GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: Asura one (test) No.1 จุดเริ่มต้นของสงครามล้างเผ่าพันธุ์ (19/04/53)  (อ่าน 2377 ครั้ง)
-Assasin- PK
Jr. Member
**

Re: Asura one (test) No.1 จุดเริ่มต้นของสงครามล้างเผ่าพันธุ์
« ตอบ #30 เมื่อ: 19-04-2010, 14:58:31 »

ต่อๆ

หลังจากที่.Kiss.กล่าวว่าจะทุบกำไลลึกลับนั้นมีสิ่งมีชีวิตอย่างหนึ่งอยุ่เหนือหัวพวกเค้า

Huh? : มีใครอยุ่ในนั้นไหม

เสียงที่ทั้ง3คนไม่รุ้จักก็ดังออกมาจากเบื้องบน

bob_maley : ใครอ่า

.Kiss. : ดูเหมือนจะเป็นคนนะ

bob_maley : ให้เค้าช่วยเราดิ

--Kiss-- : ช่วยด้วยคร้าบพวกผมติดอยุ่ในนี้

เจ้าของเสียงที่ทั้ง3ไม่รุ้จักก็เงียบไปสักครู่

Huh? : ระวังก้อนหินตกโดนหัวนะ ชั้นจะใช้กระบี่แทงลงไป

ทั้ง3คนเอียงหัวไปทางซ้ายบ้างขวาบ้างเพื่อที่จะหลบก้อนหินที่หล่นลงมา

วาดกระบี่!!!!!

เสียงกระบี่เสียดสีกับอากาศอย่างรวดเร็วและรุนแรงทำให้เกิดช่องโหว่ขึ้น

ทำให้แสงอาทิตย์สาดหน้าทั้ง3 ทั้ง3หรี่ตาเผื่อมองดูชายผู้หนึ่งที่ช่วยชีวิตพวกเขาไว้

Huh? : ชั้นชื่อ พลทหาร เดคโค่ นะ ยินดีที่รู้จัก

.Kiss. : ยินดีที่ได้รู้จักครับ

พลทหาร เดคโค่ : จับเชือกแล้วปีนขึ้นมานะ

bob_maley : ขาพวกเราติดอยุ่ครับ

พลทหาร เดคโค่ : งั้นชั้นคงต้องลงไปช่วยแล้วละ รอแปปนะ

พลทหารเดคโค่ก็ค่อยๆไถลลงไปตามทางเพื่อไปช่วย

ย๊ากกกกก

พริบตาเดียวเถาวัลย์ที่มัดขาของทั้ง3ก็ขาดออกอย่างรวดเรียว

.Kiss. : ขอบคุณครับ

พลทหาร เดคโค่ : ไม่เป็นไรหรอก แต่ว่าพวกเธอมาทำอะไรกันที่นี้

--Kiss-- : คือว่า..

ทั้ง3มองหน้ากันแล้วพูดไม่ออก แต่แล้วพลทหารเดคโค่ก็ทักขึ้น

พลทหาร เดคโค่ : งั้นถ้ามันลำบากมากก็ไม่ต้องบอกก็ได้ แต่ห้ามมาที่นี้อีกนะ

--Kiss-/.Kiss./bob_maley : ครับ!!

พลทหาร เดคโค่  : กลับเมืองกันเถอะ

ทั้ง3และพลทหารก็ขึ้นมาจากคลุมที่แปลกประหลาด ทั้ง4เดินทางกลับเมืองเดธวอลเล่ย์

โดยที่พวกเค้าทั้ง3ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นต่อไป

ณ ป้อมเดธวอลเล่ย์

แถวตรงงง!!!!!!!!!

เสียงของทหารนายหนึ่งดังกึกก้อง

แนวระวัง!! เล็ง!! เตรียม...    ยิง!!!

เสียงของจ่าทหารดังขึ้นในกรงฝึกซ้อม และเสียงยิงปืนพร้อมกันดังขึ้นมา

เปรี้ยงงงงงงง~!!!!

จ่าริดดิก : พลทหารเคน เยี่ยมมากก อย่างนั้นแหละ

เสียงของจ่าริดดิกที่ชมพลทหารชายผู้หนึ่ง

พลทหาร เดคโค่ : พวกเธอไปพักที่บ้านผู้พันคาร์เตอร์ก่อนสิ

.Kiss. : มันจะดีหรอครับ

พลทหาร เดคโค่ : ไม่เป็นไรหรอกน่า

ผู้พันคาเตอร์ : สวัสดี พวกนักล่า

`Soldier
Hero Member

ผมรักเสื้อแดง ผมรักเสื้อเหลือง ผมรักทหาร ผมรักทุกคน`

Re: Asura one (test) No.1 จุดเริ่มต้นของสงครามล้างเผ่าพันธุ์ (19/04/53)
« ตอบ #31 เมื่อ: 28-04-2010, 21:26:35 »

สนุกมากๆครับ
แต่งเร็วๆนะครับรออ่านอยู่นะครับ

Smiley Smiley Smiley

True รัก next Door.!?
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

Re: Asura one (test) No.1 จุดเริ่มต้นของสงครามล้างเผ่าพันธุ์ (19/04/53)
« ตอบ #32 เมื่อ: 01-05-2010, 10:08:06 »

http://s1.th.bitefight.org/c.php?uid=69914
ช่วยกดที

Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 03-05-2010, 18:50:03 »

ต่อๆๆๆ

bob_maley : ลุงเป็นใครอ่า?

พลทหาร เดคโค่ : ผู้พันคาร์เตอร์ไงล่ะ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : บ่นอะไรหรอพลทหารเดคโค่

พลทหาร เดคโค่ : ไม่มีอะไรครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : ไม่มีอะไรก็ดีแล้ว

--Kiss-- : สวัสดีครับท่านผู้พัน

ผู้พันเคาร์เตอร์ : โอ้ว เครื่องแบบอย่างนี้คงจะเป็น..

.Kiss. : พวกเราเป็นนักรบแห่งลูซิสครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : นึกแล้วเชียว แล้วพวกเธอมาทำอะไรกันที่นี้ เห็นมาจากทางหลังป้อมแหน่ะ

bob_maley : พวกเราไป...

.Kiss. : อ่อ พวกเราไปหาสมุนไพรมานะครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : ดีแล้วละ รู้จักทำมาหากิน

ผู้พันเคาร์เตอร์ : เห็นพวกเธอแล้ว คงหิวล่ะสินะ เข้ามาในบ้านชั้นก่อนสิ

.Kiss. : ขอบคุณครับ

พลทหาร เดคโค่ : พวกเธอคุยกับผู้พันไปก่อนนะ ชั้นจะไปทำธุระ

bob_maley : แล้ว...

พลทหาร เดคโค่ : มีอะไรสงสัยถามผู้พัน ชั้นไปก่อนนะ

.Kiss. : แล้วเจอกันครับ

ทั้ง3บอกลาพลทหารเดคโค่แล้วเดินตามผู้พันเข้าบ้านไป

ห้องของผู้พันคาร์เตอร์ประดับไปด้วย ปืนโบราณ เขี้ยวมังกร

ของแวววาวต่างๆนา ห้อยลงมาจากเพดาน ซึ่งทั้ง3ก็หลงไหลในวัตถุต่างๆ

ที่ห้อยลงมาจากบนเพดาน

bob_maley : สมบัติเต็มเลย

ผู้พันเคาร์เตอร์ : ใช่น่ะสิ พวกนี้คือของทั้งหมดที่ชั้นรักและหวงมากๆ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : รวมหมดนี้ก็ประมาณ 800M

bob_maley : โห ทำไมราคาสูงขนาดนั้น

ผู้พันเคาร์เตอร์ : นั้นก็เพราะเป็นของหายากน่ะสิ

.Kiss. : แล้วได้ของพวกนี้มาจากไหนครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : ส่วนมากก็จะเป็นของที่ยึดได้มาจากพวกเขี้ยวทมิฬ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : เพราะพวกมันชอบปล้นของคนอื่น

N/A : ปล่อยข้าออกไปปปปปปปปปปปปปปปป

เสียงแปลกประหลาดดังขึ้นในขณะที่ผู้พันอธิบาย

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

มโนนะ สุควย
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 04-05-2010, 19:30:41 »

ก็ยอมรับนะว่าสนุก

พอใช้ได้

แต่ก็ขอแนะนำไว้ว่าคำที่ใช้ในภาษาทางการของทหารคือครับผม  ไม่ใช่คับ "
ศิวกร ทีนะกุล
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 04-05-2010, 20:40:30 »

laugh laugh laugh ขำภูมิแต่งได้ใจ - -*ตลกๆ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley    ไปละแต่งอีกนะไอ.... Cool Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 04-05-2010, 20:47:24 »

ต่อๆๆๆ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : หอนอีกแล้ว

bob_maley : เสียงนั้นมันอะไรอ่าครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : เชลยเขี้ยวทมิฬนะสิ

.Kiss. : แล้วจับมันมาทำไมครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : ก็เพราะว่ามันรู้เบาะแสเกี่ยวกับพวกเขี้ยวทมิฬรายใหญ่นะสิ

--Kiss-- : ให้พวกเราช่วยไหมครับ

ผู้พันเคาร์เตอร์ : ไม่เป็นไรหรอก ตอนนี้ หมวดเฟรอดินานซ์ กำลังไปเจรจากับเผ่าสมิงแล้ว

bob_naley : อดได้ตังเลย

มีธุระครับมาแต่งได้แค่นี้ หนุกอีกก็ขอมาจะแต่งต่อ

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

ศิวกร ทีนะกุล
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 05-05-2010, 10:25:03 »

Angry Angry Angry Angry Angry Angry  แต่งอีกเซ่ภูมิกำลังมันๆ งะ - -* Embarrassed Embarrassed งิ พอละ อืมๆใจมากรเจะลองแต่งบ้างละกัน - -* Smiley Smiley Smiley
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #38 เมื่อ: 06-05-2010, 13:37:16 »

ง่วง

Dekhlong tang
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 07-05-2010, 01:30:26 »

หนุกๆๆแต่งอีกจิ  Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

สู้ๆไปยะ  Cool Cool
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #40 เมื่อ: 07-05-2010, 09:18:31 »

แต่งเร็วๆคนรออ่านเยอะ

Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 10-05-2010, 17:44:13 »

ปั้มๆ
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 12-05-2010, 13:01:33 »

ต่อๆๆครั้งสุดท้ายตอนจบของบทนี้ เตรียมอ่านบทที่2ได้

ผู้พันคาร์เตอร์ : เจ้าเชลยตัวนั้นนะมันไม่ยอมบอกรายละเอียดเกี่ยวกับพวกเขีย้วทมิฬเลย

.Kiss. : ให้พวกเราไปสอบถามไหมครับ

ผู้พันคาร์เตอร์ : ตามใจ แต่อย่าให้มันแหกปากก็แล้วกัน

ทั้ง3จึงเดินออกจากบ้านผู้พันคาร์เตอร์แล้วเดินตรงไปยังกรงที่ขังเชลยเขี้ยวทมิฬอยุ่

เชลยเขี้ยวทมิฬ : แฮ่!! พวกแกมีธุระอะไร

.Kiss. : พวกชั้นจะมาถามเรื่องพวกของนาย

เชลยเขี้ยวทมิฬ : ข้าไม่รู้เรื่องอะไรทั้งนั้น

--Kiss-- : อย่ามาโกหก

เชลยเขี้ยวทมิฬ : ถึงข้าจะรู้ข้าก็ไม่้บอกเจ้าหรอก

bob_maley : หรือต้องให้ใช้กำลัง

เชลยเขี้ยวทมิฬ : ข้าไม่กลัวหรอก กรรรรร

.Kiss. : อย่างงั้นหรอ

เชลยเขี้ยวทมิฬ : หึหึ อีกไม่นานหรอก ท่านไกเซอร์จะมาที่นี้

bob_maley : ว่ายังไงนะ!!!!!

.Kiss. : เรา้ต้องออกไปจากที่นี้!!

เชลยเขี้ยวทมิฬ : มันสายเกินไปแล้ว!!!!!!!!

ทันใดนั้น ป้อมปราการที่ตั้งไว้ป้องกันศัตรูจากหน้าเมืองก็พังทลายลงมา

นายกองเขี้ยวทมิฬ : กรรรรรรรรรรรรรร!!!!!!

ผู้พันคาร์เตอร์ : มันเกิดอะไรขึ้น!!

ผู้พันคาร์เตอร์ : พวกเขี้ยวทมิฬ มันมาได้ยังไง

พลทหารเดคโค่ : ผู้พันครับ!!  แฮ่กๆๆ ตอนนี้ แฮ่กๆๆ กองทหารทัพที่1ถูกสังหารแล้วครับ

ผู้พันคาร์เตอร์ :  รีบไปเมืองเซาร์เทรินฟอดแล้วเรียกกองหนุนมา ด่วนเลย

พลทหารเดคโค่ : รับทราบครับ!!

ผู้พันคาร์เตอร์ :  จ่าริดดิกใช้กองทหารของนายยิงคุ้มกันเอาไว้

จ่าริดดิก : รับทราบ

ผู้พันคาร์เตอร์ :  ส่วนที่เหลือ ต่อสู้กับพวกเขี้ยวทมิฬซะ

พลทหาร : รับทราบ!!!

.Kiss. : พวกเราจะทำยังไงดี

--Kiss-- : สู้สิ!!

bob_maley : ลุยโลดดดดดดดด

พลทหาร : ย๊าคคคคคคคคค แทงกระบี่

นายกองเขี้ยวทมิฬ : อ๊าคคคคคคคค

นายกองเขี้ยวทมิฬ : ท่านไกเซอร์!!!

ไกเซอร์ออกญา เขี้ยวทมิฬ : เจ้าพวกหน้าโง่!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผู้พันคาร์เตอร์ :  แย่แล้ว!!

จ่าริดดิก : พวกเราต้านไม่ไหวแล้วครับบบ!!

ผู้พันคาร์เตอร์ : ยิงสนับสนุน !!

พลหน้าไม้เขี้ยวทมิฬ : อ๊าคคคค!!

ไกเซอร์ออกญา เขี้ยวทมิฬ : ไอ้เศษสวะ!! กรรรรร

ทันทีที่ไกเซอร์คำราม bob_maley ก็ยิงปืนอย่างไม่ยั้ง

ไกเซอร์ออกญา เขี้ยวทมิฬ : ทำได้แ่ค่นี้เองหรอ!!

ไกเซอร์ออกญา เขี้ยวทมิฬ : อัคคีเผาพลาญ !!!

พลทหาร : อ๊าคคคคคคค!!

ป้อมปราการที่2ของเมืองเดธวอลเล่ย์พังทลายลง

ไกเซอร์ออกญา เขี้ยวทมิฬ : เอากำไลพื้นฐานของท่านสิงห์ขรมา!!!!!!

.Kiss. : เห้ย!!

bob_maley : มันรู้ได้ยังไง!!

--Kiss-- : ซวยละสิ!!

เอาแล้วไง ไกเซอร์ออกญาเกี่ยวอะไรกับสิงห์ขร แล้วทั้ง3จะทำยังไงต่อไป โปรดติดตาม บทต่อไป

Asura one (test) No.2  การกลับมาของเผ่าอสุรา

Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

~ปลื้มซ่า บ้าลมตด~
Sr. Member

ชอบสีเขียว

« ตอบ #43 เมื่อ: 12-05-2010, 19:57:08 »

จบแล้วเรอะ(เพิ่งมาอ่าน) Smiley
คณาธิป บำรุงชัย
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 08-07-2010, 18:26:29 »

ต่อไวๆด้วยนะสนุกมากตัวละครอยู่เซิฟเดียวกันด้วยเย้ Smiley Smileyเเต่ก็ภาค2ไวๆนะ Angry Angry
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]