GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวละครมันลดระดับขายของอะครับ เเล้วสอบระดับ5ไห้อีกตัวเเล้วมันไม่ยอมเปลื่ยนไห้  (อ่าน 720 ครั้ง)
benz06
Newbie
*

ตัวละครมันลดระดับขายของอะครับ เเล้วสอบระดับ5ไห้อีกตัวเเล้วมันไม่ยอมเปลื่ยนไห้
« เมื่อ: 15-11-2009, 09:49:01 »

ตัวละครผมมันลดระดับขายของอะครับ
ชื่อ             benz06            มันลดเหลือระดับ1จากระดับ5
อีกคับชื่อ     nick31             สอบระดับ5  ได้เเต่มันไม่ยอมเพิ่มไห้ เสียงเงินสอบไปเยอะด้วย   
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

Re: ตัวละครมันลดระดับขายของอะครับ เเล้วสอบระดับ5ไห้อีกตัวเเล้วมันไม่ยอมเปลื่ยนไห้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-11-2009, 10:19:37 »

ข้อแรก ที่ผมดูมันไม่ได้ลดระดับจากระดับ 5 ไป 1 ถ้าเกิดเราไม่ได้ส่งเควสเรียนทักษะตั้งร้านขายของ(มันจะให้เราเลือกว่าจะลบทักษะระดับ 5ไป เพื่อจะเรียนระดับ 1 ใหม่หรือไม่) แล้วลองรีเลเวลที่npc ไม่ว่าเลเวลอะไร อาชีพอะไรมันก็จะได้ทักษะตั้งร้านขายของระดับ 5 ทุกครั้ง

ข้อสอง  ผมลองลบการงานตั้งร้านขายของระดับ 5 ไปเรียนตั้งแต่ระดับ 1 ใหม่แล้วลองสอบเลื่อนขั้นไปจนถึงขั้น 5 ก็ปกติครับตามรูป

* ข้อแรกหากไม่ได้เป็นจากที่ผมบอกก็คงเป้นบัค รอทีมงานแก้ไขละกัน

benz06
Newbie
*

Re: ตัวละครมันลดระดับขายของอะครับ เเล้วสอบระดับ5ไห้อีกตัวเเล้วมันไม่ยอมเปลื่ยนไห้
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-11-2009, 11:23:14 »

ปรกติตัวเทรผมมันระดับ5อยู่เเล้ว        เเต่มันลดไปเป็น1
เเล้ววิผมอะสอบได้ระดับ5   เเต่มันขึ้นเเค่4เอง   เเง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Wink Wink Wink Wink Wink Wink
ป้าย:
หน้า: [1]