GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง พารา สายกระบี่ (รบกวนช่วยพิจารณาทีคับ)  (อ่าน 1084 ครั้ง)
หนูไม่มีชื่อ
Newbie
*

ว่าด้วยเรื่อง พารา สายกระบี่ (รบกวนช่วยพิจารณาทีคับ)
« เมื่อ: 31-10-2009, 07:17:02 »

ว่าด้วยเรื่องสกิล ของสายกระบี่ ที่มีน้อยมาก ๆ มีแค่ 2 สกิล

ได้แก่  1.แทงประกายแสง  2.เจ็ดเทพลงทัณฑ์  มีเพียง 2 สกิลนี้ที่สายกระบี่ใช้

แต่ทำไมผมถึงตั้งกระทู้นี้ขึ้น  เพราะว่า ดีเลย์สกิล(ระยะหลังใช้)มันสูงเกินไปสำหรับสกิลแค่ 2 สกิล

ถ้าเทียบกับอาชีพอื่น ๆ ที่มีสกิลให้ใช้เหลือเฝือ แถมบางอาชีพที่ดีเลย์น้อยอีกด้วย

ถ้ามันจะดีมาก ๆ ถ้าคุณปรับลดดีเลย์ลดลง ความแรงเพิ่มขึ้น ให้มันเหมาะกับการที่มีแค่ 2 สกิล จะเล่น 2 สายมันก็ได้แต่มันไม่ลงตัวไม่สมดุล

สกิล c3 ก็ไม่ช่วยทำดาเมจอะไรมากมาย แค่ติดใบ้ หรือต้องสรับใช้หอก แต่ก็เสียเวลาเสียงบประมานอีก

ความสมดุลของเกมมันน่าจะอยู่ที่ว่า อาชีพเท่าเทียมกันหมด วิซาร์ด ก็ยิงแรงเกินไป เบอร์เซอร์เกอร์ ก็ตีแรงได้ใจ

แต่ทำไม อาชีพอื่นถึงดาเมจไม่ถึงขนาดนั้นบ้าง พาราถึก ถึกจิงแต่ โดนดาเมจสูง ๆ ไปป้องกันที่มีมันช่วยไรไม่ได้เลย

เนื่องจาก พลังโจมตี มันสูงเกินไป ลองช่วยพิจารณาทีนะคับ หรือช่วยลงความเห็นต่าง ๆ กับอาชีพ สกิล ความแรง ดีเลย์ และผลอื่น ๆ

จบข้อความดังกล่าว
[/b]
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: ว่าด้วยเรื่อง พารา สายกระบี่ (รบกวนช่วยพิจารณาทีคับ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-10-2009, 07:23:08 »

ิคดว่างั้นเหมือนกาน เจ็ดเทพดีเลย์เยอะจัง Sad Sad Sad

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
.Detective Conan.
Sr. Member

Re: ว่าด้วยเรื่อง พารา สายกระบี่ (รบกวนช่วยพิจารณาทีคับ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-10-2009, 08:13:12 »

แต่ในการpvpมันสำคัญนะ

Evil Evil Evil Evil Evil

Nook//Staytue//
Newbie
*

Nookky :))

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-11-2009, 12:55:44 »

Angry Angry
เห็นด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

พาลากระบี่ ดีเลเยอะจัดมาก  เมื่อไปสู้กับพาลาสายหกแล้ว เสียเปรียบอย่างดียว

ถึงจะใจ้7เทพก็เถอะ พาลากันโป๊ะเยอะมาก

ถ้าปรับลดดีเลลงมาหน่อยก็จะดีมาก หรืออาจจะเพิ่มสกิลของสายกระบี่มาแล้ว ไป ลดระดับของสกิลอื่นลง ให้เหรียญสมดุลที่จะอัพสกิลต่อไปได้
ก็ดีนะ ผมคิดว่าอย่างงั้นๆๆ
[/color]
 Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

zeerox**
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-11-2009, 13:10:11 »

Angryไช่ครับ พารา สายกะบี่ โดนเอาเปรียบ มากเกินไป อาชีบพาราดิน น่าสงสาร มาก ป้องกันเยอะ ก็ จิง เเต่ ก็โดน เบอ ที่ เปนอาชีบที่ ตี เเรง เว่อ ไป เว่อไป จิงๆๆๆ  ขนาด พารา ผม ของเเร ทั้ง ตัว ยังโดนเบอ กากๆๆตี ตายเลย ถาม จิงเถอะ ครับ ทางทีม งาน รู้ จักความ สมดุล ของ ตัว ละครมั้ย ครับ ถ้าไม่ รู้ จัก ก็ไป เเหก ตา ดู เกม อื่นๆๆๆนะ ครับ ถ้ายังเปนเเบบ นี้ ต่อไป ไม่มีคนเล่น หรอก ครับ เรื่อง การ บีบ ไห้ คนเล่น เติม เงิน ก็ พอ ทน อยู่ เเละ ยังไม่ เคย สนใจ เรื่อง ความ สมดุล ของ ตัวละคร อีก  ทำมาได้ ไง พารา สายกะบี่ มี 2สกิล ดีเล 7เทพ 1 นาที เอาอะไร คิด ผม ว่านะ ครับ ลบ อาชีบ พาราดินทิ้งไปเลย  ของ เเร  ทั้ง ตัว เเพ้ พวก เบอ กากๆๆ กะ ทหาร กากๆๆๆ
เเล้ว อีก อาชีบ นะครับ  ทหาร กะบี่ ก็ เเทง เเรง เว่อ ผม ไม่เข้าใจ ว่าเอาอะไร คิด กัน ไม่เชื่อ มา ลองกะ ผม ดู ของ ผมได้ เเร ทั้ง ตัว เเต่ เเพ้ พวก  เบอ กะ ทหาร กากๆๆ  ถ้าไม่ ปรับ ปรุง ซักวัน นึง ก้ ไม่มีคนเล่น เกม ไทยครับ อย่าไห้ ไครมา ดูถูก หัด ฟังที่ ผู้ เล่น เค้า วิจาร มา มั่ง ถ้า วิจาร มาเเล้ว ทำไม่ สนใจ ก็ ลบ บอด  เเม่ง ทิ้งไปเลย ครับ เเล้ว ถ้าปรับ สมดุล ของ เเต่ ละอาชีบ ไห้เหมาะ สม เกมนี้ จะน่าเล่นมากกกก ขอ บอก ว่า พาราดิน น่า สงสาร มาก สุด เเหก ตาดู มั่งนะครับ ขอบคุน ครับ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-11-2009, 13:18:17 »

แต่ตอนนี้กะเห็นพาลาดิน หิตเล่นสายหอก ไม่รู้ทำไม อาจจะ ตีไวมั้ง

*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-11-2009, 13:26:12 »

น่าจะลดดีเลย์ เจ็ดเทพฯ ให้เหลือเพียง 20 วินาที Shocked

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-11-2009, 15:42:24 »

---ขอเสริมเรื่อง โล่ป้องกัน ละกันครับ  ถ้าพาลาดิน มีโล่ ดีๆ ค่าป้องกัน และอัตราการยก แบบเมื่อก่อนนะครับ

เรื่องการ เจอดาเมจ ที่แรงๆ ก็จะช่วยได้มากเลยทีเดียว ตย. เมื่อก่อนเวลาโดนเวทหนักๆ แล้วโล่มันยก พาลาผมก็แค่เกือบตาย โดนเวทกลางๆ เลือดเหลือเป็นครึ่งๆหลอด

โดนเบอตีก็ไม่เวอ เหมือนตอนนี้

แต่ปัจจุบัน  ค่าดาเมท อะไรก้มีแต่จะเพิ่มขึ้น  แต่ค่าป้องกัน หรือโล่ดีๆ มันไม่พัฒนาขึ้นเลย

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-11-2009, 15:49:01 »

อ้างจาก: *~ไข่นุ้ยคุง~* ที่ 07-11-2009, 13:26:12
น่าจะลดดีเลย์ เจ็ดเทพฯ ให้เหลือเพียง 20 วินาที Shocked

เห็นด้วยอย่างเเรงเหมือนผ่า3พิพบ

NeeD not to know

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-11-2009, 15:57:26 »

อ้างจาก: ด.ช. อัลโกบาเลโน่ ที่ 07-11-2009, 15:49:01
อ้างจาก: *~ไข่นุ้ยคุง~* ที่ 07-11-2009, 13:26:12

เห็นด้วยอย่างเเรงเหมือนผ่า3พิพบ
จะว่าไป ดีเลย์เจ็ดเทพน่าจะ30วิมากกว่า laugh(คิดดู ตี7ที แถมแรงด้วย ยังงี้ผ่าสามเบลดไร้เหตุจะอยู่... ล่อเล่นๆ แต่ท่าสูดท้ายของผ่าสามมันลอยๆยังไง ชอบกลและ ไม่)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-11-2009, 17:08:04 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

" พาลาดิน คือ อาชีพที่มีจุดเด่นเรื่องค่าพลังป้องกัน "

แต่ปัจจุบัน เรื่องดาเมจที่เพิ่มขึ้นของทุกอาชีพ ทำให้ค่าพลังป้องกันในเมื่อก่อน

ที่ว่าพาลาดินถึก พาลาดินเทพ แต่ปัจจุบันมันแทบจะไม่มีความหมายเลยครับ

เรื่องค่าพลังป้องกันพาลาดิน ขอพักไว้ให้ทีมงานเอาไป พิจารณา นะครับ

แต่ ประเด็น คือ พาลาดิน " สายกระบี่ "

และแน่นอน ว่า ปัญหาที่มีมายาวนานคือ " เจ็ดเทพลงทัณฑ์ "

เมื่อพูด ถึง 7 เทพ ทุกคนก้อต้องพูดเป็นเสียงเดียวว่า สกิลโกง แรงโคตร สกิลเว่อร์

แต่ผมก็เป็นพาลาดิน สายกระบี่คนนึง และใช่ 7 เทพเป็นสำคัญ ขอบอกว่าสกิล แรง มาก แต่ มันขอโทดทีครับ

แรงที่โป๊ะ เท่านั้น ไม่โป๊ะก้อจบ ผมจะบอกว่า สกิล 7 เทพ ก้อไม่ได้โกง ไปกว่า ผ่าสามพิภพ หรือ หอกวารีหรอกครับ

ไม่ใช่ว่าโดนที่เดียวตาย เบลด โดน ยกดาบ ก้อรอดครับ แอสโดน ติด ไรลักษณ์ โป๊ะไม่ออก ก้อรอดครับ

ดังนั้น ความแรง รูปแบบการโจมตี ถือว่าสมดุลแล้วครับ แต่เรื่องดีเล นานไปจริงๆ ครับ 

ปล. วิงวอนพี่ๆ ทีมงานพิจารณาทีครับ 30 วินาที ก็พอแล้วครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-11-2009, 18:54:15 »

อ้างจาก: SynysterGates ที่ 07-11-2009, 17:08:04

" พาลาดิน คือ อาชีพที่มีจุดเด่นเรื่องค่าพลังป้องกัน "

แต่ปัจจุบัน เรื่องดาเมจที่เพิ่มขึ้นของทุกอาชีพ ทำให้ค่าพลังป้องกันในเมื่อก่อน

ที่ว่าพาลาดินถึก พาลาดินเทพ แต่ปัจจุบันมันแทบจะไม่มีความหมายเลยครับ

เรื่องค่าพลังป้องกันพาลาดิน ขอพักไว้ให้ทีมงานเอาไป พิจารณา นะครับ

แต่ ประเด็น คือ พาลาดิน " สายกระบี่ "

และแน่นอน ว่า ปัญหาที่มีมายาวนานคือ " เจ็ดเทพลงทัณฑ์ "

เมื่อพูด ถึง 7 เทพ ทุกคนก้อต้องพูดเป็นเสียงเดียวว่า สกิลโกง แรงโคตร สกิลเว่อร์

แต่ผมก็เป็นพาลาดิน สายกระบี่คนนึง และใช่ 7 เทพเป็นสำคัญ ขอบอกว่าสกิล แรง มาก แต่ มันขอโทดทีครับ

แรงที่โป๊ะ เท่านั้น ไม่โป๊ะก้อจบ ผมจะบอกว่า สกิล 7 เทพ ก้อไม่ได้โกง ไปกว่า ผ่าสามพิภพ หรือ หอกวารีหรอกครับ

ไม่ใช่ว่าโดนที่เดียวตาย เบลด โดน ยกดาบ ก้อรอดครับ แอสโดน ติด ไรลักษณ์ โป๊ะไม่ออก ก้อรอดครับ

ดังนั้น ความแรง รูปแบบการโจมตี ถือว่าสมดุลแล้วครับ แต่เรื่องดีเล นานไปจริงๆ ครับ 

ปล. วิงวอนพี่ๆ ทีมงานพิจารณาทีครับ 30 วินาที ก็พอแล้วครับ

---เห็นด้วยเลย  7 เทพ  ดีเลย์ 30 วิ ก็พอแล้ว ครับ   เสนอไปใน แจ้งปัญหา/ข้อเสนอแนะ ดีมะ

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-11-2009, 20:33:17 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) ที่ 07-11-2009, 18:54:15
อ้างจาก: SynysterGates ที่ 07-11-2009, 17:08:04

---เห็นด้วยเลย  7 เทพ  ดีเลย์ 30 วิ ก็พอแล้ว ครับ   เสนอไปใน แจ้งปัญหา/ข้อเสนอแนะ ดีมะ
ดีครับ ให้ทีมงานตั้งโหวตเลยก็ได้ควรปรับไม่ควรปรับ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: [1]