GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บอกลาพี่Lotto(ตั้งใหม่อันที่3)ครับเชิญมาแสดงความเห็นบอกลาพี่เค้าคับ  (อ่าน 1207 ครั้ง)
Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

กระทู้บอกลาพี่Lotto(ตั้งใหม่อันที่3)ครับเชิญมาแสดงความเห็นบอกลาพี่เค้าคับ
« เมื่อ: 14-10-2009, 00:51:14 »

เชิญมาแสดงความเห็นบอกลาพี่เค้าคับ

พี่โคคิดมากไรป่าวคับ

ผมก็แค่เล่นกับพี่เค้านิดหน่อยเองนิ Huh?

พี่ๆน้องๆกันแต่ไม่ใช่เด็กเสน้เพราะผมไม่เคยขอออะไรพี่เค้านอกจากข้อมูลเกมหรือรูปGifอะไรต่างๆนาๆ

ผมก็เลยอย่ากลองแกล้งดเค้าเล่้นนิดหน่อยเพราะได้คุยกะเขาในMไปแล้วด้วย

อีกอย่างพี่เค้าก็น่ารักดีน่าแกล้งก็เลยลงกระทู้นั้นไป

ผมเข้าใจว่าการเล่นหัวมันไม่ค่อยจะถูกนักแต่ความสัมพัณระหว่างผู้เล่นกับทีมงานในเกมนี้

มันอบอุ่นกว่านี้นิ ผมจำได้ว่าสมัยก่อนพี่ๆๆทีมงานพูดเล่นหัวยังไงก็ได้

มีความเป็นกันเองเอามากๆซึ่างสำหรับผมตอนนี้ก็มีพี่ตาลกะพี่โอโม่และก็พี่ลิลิ(มั้ง)ที่ผมพูดเล่นอยู่ด้วยถ้า(ว่างคุยนะ)

ส่วนพี่ๆๆคนอื่นๆๆผมไม่ได้มีเรื่องอะไรจะคุยเพราะเห็นว่าทุกคนเค้ายุ่งกันนั้นทั้งนั้น

ผมไม่ใช่เด็กเส้นนะครับอย่าเข้าใจผิดเพราะทีมงานไม่เคยให้อะไรผมเลยตั้งแต่จบสมัยAlphaมา

ที่พูดแบบนี้เพราะสมัยนั้นทีมงานมุ่งเน้นไปที่การเทสส่วนใหญ่การแจกของปล่อยมอนจึงไม่ต้องคิดไรมาก

แต่มาดูเด๋วนี้คงเป็นเพราะเกมมันดังแล้วมั้งครับ

หรืออาจจะคนเล่นเยอะทีมงานกระเป๋าเริ่มหนา

เพราะโซลเติมกันทีก็เยอะนิบ้านรวยทั้งนั้น?

ก็คงจะไม่จำเป็นต้องมีบรรยากาศแบบนะั้นแล้วมั้งที่วันนึงมีทีมงานที่ไม่ใช่อาสาเข้าเกมมาเทคแคร์ผู้เล่นอย่างจริงจัง

จัดกิจกรรมที่มันตื่นเต้นเดล้าใจและให้ความเป็นกันเองมาก

ก็เข้าใจว่างานเยอะแต่บรรยากาศเก่าๆๆแบบนั้นมันเป็นจุดเด่นของเกมนี้ไม่ใช่เหรอครับ?

เพราะเท่าที่ดูมานอกจากจุดนี้อสุร่าแทบไม่มีข้อไหนจะไปสู้เกมอื่นเขาได้เลย

ผมถึงได้เล่นเกมนี้มาตลอดถึงปัจจุบัน

พี่ไซครอปเองก็ออกไปนานมากแล้วผมเองก็คิดถึงพี่เค้าเหมือนกันไว้อีกซีกพักจะตามๆๆพวกพี่ๆๆเค้าออกไปดีกว่า

ไหนพวกพี่ๆๆเค้าก็อยุรอดแล้วนิเกมไทยก็คงไปรอด ผมเองมันก็แค่ส่วนเล็กน้อยคนนึง

ไม่ได้สำคัญตนหรืออวดเบ่งอะไรนักหนาเพียงแต่ ภูมิใจที่วันนึงเราก็เคยได้ร่วมมือกับเกมคนไทยด้วยกันเอง

ก็เท่านั้นไม่มีอะไรมากมาย

แล้วยิ่งถ้าพูดถึงระบบเกมตอนนี้นะ ใช้ไม่ได้เลย ผมบิอกได้เลย

แก้ไขกันอีกนาน

เซงมาก 555+

ไปนอนดีกว่าต้องตื่นเช้าๆๆครับ เดะเสียงไม่ดี

ฝันดีกันทุกคนนะครับ

พี่Lotto ฝันดีนะครับ^^

พี่Cyclopไม่รุจาได้อ่านป่าวแต่ก็บอกว่า ฝันดีคร๊าฟฟเพ่!!

พี่Cadetเปนไงมั่งไม่เจอกันเลยเพื่อนผมที่ชื่อนัทเค้าฝากถามมาว่าเป็นไงบ้างครับ^^ ไม่ได้เจอตั้งแต่Alphaเลย

พี่LiLiยังจำผมคนที่ใส่เสื้อProject1ไปงานมหกรรมนักอ่านได้ป่าววว? laugh

พี่ผงซักฟอก อย่าเครียดมากนะครับเดะขอบตาดำขึ้น

เจ๊hikari คิดถึงที่สุดกลับมาทำงานเหอะครับเกรียนเยอะมากเลยT^T

ฝานดีคับพี่ๆๆทุกคน เฮ้ยลืมได้ไงบอสใหญ่ของเรา

พี่Nize ฝานดีครับ^^  laugh

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: กระทู้บอกลาพี่Lotto(ตั้งใหม่อันที่3)ครับเชิญมาแสดงความเห็นบอกลาพี่เค้าคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-10-2009, 08:39:19 »

ผมว่าคุณโคอาล่า ไม่ได้คิดอะไรมากหลอกครับ แต่คุณเจ้าของกระทู้ ไม่ได้ใช้สมองคิดเลยมากกว่า เลยไม่รู้ว่าอะไรควรไม่ควร
อะไรเหมาะไม่เหมาะ อะไรที่ทำไปถูกกาลเทศะมากน้อยแค่ใหน การล้อเล่นกับผู้ใหญ่ ก็ต้องพอประมาณ
ไม่ใช้เล่นแบบตบหัว ผู้ใหญ่ได้ อายุก็ไม่น้อยนะครับ น่าจะมีความคิดมากกว่านี้ เล่นแบบนั้นมันแรงไป
สำหรับการเล่นที่เด็ก จะเล่นกับผู้ใหญ่ ถึงจะสนิทสนมกันแค่ใหน แต่นี่ที่สาธารณะ คนจะมองผู้ใหญ่คนนั้นแบบใหน
ที่เด็กสามารถมาเล่นได้แบบนี้ รู้จักคิดมากกว่านี้ซักนิดครับ และการเอ่ยชื่อทีมงานในที่สาธารณะแบบสนิทสนม
คุณจะให้คนมองคุณแบบใหน ให้มองว่าคุณรู้จักทีมงานที่คุณกล่าวอ้างมาแบบรู้จักกันเป็นพิเศษกว่าคนอื่นหรือไร
แล้วอีกอย่างบางเรื่องที่เป็นเรื่องภายในของทีมงาน ผมว่าไม่ควรเอามาพูดในที่สาธารณะ แม้จะเป็นเรื่องธรรมดาของทีมงาน
แต่สำหรับผู้เล่น มันมีผลกระทบต่อมุมมองในหลายๆ ด้าน หัดใช้ความคิดมากกว่านี้หน่อยครับ โตๆ แล้ว ไม่ใช่เด็ก
5 ขวบ 10 ขวบ น่าจะรู้เรื่องมากกว่านี้
Ohm™
Sr. Member
*

Re: กระทู้บอกลาพี่Lotto(ตั้งใหม่อันที่3)ครับเชิญมาแสดงความเห็นบอกลาพี่เค้าคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-10-2009, 08:41:07 »

โตแต่ตัวสมองไม่พัีฒนา

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-10-2009, 09:13:04 »

ตั้งแค่อันเดียว ให้เค้าบอกลากันไปก็จบ

จะตั้งใหม่อีกทำไม

รู้ว่า อาลัย อาวรณ์ มาก

แต่ดู กาละเทศะด้วย

เข้าใจไหม ? อุ้ย

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-10-2009, 09:20:57 »

ค้าบ ผม

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
“”_RoManC€,,-
Sr. Member

šŽ!!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-10-2009, 10:25:12 »

ชีวิตก็คือชีวิต ไปคิดอะไรกำมันหนักหนา[/glow][/size]

"ความรักคือทุกสิ่ง จริงเหรอ"
matoi_edition
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-10-2009, 10:34:29 »

Huh? Huh? Huh?

SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-10-2009, 12:49:03 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 14-10-2009, 08:39:19
ผมว่าคุณโคอาล่า ไม่ได้คิดอะไรมากหลอกครับ แต่คุณเจ้าของกระทู้ ไม่ได้ใช้สมองคิดเลยมากกว่า เลยไม่รู้ว่าอะไรควรไม่ควร
อะไรเหมาะไม่เหมาะ อะไรที่ทำไปถูกกาลเทศะมากน้อยแค่ใหน การล้อเล่นกับผู้ใหญ่ ก็ต้องพอประมาณ
ไม่ใช้เล่นแบบตบหัว ผู้ใหญ่ได้ อายุก็ไม่น้อยนะครับ น่าจะมีความคิดมากกว่านี้ เล่นแบบนั้นมันแรงไป
สำหรับการเล่นที่เด็ก จะเล่นกับผู้ใหญ่ ถึงจะสนิทสนมกันแค่ใหน แต่นี่ที่สาธารณะ คนจะมองผู้ใหญ่คนนั้นแบบใหน
ที่เด็กสามารถมาเล่นได้แบบนี้ รู้จักคิดมากกว่านี้ซักนิดครับ และการเอ่ยชื่อทีมงานในที่สาธารณะแบบสนิทสนม
คุณจะให้คนมองคุณแบบใหน ให้มองว่าคุณรู้จักทีมงานที่คุณกล่าวอ้างมาแบบรู้จักกันเป็นพิเศษกว่าคนอื่นหรือไร
แล้วอีกอย่างบางเรื่องที่เป็นเรื่องภายในของทีมงาน ผมว่าไม่ควรเอามาพูดในที่สาธารณะ แม้จะเป็นเรื่องธรรมดาของทีมงาน
แต่สำหรับผู้เล่น มันมีผลกระทบต่อมุมมองในหลายๆ ด้าน หัดใช้ความคิดมากกว่านี้หน่อยครับ โตๆ แล้ว ไม่ใช่เด็ก
5 ขวบ 10 ขวบ น่าจะรู้เรื่องมากกว่านี้

ตามนั้น จะพูดหรือตั้งกระทู้อะไรควรมีขอบเขต ไม่ใช่ว่าเป็นบอร์ดสาธารณะจะตั้งอะไรๆไปได้เรื่อย ไม่ผิดหรือเกินไปนะอุ้ย เรื่องไหนไม่สมควรไม่ต้องบรรยายอะไรมามากมายก็ได้ รับรู้แค่ตัวเราเองก็พอ

สลิ่มริมคลอง~!!
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-10-2009, 13:45:16 »

อ้างจาก: ohm_lnw™ ที่ 14-10-2009, 08:41:07
โตแต่ตัวสมองไม่พัีฒนา

แร้งงงงง
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-10-2009, 14:18:00 »

อืมครับ ตามกระทู้ที่พี่ๆเค้าออกความเห็นมาก็มีเหตุผมดีนะครับ  Cool Cool Cool

โรมรัน หล้าก่ำ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-10-2009, 22:42:34 »

เกิดรัยขึ้นอะ อยากรุ ฮิฮิ  Huh?  Huh?
ตะเกียบ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-10-2009, 23:12:00 »

อยากแสดงความเห็นส่วนตัวบ้าง

ผมอ่านหัวข้อกระทู้เก่าก็ตกใจเหมือนกันครับ (อึ้งไปเลย)

แต่พอเปิดไปอ่านดู ก็ปกติครับ (พี่เค้าออกจากงานไป)

แต่ที่มาระบายในกระทู้นี้.....

น้อยใจใช่ไม้หละ

ที่ทีมงานไม่เหมือนเดิม

บางคนที่กล่าวอ้างมา ผมยังไม่รู้จักเลยอะ เช่น LiLi "งงเลย"
Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-10-2009, 20:27:51 »

อ้างจาก: Drag-On Darkness ! ที่ 14-10-2009, 09:13:04
ตั้งแค่อันเดียว ให้เค้าบอกลากันไปก็จบ

จะตั้งใหม่อีกทำไม

รู้ว่า อาลัย อาวรณ์ มาก

แต่ดู กาละเทศะด้วย

เข้าใจไหม ? อุ้ย

กำ กลายเปนว่าผมไม่ดีที่ตั้งกระทู้ใหม่อีก
อ่านดีดีก่อนต่อว่าครั๊ฟ - -*

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
[_lotto_]
Jr. Member
**

นินนินนี่

« ตอบ #13 เมื่อ: 18-10-2009, 16:45:09 »

อ่า..ต้องขอโทษด้วยนะคะถ้ามันทำให้บางคนคลางแคลงใจ
เป็นการเล่นกันจริงๆ ค่ะ ไม่ได้คิดมากอะไร
แต่ก็เข้าใจเรื่องที่จีโคอาล่าล็อคกระทู้นะคะ ขอบใจมาก
แล้วก็สำหรับคนที่คิดว่าเป็นเด็กเส้นรึป่าวอะไรรึป่าว
บอกได้เลยว่าเราไม่เคยอภิสิทธิ์กับใครเพราะเราก็ไม่มีอภิสิทธิ์ค่ะ
ถ้าใครรู้จักเราก็คงจะรู้ว่าตัวในเกมเราต๊อกต๋อยมาก
และตอนนี้ก็ยุ่งกับเรื่องอื่น ไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้ว
และที่สำคัญ ตอนนี้เราก็ไม่ใช่ทีมงานแล้วค่ะ สบายใจได้

อีกอย่างถ้าจีโคอาล่าได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ฝากปรับไอดีพี่ทีนะคะ
คิดว่าคงเป็นเพราะโรลแบ็ค ตอนนี้ไอดีในบอร์ดพี่เลยยังเป็น Mod อยู่
เวลามีคนแจ้งลบกระทู้มันเลยเด้งไปที่เมล์พี่ด้วยอ่ะค่ะ
แต่ยังไงถ้าพี่ออนเอ็มเจอแล้วจะฝากในนั้นอีกทีจ้า

เล่นๆ กันนะ สบายๆ อย่าซีเรียสๆ
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18-10-2009, 18:49:38 »

ไปดีวะ ชาติหน้าอย่าให้เจอ
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3