GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เล่นอาชีพเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ช่วยมาชี้แนะผมหน่อยผมหน่อยนะงับ  (อ่าน 1234 ครั้ง)
◄◄☻กามlnwสวssค์☻►►
Jr. Member
**

จงมองเห็นคุณค่า ของสิ่งที่ใกล้ตัวกว่าเสมอ...

ใครที่เล่นอาชีพเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ช่วยมาชี้แนะผมหน่อยผมหน่อยนะงับ
« เมื่อ: 11-11-2009, 18:43:54 »

Smileyถ้าผมจะเล่นเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่(ไม่เล่นคอมโบ)ในขณะที่เป็นไฟเตอร์ควรอัพสกิลไรงับและอัพถึงเวลเท่าไร และก็ขอถามอีกเรื่องหนึ่งคือการอัพสเตตัสสายAGIด้วยงับ ว่าอัพสายAGIยังไงถึงให้เทพและตีแรงพอใช้ได้และไม่วื้ดงับ ช่วยชี้แนะด้วยอ่อเกือบลืมและก็ช่วยชี้แนะการอัพสกิลตอนเป็นเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ให้ด้วยนะงับ(ไม่เล่นคอมโบ) Sad

◄◄☻llค่lราก้าวไปข้าJหน้าก็จะถึJฝั่Jฝัu☻►►
pychockie
Newbie
*

Re: ใครที่เล่นอาชีพเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ช่วยมาชี้แนะผมหน่อยผมหน่อยนะงับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-11-2009, 19:00:51 »

เอ่อ อันนี้อ่าจากบอร์ดนี้มาอีกทีนะคะ ^^
แล้วเราก้อัพตามนี้เลย (ฮา)

คือว่า เบลดนี่จะไม่ค่อยเล่นสาย agi กันอ่ะคะ
เพราะไม่มีskillที่ช่วยsupportเลย
ก้เลยมักจะอัพagiกันแค่18เพื่อให้ได้ึความต่อเนื่องถึงแค่216ก้พอคะ
( หรือถ้าใช้ยาซุปเปอร์ฮึดสู้เนี่ยก็ไม่ต้องอัพก้ได้ค่ะ กดยาเอา )
มักจะเน้นเกราะหนาๆกันมากกว่าคะ

สเตตัสก้ส่วนใหญ่เล่น str dex กันนะ
หรือไม่้ใครเล่นสายโป๊ะก้แบ่งไปลง luk
( แต่เค้าว่าไม่แนะนำเพราะโป๊ะยังไงก้ไม่เท่าแอส )

สกิลตอนป็นไฟเตอร์นี่เห็นว่าค่อนข้างตายตัวนะคะ
ถ้าดาบคู่นะ
ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ชำนาญอาวุธ 10
ความแข็งแกร่ง 10
( 2อันหลังอัพที่npcหน้าสมาคมไฟเตอร์นะ
ที่บอกเพราะเราเคยวิ่งหาอยุตั้งนานมาแล้ว 55 )

ส่วนสกิลเบลด
เราเองก้ยังลองผิดลองถูกอยู่คะ - -
ตอนนี้เวล49เอง ยังไม่กล้าตอบอะไรมาก

สกิลเบลดรอผู้รู้มาตอบให้อีกทีละกันคะ ^^
 Smiley
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: ใครที่เล่นอาชีพเบลดมาสเตอร์สายดาบคู่ช่วยมาชี้แนะผมหน่อยผมหน่อยนะงับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-11-2009, 19:52:43 »

เบลดดาบคู่
สายฟันสด
ชำนาญดาบคู่ 10
เร่งกำลังจู่โจม 5
สมาธิในการต่อสู้ 5
ใช้ดาบป้องกัน 5
เส้นทางจอมดาบ 10
จะเหลือเหรียญอยู่5เหรียญ จะลงอะไรก็ได้ แต่ไม่แนะนำให้ลงผ่าสามถ้าไม่ลงแบท
สายใช้ท่า(ผ่าสาม ผ่ามิติ ผ่าอากาศ ผ่าทั้งนั้นครับพี่น้อง= =")
ชำนาญดาบคู่ เท่าไหร่ก็ได้ แต่10จะเปลืองเหรียญ
ผ่าสามภิภพ(ข้อดี ทำดาเมจได้เยอะ และช่วยลดดาเมจจากเป้าหมาย คิดดู ติดมึนแหน่ะ= =)5
ดาบคู่ผ่ามิติ(ใช้วาร์ป)5
ดาบป้องกัน 5(สำคัญมาก กันได้หมดแม้กระทั่งโป๊ะเชะ)
เส้นทางอย่าไปลงเลย ไม่งั้นไม่มีท่า แนะนำลงชำนาญดาบคู่แค่5พองับ(สายท่า สายฟันสดจะลงผ่าอากาศหรือผ่ามิติก็ได้ ผ่าสามอย่าลงเลย= ="[ถ้าไม่ได้เล่นแบทนะ])

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-11-2009, 20:50:09 »

อัพหมดอะที่จำเปน

Jr. Member
**

จงมองเห็นคุณค่า ของสิ่งที่ใกล้ตัวกว่าเสมอ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-11-2009, 21:11:55 »

Smileyผมเวล55แต่ยังไม่แน่ใจกับสกิลที่ผมอัพไปงับอิอิ Evil

◄◄☻llค่lราก้าวไปข้าJหน้าก็จะถึJฝั่Jฝัu☻►►
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-11-2009, 21:17:18 »

Winkพี่งับแล้วสายฟันสดนี้คือสายเก็บเลเวลใช่ปะงับ ส่วนสายใช้ท่านี้คือสายแบทเทิลรอยัลใช่ปะงับ

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-11-2009, 16:13:45 »

ไฟท์เตอร์
ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ความแข็งแกร่ง 10
ชำนาญอาวุธ 10

เบลดมาสเตอร์
ชำนาญดาบคู่ 10
ผ่าสามพิภพ 5
ดาบคู่ฝ่ามิติ 5
เส้นทางจอมดาบ 5
ใช้ดาบป้องกัน 5

สเตตัสที่นิยมเล่นมี2สายหลักๆ
STR+DEX หรือ DEX+STR
DEX+LUK หรือ LUK+DEX จะอัพอะไรก้อแล้วแตที่ขาดไม่ได้คือDEX

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-11-2009, 16:15:51 »

ลองเล่นเบรดดาบคู่สายคอมโบสิ  Evil

แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง  Cool
ป้าย:
หน้า: [1]