GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: พาลาดิน-เบอเซอร์เกอร์ แพ้ทางอาชีพไร  (อ่าน 2847 ครั้ง)
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

พาลาดิน-เบอเซอร์เกอร์ แพ้ทางอาชีพไร
« เมื่อ: 07-11-2009, 15:56:53 »

อยากรู้ครับว่า พาลาดิน กับ เบอเซอร์เกอร์ แพ้ทางอาชีพไร
ขอเหตุผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ !! ~*  laugh laugh laugh

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: พาลาดิน-เบอเซอร์เกอร์ แพ้ทางอาชีพไร
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-11-2009, 16:01:07 »

เบอร์เซร์ิกเกอร์ → แพ้ทุกสาย แต่มันขึ้นอยู่กะกันหน้า ส่วนใหญ้แพ้เวทย์ซะกว่า
พาลาดิน → แพ้สายโป๊ะเชะ(มันกันเวทย์เยอะ+ป้องกายภาพเวอร์ เลยต้องใช้โป๊ะซะส่วนใหญ่)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: พาลาดิน-เบอเซอร์เกอร์ แพ้ทางอาชีพไร
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-11-2009, 17:38:23 »

เบอเซิกเกอ

ขวานเล็ก เลือดเยอะ สับแรง ถึก แม่น(จิงๆไม่แม่นหรอก แต่มันลดหลบศัตรูจนตียังไงก็โดน) มีสกิลมึนและลดเกราะศัตรู แต่ ไม่มีสกิลระยะไกล แพ้ทางสายยิงไกลทุกอาชีพ(ที่มีสกิลหยุดศัตรู หรือทำให้เดินช้าลง) รวมถึงสายเวท

ขวานใหญ่ เลือดเยอะ สับแรง แม่น(อันนี้ถ้าอัพลดหลบมาก็จะแม่น แต่ถ้าไม่อัพก็ไม่มี) เน้นแรงระยะประชิดอย่างเดียว กันน้อยกว่าสายขวานเล็กตรงที่ไม่มีโล่และสกิลทำให้มึน(มากเท่าขวานเล็ก) แพ้เหมือนสายขวานเล็ก

ดาบใหญ่ หากเล่นสายเลือดและคลั่ง จะได้ต้านทานสภาวะผิดปกติ และเลือดราวๆหมื่นกว่าๆ (อาจมากขึ้นถ้าอัพยืนหยัด) อันนี้จะแพ้ตรงข้ามกับสองสายบน คือชนะสายยิงไกลและสายเวท แต่จะแพ้พวกระยะประชิดที่ถึกๆ เช่นพาลาดิน เบลดสายยกดาบ เพราะต้องใช้การตีปกติอย่างเดียว (แต่เวลาเจอสองอาชีพนี้จิงๆคงใช้ฟาดดาบแหละ)

พาลาดิน

หอก มีสกิลทะลุเกราะ ทำให้มึน ตีแรงด้วยคอมโบ (แต่ไม่แรงมาก) แต่ไม่มีสกิลระยะไกล (ไม่นับ c3 นะ) มีสกิลป้องกันโป้ะเชะ แต่ไม่มีสกิลกันสภาวะผิดปกติ แพ้ทางชาร์ป (เพราะมีล้อคขา) เบอเซิกเกอ (เพราะมันถึกกว่า ยิ่งถ้ามียืนหยัด นี่ไม่มีลุ้นชนะ) สายเวทเช่นวิซาด วอลอค

กระบี่ มีสกิลตีไกล (เจ็ดเทพ) สกิลหยุดสกิล (แทงประกาย) และสกิลป่วน(ทัณเทพ) กับความแม่นที่ค่อนข้างสูง แต่ตีเบา ชนะทางสายเวท แพ้ทางพาลาดิน(หอก) เบอเซิกเกอ เบลดมาสเตอ(ถ้าโป้ะตอนเจ็ดเทพฆ่าเบลดไม่ได้นี่จบเลย) และทหาร(บางสาย)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-11-2009, 17:53:22 »

กาบี่ตีแรงจาตาย Shocked Shocked (คิดๆดูอานะ ยกตัวอย่างบี่มูน แต่ยังไงมันก็แพ้เวทย์T^T เจอเขี้ยวดอกละ500+ เจอธรนี3000+T^T)
ปล. จะฆ่าพาลาหอกได้ก้ยากนะ อย่างน้อยก็โป๊ะได้อ่ะ^^(แต่ผ่าสามบางคนยังติดเก๊งเลย= =)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-11-2009, 18:13:47 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 17:53:22
กาบี่ตีแรงจาตาย Shocked Shocked (คิดๆดูอานะ ยกตัวอย่างบี่มูน แต่ยังไงมันก็แพ้เวทย์T^T เจอเขี้ยวดอกละ500+ เจอธรนี3000+T^T)
ปล. จะฆ่าพาลาหอกได้ก้ยากนะ อย่างน้อยก็โป๊ะได้อ่ะ^^(แต่ผ่าสามบางคนยังติดเก๊งเลย= =)

เอาจริงๆ กระบี่ถ้าหักลดป้องกันแล้วตีไม่ได้ถึงราวๆ 1000 ก็เบา - -"

Tales of Series Community

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-11-2009, 18:18:54 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 17:53:22

กระบี่มูน ใครหน้าด้านหรือรวยก็ใช้ไปเหอะ เรามันจน+หน้าไม่ด้านพอ  Cry (จิงๆคือตีโจไม่ทัน  Evil) กระบี่ปกติตีเบลดหรือพาลาด้วยกัน ยังไงก็ไม่มีทางตาย 100% เพราะมันมีแค่ตีปกติกะเจ็ดเทพ ซึ่งเจ็ดเทพนี่ไม่ได้ต่างจากตีปกติเลย ดีกว่าแค่เพิ่มโป้ะ (แถมพาลามันลดโป้ะได้อีก โป้ะไม่ค่อยจะออกหรอก) ส่วนเบลดมียกดาบ ถ้าเจ็ดเทพไม่ตายนี่เจอผ่าสามเข้าไปม่องแน่ ส่วนที่บอกว่าชนะเวท นี่คือถ้าเจ็ดเทพได้ละก้อ เวทยังไงก็ตายชัวๆ แต่ถ้าเวทยิงได้ก่อน เราก็ตายเหมือนกัน

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-11-2009, 18:48:45 »

ขอขอบคุณอย่างสูง
สำหรับคำตอบของทุกคนครับ !! ~*
 laugh laugh laugh

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-11-2009, 18:50:44 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 16:01:07
เบอร์เซร์ิกเกอร์ → แพ้ทุกสาย แต่มันขึ้นอยู่กะกันหน้า ส่วนใหญ้แพ้เวทย์ซะกว่า
พาลาดิน → แพ้สายโป๊ะเชะ(มันกันเวทย์เยอะ+ป้องกายภาพเวอร์ เลยต้องใช้โป๊ะซะส่วนใหญ่)

พาลาดิน เน้นกันกายภาพครับ  ส่วนกันเวท ไม่เยอะเลย เท่ากับอาชีพสายตีทั่วๆไปแหละครับ อาจมากกว่านิดๆ หน่อยๆเอง  

Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-11-2009, 18:50:55 »

ขอถามอีกอย่างนะครับ

เเล้วถ้าเป็นพาลาดินสายกระโดดละครับ

เเบบว่ากระโดนดับ10 ยังไงก้ตายอ่ะครับต้องเอาชีพไรไปฆ่า

ไม่รวมวอร์ลอคสาปใบ้-คลั่งนะครับ

พอจะมีอาชพไรชนะมั้งครับ ขอคุณครับ !! ~*

woon woon woon

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-11-2009, 18:59:53 »

อ้างจาก: อะยะหวา~* ที่ 07-11-2009, 18:50:55
ขอถามอีกอย่างนะครับ

เเล้วถ้าเป็นพาลาดินสายกระโดดละครับ

เเบบว่ากระโดนดับ10 ยังไงก้ตายอ่ะครับต้องเอาชีพไรไปฆ่า

ไม่รวมวอร์ลอคสาปใบ้-คลั่งนะครับ

พอจะมีอาชพไรชนะมั้งครับ ขอคุณครับ !! ~*

woon woon woon

---สกิลแบบนี้ ก็ขึ้นอยู่กับ ความไวของผู้เล่นละครับ  ก็เหมือนกับเจอ ผ่า3มิติ /เจอเวทแรงๆ/เจอยิงจุดตาย  หรือ สกิลที่ ใช้1 แล้วคู่ต่อสู้ตายนั้น

ก็มาวัดกันที่ความไว ฝีมือการพลิกแพลง ของแต่ละคน

และสกิลแต่ละอันมันก็มีดีเลนะครับ ใช้ช่วงเวลานี้ให้เป้นประโยชน์ได้

Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-11-2009, 19:59:00 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-11-2009, 18:50:44
อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 16:01:07

พาลาดิน เน้นกันกายภาพครับ  ส่วนกันเวท ไม่เยอะเลย เท่ากับอาชีพสายตีทั่วๆไปแหละครับ อาจมากกว่านิดๆ หน่อยๆเอง  
พาลากันเวทย์เยอะนะ เผลอๆเยอะกว่าวิอีก woon(พาลา ไม่แนะนำให้อัพagiถ้าต้องการหลบ จริงๆแทบไม่ต้องการเลยแหละ เพราะพาลาจะเน้นไปทางกายภาพกับเวทย์เสียส่วนใหญ่ แล้วพาลาถ้าต้องใช้กางเขนในการเวล ต้องใส่ของกันเวทย์ด้วย แล้วก็ของ+เวทย์ ถึงจาทนได้มากพอ)
ปล. รู้เอาไว้ประดับสมอง พาลาแพ้เบลดดาบใหญ่มีC3!!!!!

The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-11-2009, 20:28:34 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 19:59:00
อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-11-2009, 18:50:44

พาลากันเวทย์เยอะนะ เผลอๆเยอะกว่าวิอีก woon(พาลา ไม่แนะนำให้อัพagiถ้าต้องการหลบ จริงๆแทบไม่ต้องการเลยแหละ เพราะพาลาจะเน้นไปทางกายภาพกับเวทย์เสียส่วนใหญ่ แล้วพาลาถ้าต้องใช้กางเขนในการเวล ต้องใส่ของกันเวทย์ด้วย แล้วก็ของ+เวทย์ ถึงจาทนได้มากพอ)
ปล. รู้เอาไว้ประดับสมอง พาลาแพ้เบลดดาบใหญ่มีC3!!!!!
อัน ปล. ผมไม่เห็นด้วยนะครับ มันอยู่ที่สเตปและความไวครับ เพราะ พาราที่มีc3+โล่ดีๆหน่อย ก็โหดมากมายครับ
ปล.พารานั้น ตอนนี้ผมว่าแทบจะไม่แพ้อาชีพไหนเลยนะถ้าเล่นให้เป็น+ของครบอ่ะ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-11-2009, 20:31:40 »

ส่วนเบอนั้น ชนะแค่พวกกายภาพครับ เป็นอาชีพที่ไม่มีทางสู้สายเวท+สายยิงไกลได้เลย
ปล.ต่อให้ต้านทาน100ทุกอย่างก็มีเลือดไม่พอที่จะทนสกิลจนเข้าถึงตัวเป้าหมายได้
ปล2.อยากจะบอกว่าวิสาทเล่นดีๆเทพสุดในเกมล่ะงับ Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-11-2009, 21:45:37 »

แพ้ผมนี่ไง   กิกิ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-11-2009, 21:55:43 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 07-11-2009, 19:59:00

---เหรอครับ งั้นเอาพาลา มาเจอวิ ผมทีนะ  อย่าใช้สกิลกายาเหล็กไหลหละ

ปล. คงไม่ใช่คงไม่ใช่พาลาทุกคนหรอกนะครับ ที่แพ้เบรดดาบใหญ่มีC3

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4