GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต บทที่ 9 (อัพเดท 27/11/52)  (อ่าน 1963 ครั้ง)
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต บทที่ 9 (อัพเดท 27/11/52)
« เมื่อ: 31-10-2009, 22:03:57 »

ก็คิดว่าอยากแต่งมานานแล้วในเรื่องก็จะอยู่ในเกมส์อสุราแต่แต่งเติม
เยอะมากๆๆๆๆๆ อาจจะแทบไม่เหลือเค้าเดิมแต่สงครามก็เป็นสงครามที่อยู่ในอสุรา

บทนำ

ข้ามกาลเวลาจากที่เราอยู่มา50ปี สงครามกับอาทรัมครั้งที่2ได้จบลงไปนานแล้ว แต่ก็ยังคงมีสงครามที่ไม่จบอยู่เช่นกัน
นั้นคือสงครามระหว่างอสุราที่หยุดช่วงระหว่าง30ปีก่อนหน้านี้เพราะการต่อสู้กับอาทรัมแล้วเพิ่งจะเริ่มเกิดอีกครั้งมาเมื่อ10กว่าปีที่แล้ว เป็นสงครามที่ยืดเยื้อ   ทั้ง2ฝ่ายเสียกำลังพลไปมาก แต่จุดจบของสงครามกำลังจะเริ่มต้นไม่ว่าจะเป็นทางที่ดีหรือร้าย
มนุษย์เป็นฝ่ายชนะหรือพ่ายแพ้ เพียงแต่คู่ต่อสู้ไม่ได้มีเพียงแค่มนุษย์กับอสุรา
แต่มีกองทัพซอเรี่ยนเป็นสงครามอีกเผ่าหนึ่งอยู่ด้วย ทำให้กลายเป็นศึก3เส้าทำให้กินเวลายาวนาน
ในเวลานี้ อสุราได้เปลี่ยนไปมากมีอาชีพใหม่ๆสกิลใหม่ๆที่ไม่เหมือนเดิม สงครามกำลังจะอุบัติขึ้น
ผลสุดท้ายสงครามจะเป็นอย่างไรขึ้นอยู่กับการกำหนดของวงล้อแห่งโชคชะตา

ปล.บทนำเสร็จละครับคงมาต่ออีกวันจันทร์ชื่อตัวละครส่วนใหญ่เป็นชื่อHeroจากDotaนะครับขอยืมมาใช้ชั่วคราว

กำลังปรับปรุง
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Moderator
Hero Member

Re: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-10-2009, 22:34:57 »

จะรออ่านเน้อ สู้ๆ ^^
-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

Re: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-10-2009, 23:08:04 »

ว้าวๆ น่าอ่านๆ

เกี่ยวกะดอทเอนี่ชอบ  รัก รัก  Smiley Smiley

/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-11-2009, 18:24:00 »

จะรออ่านเจ้าค่ะ

TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-11-2009, 21:29:35 »

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับจะรีบอัพให้ไวๆ Smiley

TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-11-2009, 21:31:56 »

ขออภัยเนื่องจากบอร์ดล่มไปนานขอเลื่อนเวลาไปเป็นวันพรุ่งนี้นะครับ

TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-11-2009, 17:52:22 »

บทที่1 ความบังเอิญ

ณ เดดวัลเล่ย์แถวหุบเขามังกรใน50ปีข้างหน้า

"แว๊กกกกกกกกก" เสียงตะโกนดังยาวไกลมาจากกลางหุบเขา
ในที่นี่มีเด็กหนุ่มที่แทบไม่มีความสามราถในการต่อสู้เลยเขาชื่อRexxarหนีเดรกที่ไล่ฆ่าอยู่
เรกซ่า-ไหงพวกเดรกมันโหดจังฟระ ตามไม่หยุดเลย แว๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เดรก-แกว๊กๆๆๆ(ตามมันไปและเจี๋ยนมัน)

เหตุผลที่เรกซ่าโดนเดรกไล่งับอยู่นั้นเพราะเนื่องจากดันไปขุดฟอสซิลแถวเขตมังกรลึกเกินไป
เรกซ่าวิ่งอย่างเอาเป็นเอาตายจนรอดมาได้ เขาจึงมาแวะพักที่ป้อมเดดวอลเล่ย์ก่อนที่จะเดินทางไปเรดคลิฟ
ผู้พันลาวา(ผู้พันคาร์เตอร์ตายแล้ว)-อ้าวว่าไงเจ้าเรกซ่า!!!ไม่เห็นตั้งนานหายไปไหนเนี่ย
เรกซ่า-โถ่ผู้พัน ถ้าเดรกมันไม่วิ่งไล่กวดผมกว่าจะมาที่ป้อมนี่คงอีกนานแน่
ผู้พันลาวา-แหม เลือดร้อนจังนะสำหรับ อาชีพนักขุดฟอสซิลอย่างเจ้า สกิลโจมตีจู่โจม หรือต่อสู้ไม่มีสักอย่างยังจะกล้าไปในที่แบบนั้น
เรกซ่า-แหมท่านผู้พันนี่ของฝาก
ว่าแล้วเรกซ่าก็หยิบฟอสซิลส่วนขาของเดรกรุ่นบรรพบุรุษมาให้
ผู้พันลาวา-แหมขอบใจมากแค่นี่ก็ครบชุดแล้ว นี่!!ค่าตอบแทน 20000บิลล่าหวังว่าไม่น้อยไปนะ
เรกซ่า-ขอบคุณมากครับ

บรรยากาศภายในป้อมเดดวัลเล่ย์สมัยนี้มีปืนใหญ่ตั้งอยู่ในป้อมเป็น10กระบอก ส่วนภายในมีการเปลี่ยนแปลงไม่มากมีการขุดพื้นที่ใหม่และรื้อกรงขังเขี้ยวทมินออกไป
ส่วนเขี้ยวทมินก็โดนจับไปเป็นเป้าซ้อมยิงให้พวกทหารในลานคอนกรีตที่สร้างใหม่ เป็นการทดสอบความแม่นยำของทหารต่างๆโดยมีข้อกำหนดคือ
ห้ามยิงโดนเขี้ยวทมิน ในตอนนี้เขี้ยวทมินได้ตายนับร้อยแล้วเนื่องจากทหารแม่นไม่พอ
ส่วนทางพ่อควรรุ๊ชชี่(ลูกปุ๊ชชี่) กับ ผู้กอง ไมโน่(ลูกผู้กองโอโม่) ก็ถึงกับเปิดร้านใหญ่โตพ่อครัวรุ๊ชชี่เปิดเป็นโรงอาหารและมีคนมาช่วยเพิ่มคือ
ทอเนียร์พนักงานสาวสวย สวนผู้กองไมโน่ ก็เปิดเป็นร้านขายอาวุธแทนในที่เดิม
ป้อมเดดวอลเล่ย์ในเวลานี้ได้ขยายพื้นที่ออกไปมากในเขตมอนเตอร์เพื่อความกว้างขวาง และทำให้มีที่เก็บอาวุธและเสบียงเพิ่มมากขึ้น

หลังจากนั้นเรกซ่าจึงเดินทางไปที่หมู่บ้านวิดเดิ้ลวู้ดเพื่อเยี่ยม อาคาเดมี เอออต้าที่ประจำอยู่ที่นั้น
เรกซ่า-เอออต้าจ๋า ผมมาเยี่ยมแล้ว(เรกซ่าพูดซะดังลั่นหมู่บ้าน)
เอออต้า-แหมเบาๆหน่อยสิตะโกนซะดังลั่นฉันอายนะ(ขณะนี้เอออต้าหน้าแดงแล้ว)
เรกซ่า-ก็แฟนกันจะอายทำไมละ
เอออต้า-ตาบ้า(เอออต้าหน้าแดงมากขึ้นกว่าเดิมอีก)
เคง วิล ริน(ลูกเคงจางริน)-แหมสวีตกันเชียวนะพี่ๆ
เรกซ่า-เอาหน่าก็แฟนกันนี่
แต่เอออต้าเผ่นแน่บไปแล้วเรียบร้อยเพราะความอาย
เคง ซูล ซาน-โวยวายกันจริงดังหนวกหูข้าไปหมด
เรกซ่า-สวัสดีครับท่าน เคง ซูล ซาน นี่ของฝากครับ
ว่าแล้วเรกซ่าก็ยื่นกระดูกฟอสซิลของบลาววูฟให้
เคง ซูล ซาน-แหมถูกใจข้าจริง ข้าไม่มีเงินตอบแทนหรอกนะแต่มีสิ่งหนึ่งจะให้
ว่าแล้วเคง ซูล ซาน ก็หยิบแหวนหมั้นที่สลักชื่อเรกซ่ากับเอออต้าไว้แล้วยื่นให้เรกซ่า
เรกซ่า-ขอบคุณท่านมาก(เรกซ่าพูดไปหน้าแดงไป)

วิดเดิ้ลวู้ดในสมัยนี้บ้านไม่ใช่กระโจมแล้วเป็นบ้านไม้ที่แข็งแรงแม้สิ่งก่อสร้างจะไม่ได้เพิ่มขึ้นมากมายแต่ก็มีเทคโนโลยีบางชนิดเข้ามาใช้เช่นโทรศัพท์
จำนวนประชากรชาวสมิงก็เพิ่มขึ้นมีชาวสมิงที่ยังเด็กอยู่มาวิ่งเล่นกันอยู่ตามทางขณะนี้หัวหน้าหมู่บ้านก็ยังเป็น เคง ซูล ซานเหมือนเดิม

ทันใดนั้นโทรศัพท์ของเรกซ่าก็ดังขึ้นอย่างกระทันหัน
เรกซ่ารีบรับโทรศัพท์แล้วพูดอยู่2-3นาที
เรกซ่า-ผมขอตัวนะท่าน เคง ซูล ซาน ทางป้อมปราการเรียกผมอย่างโดยด่วนหนะครับ
เคง ซุล ซาน-งั้นดูแลตัวเองดีๆด้วยละอย่ารีบไปตายซะที่ไหนล่ะ (ว่าแล้วเคง ซูล ซาน ก็หัวเราะอย่างดัง)
เรกซ่า-เอ่อ งั้นผมไปก่อนนะ

ระหว่างที่เดินทางไปได้กลางทางรถไฟดันรางหักทำให้ไปถึงแค่เนินเขาเซาเทิร์นฟอทเขตวุ้นเมเปิ้ล
เรกซ่า-รถไฟดันรางหักซวยจริง

ระหว่างที่เรกซ่ากำลังเดินเท้าไปป้อมปราการอยู่นั้น เรกซ่าก็เดินไปเข้าอีกมิติหนึ่ง ที่ไม่เหมือนเนินเขาเซาเทิร์นฟอร์ท แต่เหมือนป้อมที่ใช้ในการสู้รบมากกว่า
ทำให้เรกซ่ายืนงงไปซักพักก่อนจะเดินเข้าไปในป้อมแห่งนั้นอย่างช้า

ตำนานบทใหม่กำลังจะเริ่มจะเกิดอะไรขึ้นตามมาไม่มีใครรู้.....

Moderator
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-11-2009, 18:38:01 »

ถ้าไม่เป้นการก้าวก่ายกัน ไว้เวลาที่เธอนำบทใหม่มาลง ฉันจะคอยเปลี่ยนหัวกระทู้ให้เอาไหมเหมือนกับกระทู้อื่นๆ เช่นfic.ล่าสุด  สงครามแห่งอนาคต บทที่ 1 อัพเดท 03/11/52

ปล. เราก็แต่งนิยาย เราจึกรู้ว่า คนแต่งก็แยกจะแก้กระทู้เพื่อเขียนว่าตอนนี้อัพเดทบทใหม่แล้ว เพื่อให้คนอ่านได้รู้
TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-11-2009, 18:53:41 »

ขอบคุณครับ Smiley

Moderator
Hero Member

Re: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต บทที่ 1 (อัพเดท 03/11/52)
« ตอบ #9 เมื่อ: 04-11-2009, 01:16:17 »

เอออต้า อ่านยังไงอะ เออ อะ ต้า หรือ เอ ออ ต้า  Huh? Huh?
TheørY DøT@
Sr. Member

Re: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต บทที่ 1 (อัพเดท 03/11/52)
« ตอบ #10 เมื่อ: 04-11-2009, 18:53:40 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 04-11-2009, 01:16:17
เอออต้า อ่านยังไงอะ เออ อะ ต้า หรือ เอ ออ ต้า  Huh? Huh?

เอ ออ ต้า ครับป๋า

TheørY DøT@
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-11-2009, 19:37:17 »

บทที่2 สมาคมลับ

หลังจากที่เรกซ่าหลงเข้ามาในมิติอีกมิติหนึ่งซึ่งมีลักษณะคล้ายป้อมปราการ เมื่อเขาเริ่มเดินสำรวจภายในป้อมเขาก็ได้ยินเสียงฝีเท้าของใครบางคน
เรกซ่ารีบหลบหลังกำแพงอย่างรวดเร็วและหวังว่าคนที่เดินมาจะเป็นมิตร
"แกเป็นใคร" บุคคลปริศนาถาม
เรกซ่าสะดุ้งสุดตัวเพราะไม่คิดว่าคนที่เดินมาจะรู้ว่าเขาซ่อนอยู่
"หลบๆซ่อนๆอย่างนี้แสดงว่าเป็นผู้บุกรุกใช่ไหมงั้นอย่าอยู่เลย" ว่าแล้วบุคคลปริศนาก็พุ่งมาทางเรกซ่า
"แว๊กกกกกกกกกกกกก"เรกซ่าตะโกนสุดเสียงพร้อมลงไปไหว้ขอขมาที่พื้นทำให้หลบหมัดของบุคคลปริศนาได้
เมื่อเรกซ่าหันไปดูพบว่ากำแพงที่โดนหมัดเข้าไปนั้นทะลุเป็นรูทำให้เขาคิดว่าไม่รอดแน่
"ดวงดีจริงนะแกตายซะ"ว่าแล้วบุคคลปริศนาก็พุ่งตัวเข้ามาพร้อมจะต่อยอีกชุด
"หยุดก่อน"เสียงผู้หญิงปริศนาดังมาจากข้างหลัง
"ใจร้อนจริงนะเจ้านี่ถ้าเขาหลุดเข้ามาในมิตินี้ได้เท่ากับว่าเขาเป็นผู้ถูกคัดเลือกจากหัวหน้าของเรา"หญิงปริศนาพูดกับบุคคลปริศนา
บุคคลปริศนา-เออ จริงแฮะ งั้นขอโทษนายด้วยละกันนะ
หญิงปริศนา- งั้นขอแนะนำตัวเลยนะฉันชื่อLina InverseฉายาของฉันคือThe fire storm
อาชีพ Fire Archmage   ส่วนคนที่เกือบฆ่านายจริงๆมันเป็นหมูพูดได้ ชื่อคือMeepoฉายาคือ The Pig Rider อาชีพ KungFu Figther   ลืมบอกไปทุกคนในที่นี้มีฉายาหมด ถ้างั้นฉันจะพานายไปทำความรู้จักกับคนในสมาคมเราก่อน

ภายในสมาคม
เรกซ่า-เอ่อ...สัวสดีครับทุกคนผมชื่อเรกซ่า อาชีพ นักขุดฟอสซิลนะครับ(เรกซ่าพูดอย่างกล้าๆกลัวๆ)
เมื่อเรกซ่าพูดสายตาทุกคู่ของคนในสมาคมจับจ้องมองมาที่เรกซ่าอย่างไม่เป็นมิตร
บุคคลปริศนา1-นี่ ลีน่า เธอไปเอาใครมาเข้าพวกกับเราอีกเนี่ยแค่นี่ก็วุ่นวายแล้ว
ลีน่า-ก็เรกซ่าดันทะลุมิติเข้ามาได้ตามกฎของสมาคมก็ต้องรับเขาเข้ามาอยู่ด้วย
บุคคลปริศนา2-เฮ้อ เซ็งได้ตัวลูกกระจ๊อกมาเพิ่มในสมาคมอีกตัวเนี่ยนะ
บุคคลปริศนา3-ใช่ๆแต่ช่างมันในเมื่อกฎก็ต้องเป็นกฎ
บุคคลปริศนา1-งั้นแนะนำตัวเลยละกันฉันชื่อ Venomancer ฉายา The Viper อาชีพ Poison Mage
เรียกชื่อฉันสั้นๆว่า Veo
บุคคลปริศนา2-ฉันชื่อ Enigma ฉายา The Darkhole อาชีพ Alchemist
บุคคลปริศนา3-ฉันชื่อ JariKo ฉายา The Double Element อาชีพ Ice Fire Mage
เรกซ่า-เอ่อ...คุณ ลีน่าครับ คนในสมาคมมีแต่ที่ไม่ใช่มนุษย์หรือครับ
ลีน่า-ก็มีแค่บางคนเป็นมนุษย์แหละนะ อย่าง มีโป้เป็นหมูยืน2ขา วีโอเป็น งูพิษขนาดใหญ่ อีนิกม่าเป็นสิ่งมีชีวิตประหลาดบอกไม่ได้ว่าเป็นตัวอะไร
ส่วน จาริโก้ เป็นมังกร2หัว เดี๋ยวซักพักก็ได้ดูหัวหนึ่ง ทะเลาะกับหัวสองแล้ว ส่วนชั้นมนุษย์สุดสวยในกลุ่มนี้
วีโอ-อยากจะอ๊วกเป็นพิษ อีกอย่างหูเเกก็ตั้งชี้ฟ้าชัดๆ ไม่ใช่มนุษย์เหมือนกันนั่นแหละ
ลีน่า-แล้วพวกนายละ มีส่วนเป็นมนุษย์ตรงไหนบ้างไหม
อีนิกม่า-ฉันไม่อยากเป็นมนุษย์ที่แสนอ่อนแอหรอกนะทำอะไรก็ไม่ได้
ลีน่า-หาว่าฉันอ่อนเหรอมาเจอกันซักตั้งไหม!!!
อีนิกม่า-เอาสิมาเจอกันเลยถ้าแน่จริงนะ ยัยหน้าไหม้!!!!!
ลีน่า-หนอย!!!! ไอตัวประหลาด!!!! ไปเจอกันหลังห้องกลางเลย

ว่าแล้วลีน่า กับอีนิกม่าก็ไปด่ากันต่อที่ห้องถัดจากห้องกลาง
จาริโก้หัว1-โถ่ พวกนั้นทะเลาะกันอีกแล้วไม่รักกันซะเลยไมใหมือนฉันกับหัว2
จาริโก้หัว2-ใช่ๆ พวกนั้น อยู่สมาคมเดียวกันแท้ๆชอบทะเลาะกันอยู่เรื่อย
ว่าแล้ว วีโอก็โยนเนื้อขนาดใหญ่มาตกตรงหน้า จาริโก้ทั้ง2หัว
จาริโก้หัว1-ของฉันนะ หัว2 อย่ามายุ่ง
จาริโก้หัว2-ของฉันต่างหาก
หลังจากนั้นจาริโก้ทั้ง2หัว ก็ไปทะเลาะกันตามประสามังกร ส่วนมีโป้ก็นั่งเงียบ จิบน้ำชาตามปกติ
วีโอ-แหม ไอคู่นี้บอกว่ารักกันแค่เนื้อก้อนเดียวแย่งกันแทบตาย ว่าแต่ เด็กใหม่ไม่มานั่งจิบน้ำชาด้วยกันเหรอ
เรกซ่า-เอ่อ...ครับๆ (เรกซ่าตอบเสียงตะกุกตะกัก)

เมื่อเรกซ่าได้เจอเพื่อนใหม่ อนาคตของเขาจะถูกลิขิตไว้อย่างไร ฟ้าเป็นแค่คนกำหนดชะตาเท่านั้น....

quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-11-2009, 21:50:12 »

รออ่านคับ สู้ๆอย่าหมดมุขละ  Evil
แต่ว่าทำไมช่วงนี้มีนิยายอสุราเยอะจริง ....

ปล.อย่าลืมเปลี่ยนหัวข้อเป็น บทที่ 2 (อัพเอต 04/11/52) ด้วยละ "- -)

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
TheørY DøT@
Sr. Member

Re: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต บทที่ 2 (อัพเดท 04/11/52)
« ตอบ #13 เมื่อ: 06-11-2009, 20:50:37 »

บทที่3 ภารกิจแรก

หลังจากทั้งสมาคมอยู่ในความวุ่นวายไปซักพักนึง ทั้งสมาคมก็มาอยู่ในความสงบและพูดคุยตามปกติ

เรกซ่า-แล้วสมาคมนี้มีหน้าที่อะไรเหรอ
อีนิกม่า-ก็ทำภารกิจช่วยพวกทางการแล้วก็อีกมากมายมหาศาล
วีโอ-แต่ดันไม่ขึ้นตรงต่อทางการและเป็นสมาคมผิดกฎหมายซะงั้น

พรวด!!!!!!! เรกซ่าสำลักน้ำชาออกมาเต็มหน้าลีน่า

ลีน่า-เอ่อ เรกซ่าพี่ขอตัวไปล้างหน้าก่อนนะ
จาริโก้ทั้ง2หัว-ไม่กลับมาเลยก็ดีนะเจ๊
ลีน่า-แช่งฉันเหรอ!!!!
และแล้วสมาคมก็วุ่นวายเละเทะเละตุ้มเปะราบเป็นหน้ากลองอีกครั้ง

บุคคลปริศนา1-แหมพวกเธอยังเหมือเดิมไม่เปลี่ยนเลยนะ อิอิ
บุคคลปริศนา2-ใช่เหมือนเดิมเลย อุอุ
มีโป้-แหมไม่ได้เจอกันตั้งนานเอกลักษณ์ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน
อีนิกม่า-แนะนำตัวให้สมาชิกใหม่ได้รู้สิ สมาชิกใหม่ชื่อเรกซ่า
บุคคลปริศนา1/2- พวกเราชื่อ  Squee and Squeen Goblin ฉายา The C4 Head  อาชีพ Bomber
เรกซ่า-สวัสดีครับคุณ สควี และ สปลีน แต่ชื่อเรียกยากจังแฮะ
สควี/สควีน-เรียกว่ากอบบลินฝาแฝดก็ได้ แต่ว่านะพวกเราเป็นกอบบลินรุ่นเเรกที่ปลีกจากการค้าขายมาต่อสู้เเทนนะเนี่ย อิอิ/อุอุ

ติ๊งต่องติงต่อง ประกาศ: โปรดทราบขณะนี้ได้มีภารกิจกิจใหม่มาให้พวกท่านทุกคนแล้ว ภารกิจคือ การทำลายอาวุธแห่งความมืดทั้ง5ชิ้น
และชิ้นแรกที่พวกท่านต้องไป ทำลายคือ Death Puppet ผู้ครอบครองคือ Krobelus ณ แผนที่ North Forest (แมพใหม่) พิกัด 536,42
เป็นปราสาทที่แข็งแรงและสูงตระหง่านปกคลุมด้วยความมืด ขอบคุณค่ะ และขอย้ำบลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เหมือนเดิมเป๊ะโดยพูดอีก10รอบไม่รู้จะพูดทำไม)
ติ๊งติงติ๊งติ่ง~~~~~~(เสียงเหมือนในห้างสรรพสินค้าเด๊ะ)

เรกซ่า-ไหงมันเหมือนห้างสรรพสินค้าเลยง่ะแถมวนไปวนมาอยู่นั่นแหละ
วีโอ-อยากยิงไอลำโพงสมาคมทิ้งจริงๆประกาศทีไรรกหูทุกรอบ(วีโอเตรียมจะยิงลำโพงทิ้งแต่ลีน่ามาห้ามไว้)
ลีน่า-ก็เจ้าของสมาคมเป็นพวกเก็บกด ฟลัดข้อความที่อื่นไม่ได้ ก็เลยมาระบายที่นี่แหละ
สควี-งั้นรีบไปเลยดีกว่า อิอิ
อีนิกม่า-เผื่อจะได้เจอฉายาใหม่ของนายด้วยนะเด็กใหม่

ว่าแล้วทุกคนก็เตรียมเดินทางไปสถานที่ภารกิจ แต่ว่า มีโป้เดินนำลิ่วไปนู้นตังแต่ทุกคนยังไม่ออกเดิน

สควีน-นิสัยมันจริงๆ เจ้ามีโป้เนี่ยพอมีภารกิจก็รีบกว่าคนอื่นเลย อุอุ
วีโอ-นิสัยเก่าๆแก้ไม่หายจริงๆเล้ย

ว่าแล้วคนในสมาคมทั้ง7คนก็ออกเดินทางไป ณ จุดหมาย ที่ได้รับภารกิจ....

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: fic.ล่าสุด สงครามแห่งอนาคต บทที่ 3 (อัพเดท 06/11/52)
« ตอบ #14 เมื่อ: 07-11-2009, 10:10:38 »

มีโป้มันเเยกร่างได้ต้องไวอยู่เเล้ว Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3