GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพ วิซาร์ด สาย หอกวารี ใส่ไม้เท้าเกล็ด แบบหอกยังไงก็ตาย แพ้ทางอาชีพไรหรอครับ  (อ่าน 2027 ครั้ง)
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

อาชีพ วิซาร์ด สาย หอกวารี ใส่ไม้เท้าเกล็ด แบบหอกยังไงก็ตาย แพ้ทางอาชีพไรหรอครับ
« เมื่อ: 07-11-2009, 18:55:17 »

อาชีพ วิซาร์ด สาย หอกวารี
ใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งเพื่มโจมเวทธาตุแข็ง 90%
แบบหอกยังไงก็ตาย แพ้ทางอาชีพไรหรอครับ
ช่วยบอกทีครับ   ขอบคุณครับ !! ~*

woon woon woon

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: อาชีพ วิซาร์ด สาย หอกวารี ใส่ไม้เท้าเกล็ด แบบหอกยังไงก็ตาย แพ้ทางอาชีพไรหรอครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-11-2009, 19:07:31 »

อ้างจาก: อะยะหวา~* ที่ 07-11-2009, 18:55:17
อาชีพ วิซาร์ด สาย หอกวารี
ใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งเพื่มโจมเวทธาตุแข็ง 90%
แบบหอกยังไงก็ตาย แพ้ทางอาชีพไรหรอครับ
ช่วยบอกทีครับ   ขอบคุณครับ !! ~*

woon woon woon

---สกิลแบบนี้ ก็ขึ้นอยู่กับ ความไวของผู้เล่นละครับ  ก็เหมือนกับเจอ ผ่า3มิติ /เจอเวทแรงๆ(หอกวารี)/เจอยิงจุดตาย  หรือ สกิลที่ ใช้1 แล้วคู่ต่อสู้ตายนั้น

ก็มาวัดกันที่ความไว ฝีมือการพลิกแพลง ของแต่ละคน  ขอเพียงคุณมีสกิลที่ใช้ 1ที ค่อต่อสู้ตาย หรือ มีสกิลพวกมึน  พวกสาป แล้วคุณใช้ได้ไวกว่าคู่ต่อสู้ ก็สบาย

ส่วนมากถ้ากรณีแบบนี้กะ เปลี่ยนกันม่อง อะครับ เอาไรมาก

และสกิลแต่ละอันมันก็มีดีเลนะครับ ใช้ช่วงเวลานี้ให้เป้นประโยชน์ได้

OoBulFoO
Jr. Member
**

Re: อาชีพ วิซาร์ด สาย หอกวารี ใส่ไม้เท้าเกล็ด แบบหอกยังไงก็ตาย แพ้ทางอาชีพไรหรอครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-11-2009, 19:29:49 »

ไว กว่าได้เปรียบ แต่ ส่วนมาก จะโดน ทหาร ยิงตาย ถ้าไม่ไว จิง แล้ว หอกทีเดียว ทหาร อาจไม่ตาย  Smiley Smiley Smiley Smiley
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-11-2009, 19:55:41 »

สายเวทย์(ยกเว้นวอลอคใส่เซ็ต) แพ้สายกายภาพทุกคนครับ woon(แนะนำเอาดาบใหญ่ ไม่ใส่เซ็ตถ้ากลัวพระตบ ไปมังกรใส่จิ ทีเดียวสลบ แถมฝึกไปในตัว Evil)
(มังกรหลักหมื่น+)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-11-2009, 20:24:18 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 19:55:41
สายเวทย์(ยกเว้นวอลอคใส่เซ็ต) แพ้สายกายภาพทุกคนครับ woon(แนะนำเอาดาบใหญ่ ไม่ใส่เซ็ตถ้ากลัวพระตบ ไปมังกรใส่จิ ทีเดียวสลบ แถมฝึกไปในตัว Evil)
(มังกรหลักหมื่น+)
สายเวทชนะกายภาพสบายๆเลยครับ เล่นเบรดดาบใหญ่กว่าจะเดินดุ่มๆ เข้า ไปตายตั้งแต่เจอหน้าวิสาทแล้ว Evil
ปล.วิสาทแพ้วิสาทด้วยกันเองครับ วัดกันที่ของและสเตป
ปล2.โอกาศที่สายกายภาพจะชนะสายเวทนั้นก็เหนื่อยหน่อยอ่ะครับ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-11-2009, 21:02:26 »

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ปล.สงสัยต้องไปหัดให้มือไวๆซะเเละ
 laugh laugh laugh

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-11-2009, 21:39:57 »

ทหาร บางคนเลือดเยอะ++  หอกไม่ตาย สวนกลับมา 1 ชุด นอนเลย

ชาปบางคน ไม่รู้กันเวทเยอะแนะจากไหน โดนแค่ 5xxx กว่าๆ ไม่ตาย ยิงจุดตายกลับ นอน

เบลด พุ่งผ่า

แอสพุ่งงงงงงงงงง   1 ที

พาลา กระบิน ใส่  ถ้าสกิลเวลเยอะๆ ตายชัวๆ

พระบางคนก็สู้วิ สบายๆ นะ กันเวทเยอะๆ มีถมไป

แต่ทุกอย่างมันอยู่ที่ความไว  กิกิ

Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-11-2009, 23:16:31 »

เด๋ว
เขาจะปลับลานใหม่ครับ ให้ลดดาแมจที่ได้รับลงครึ่งนึง ขณะนี้เทสกันแล้วที่นรกครับ

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-11-2009, 00:13:04 »

มันอยู่ที่ใคร ใส่ สกิลก่อนเท่านั้น เเหละ

เช่น ทหารปืน ฯ  ชาป เเอส พาลา  หรือ เจอวอรอค สาป ลฯ ถ้าเราใส่สกิลได้ก่อน ก็ มีโอกาสสูง ที่พวกนี้จะหลับก่อน เช่นกัน

Gu_graen
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-11-2009, 03:11:18 »

แนะนำเลยครับ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

1. วิใส่ไม้เท้าเกล็ดบุตรกาล+เซตปราชญ์+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล: จะร่ายเร็วมากๆๆ แถมเซตทำให้ตีแรงขึ้น 35%ด้วยครับ หอกวารีที10000+ พสุธาทะลายไม่ต่ำกว่า2000+ (ไม่หักพลังต้านเวทย์)
ข้อเสีย: ผมหาไม่เจอ woon woon
วิธีแก้: เอาแอสมาพุ่งครับ ง่ายสุด หรือถ้าไม่มีก้อเอาวอหรือเบลดมาได้ครับ แต่อาจจะเสียเปรียบไปบ้างเพราะว่าเบลดอาจเดินไม่ทันวิ หรือถ้าใครมีวอก็ใด้เหมือนกัน เอามาสาปคลั่งมันเลยครับ (แต่ส่วนมากสาปไม่ทันหรอก^^) แต่ก็แล้วแต่จังหวะและเทคนิคของแต่ละคนครับ

2. วิใส่คทาบุตรกาล+เซตปราชญ์+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล:จะร่ายเร็วจนอาจดูหลอดเวลามันร่ายไม่ทัน หอกวารีอาจจะ5000-6000 พสุธาทะลาย1000-1500 (ไม่หักพลังต้านเวทย์) หรืออาจจะน้อยหรือมากกว่านั้นนิดหน่อยกว่านั้น
ข้อเสีย: ตีเบามากจนตีพวกวิที่มีพลังต้านเวทย์หลังเยอะไม่เข้า ได้แต่เก๊งๆ Angry Angry
วิธีแก้: เอาวินี่ละครับ วิที่มีพลังเวทย์สูง พลังต้านเวทย์สูงมาฆ่าเลยครับเพราะพวกนี้เร็วเข้าว่า หรือไม่ก็อาชีพอื่นก็ได้ครับผม วิใส่คทาฆ่าไม่ยากมากครับ

3.  วิใส่ไม้เท้าเกล็ดบุตรกาล+เซตกาลเวลา+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล: จะร่ายเร็วจนอาจดูหลอดเวลามันร่ายไม่ทัน หอกวารี 10000+ พสุธาทะลาย2000+ (ไม่หักพลังต้านเวทย์) หรืออาจจะน้อยหรือมากกว่านั้นนิดหน่อยกว่านั้น
ข้อเสีย: พลังต้านเวทย์ต่ำ(แต่ถ้าออฟจิตใจพลังต้านเวทจะสูงแต่ไม่เท่าเซตปราชญ์)
วิธีแก้: ถ้ามีพาลาแนะนำให้โกยมาแล้วโล่กระแทก รอดีเลหมดแล้วใส่สกิลเลยครับ (ในแบท) หรืออาชีพอื่นๆที่มีลักษณะสกิลที่ทำให้ติดมึนหรือใช้สกิลไม่ได้ หรือใช้วิสู้ครับ

4. วิใส่คทาบุตรกาล+เซตกาลเวลา+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล: ร่ายเร็วเว่อร์จนนึกว่าสกิลนั้นไม่มีหลอดไปแล้ว หอกวารีอาจจะ5000-6000 พสุธาทะลาย1000-1500 (ไม่หักพลังต้านเวทย์) หรืออาจจะน้อยหรือมากกว่านั้นนิดหน่อยกว่านั้น แต่สายนี้จะเอาเร็วเข้าว่าครับ
ข้อเสีย: พลังต้านเวทย์ต่ำ(แต่ถ้าออฟจิตใจพลังต้านเวทจะสูงแต่ไม่เท่าเซตปราชญ์)
วิธีแก้: ใช้วิธีแก้เหมือนอันอื่นๆแล้วแต่จะถนัดครับ  laugh

ปล. เซตกาลเวลา
1.เพิ่มป้องกัน 7+0 (เพิ่มเพื่ออะไรก็ไม่รู้สิครับ)
2.เพิ่มป้องกันเวทย์ 13+0 (ไม่เพิ่มข้างหลัง)
3.เพิ่มหลบหลีก10
4.เพิ่ม MP MAX 525
5.เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ 36-90 (เพิ่มน้อยมากๆเลยครับ)
6.ลดเวลาร่ายเวทย์50 (ส่วนมากใส่เซตกาลเพื่อเอาข้อนี้ละครับ)

ปล.2 เซตนักปราชญ์
1.เพิ่มพลังป้องกันเวทย์ 35+10
2.เพิ่มหลบหลีก17
3.เพิ่ม MP MAX 495
4.เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ4%
5.เพิ่มพลังโจมตีเวทย์35% (เพราะข้อนี้ละครับทำให้เซตนักปราชญ์ดี)

ปล.3
ถ้าใครเล่นสายไฟห้ามใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งเด็ดขาดเพราะลดเวทย์ไฟ 100% แต่เพิ่มพลังเวทย์น้ำแข็ง90% ดังนั้นใครที่เล่นวิสายน้ำแข็งจะได้เปรียบมากในจุดนี้ครับ

สุรชัย บุตรสานาม
Jr. Member
**

บอกได้แค่ร๊ากก~~มากมาย

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-11-2009, 05:04:47 »

อ้างจาก: lnwyok_za ที่ 08-11-2009, 03:11:18
แนะนำเลยครับ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

1. วิใส่ไม้เท้าเกล็ดบุตรกาล+เซตปราชญ์+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล: จะร่ายเร็วมากๆๆ แถมเซตทำให้ตีแรงขึ้น 35%ด้วยครับ หอกวารีที10000+ พสุธาทะลายไม่ต่ำกว่า2000+ (ไม่หักพลังต้านเวทย์)
ข้อเสีย: ผมหาไม่เจอ woon woon
วิธีแก้: เอาแอสมาพุ่งครับ ง่ายสุด หรือถ้าไม่มีก้อเอาวอหรือเบลดมาได้ครับ แต่อาจจะเสียเปรียบไปบ้างเพราะว่าเบลดอาจเดินไม่ทันวิ หรือถ้าใครมีวอก็ใด้เหมือนกัน เอามาสาปคลั่งมันเลยครับ (แต่ส่วนมากสาปไม่ทันหรอก^^) แต่ก็แล้วแต่จังหวะและเทคนิคของแต่ละคนครับ

2. วิใส่คทาบุตรกาล+เซตปราชญ์+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล:จะร่ายเร็วจนอาจดูหลอดเวลามันร่ายไม่ทัน หอกวารีอาจจะ5000-6000 พสุธาทะลาย1000-1500 (ไม่หักพลังต้านเวทย์) หรืออาจจะน้อยหรือมากกว่านั้นนิดหน่อยกว่านั้น
ข้อเสีย: ตีเบามากจนตีพวกวิที่มีพลังต้านเวทย์หลังเยอะไม่เข้า ได้แต่เก๊งๆ Angry Angry
วิธีแก้: เอาวินี่ละครับ วิที่มีพลังเวทย์สูง พลังต้านเวทย์สูงมาฆ่าเลยครับเพราะพวกนี้เร็วเข้าว่า หรือไม่ก็อาชีพอื่นก็ได้ครับผม วิใส่คทาฆ่าไม่ยากมากครับ

3.  วิใส่ไม้เท้าเกล็ดบุตรกาล+เซตกาลเวลา+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล: จะร่ายเร็วจนอาจดูหลอดเวลามันร่ายไม่ทัน หอกวารี 10000+ พสุธาทะลาย2000+ (ไม่หักพลังต้านเวทย์) หรืออาจจะน้อยหรือมากกว่านั้นนิดหน่อยกว่านั้น
วิธีแก้: ถ้ามีพาลาแนะนำให้โกยมาแล้วโล่กระแทก รอดีเลหมดแล้วใส่สกิลเลยครับ (ในแบท) หรืออาชีพอื่นๆที่มีลักษณะสกิลที่ทำให้ติดมึนหรือใช้สกิลไม่ได้ หรือใช้วิสู้ครับ

4. วิใส่คทาบุตรกาล+เซตกาลเวลา+หมวกผีเสื้อ (INT99)
ผล: ร่ายเร็วเว่อร์จนนึกว่าสกิลนั้นไม่มีหลอดไปแล้ว หอกวารีอาจจะ5000-6000 พสุธาทะลาย1000-1500 (ไม่หักพลังต้านเวทย์) หรืออาจจะน้อยหรือมากกว่านั้นนิดหน่อยกว่านั้น แต่สายนี้จะเอาเร็วเข้าว่าครับ
วิธีแก้: ใช้วิธีแก้เหมือนอันอื่นๆแล้วแต่จะถนัดครับ  laugh

ปล. เซตกาลเวลา
1.เพิ่มป้องกัน 7+0 (เพิ่มเพื่ออะไรก็ไม่รู้สิครับ)
2.เพิ่มป้องกันเวทย์ 13+0 (ไม่เพิ่มข้างหลัง)
3.เพิ่มหลบหลีก10
4.เพิ่ม MP MAX 525
5.เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ 36-90 (เพิ่มน้อยมากๆเลยครับ)
6.ลดเวลาร่ายเวทย์50 (ส่วนมากใส่เซตกาลเพื่อเอาข้อนี้ละครับ)

ปล.2 เซตนักปราชญ์
1.เพิ่มพลังป้องกันเวทย์ 35+10
2.เพิ่มหลบหลีก17
3.เพิ่ม MP MAX 495
4.เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ4%
5.เพิ่มพลังโจมตีเวทย์35% (เพราะข้อนี้ละครับทำให้เซตนักปราชญ์ดี)

ปล.3
ถ้าใครเล่นสายไฟห้ามใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งเด็ดขาดเพราะลดเวทย์ไฟ 100% แต่เพิ่มพลังเวทย์น้ำแข็ง90% ดังนั้นใครที่เล่นวิสายน้ำแข็งจะได้เปรียบมากในจุดนี้ครับ

ขอแย้งนิดนึงนะครับ เอ่อ จากข้อ 3-4 นะครับ

ถ้าวิใส่เซตกาลเวลาไปแล้วนะครับ จะใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งกับคทาไม่ได้นะครับ ส่วนประกอบของเซตก็มีไม้เท้าจักรวาลอยู่แล้วนะครับ

อีกข้อนะครับ ถ้าวิใส่ไม้เท้าเกล็ดน้ำแข็งบุตรกาลเวลา+เซตปราชญ์+หมวกผีเสื้อ (INT99) แต่ถ้าไม่มี DEX ด้วยก็ร่ายช้านะครับ

อ่อลืมตอบของเจ้าของกระทู้ ผมว่า วิซาด แพ้ พาลา พระ ชาป นะครับ(เฉพาะ สกิล Class3 ของพาลาอ่าครับที่โดดๆจำชื่อไม่ได้) เหมือนกับว่าช่วงที่โดดอยู่นั้นเป็นอมตะจนร่ายเสร็จบ้างคนโดนโดดใส่อาจจะไม่ตายแต่ติดใบ้เอ๋อกินเลยครับ ร่ายสกิลไม่ออกรอเวลาตายอย่างเดียว^^

ถ้าเจอพระที่มีกันเวทย์เยอะๆใส่ค้อนทุบตายเลยครับ บ้างครั้งโดนสกิลที่พระมีติดโป๊ะยาวเป็นแถบ อนาถมั่ก Cry

ชาปก็มีสกิล เล็งจุดตาย ดีไม่ดีสกิลที่เดียวตายเลย(แต่ที่ผมโดดบ่อยๆดอกเดียวก็ตายและครับแหะๆ)

ปล.ผมก็เล่นวิครับเลยมาแย้งนิดหน่อย^^
ปล.2 อย่าลืมด้วยนะครับว่าสกิลหอกวารีมีค่าแกว่งสูงมาก บ้างครั้งออกแค่ 5000+ บ้างครั้ง 10000+แต่ไงก็ มือไวดีสุดครับ ใครไวก็ชนะ ^^

ฝากจิ้มฟาร์มนู๋ทีจิ^^ http://www.af.in.th/index.php/p/AonKunG
Gu_graen
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-11-2009, 05:36:58 »

ใช่ครับ ลืม Angry Angry Angry Angry

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-11-2009, 06:39:46 »

จะฆ่าวิได้ต้องเอาอาชีพที่ตีเร็วๆอย่างแอสงับ Smiley(มันตีตอนร่าย วิร่ายติดขัด ร่ายไม่ได้ครับ5555 laugh)
ใครจะเอาเบลดไปตีก็ได้ แต่เสี่ยงกว่าถ้าสายฟันสด เดินเข้าไปจะอันตรายมาก(ถ้าวิใส่เซ็ตแคส+ไม้เท้าในตำนานกาล+หมวกผี+DExตัน(99) ใครไม่ตายคงจะเปนวอลอคแหละมั้ง [สลบคู่ ไม่])

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Ohios
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-11-2009, 08:50:53 »

วิสายน้ำ+ไม้เท้าเกล็ดแพ้ แอสกับเบลดจ๊า แต่ก้ไม่เสมอไปนะค๊ะ ขึ้นอยู่กับเทคนิคและความฉลาดในการเล่นของแต่ละคนด้วยค๊ะ ลองคิดดูนะค๊ะถ้าเอาแอสพุ่งไป สมมุติวิเลือด3000+แล้วพุ่งโป๊ะ4000+ แล้ววิคนนั้นใส่ตุ๊กตาต้องคำสาป ทำให้สะท้อนพลังโจมตีทางกายภาพ100%ก้คือเราก้ตายตามเขาไป แต่ถ้าไม่อยากโดนสะท้อนตายก้ต้องทำเลือดให้เยอะโดนการออฟของพลังชีวิตให้หมด ถ้าออฟดี พลังชีวิตมากสุด 8000+ (สำหรับแอสนะ) เบลด(ดาบคู่)ก้ไม่น่าจะมีปัญหาถ้าเล่นสาย VIT ใช้ดาบคู่ทะลุมิติ ไป ถ้าวิมีตุ๊กตาแนะนำว่าอย่า ผ่าสามพิภพ เพราะเราจะตายไปด้วย แนะนำให้ใช้ฟาดดาบไม่ก้ดาบผ่าอากาศ โอกาศรอดยังมีอยู่ ถ้าเบลดดาบใหญ่โอกาศรอดค่อนข้างน้อยเพราะถ้าพิโรธใส่ก้จะตายไปด้วยกัน เพราะพิโรธนั้นแรงมากพอที่จะปลิดชีพศัตรูภายใน1ครั้ง ถ้าเล่นดีๆ แนะนำให้ใช้ดาบผ่าอากาศใส่ 4000+ ถ้าศัตรูเลือดไม่ถึง4000+ไม่รอด
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-11-2009, 10:12:39 »

อ้างจาก: Aiqq... ที่ 07-11-2009, 23:16:31
เด๋ว
เขาจะปลับลานใหม่ครับ ให้ลดดาแมจที่ได้รับลงครึ่งนึง ขณะนี้เทสกันแล้วที่นรกครับ
เเย้มาก

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1] 2