GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ผมแต่งกลอนมาฝากค๊าบบ แต่งเองเยยน้าช่วยอ่านทีครับ  (อ่าน 341 ครั้ง)
!!!_ • D O R A € M O N •_!!!<<PoPpApZ>><<^^ป๊อบแป๊บงับผม^^>>
Full Member

หัวหน้าสมาคม !!!_• D O R A € M O N •_!!! ครับผม^^

วันนี้ผมแต่งกลอนมาฝากค๊าบบ แต่งเองเยยน้าช่วยอ่านทีครับ
« เมื่อ: 07-11-2009, 23:08:02 »

ณ เมืองอสุราที่สดใส Smiley

จีเอมอสุราผู้น่ารัก
เดินมาทักคาเดทผู้สงสัย
คาเดทจึงถามคำถามในทันใด
ภูติพฤกษาอยู่ไหนครับจีเอม
จีเอมจึงตอบไปไม่ล่าช้า
โอ้วววนู๋จ๋าถามถูกคนแล้วน่ะนี่
เดินไปยังเรดคริฟในทันที
แล้วทีนี้ต่อด้วยเเกรน(ฟอเรส)ในทันใด
แล้วขึ้นไปหนึ่งแมพก็เจอเอง
คาเดทน้อยคลี่คลายหายสงสัย
เเล้วเดินไปด้วยความไม่รอรี่  (คริคริเริ่มมั่วและเรา)
จีเอมก็จากไปในทันที
แต่ทีนี้เกิดอะไรขึ้นอีกกัน
เจ้าไกเซอมาจากไหนละพี่น้อง  (แอบเอากิจกรรมปล้นสดมมา  laugh)
เหล่าพวกพ้องล้วนล้มตายให้ถ้วยหน้า
ทั้งวิศาส เคลลิค อีกพาลา 
เราร่วมมาต่อต้านมันให้ตาย
หมู่วิศาสลงเวทหมู่ตู๊มๆตาม
อีกหมู่ชาบแผลงศรไม่รอรี่
หมู่พาลาพุ่งเข้าใส่ในทันที
เซนจูรี่(จิงๆเป็นเรียสแต่เดี๊ยวมันไม่เข้ากันขอเปลี่ยนนิสนึงน่ะครับ)ยิงต่อต้านในทันใด
เคลลิคไซร้ช่วยฟื้นฟูพวกเราพลัน
เบรดร่วมกันฟาดฟันมันให้ตาย

หลังๆเริ่มจะมั่วเด๋วว่างๆมาแต่งต่อให้น้าครับหรือใครว่างกะแต่งต่อเยยครับ

kcaJevo!
Newbie
*

Re: วันนี้ผมแต่งกลอนมาฝากค๊าบบ แต่งเองเยยน้าช่วยอ่านทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-11-2009, 15:37:53 »

ก็ดีนะคะ แต่ยังขาดสัมผัสระหว่างบท บทที่1และ2

ทั้งช่วงบนและล่าง

ยังใช้คำซ้ำอยู่เยอะและเสียงสระ ^^*

ถ้าจะให้ไพเราะยิ่งขึ้น สามารถใช้สัมผัสใน

ทั้งอักษรและสระของแต่ละวรรคได้ค่ะ

Autae
Jr. Member
**

Re: วันนี้ผมแต่งกลอนมาฝากค๊าบบ แต่งเองเยยน้าช่วยอ่านทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-11-2009, 16:24:42 »

ขาดอาชีพเบอในกลอนครับ  ไม่
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-11-2009, 16:46:10 »

เบรดร่วมกันฟาดฟันมันให้ตาย

ต่อให้นะ Evil

พวกเราพร้อมกันจะพรีกาย

เพื่อให้หายจากความเป็นชายในทันใด..

เอ๊ะ มั่วแล้วนี่หว่า อิอิ Evil

ตรง พวกเราพร้อมกันจะพรีกาย

เพื่อให้หายจากความ...

พอได้อยู่ แต่หายจากความเป็นชายเจ๊ขอบายละกัน เอิ้กๆ Shocked

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-11-2009, 17:04:22 »

กิกิ

แต่งมาอีกนะค้าฟฟ

สนุกดี Smiley

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-11-2009, 17:25:55 »

เพราะจังแบบนี้เวลามีการบ้านแต่งกลอนต้องขอให้ช่วยละ

ป้าย:
หน้า: [1]