GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ระบบเติมเงินของเซิร์ฟเวอร์นรกกำลังมีปัญหาอยู่ในขณะนี้  (อ่าน 410 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

ประกาศ : ระบบเติมเงินของเซิร์ฟเวอร์นรกกำลังมีปัญหาอยู่ในขณะนี้
« เมื่อ: 23-10-2009, 16:23:47 »

ขณะนี้ระบบเติมเงินของเซิร์ฟเวอร์นรกกำลังมีปัญหาอยู่ในขณะนี้

จึง ส่งผลให้ผู้เล่นที่เติมเงินในเซิร์ฟเวอร์หลัก(วุ้นสวรรค์และวุ้นใต้พิภพ) จะยังไม่ได้รับเงินโซลหรือไอเทมที่เติมในเซิร์ฟเวอร์วุ้นนรก

โดยทางทีมงานจะรีบดำเนินการแก้โดยเร็วที่สุดครับ ถ้าแก้ไขเรียบร้อยไอเทมและเงินโซลที่เติมจะเข้าตามปกติครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยในข้อผิดพลาดมาใน ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ณัฐชนน วณิชวรนันท์
Newbie
*

Re: ประกาศ : ระบบเติมเงินของเซิร์ฟเวอร์นรกกำลังมีปัญหาอยู่ในขณะนี้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-10-2009, 09:22:24 »

สวัสดีครับ ผมคนที่แจ้งนะ ดีจังเลย แจ้งไม่มีนาทีมีการมาลงบอร์ด ผมไม่มีอะไรมากนะครับ มี1คำถามอยากจะถามว่า ผมเติมเงินไป 28 บาท แล้วผมไม่โหลดวุ้นใต้ (ผมเติมใส่วุ้นใต้) เวลาเติมใส่เซิฟหลักมันจะเข้านรก แต่มันไม่เข้า แล้ว เมื่อแก้ไขเสร็จ จะเติมเงินให้ผมไหม แต่ที่ ไม่เก็บค่าเข้า8พัน ก็ได้ครับ แต่ผมอยากรู้แค่ว่า ที่ผมเติมไปอะ วุ้นนรก จะได้ไหม แบบว่า แก้ไขเสร็จจะเติมเงินให้ผมเลยป่าว ผมเคยเห็นคน1มาเขาก็บอกว่าเติมสวรรค์ เขาไปเติมใส่สวรรค์ แล้วมาดู วุ้น นรก มันก็ไม่เติมให้ ผมก็ไม่รู้นะ สงสัย เขาไม่ไปโทรถามทีมงาน เขาไปถามเทส เทสบอกไม่รู้ (เทสเตอร์) มีคนที่เติมแล้วไม่ได้อาจหลายคนแล้ว สงสัย มันอาจเป็นมานานแล้ว  แล้วก็ ผมเห็นมาหลายวัน ละ ที่เวลาจะเข้าเกมอะ แล้วทำไมเซิฟมันบอกติดต่อไม่ได้ เป็นมานานละ แล้วอยากจะรู้ว่า จะหายเมื่อไหร่ เพราะ เพื่อนผมอะ เห็นเซิฟติดต่อไม่ได้ เขาเลยไม่เข้า ที่จริง มันเล่นได้ คราวนี้เขาไม่ได้เล่นมา3วัน เขาโทรมาถามผมว่า เอง ทำไมเซิฟติดต่อไม่ได้ ผมเลยตอบว่า ไม่รู้ รู้แต่ว่าที่จริงมันเล่นได้ ผมมีเรื่องที่จะพูดแค่นี้แหละครับ (ยาวไปไหมนะ)  laugh laugh Cool Coolเอ ผมบอกว่ามีอยางเดียว มากันตรึมเลยอะ -*-
~•Sawada TsunaYoshi•~
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ระบบเติมเงินของเซิร์ฟเวอร์นรกกำลังมีปัญหาอยู่ในขณะนี้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-10-2009, 09:30:37 »

ชุดเจ้าบ่าวของผมหายในเซิฟนรกเลยอยากรู้ว่ามันจะกลับมามั้ย

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-10-2009, 10:22:56 »

อ้างจาก: ณัฐชนน วณิชวรนันท์ ที่ 24-10-2009, 09:22:24
สวัสดีครับ ผมคนที่แจ้งนะ ดีจังเลย แจ้งไม่มีนาทีมีการมาลงบอร์ด ผมไม่มีอะไรมากนะครับ มี1คำถามอยากจะถามว่า ผมเติมเงินไป 28 บาท แล้วผมไม่โหลดวุ้นใต้ (ผมเติมใส่วุ้นใต้) เวลาเติมใส่เซิฟหลักมันจะเข้านรก แต่มันไม่เข้า แล้ว เมื่อแก้ไขเสร็จ จะเติมเงินให้ผมไหม แต่ที่ ไม่เก็บค่าเข้า8พัน ก็ได้ครับ แต่ผมอยากรู้แค่ว่า ที่ผมเติมไปอะ วุ้นนรก จะได้ไหม แบบว่า แก้ไขเสร็จจะเติมเงินให้ผมเลยป่าว ผมเคยเห็นคน1มาเขาก็บอกว่าเติมสวรรค์ เขาไปเติมใส่สวรรค์ แล้วมาดู วุ้น นรก มันก็ไม่เติมให้ ผมก็ไม่รู้นะ สงสัย เขาไม่ไปโทรถามทีมงาน เขาไปถามเทส เทสบอกไม่รู้ (เทสเตอร์) มีคนที่เติมแล้วไม่ได้อาจหลายคนแล้ว สงสัย มันอาจเป็นมานานแล้ว  แล้วก็ ผมเห็นมาหลายวัน ละ ที่เวลาจะเข้าเกมอะ แล้วทำไมเซิฟมันบอกติดต่อไม่ได้ เป็นมานานละ แล้วอยากจะรู้ว่า จะหายเมื่อไหร่ เพราะ เพื่อนผมอะ เห็นเซิฟติดต่อไม่ได้ เขาเลยไม่เข้า ที่จริง มันเล่นได้ คราวนี้เขาไม่ได้เล่นมา3วัน เขาโทรมาถามผมว่า เอง ทำไมเซิฟติดต่อไม่ได้ ผมเลยตอบว่า ไม่รู้ รู้แต่ว่าที่จริงมันเล่นได้ ผมมีเรื่องที่จะพูดแค่นี้แหละครับ (ยาวไปไหมนะ)  laugh laugh Cool Coolเอ ผมบอกว่ามีอยางเดียว มากันตรึมเลยอะ -*-
ถ้าแก้ไขระบบเติมเงินเ้สร็จแล้วเงินจะเข้าเลยครับ  ใช่

llมJวัuหัวlขีeว
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-10-2009, 18:25:41 »

อ้างจาก: ~•Sawada TsunaYoshi•~ ที่ 24-10-2009, 09:30:37
ชุดเจ้าบ่าวของผมหายในเซิฟนรกเลยอยากรู้ว่ามันจะกลับมามั้ย

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ไม่อะ

ฝากไปเก็บด้วย! เอ้า???  รับนะ...
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-10-2009, 11:45:12 »

แก้เสร็จแล้วแต่โซลต่ำกว่า8000ก็ยังเข้าได้อยู่ง่ะ Huh? Huh? Huh? woon woon woon

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-10-2009, 16:54:21 »

เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

ป้าย:
หน้า: [1]