GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครโหลด windows 7 ของทางไมโครซอร์ฟมาเล่นเเล้วบ้าง ??  (อ่าน 630 ครั้ง)
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

มีใครโหลด windows 7 ของทางไมโครซอร์ฟมาเล่นเเล้วบ้าง ??
« เมื่อ: 01-11-2009, 01:18:43 »

ตอนนี้ทางไมโครซอฟท์กำลังส่งเจ้าหน้าที่ลิขสิทธิ์ลงพื้นที่เเถบๆ กาญจนบุรี ราชบุรี นครปฐม เเผนกไอทีที่ห้างของผมเลยกำหนดมาตรการ"ไม่รับลงโปรแกรมให้ลูกค้า ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น เว้นเเต่รู้จักกันมาก่อน" เพราะเคยโดนลิขสิทธิ์เกมมาเเล้วสองครั้ง ทีนี้ไปเจอเว็บดาวน์โหลดของไมโครซอฟท์มา เป็นวินโดว์ 7 (น่าจะเป็นเบต้า) มาให้ดาวน์โหลดกัน ซึ่งถ้าเป็นอย่างนี้ลิขสิทธิ์ก็ทำอะไรไม่ได้เเน่ๆ เพราะเค้าปล่อยดาวน์โหลดเอง
เเต่พอลงเเล้ว ปรากฏว่ามันมีปัญหาเกี่ยวกับ register tcp/ip port driver เเละ user account เลยอยากถามว่าเพื่อนๆที่เคยโหลดมาใช้บ้างเเล้วมันมีปัญหาอย่างไรบ้าง ??

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
พงษ์ศักดิ์ ไชยชนะ
Sr. Member

รีบอร์น

Re: มีใครโหลด windows 7 ของทางไมโครซอร์ฟมาเล่นเเล้วบ้าง ??
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-11-2009, 06:35:32 »

ไม่

Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: มีใครโหลด windows 7 ของทางไมโครซอร์ฟมาเล่นเเล้วบ้าง ??
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-11-2009, 18:12:16 »

ปัญหาอะไรหรอครับ ขอละเอียดๆ เท่าที่ใช้มา 1-2 อาทิตย์ ยังไม่ค่อยพบปัญหาอะไรเลยครับ

Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-11-2009, 19:12:32 »

ใช้ตั้งแต่ยุม.3 ตอนนี้อยุ ปวช1 แล้วยังๆไม่มีปัญหาเลยครับ นอกจากไดรเวอไม่รองรับนะ

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
La lluvia
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-11-2009, 20:01:40 »

อ้างจาก: ohm_lnw™ ที่ 01-11-2009, 18:12:16
ปัญหาอะไรหรอครับ ขอละเอียดๆ เท่าที่ใช้มา 1-2 อาทิตย์ ยังไม่ค่อยพบปัญหาอะไรเลยครับ

พอเราตั้งการ์ดเเลน 2 ตัว พอเราเปิดเครื่อง จะไม่สามารถใช้เครือข่ายของการ์ดแลนที่ออนบอร์ดได้ ต้องถอดสายการ์ดเเลนตัวเพิ่มออกก่อน เเล้วใส่ใหม่ก็สามารถใช้ได้ตามปกติ
ลองเสียบการ์ดเเลน 3 ตัว ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ส่วน user account เวลา switch user จะมีปัญหารีสตาร์ท เเล้ว user จะเหลือเเค่อันเดียว

อ้างจาก: Aiqq... ที่ 01-11-2009, 19:12:32
ใช้ตั้งแต่ยุม.3 ตอนนี้อยุ ปวช1 แล้วยังๆไม่มีปัญหาเลยครับ นอกจากไดรเวอไม่รองรับนะ

ผมหมายถึง Windows 7 ตัวเต็มที่ออกจำหน่ายในวันที่ 22 ที่ผ่านมานะครับ ตัวที่หลุดๆ มา ไม่นับครับ เพราะอยากรู้ว่าใครที่ใช้ของเเท้เเล้วมีปัญหาบ้าง

ปล.ที่คุยกับโอมในเอ็ม เห็นบอกว่า flash bios ใช่มั้ย หรือว่าผมต้องทำเเบบนั้นด้วยหว่า เพราะที่ผมใช้มันเป็นตัวโหลดจากไมโครซอร์ฟ

~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-11-2009, 20:59:32 »

โอ้ ไม่เคยอะครับ

Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-11-2009, 22:06:19 »

ตัวเต็มมีแผ่นก้อบยุ(ร้อนๆๆ)ยังไม่เจอปัญหาครับมีก็
เวลาเล่นIEพิมข้อความที่กล่องข้อความยาวๆๆไม่ได้ครับ ไม่รุเปนไร

สำหรับแผ่นกอบติดตั้งง่ายๆๆเลย- -.

ตัวที่โหลดมาไม่ใช่ตัวเต็มน่ะครับแต่ผมว่าตัวนั้นดีกว่าตัวเตมนะเท่าที่ใช้ -.-

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
La lluvia
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-11-2009, 22:59:52 »

อ่า สงสัยต้องได้ซื้อซะเเล้วมั้ง เห็นว่าจะหยุดพัฒนา xp นี่ครับ

Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-11-2009, 15:08:09 »

อ้างจาก: はるはね ที่ 01-11-2009, 20:01:40
อ้างจาก: ohm_lnw™ ที่ 01-11-2009, 18:12:16

พอเราตั้งการ์ดเเลน 2 ตัว พอเราเปิดเครื่อง จะไม่สามารถใช้เครือข่ายของการ์ดแลนที่ออนบอร์ดได้ ต้องถอดสายการ์ดเเลนตัวเพิ่มออกก่อน เเล้วใส่ใหม่ก็สามารถใช้ได้ตามปกติ
ลองเสียบการ์ดเเลน 3 ตัว ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ส่วน user account เวลา switch user จะมีปัญหารีสตาร์ท เเล้ว user จะเหลือเเค่อันเดียว

อ้างจาก: Aiqq... ที่ 01-11-2009, 19:12:32

ผมหมายถึง Windows 7 ตัวเต็มที่ออกจำหน่ายในวันที่ 22 ที่ผ่านมานะครับ ตัวที่หลุดๆ มา ไม่นับครับ เพราะอยากรู้ว่าใครที่ใช้ของเเท้เเล้วมีปัญหาบ้าง

ปล.ที่คุยกับโอมในเอ็ม เห็นบอกว่า flash bios ใช่มั้ย หรือว่าผมต้องทำเเบบนั้นด้วยหว่า เพราะที่ผมใช้มันเป็นตัวโหลดจากไมโครซอร์ฟ
ปัญหานี้น่าจะเป็นบัคนะครับ รอทาง Microsoft ปล่อย 22 อัพเดทมาก่อนนะงับถ้ายังไม่หายค่อยว่ากันทีหลัง

ป.ล. ที่ผม flash bios ก็ทำให้มันเป็นของแท้เท่านั้นครัีบ ถ้าหากไม่อยาก flash bios ก็ใช้ Crack ก็ได้ครับ

สันดารสวะ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-05-2011, 01:54:21 »

ขุด อิอิ

ป้าย:
หน้า: [1]