป.ล. ปีนักษัตรตรงกับอาวุธ-อาชีพเหมือนกันกะเจ้าเกิ้ลเลย Evil

กำลังปรับปรุง
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-11-2009, 21:43:36 »

ชื่อ//เฟริน่า  แลมเบิร์ก
อาชีพ//เบรด ดาบใหญ่
อาวุธที่ใช้//ดาบใหญ่วัวเหล็ก
นิสัย//เอ๋อๆ ขี้ลืม ไม่ค่อยระวังตัว ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว คอยให้น้องคอยดูแลตลอด แต่มักจะรู้ในเรื่องที่คนอื่นไม่รู้  เคยความจำเสื่อม และก็ขี้เล่นขี้กวน ชอบขี่หลังน้องชายตัวเอง

ปล. แง... ไม่ตรงนักสัตว์  - -* 
ปล2. เดี๋ยวน้องก็มาลง

fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-11-2009, 21:51:29 »

ขอบคุณหลายๆท่านที่สมัครกันมานะครับ Evil Evil(หารู้ไม่กว่าจะได้ออกประมาณบทที่ 4)

http://www.af.in.th/index.php/p/fire_gun
-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-11-2009, 21:57:27 »

ชื่อ//คิส
อาชีพ//2 เบอร์ขวานใหญ่
อาวุธที่ใช้//ขวานใหญ่พญาหมูป่า(กุน))
นิสัย// ร่าเริง รักเพื่อนฝูง ลั้ลลากะชีวิต 

fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-11-2009, 22:05:02 »

บทที่ 1 การกลับมาของความมืด

หญิงในชุดคลุมสีดำ : ฮ่าๆๆๆๆ อีกไม่นานข้าก็จะคืนชีพอย่างสมบูรณ์
ดูราฮาน : ขอแสดงความยินดีกับท่านด้วย อีกไม่นานกองทัพของข้าจะพร้อมเพื่อเตี่ยมการบุก"เซาร์นเทิร์นฟอร์ท"

fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-11-2009, 22:05:45 »

อ้างจาก: fire_gun ที่ 16-11-2009, 22:05:02

หญิงในชุดคลุมสีดำ : ฮ่าๆๆๆๆ อีกไม่นานข้าก็จะคืนชีพอย่างสมบูรณ์
ดูราฮาน : ขอแสดงความยินดีกับท่านด้วย อีกไม่นานกองทัพของข้าจะพร้อมเพื่อเตี่ยมการบุก"เซาร์นเทิร์นฟอร์ท"
แงโทดทีนะครับเผลอกดตั้งกระทู้ซะงั้นเรา Cry Cry

fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-11-2009, 22:14:48 »

หญิงในชุดคลุมสีดำ : ดีมาก อีกไม่นานข้าก็จะขึ้นครองผืนพิภพแห่งนี้ ฮ่าๆๆๆๆ

------------------ตัดฉากมาที่เมืองเซาร์เทิร์นไซด์-------------------
พาลาดินหนุ่ม : อากาศดีเมืองเดิมเลยนะเมืองเซาร์เทิร์นไซด์เนี่ย
พาลาดินหนุ่มพูดก่อนจะสุดอากาศอันแสนเย็นสาบยของเมืองเข้าไปเต็มปอด
คิส : เฮ้ เพื่อนกลับมาแล้วเหรอ

fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-11-2009, 22:15:32 »

อ้างจาก: fire_gun ที่ 16-11-2009, 22:14:48
หญิงในชุดคลุมสีดำ : ดีมาก อีกไม่นานข้าก็จะขึ้นครองผืนพิภพแห่งนี้ ฮ่าๆๆๆๆ

------------------ตัดฉากมาที่เมืองเซาร์เทิร์นไซด์-------------------
พาลาดินหนุ่ม : อากาศดีเมืองเดิมเลยนะเมืองเซาร์เทิร์นไซด์เนี่ย
พาลาดินหนุ่มพูดก่อนจะสุดอากาศอันแสนเย็นสาบยของเมืองเข้าไปเต็มปอด
คิส : เฮ้ เพื่อนกลับมาแล้วเหรอ

นั่นไงเอาอีกแระ

fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-11-2009, 22:37:17 »

ดูราฮาน : ขอแสดงความยินดีกับท่านด้วย อีกไม่นานกองทัพของข้าจะพร้อมเพื่อเตี่ยมการบุก"เซาร์นเทิร์นไซด์"

แฟรแกน : อากาศดีเมืองเดิมเลยนะเมืองเซาร์เทิร์นไซด์เนี่ย
พาลาดินหนุ่มพูดก่อนจะสุดอากาศอันแสนเย็นสบายของเมืองเข้าไปเต็มปอด
เมื่อมีเสียงทักพาลาดินหนุ่มจึงหันกลับไปมองที่มาของเสียง เจ้าของเสียงเป็นเบอเซอเกอร์ชาย
แฟรแกน : ไม่ได้เจอกันนานเลยนะคิส สบายดีไหม
คิส : สบายดีซิ แล้วนายล่ะ
แฟรแกน : สบายดีเหมือนกัน
เมื่อทั้งสองคนทักทายกันเสร็จ ก็ชักชวนกันไปเนตลาดน้ำกัน ในขณะนั้นเองท้องฟ้าที่อยู่เหนือพวกเขาได้กลับกลายเป็นสีเลือด
สีกพักฝนสีเลือดจึงเริ่มตกลงมา ฉับพลันนั้นสิ่งของทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตามต่างกลายเป็นหินไปหมด แม้กระทั่งคนที่เดิน
ดูของในตลาดอยู่ก็ได้กลายเป็นหินไปเช่น เมื่อทั้งสองเห็นเช่นนั้นจึงรีบหลบเข้าไปในสำนักงานอะคาเดมี่
แฟรแกน : เร็วเข้า คิส!!! ก่อนที่เราจะกลายเป็นหินเหมือนคนอื่น
แฟรแกนรีบพาคิสที่ตอนนี้โดนฝนไปแล้วและกำลังจะกลายเป็นหินเข้าไปในสำนักงานอะคาเดมี่
คิส : อ๊าก!!! ขาฉันกลายเป็นหินไปแล้ว แฟรแกนนายทิ้งฉันไว้ที่นี่แล้วรีบหนีไปซะ ไม่ต้องห่วงชั้น
คิสที่มีความเป็นห่วงเพื่อนจึงรีบบอกให้เพื่อนรีบหนีไปก่อน แต่แฟรแกนไม่ยอมหนี จึงเอาโล่มากันฝนเอาไว้แล้วก็รีบไปอุ้มคิสที่ตอนนี้กลายเป็นหินไปครึ่งตัวแล้ว
แฟรแกน : จะให้ชั้นทิ้งนายได้ยังไงล่ะ ก็เราน่ะเป็นเพื่อนกันนะ
คิสได้ยินดังนั้นถึงกับซึ้งในน้ำใจของเพื่อนและก็เป็นห่วงเพื่อนในเวลาเดียวกัน
ดูราฮาน : หึหึ ซึ้งกันเหลือเกินนะ แต่เจ้าจะไม่มีโอกาศได้มาหาเพื่อนเจ้าอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆ
ดูราฮานพูดก่อนจะปาดาบมาปักที่อกของคิส คิสถึงกับกระอักเลือดและแล้วคิสก็กลายเป็นหินไปในที่สุด
แฟรแกน : แกทำกับเพื่อนชั้นได้นะ !!!!! แกตาย!!!!!!!
---------------โปรดติดตามตอนต่อไป--------------------
ป.ล. โอ้วคิสน่าสงสารโผล่มาก็กลายเป็นหินไปซะแย้ว Cry Cry

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: Fic Asura มหาสงครามเทพนักษัตรบทที่ 1 (16/11/52)
« ตอบ #11 เมื่อ: 17-11-2009, 17:45:30 »

ขาดข้อเดียวคุณสมมบัติการเเต่งนิยาย ต้อง ยาว! ต่อ1ตอนนะแบบนี้มันก็สั้นไปจริงๆเเหละแต่เนื้อเรื่องใช้ได้มากเลย หุๆ laugh

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

Re: Fic Asura มหาสงครามเทพนักษัตรบทที่ 1 (16/11/52)
« ตอบ #12 เมื่อ: 17-11-2009, 18:04:31 »

เอิ่ม . . . .

นี่ข้าพเจ้ามีบทแค่นี่ใช่มะ  Embarrassed

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-11-2009, 18:09:53 »

อ้างจาก: fire_gun ที่ 16-11-2009, 22:37:17
คิสที่มีความเป็นห่วงเพื่อน

จะไปห่วงอารายเพื่อน หลานยังไม่ห่วงเร้ยยย Evil

อ้างจาก: kidohaY0 ที่ 17-11-2009, 18:04:31
เอิ่ม . . . .

นี่ข้าพเจ้ามีบทแค่นี่ใช่มะ  Embarrassed

Evil Evil Evil

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
fire_gun
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 17-11-2009, 18:56:43 »

อย่าพึ่งเสียใจไปเดี๋ยวมีพลิกล็อค Smiley Smiley Smiley

---------------------------------------------
บทที่ 2 ศาสตรามหาเทพ
[/b]
"อย่างเจ้าเนี่ยนะจะมาสู้กับที่เป็นถึงราชาปีศาจน่าขำสินดี"ดูลาฮานพูดก่อนจะเสกวุ้นปีศาจมา20ตัวเพื่อให้เข้าโจมตีแฟรแกน
"ชิ เจ้าขี้ขลาดเก่งจริงลงมาสู้กับข้าตัวต่อตัวไหมล่ะ"แฟรแกนตะโกนท้าก่อนใช้ทวนฟาดฟันเหล่าวุ้นปีศาจ

ป้าย:
หน้า: [1] 2