GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่  (อ่าน 1348 ครั้ง)
Lbibogmr
Newbie
*

เบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่
« เมื่อ: 15-11-2009, 18:27:02 »

สวัดดีครับชาวอสุรา
ผมอยากได้วิธีอัพสเตตัสสายดาบใหญ่ครับ
ไครเล่นเป็นบอกหน่อยนะครับ
ขอทุกรูปแบบ
โซนนยอ ชิเด
Newbie
*

Re: เบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-11-2009, 09:39:22 »

str อย่างเดียวโลด vit ด้วยก็ดี
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30-11-2009, 11:48:43 »

ที่ผมเล่นมานะครับ อัพ str dex เหตุผลในการอัพสเตตัสแบบนี้มีประมาณนี้ครับ
1. ดาบใหญ่เป็นสายที่อาวุธมีน้ำหนักมาก จะเป็นต้องมีค่าพลังในการแบกน้ำหนักเยอะๆ
    จึงต้องลง str นำ และก็ได้พลังโจมตีมากอีกด้วย
2. การอัพค่า dex ทำให้ค่าความแม่นยำสูงขึ้น และเพิ่มพลังโจมตีต่ำสุดซึ่งเมื่ออัพมาก
    ในระดับหนึ่งจะทำให้ค่าพลังโจมตีไม่แกว่ง คือโจมตีสูงกับต่ำเท่ากัน และเมื่อโจมตีต่ำ
    เท่ากับโจมตีสูงสุดแล้วการอัพค่า dex ก็จะไปเพิ่มพลังโจมตีสูงให้มากขึ้นอีกด้วย
3. ชุดอาร์คเบรดมาสเตอร์ ลดค่าความต่อเนื่อง แต่นำค่า dex มาคิดเพิ่มเป็นพลังโจมตี
    ในช่วงที่ชุดมีสมานะคงอยู่ ทำให้เบรดดาบใหญ่สามารถมีพลังโจมตี มากกว่า 3000
   (อ้างอิงจากเบรดเลเวล 99 ดาบแรร์ 99)
4. ค่าป้องกันของเบรดได้จากชุดและอุปกรณ์สวมใส่มากพอโดยที่ไม่ได้ลง vit แต่สามารถ
    ทำป้องกันพลังป้องกันได้มากกว่า 300 (กรณีของร้านธรรมดา) และมากกว่า 500 (กรณีของแรร์)
   ซึ่งใส่ของแรร์สูงสุดสายกายภาพออฟแกร่งสามารถทำป้องกันได้ประมาณ 600 โดยที่ไม่ต้องลง vit

สุดท้าย เบรดดาบใหญ่มีอัตราการโจมตีที่น้อยกว่าสายดาบคู่ ความแม่นยำจึงเป็นหัวใจสำคัญของดาบใหญ่
เพราะขอแค่ตีโดนโอกาสที่จะทำให้คู่ต่อสู้ตายมีสูงครับ เนื่องจากพลังโจมตีและความแรงของสกิลที่มี
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-11-2009, 18:20:35 »

^
^
ดาบพิโรธไง ทีเดียวตายถ้าเลือดไม่ถึง6-8พัน
มันทำให้หลบเหลือ0(คิดค่าป้องกันหรอก- -*) แต่ติดหลบของแอส+ยกดาบของเบลด+ยกโล่ ด้วย แอสเวล80ยัง ตายด้วยดาบพิโรธของเบลดเวล50เศษเลยงิ- -*(แม่นยำแค่ 540 เอง แอสหลบ490นู้นนนนนน- -*)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ป้าย:
หน้า: [1]