GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: The legend of carter อภินิหาร ตำนานผู้พันหนอน ภาค1 กำเนิดยอดขุนศึกหนอน  (อ่าน 922 ครั้ง)
พรพิทักษ์DefendeR
Newbie
*

The legend of carter อภินิหาร ตำนานผู้พันหนอน ภาค1 กำเนิดยอดขุนศึกหนอน
« เมื่อ: 31-10-2009, 18:49:53 »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ ประทับใจในกระทู้ คาเตอร์ปะทะวุ้นโง่ เลยอยากลองเเต่งเล่นๆมั่งครับ( ไม่สนุกขอ อภัย)

เริ่ม

สวัสดีครับ ผมชื่อคาเตอร์ ผมเกิดเเละเติบโตที่เซาท์เทิร์น ฟอร์ท ปัจจุบันผมมีอายุ 21ปี ความฝันของผมคืออยากเป็นทหาร เเละตอนนี้งการจักรวรรดิได้เกณฑ์คนไปทำศึกสงคราม ผมถึงได้เป็นทหารสมใจ ผมมีเพื่อนสนิทคนนึงในกองครับ เขาชื่อโอเว่น เขาเป็นยอดทหารที่เก่งมาก ซักวันหนึ่งผมอยากเก่งเเบบโอเว่นเเต่เราคบกันเพียงเวลาไม่นาน โอเว่นก็ถูกย้ายไปอยู่ เซาท์เทิร์นไชร์ ทำไมผมต้องอยู่รับศึกกับ เขี้ยวทมิฬที่เดธวอลเล่ เเต่!! ต่อมาผมก็ย้ายไปอยู่ เมืองชายทะเลไร้ชื่อ เเละได้รู้จักกับโอโม่ ผู้กองเจ้าสเน่ที่นั่น โอโม่เเนะนำผมให้รู้จักกับ  บัตเตอร์ เธอเป็นคนที่สวยมาก ผมอยู่ที่เมืองนี้มา9ปี ผมได้เเต่งงานกับบัตเตอร์เเละมีลูกชายคนหนึ่ง ชื่อ ลาวา เเต่ทว่าในวันนั้น

บัตเตอร์-โคดีนะคะคุณ

คาเตอร์-ผมไปก่อนนะ
ผมกำลังเดินไปประจำการที่ ค่าย ใกล้เชิงผาสีเเดง ทว่าเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อ เเจ็ค สก้อย(พ่อของเเจ็คสปอยเรอร์) ก็บุกเข้ามาปล้นสะดมเมือง ชายทะเลเเห่งนี้ เเจ็คสก้อยมี สุดยอด สัตว์อัญเชิญชื่อ ไลเเคนจอมฉีกกระชาก  เพียงเวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ไลเเคนสามารถทำลายหมู่บ้านชายทะเลเเห่งนี้ให้ย่อยยับได้ ผมวิ่งมาเพื่อหาบัตเตอร์ ภรรยาผม เเต่ทว่า ผมมาไม่ทัน ผมเห็นเธอตายต่อหน้าต่อตา เจ้าไลเเคนอยู่ตรงนั้น
คาเตอร์- บัตเตอร์!!
ลาวา -พ่อจ๋าช่วยด้วย
คาเตอร์-รอเดี๋ยวนะลูกพ่อกำลังไป

ไลเเคน-เเฮ๋(อย่าหวังเจ้ามนุษย์)
เจ้าไลเเคนกระโจนเข้าหาผม ผมหลบทัน ผมยิงปืนไรเฟิลใส่เข้าไลเเคนไป1นัด ทว่าร่างกายมันรวดเร็วดุจเเสง ผมซึ่งตอนนั้นไม่รู้จะทำยังไงก็ได้เอาเเต่หนี เเละ ก็เหลือบไปเห็นร่างของภรรยาผมที่เปล่งเเสง เเละเเล้วก็ปรากฏร่างของเทพธิดา
เทพธิดาปริศนา-คาเตอร์ ด้วยที่ข้าเห็นว่าเจ้าพยายามจะปกป้องคนที่เจ้ารักจาก ข้าจะมอบพลังให้

เทพธิดาหายไป เเละร่างของบัตเตอร์ของเปลี่ยนเป็น กระบี่ ข้าหยิบมันขึ้นมา เเละใช้มันต่อสู้กับไลเเคน

คาเตอร์- รังสีกระบี่เทพ!!!
เจ้าไลเเคนโดนเเสงของกระบี่ก็สลายกลายเป็นวิญญาณ เเต่ถึงเเม้เป็นวิญญาณไลเเคนก็ยังไม่หมดพิษสง ผมจึงใช้กระบี่นี้ผนึกมันไว้ในผอบ
คาเตอร์- ลาวาเป็นยังไงบ้าง
ลาวา-เเงๆพ่อจ๋าป๋มกลัว
คาเตอร์-ไม่ต้องกลัวนะพ่ออยู่นี่
ลาวา-พ่อจ๋า เเม่... เเม่
คาเตอร์-เเม่เข้าไปเเล้วล่ะนะไม่เป็นไรนะลูกพ่อจะปกป้องลูกเอง
ในฐานะที่ คาเตอร์สามารถปราบสุดยอดสัตว์อัญเชิญเเละผนึกมันลงผอบได้ จึงได้เลื่อนยศเป็น สิบเอก พร้อมกับฉายา มือปราบเขี้ยวหมาป่า

เเต่ว่าเเจ็ตสก้อบก็ยังคงตั้งเรืออยู่ที่ด้านนอกของทะเลนั่น ทางการจึงตัดสินใจที่จะรบกับ เเจ็คสก้อบ โดยให้ล่อมันมาที่ หุบผาสีเเดง เพื่อที่จะปิดล้อมเเจ็ค
ผู้กองโอโม่ ได้บัญชาการทหาร 200นาย พร้อมกองทัพเรืออีก1ลำไปรบกับเเจ็คที่ ทะเล ใกล้ๆป้อมหุบผาเเดง ผมขอให้โอโม่พาผมไปด้วย เพื่อที่จะล้างเเค้นให้ภรรยา โอโฒ่ตอบตกลง ผมกับโอโม่จึงลงเรือไปสู้กับเเจ็ค
  การต่อสู้เริ่มต้นขึ้น เเจ็คเป็นโจรสลัดที่เก่งมาก โอโม่สู้กับเเจ็ค อย่างเสียเปรียบเพราะโดน ลูกน้องรุม

เเจ็คสก้อย- กรรรรร  ระเบิดจอมสลัด!!!
โจรสลัดมีดบิน(ลูกน้อง)- ค้างคาวราตรี!!!
คาเตอร์- โอโม่ระวัง!!!
ผมเข้าปกป้องโอโม่ที่กำลังเสียเปรียบ เเละเข้าต่อสู้กับเเจ็คสก้อย
เเจ็คสก้อย-กรรรรร เจ้ามนุษย์หน้าโง่ คิดหรอว่า2รุม1จะชนะ จอมสลัดเเจ็คสก้อยผู้นี้ได้
คาเตอร์- เเล้วเจ้าจะรู้สึกว่ามาสู้กับข้าเเล้วจะเสียใจไปตลอดชีวิตเจ้า
เเจ็คสก้อย-ปากเสีย!!!  ดาบสายลมจอมสลัดทำลายล้าง!!!
คาเตอร์- ในนามเเห่งความถูกต้องขอพลังให้ข้าด้วย  กระบี่ เจ็ดเทพทำลายล้าง!!!
เกิดเเสงวาบขึ้นมาจากการปะทะของท่าทั้งสอง พอสิ้นเเสง โอโม่มองหาทั้งคู่ เเจ็คสก้อยกับคาเตอร์หายไป!!!

โอโม่-คาเตอร์
คาเตอร์-ข้าอยู่นี่
ในเวลานั้นผมรู้สึกประหลาดมใจว่าทำไม เเต่ผมลอยอยู่กลางอากาศ เเจ็คเองก็เช่นกัน
เเจ็คสก้อย- กรรร เจ้ามนุษย์ เเกมีพลังเเห่งลูซิสเรอะ!!!
คาเตอร์-มันคืออะไรล่ะเจ้าหน้าขน
เเจ็คสก้อย-เรื่องอะไรจะบอกล่ะ กรรรร มาตัดสินกัน  เพลงดาบสายลม ดาบเทพนางนวลเหิน
คาเตอร์-ด้วยอำนาจเเห่งกระบี่นี้ ขอพลังให้ข้าปกป้อง  อนาคตที่สดใสของมนุษย์ด้วย  กระบี่เทพปีกสวรรค์!!!!!
 ทั้งสองฟาดฟันกันอย่างดุเดือดที่ หุบผาสีเเดง เเละในกระบวนท่าสุดท้าย ผมก็สามารถพิชิตเเจ็คสก้อยลงที่หุบผาสีเเดง เลือดของเเจ็ค ได้ไหลรินไปทั่วหุบผา เเละเเล้ว เมืองชายทะเลเเห่งนี้ก็กลับมาสงบสุขอีกครั้ง
  ผมได้เลื่อนยศเป็นจ่าสิบเอก เเละเมืองชายทะเล เมืองเกิดของภรรยาผมก็ได้รับการตั้งชื่อจากส่วนกลาง สภาจักรวรรดิว่า   RED CLIFF!!!!
      ถึงเเม้ผมจะดีใจที่ทุกอย่างสงบลงได้ เเต่ผมก็ไม่อาจช่วยภรรยาผมไว้ได้ ผมหยิบกระบี่ขึ้นมาดู เเละพึ่งสังเกตุว่ามีคำพูดสลักไว้ด้วย
         เเม้ร่างกายจะตายหายกลายเป็นธุลี เเต่ใจนี้ไม่อาจตายตามไป เเม้วิญญาณ จะมอดไหม้หมดสิ้น เเต่ใจนี้ยัง คงรักคุณ อยู่เสมอ (หน้าเเรก) ผมพลิกอีกด้านอ่าน พร้อมกับน้ำตาไหลกับคำๆนี้ที่สลักไว้บนกระบี่  ผมตั้งชื่อกระบี่นี้ว่า  กระบี่เทพ ผีเสื้อสวรรค์ เเละดำเนินหน้าที่ในฐานะทหารต่อไป

I รัก you alway carter  form butter

ไม่สนุกขออภัยครับ

พรพิทักษ์DefendeR
Newbie
*

Re: The legend of carter อภินิหาร ตำนานผู้พันหนอน ภาค1 กำเนิดยอดขุนศึกหนอน
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-10-2009, 18:57:09 »

ขอโทษครับพิมพ์ผิดเพียบ ขอโษครับ ขอโทษครับ
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

Re: The legend of carter อภินิหาร ตำนานผู้พันหนอน ภาค1 กำเนิดยอดขุนศึกหนอน
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-10-2009, 20:53:55 »

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สนุกมากมากมากเลยคร่าาาาาาาาาาาา ให้ พันล้านเต็มสิบเลยคร่าาาาาาาาาาาาาาาาา
 พยายามต่อไปนะคร่าาาาาาาาาาาาาาา เชื้อว่าสักวันต้องมีนิยายดีดีออกมาให้อ่านอีกแน่นอนเลยคร่าาาาาาาาา
โอ้ว!! ระวังเรื่องภาษาหน่อยนะ คิดว่าคงยังใช้แป้นพิมพ์ไม่คล่อง ลองฝึกแป้นเหย้า แทนการใช้แค่ 2 นิ้วดูนะ

. รัก รัก รัก รัก รัก

ปล.ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนสนใจไฝ่หาความรู้จากชื่อเมืองในเกมด้วย น่าร้าาาากกก

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-10-2009, 21:02:04 »

สนุกดีน๊าาาาาา  รัก

อ้างจาก: กร็วก ที่ 31-10-2009, 20:53:55
     กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สนุกมากมากมากเลยคร่าาาาาาาาาาาา ให้ พันล้านเต็มสิบเลยคร่าาาาาาาาาาาาาาาาา
 พยายามต่อไปนะคร่าาาาาาาาาาาาาาา เชื้อว่าสักวันต้องมีนิยายดีดีออกมาให้อ่านอีกแน่นอนเลยคร่าาาาาาาาา
โอ้ว!! ระวังเรื่องภาษาหน่อยนะ คิดว่าคงยังใช้แป้นพิมพ์ไม่คล่อง ลองฝึกแป้นเหย้า แทนการใช้แค่ 2 นิ้วดูนะ

ปล.ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนสนใจไฝ่หาความรู้จากชื่อเมืองในเกมด้วย น่าร้าาาากกก

สรุป ท่านกร๊วกเป็นหญิงของแท้

รู้สึกจะชอบมากจนกระทั่งกรี๊ดเลยเรอะท่าน!! ฟองต์แสบหู!! Angry Shocked

一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-10-2009, 21:04:02 »

น่าจะเปลี่ยนชื่อเรื่องเป็น  The legend of carter  อภินิหาร ตำนานผู้พันคาร์เตอร์ ภาค1 กำเนิดยอดขุนศึกคาร์เตอร์

นะ Smiley

ป.ล. ไม่รู้วิธีเปลี่ยนชื่องะ Evil

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Moderator
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-10-2009, 22:33:53 »

อ้างจาก: พรพิทักษ์ เพไทย ที่ 31-10-2009, 18:57:09
ขอโทษครับพิมพ์ผิดเพียบ ขอโษครับ ขอโทษครับ
ลองใช้วิธีเราไหมละ เวลาเราจะพิมพนิยายสักตอน เราจะพิมพใน PM(ข้อความส่วนตัว)และส่งให้กับตัวเองอ่านนะ พอเห็นมีคำผิดก็ ค่อยกดอ้างอิงแก้ในPM และพอเสร็เรียบร้อยก็copyนิยายที่สมบูรณมาลงอะ จะช่วยลดคำผิดได้เยอะ (ขนาดเราเองทำแบบนี้ก็ยังมีคำผิดหลุดมาเหมือนกันแต่ช่วยได้เยอะ)
ปล. แล้วจะมีตอน 2ไหมเนี่ย
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-11-2009, 16:34:08 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 31-10-2009, 22:33:53
อ้างจาก: พรพิทักษ์ เพไทย ที่ 31-10-2009, 18:57:09
ลองใช้วิธีเราไหมละ เวลาเราจะพิมพนิยายสักตอน เราจะพิมพใน PM(ข้อความส่วนตัว)และส่งให้กับตัวเองอ่านนะ พอเห็นมีคำผิดก็ ค่อยกดอ้างอิงแก้ในPM และพอเสร็เรียบร้อยก็copyนิยายที่สมบูรณมาลงอะ จะช่วยลดคำผิดได้เยอะ (ขนาดเราเองทำแบบนี้ก็ยังมีคำผิดหลุดมาเหมือนกันแต่ช่วยได้เยอะ)
ปล. แล้วจะมีตอน 2ไหมเนี่ย
พิมในเวิดแล้วค่อยเอามาลง^^~

ใส่ใจรายละเอียดดีครับ มีที่มาที่ไปตามเควสต่างๆได้ดีเลยทีเดียว

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-11-2009, 17:03:37 »

อ้างจาก: .Lovelo. ที่ 31-10-2009, 21:02:04
สนุกดีน๊าาาาาา  รัก

อ้างจาก: กร็วก ที่ 31-10-2009, 20:53:55

สรุป ท่านกร๊วกเป็นหญิงของแท้

รู้สึกจะชอบมากจนกระทั่งกรี๊ดเลยเรอะท่าน!! ฟองต์แสบหู!! Angry Shocked
  Shocked เอ๊ย ไม่จริงน่า!!!
เอาลุงกร็วกคืนมา  Embarrassed

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
/人◕ ‿‿ ◕人\
Moderator
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01-11-2009, 18:28:59 »

นุกดี ^^

ติดตามเจ้าค่ะ....>w<

ต่อไวๆนะ

ป้าย:
หน้า: [1]