GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ~•)กลouxวาuๆ_llก้lครีeด(•~ ว่างมาช่วยกันแต่งนะ  (อ่าน 309 ครั้ง)
นครินทร์ แสงเวช
Newbie
*

~ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน~

~•)กลouxวาuๆ_llก้lครีeด(•~ ว่างมาช่วยกันแต่งนะ
« เมื่อ: 05-11-2009, 15:41:16 »

ขอเชิญเพื่อนร่วมฝากกลอนหวานไว้แก้เครียดว่างๆมาช่วยกันแต่งนะคับย
รั ก แ ร ก มั น แ ย ก ย า ก 
รั ก ม า ก มั น ย า ก แ ย ก 
รั ก เ ท อ เ ป ง ค น แ ร ก 
จ ะ ใ ห้ แ ย ก มั น ค ง ย า ก 
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------                                                                                     
ต้ อ ง ทำ ตั ว เ ป็ น ค น เ จ้ า น้ำ ต า 
เ มื่ อ รู้ ว่ า รั ก แ ท้ ดุ แ ล ไ ม่ ไ ด้ 
มั ก ป า ก ดี กั บ เ ท อ ร์ ม า ก เ กิ น ไ ป 
ถึ ง ยั ง ไ ง ฉั น ก็ เ ป็ น แ ค่ . . . .ส่ ว น เ กิ น 

เราไม่มีคู่ ยุคนเดียว
Newbie
*

Re: ~•)กลouxวาuๆ_llก้lครีeด(•~ ว่างมาช่วยกันแต่งนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-11-2009, 15:45:10 »

อ ย า ก จ า เ ป น ห ม อ น ข้ า ง ใ ห้ เ ท อ ร์ ก อ ด 
อ ย า ก จ า เ ป น ท า ม ม า ก๊ อ ต ใ ห้ เ ท อ ร์ เ ลี้ ย ง 
อ ย า ก จ า เ ป น ตุ๊ ก ต า อ ยุ่ บ น เ ตี ย ง 
จ า ไ ด้ เ คี ย ง ข้ า ง เ ท อ ร์ ต ล อ ด ไ ป

------------------------------------------------------------------------------------------------

ธ อ จ ะ รู้ บ้ า ง ไ ห ม ว่ า . . . มี ส า ย ต า คู่ห นึ่ ง ค อ ย ห่ ว ง ห า 
ย า ม เ ธ อ . . . ล้ ม ป่ ว ย ไ ข้ เ สี ย น้ำ ต า 
รู้ ไ ห ม ว่ า . . . ฉั น ค น นี้ เ จ็ บ เ พี ย ง ใ ด 
------------------------------------------------------------------------------------------------

Newbie
*

Re: ~•)กลouxวาuๆ_llก้lครีeด(•~ ว่างมาช่วยกันแต่งนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-11-2009, 15:50:22 »

เก้าอี้มี4ขา                   กีต้าร์มี6สาย
เจ้าหญิงมีเจ้าชาย         ส่วนฉันมีแต่เธอ
แต่ก่อนฉันเป็นคนไม่สนใคร                    แต่ก่อนใจไม่เคยคิดไม่เคยฝัน
แต่ก่อนรักฉันไม่เคยรู้จักมัน                     แต่วันนั้นความคิดฉันก็เปลี่ยนไป
เธอเดินมาหาฉันในชีวิต                          เธอลิขิตความรักฉันให้สดใส
เธอเหมือนดั่งพลังรักให้หัวใจ                  เธอรู้ไหมตั้งแต่นั้นฉันรักเธอ

..ไม่อยากส่งถ้อยคำหวาน
..กลัวใครแอบอ่านแล้จะอิจฉา
..จึงส่งข้อความสุดแสนธรรมดา
..เพียงให้เธอรู้ว่า"ฉันรักเธอ"ก็สุขใจ
ทุกทุกตัวอักษรที่เธอเห็น
บอกถึงความเป็นไปในใจฉัน
แทนคำพูด..สายใย..ความผูกพัน
แทนคำหนึ่ง..คำนั้น ฉันรักเธอ
อยากจะรักเธอให้มากกว่านี้
แต่รู้ดีว่า...ทำไม่ได้
เพราะแค่นี้...ก็รักเธอมากเกินไป
จนไม่อาจเผื่อใจให้ใคร...นอกจากเธอ

ดิซะลิ ฮากลิ้ง
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-11-2009, 15:55:06 »

จะDown load ความรักไปให้เธอ
จะEnter ความหวังดีมามอบให้
จะจับเม้าส์คลิกย้ำความห่วงใย
จะรวมไว้ในแผ่น Disk ส่งให้เธอ

ชอบนะ ถ้าเธอเป็นเหมือนที่ผ่านมา
ชอบนะ เวลาเธอส่งสายตามาให้ฉัน
ชอบนะ ถ้าเธอยังคอยแคร์และผูกพัน
ชอบนะ ถ้าเธอไม่เอาฉันไปเปรียบกับใคร

รักนะ ที่เธอเป็นเธออยู่อย่างนี้
รักนะ ถ้าความรู้สึกดีๆเธอยังมีให้
รักนะ และคำๆนี้ยังมีตลอดไป
รักนะ ถ้าเธอยังมีหัวใจให้กัน

หวงนะ เวลาที่เธอพูดถึงเขา
หวงนะ เวลาที่ไม่ใช้เราเข้าไปใกล้
หวงนะ ถ้าเธอคิดจะเผื่อใจไปให้ใคร
หวงนะ และจะไม่ให้ใครมาใกล้เธอ

หวงนะ เวลาที่ไม่ใช้เราเข้าไปใกล้
หวงนะ ถ้าเธอคิดจะเผื่อใจไปให้ใคร

หวงนะ เมื่อใครๆก็ยิ้มให้เธอ
หวงนะ เมื่อเธอยิ้มไปให้เขา
หวงนะ เมื่อเธอเดินกับใครนอกจากฉันที่ใช้คำว่าเรา
หวงนะ ถ้าเธอจะไปกับเขาหรือใครๆ

การบ้านดั่งยาพิษ
เสาร์อาทิตย์ดั่งสวรรค์
จันทร์ถึงศุกร์ชั่งหัวมัน
เพราะทุกวันฉันมีเทอร์

Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05-11-2009, 18:38:40 »

กลอนี้คือกลอนเตือนใจนะ
ยามศึกเรารบ
ยามสงบเรารบกันเอง
-ooooooooo-
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-11-2009, 16:31:52 »

Smileyสุโคย Smiley
                                                                                                         ไม่
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-11-2009, 21:04:20 »

Embarrassed Embarrassed Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Evil Evil laugh ใช่ ใช่ Cool
PePsiRose [{Ae'e♥Chin'n}]
Full Member

หวานต้น จืดปลาย :(

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-11-2009, 21:14:34 »

โดนตรงใจ  Cry

*รักเธอมัน....."แผ่วปลาย".....*
ป้าย:
หน้า: [1]