GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน คุณ ???????? กรุณา หยุดปั้มกระทู้  (อ่าน 1581 ครั้ง)
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

เตือน คุณ ???????? กรุณา หยุดปั้มกระทู้
« เมื่อ: 31-10-2009, 20:48:55 »

ทำบ้าอะไรหยุดๆ ปั้มเกินไปเเล้วนะนาย กรุณา หยุดด้วย

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: เตือน คุณ ???????? กรุณา หยุดปั้มกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-10-2009, 20:54:57 »

ว่างั้น ปั๊มไปไม่ยอมตั้งกาทู้เลย woon woon woon woon woon woon woon

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: เตือน คุณ ???????? กรุณา หยุดปั้มกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-10-2009, 20:56:50 »

ปล่อยเค้าไป ส่วนเรามีหน้าที่เก็บรูปและหลักฐานไว้ 
เดี๋ยวค่อยรอวันจันทร์ให้จีเอ็มครูอุ้ยเชือดทิ้ง  Evil
ถ้ายังสร้าง ID ใหม่มาป่านบอร์ดอีก ขอให้ทีมงานแบน IP ไปเลย   laugh

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-10-2009, 20:58:44 »

รำคานชิบ บางกระทู้

งง   อีโมชั่นล้วน   ...........

ตอบอะไรให้มันมีสาระหน่อยสิ

NeeD not to know

กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-10-2009, 21:01:05 »

ยังมีผู้อื่นอีกนะ  laugh laugh

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
หลานผู้พันคาร์เตอร์
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-10-2009, 21:06:21 »

เกรียนมาสเตอร์ ?? ?? ?? ?? แล้วก็ สกาย เท่าที่เห็นบ่อยๆ  Angry

SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-10-2009, 21:15:53 »

ผมก็พีเอ็มไปแจ้งครูอุ้ยแล้วเหมือนกัน และอีกหลายๆคนที่ต้องดูกันอีก กรณีชอบปั้มกระทู้แบบนี้

Gintoki!
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-10-2009, 21:27:57 »

สงสัยสะกดตัวภาษาไทยไม่เป็น(แรงไปปล่าว)
~พ.แพรว~
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31-10-2009, 21:37:28 »

มันปั่นกระทู้จน กระทู้คนอื่นตกหมด

เซง!!

Angry Angry Angry

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-10-2009, 21:41:26 »

มันปั๊มแหลก และขุดกระทู้แหลกเลย กระทู้ตกหมดเพระมันขุดของเก่าที่ไม่มีคนโพสขึ้นมา
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #10 เมื่อ: 31-10-2009, 21:49:00 »

ผมว่าเค้าไม่ได้ป่วนบอร์ดนะ เค้าก็ตอบตามสิทธิ์ของเค้า ถึงเค้าจะตอบมาเเค่ ... หรือ  Smiley Smiley Smiley มันก็ไม่ได้ผิดกฏกติกาเเต่อย่างใดนี่นา หรือมันระบุในกฏของเกม ข้อควรกระทำในบอร์ด มันคือ"ควรกระทำ" ไม่ใช่ต้องกระทำหรือบังคับให้กระทำนี่นาครับ

ว่าเเต่พวกคุณมีสิทธิ์อะไรไปเตือนให้เค้าหยุดเหรอ ลองคิดดูเล่นๆว่าการที่ไปตอบในกระทู้ต่างๆ ตอบมั่วบ้าง เล่นบ้าง มันไม่ใช่การปั๊มกระทู้หรอกเหรอ ?
ผมคิดว่าคนเราจะปั๊มกระทู้น่ะ มันก็ต้องอ่านกระทู้อย่เเล้วว่าเค้าเขียนยังไงมั่ง เพียงเเค่การตอบของเขาอาจจะไปสะดุดตา หรือสะดุด teen ใครบางคนเท่านั้นเอง
หรือถ้าเค้าจะไม่อ่าน มันก็ไม่ผิด เพราะกระทู้ไม่ได้บังคับให้ต้องอ่าน หรือต้องตอบอย่างมีสาระ เช่น กระทู้ว่าด้วยการปรับไอเทม เเล้วไปตอบว่า วันนี้กินข้าวอร่อยจัง รักคนนั้นคนนี้จัง มันมีสาระตรงไหนมิทราบ

ทำไมไม่ไปดูพวกสมาคม หรืออื่นๆ บ้างล่ะครับ มันมีมากกว่านี้เยอะ

ที่ผมตอบเเบบนี้เเค่อยากให้ลองเปิดใจกว้างดูเท่านั้นล่ะครับ ไม่ใช่ว่าเจอเเบบนี้จะด่าเค้าว่าเกรียนไปซะหมด ถ้าอย่างนั้นผมก็ขอเป็นเกรียนละกันครับ

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #11 เมื่อ: 31-10-2009, 22:02:39 »

^
^
ก็นะ มันก็ไม่ได้ผิดกฏ เพียงแค่ผิดวิถีประชา= ="(เหอะๆ) แค่โดนผู้อืนขี้เดียด เอ๊ย รังเกียจ=_=*
แต่การปัีมกระทู้เยอะๆในกระทู้มีสาระมันส่งผลถึงเจ้าของกระทู้ในการค้นหา และการขุดหลายกระทุ้ทำให้กระทู้ไร้สาระตก ทำให้ค้นหายากขึ้น
มานก็ไม่สมควร แต่...=3=(ในบอร์ดกิล เล่นซะ8หน้า)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 31-10-2009, 22:05:57 »

อ้างจาก: はるはね ที่ 31-10-2009, 21:49:00
ผมว่าเค้าไม่ได้ป่วนบอร์ดนะ เค้าก็ตอบตามสิทธิ์ของเค้า ถึงเค้าจะตอบมาเเค่ ... หรือ  Smiley Smiley Smiley มันก็ไม่ได้ผิดกฏกติกาเเต่อย่างใดนี่นา หรือมันระบุในกฏของเกม ข้อควรกระทำในบอร์ด มันคือ"ควรกระทำ" ไม่ใช่ต้องกระทำหรือบังคับให้กระทำนี่นาครับ

ว่าเเต่พวกคุณมีสิทธิ์อะไรไปเตือนให้เค้าหยุดเหรอ ลองคิดดูเล่นๆว่าการที่ไปตอบในกระทู้ต่างๆ ตอบมั่วบ้าง เล่นบ้าง มันไม่ใช่การปั๊มกระทู้หรอกเหรอ ?
ผมคิดว่าคนเราจะปั๊มกระทู้น่ะ มันก็ต้องอ่านกระทู้อย่เเล้วว่าเค้าเขียนยังไงมั่ง เพียงเเค่การตอบของเขาอาจจะไปสะดุดตา หรือสะดุด teen ใครบางคนเท่านั้นเอง
หรือถ้าเค้าจะไม่อ่าน มันก็ไม่ผิด เพราะกระทู้ไม่ได้บังคับให้ต้องอ่าน หรือต้องตอบอย่างมีสาระ เช่น กระทู้ว่าด้วยการปรับไอเทม เเล้วไปตอบว่า วันนี้กินข้าวอร่อยจัง รักคนนั้นคนนี้จัง มันมีสาระตรงไหนมิทราบ

ทำไมไม่ไปดูพวกสมาคม หรืออื่นๆ บ้างล่ะครับ มันมีมากกว่านี้เยอะ

ที่ผมตอบเเบบนี้เเค่อยากให้ลองเปิดใจกว้างดูเท่านั้นล่ะครับ ไม่ใช่ว่าเจอเเบบนี้จะด่าเค้าว่าเกรียนไปซะหมด ถ้าอย่างนั้นผมก็ขอเป็นเกรียนละกันครับ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30518.msg407051#msg407051

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30093.msg405464#msg405464

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30947.0
ลองดูตัวอย่าง ของ?Huh???เค้าที่โพสใน 3กระทู้นี้ดูละกันเป้นคนเดียวกันหมด ถ้าไม่เรียกว่าปั๊มกระทู้ก็ไม่รู้เรียกว่าอะไรแล้ว

KnocK OuTZ
Jr. Member
**

SUPER 4 CLUB

« ตอบ #13 เมื่อ: 31-10-2009, 22:25:25 »

อ้างจาก: はるはね ที่ 31-10-2009, 21:49:00

มันไม่ได้ปั๊มในบอร์ดสมาคม มันปั๊มทุกบอร์ด  โตแล้วก็น่าจะคิดเองได้ว่าผิดหรือปล่าว เคยไปดูหรือปล่าวว่ามันปั๊มยังไง
คิดสักนิด

อย่าเรียกตัวเองว่าคน ถ้ายังเอาสันดานตน ปนกับสันดานหมา
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #14 เมื่อ: 31-10-2009, 22:28:42 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 31-10-2009, 22:05:57

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30518.msg407051#msg407051

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30093.msg405464#msg405464

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30947.0
ลองดูตัวอย่าง ของ?Huh???เค้าที่โพสใน 3กระทู้นี้ดูละกันเป้นคนเดียวกันหมด ถ้าไม่เรียกว่าปั๊มกระทู้ก็ไม่รู้เรียกว่าอะไรแล้ว

อีกอย่างครับมันไม่ผิดกฏเกมหรอกแต่ว่าคนที่อ่านมันก็รำคาญอะไม่รู้พิมอะไรไร้สาระ  Cool Cool

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4