GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะช่วยผมได้มั่งคับ  (อ่าน 650 ครั้ง)
UNTITLE`z
Newbie
*

ใครจะช่วยผมได้มั่งคับ
« เมื่อ: 16-11-2009, 05:53:39 »

ผมเพิ่งเริ่มเล่นเกมม และผมเล่นไม่เป็นหาข้อมูลอยู่นาน ก็ยังไม่เข้าใจไม่เคยเล่นเกมเเนวนี้ซะด้วย
ถามคนในเกม ก้ไม่ได้รับคำตอบจากใครสักคน - - ผมไม่รุ้ว่าต้องเดินไปทางไหน เเละต้องทำอะไร ตอนนี้ผมเวล 11 ตีวุ้นอย่างเดียว
เเละไม่รุ้ว่าต้องทำอะไรด้วย  - - (ก้เลยต้องตีวุ้นอยุ่อย่างนั้น)  ใครก็ได้ช่วยทีคับบว่าต้องทำอะไรยังไงมั่ง เห็นใจคนเล่นไม่เป็นสักนิดคับบ  Cry
เลสตัวแม่
Hero Member

Re: ใครจะช่วยผมได้มั่งคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-11-2009, 06:08:47 »

แนะนำค่ะ
ผู้เล่นใหม่ควรเล่นเซิฟสวรรค์
เนื่องจากเล่นง่ายกว่าเซิฟPKในด้านเทคนิค

ส่วนเรื่องการเวลนั้น ลองรับเควสนักล่าดูนะค่ะ
รับได้ที่npcที่อยู่หน้าวาปไปแมพวุ้นค่ะ
ไม่ก็ลองขอให้คนพาเวลดูนะค่ะ

เรื่องการเปลี่ยนอาชีพ
ทีนี้เรามาคิดกันดีกว่าว่าจะเป็นอาชีพอะไร
ต้องเลือกก่อนนะค่ะว่าจะเล่นสายไหน

ไฟเตอร์ คือ อาชีพนักสู้ที่ใช้อาวุธประเภท ดาบ ขวานและหอกเข้าต่อสู้
ไฟเตอร์เป็นอาชีพที่พัฒนามาจากอาชีพคาเดท ผู้เล่นสามารถทำภารกิจเปลี่ยนอาชีพเป็นไฟเตอร์ได้ตั้งแต่ระดับ 15 ขึ้นไป แต่ผู้เล่นจะเป็นไฟเตอร์ได้อย่างสมบูรณ์เมื่อมีระดับ 21
ไฟเตอร์เป็นอาชีพที่เน้นการจู่โจมระยะประชิดเป็นหลักและไฟเตอร์มีพลังป้องกันมากที่สุดในอาชีพระดับเดียวกัน

แคสเตอร์ คือ อาชีพนักเวทย์ใช้อาวุธประเภท คทาและไม้เท้า
แคสเตอร์เป็นอาชีพที่พัฒนามาจากอาชีพคาเดท ผู้เล่นสามารถทำภารกิจเปลี่ยนอาชีพเป็นแคสเตอร์ได้ตั้งแต่ระดับ 15 ขึ้นไป แต่ผู้เล่นจะเป็นแคสเตอร์ได้อย่างสมบูรณ์เมื่อมีระดับ 21
แคสเตอร์เป็นอาชีพที่สามารถใช้เวทย์มนต์ต่างๆได้ ทั้งเวทย์มนต์โจมตีและเวทย์มนต์ช่วยเหลือ

เรนเจอร์ คือ อาชีพนักผจญภัยที่ใช้อาวุธประเภท มีดสั้นและธนู
เรนเจอร์เป็นอาชีพที่พัฒนามาจากอาชีพคาเดท ผู้เล่นสามารถทำภารกิจเปลี่ยนอาชีพเป็นเรนเจอร์ได้ตั้งแต่ระดับ 15 ขึ้นไป แต่ผู้เล่นจะเป็นเรนเจอร์ได้อย่างสมบูรณ์เมื่อมีระดับ 21514
เรนเจอร์เป็นอาชีพที่สามารถโจมตีได้รวดเร็วด้วยมีดสั้นและสามารถโจมตีระยะไกลด้วยธนู

เซนจูเรี่ยน คือ อาชีพทหาร ใช้อาวุธประเภท กระบี่ ปืนและระเบิดชนิดๆต่างๆ
เซนจูเรี่ยนเป็นอาชีพที่พัฒนามาจากอาชีพคาเดท ผู้เล่นสามารถทำภารกิจเปลี่ยนอาชีพเป็นเซนจูเรี่ยนได้ตั้งแต่ระดับ 36 ขึ้นไป แต่ผู้เล่นจะเป็นเซนจูเรี่ยนได้อย่างสมบูรณ์เมื่อมีระดับ 41
เซนจูเรี่ยนเป็นอาชีพที่เชี่ยวชาญการต่อสู้ทุกรูปแบบไม่ว่าจะเป็นการต่อสู้ระยะประชิด หรือ การซุ่มโจมตีจากระยะไกล รวมไปถึงการใช้ระเบิดมือ ระเบิดเวลาและที่รุนแรงที่สุดคือสั่งยิงปืนใหญ่จากฐานทัพ
UNTITLE`z
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16-11-2009, 06:11:12 »

หน้าวาฟ ไปเเมพวุ้น ยังไงหรอคับ  Embarrassed
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-11-2009, 06:17:07 »

คลาสสองของแคสเตอร์

เคลริค เป็นชีพที่มีความสามารถด้านการรักษา คอยสนับสนุนเพื่อนๆ และยังสามารถชุปชีวิตได้อีกด้วย

วอร์ลอค เป็นอาชีพที่มีความสามารถในการใช้เวทฝ่ายมืด สามารถอัญเชิญสัตว์ หรือใช้คำสาปได้

วิซาร์ด เป็นอาชีพที่มีความสามารถในการใช้เวทธรรมชาติ แล้วไรต่อหว่า...
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-11-2009, 06:20:12 »

อ้างจาก: UNTITLE`z ที่ 16-11-2009, 06:11:12
หน้าวาฟ ไปเเมพวุ้น ยังไงหรอคับ  Embarrassed

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-11-2009, 06:27:13 »

คลาสสองของไฟเตอร์

เบอร์เซอร์เกอร์ เป็นอาชีพที่มีความสามารถด้านการใช้อาวุธหนัก ใช้ขวานเล็ก ขวานใหญ่ ขวานคู่

เบลดมาสเตอร์ เป็นอาชีพที่มีความสามารถด้านดาบคู่หรือดาบใหญ่ เน้นการโจมตีที่เร็วและหนัก

พาลาดิน เป็นอาชีพที่มีความสามารถด้านป้องกันดีเยี่ยม ใช้อาวุธเป็นกระบี่และหอก
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-11-2009, 06:33:07 »

คลาสสองเรนเจอร์
(โอ๊ย เริ่มเหนื่อยแล้วTwT)

แอสแซสซิน เป็นอาชีพที่มีความสามารถด้านการใช้ยาพิษ ดาวกระจาย มีดบิน และมีดสั้น เน้นการโจมตีเร็วเป็นหลัก

ชาร์ปชูตเตอร์ เป็นอาชีพที่มีความสามารถด้านการใช้ธนู เน้นการโจมตีแม่นยำเป็นหลัก

เทรเชอร์ฮันเตอร์ เป็นอาชีพที่มีความสามารถด้านการใช้แส้ มีด หน้าไม้ และปืน เป็นสายล่าสมบัติ ส่วนใหญ่คนชอบเอาไปล่าบอส
UNTITLE`z
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-11-2009, 06:38:03 »

ขอขอบพระคุณมากเลยนะคับบบ ถ้าอยู่ใกล้บ้านจะเอา บลูเบอรี่ครีมชีสไปฝากก  Sad
♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-11-2009, 16:41:44 »

รัก รัก

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-11-2009, 17:29:12 »

พวกคนบอกอาชีพอย่าลืมบอกสเตตัสด้วยนะ(เดี๋ยวบอกเอง 555 Shocked Shocked)
คำแนะนำของคาเดทที่จะเลี่ยนเป็นอาชีพปกติ(ไฟเตอร์ แคสเตอร์ เรนเจอร์นั่นแหละ 555 Evil)
ควรอัพStrไว้อย่างน้อย20 และdexอย่างน้อย15 ส่วนสายลากvit25+(สายให้คนพาเวล)
คำแนะนำของคาเดทเป็นเซนจูเรี่ยน
ควรอัพstrอย่างน้อย38และdexอย่างน้อย40 ส่วนสายลากvit40+
ไฟเตอร์อัพอย่างนี้
Str-Dex
แคสเตอร์อัพอย่างนี้
Int-Dex(ควรมีintอย่างน้อย25)
เรนเจอร์อัพอย่างนี้
Agi-Dex

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
►SirTAM◄™
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-11-2009, 12:59:35 »

นู๋เนย เด็กน้อยช่างฝัน

ใจดีจัง O_o"

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
ตะเกียบ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-11-2009, 13:48:36 »

อยากกิน บลูเบอรี่ครีมชีส
ป้าย:
หน้า: [1]