GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ืnpcเคง อยู่ตรงไหนครับและเรื่องเซนจูเรี่ยนจครับ  (อ่าน 1148 ครั้ง)
<@(BankZa)@>
Jr. Member
**

ืnpcเคง อยู่ตรงไหนครับและเรื่องเซนจูเรี่ยนจครับ
« เมื่อ: 13-10-2009, 14:42:06 »

อยากรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากทราลว่าอัพไงแต่ตอนนี้ผมอัพเตงไป28เดก58ป้องกันน้อยมากอัพผิดป่าวหรือว่า45ของใส่ถึงจะป้องกันดีเกี่ยวป่าว แล้วสกิลผมอัพสายกระบี่ไป6เหรียนนอกนั้นก็พวกปืนกับการฟูอ่ะครับมันผิดป่ะรู้ซึกจะมั่วไป
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

Re: ืnpcเคง อยู่ตรงไหนครับและเรื่องเซนจูเรี่ยนจครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-10-2009, 19:22:28 »

เคงไหนละครับ เผ่าพวกนี้มีหลายเคงนะ  Cool Cool

หลานผู้พันคาร์เตอร์
Asura Tester
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

Re: ืnpcเคง อยู่ตรงไหนครับและเรื่องเซนจูเรี่ยนจครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-10-2009, 19:52:25 »

สายสนับสนุน

ฐานพลังงาน 1

ท่านจะลงมากกว่านี้ก็ได้ ถ้าต้องการเอมพีเยอะๆไว้ใช้ทักษะที่แสนจะเปลืองเอมพีทั้งหลาย (สายนี้จะมีแค่ปฐมพยาบาล แพทย์ การยิงปกติ แล้วก็แทงกระบี่ ที่ใช้mp)

ปฐมพยาบาลขั้นสูง 3

ผ้าพันเเผลเป็นอุปกรณ์ที่ใช้เเล้วหมดไป กรุณาเก็บให้พ้นมือประชาชน

ทันทีที่มีบุคคลมายุ่งกับการทำเเผลของท่าน  ท่านจะหยุดทำแผลทันที (เผลอๆอาจอยากยิงสวน)

แพทย์สนาม 1

ผ้าพันเเผลเป็นอุปกรณ์ที่ใช้เเล้วหมดไป กรุณาเก็บให้พ้นมือประชาชน

ข้อจำกัดที่เเตกต่างคือสามารถเป็นหน่วยทหารเสนารักษ์ ช่วยปฐมพยาบาลให้ผู้อื่นได้

หากเป้าหมายถูกรุมยำต่อ ผลของทักษะจะหายไปในทันที ผมเเนะนำให้สวมใส่อุปกรณ์ทหารเสนารักษ์ เตรียมปั้มหัวใจดีกว่า

สายดินปืนและความแข็งแกร่ง

ชำนาญปืนไรเฟิล 5

ทางกองทัพใจดี มีครูฝึกสอนพิเศษให้ท่านได้เรียนรู้ส่วนประกอบของปืน วิธีการใช้ที่ถูกต้อง

เเต่ท่านจะลงเเค่1ก็ช่างปะไร อย่าสงสัยหากยิงพาลาดินไม่เข้าแม้แต่ 1 !!

กลั้นหายใจ 5

ซึด.... ฟู่ว.. เเกร๊กๆ!! เหมือนจะแปลกใช่มั้ย กะเเค่การกลั้นหายใจเนี่ย?!? มือไม่สั่นช่วยได้เยอะเลยนะท่าน

ด้วยความเเม่นยำที่เพิ่มขึ้นมาอย่างมหาศาล(จนเกินจริง) ในการกลั้นหายใจเเต่ละครั้ง เซลล์สมองท่านจะเสื่อมทีละนิด ละนิด

เเต่จากการสำรวจ ทางกองทัพยังไม่เคยพบผู้ที่กลั้นหายใจจนตัวตาย

ยิงต่อเนื่อง 5

เปรี้ยง!! พรืด~ สาาดกระสุนอย่างสะใจ เนื่องจากการปรับให้ปืนยิงออกทีละหลายๆนัด การควบคุมปืนให้เเม่นจำยากลง

ที่ระดับ5เเม่นยำของท่านจะลดลงไป46หน่วย เเละเพื่อควบคุมมิให้ปืนเฉออก เสียmpตามระเบียบ...

ความแข็งแกร่ง 5

ทางกองทัพจะให้ท่านวิดพื้น100ทีทุกชั่วโมง กล้ามเนื้อของท่านจะเป็นมัดๆ(ทหารหญิงกรุณาทำใจ)

ที่ระดับ5 ท่านจะซึมซับบรรยากาศสงครามได้มากขึ้น(ก่อนจะตาย) ด้วยhpที่เพิ่มมาถึง1400!!

ชำนาญการใช้ระเบิด 1

เรียนรู้การใช้ระเบิด ส่วนประกอบของระเบิด เทคนิคการปาระเบิด บลาๆๆๆ

ในเเต่ละระดับ จะเพิ่มกล้ามเนื้อเเขนท่านมาอีกหน่อย ทำให้ปาได้ไกลกว่าเดิม ขอเเนะนำว่าเรียนไว้เเค่1ระดับก็พอ

ระเบิดเชิงกลยุทธ 1

เเน่นอนว่าระเบิดแบบพิเศษย่อมใช้งานยาก เข้าใจยาก ทางกองทัพจึงได้สอนให้ท่านรู้จักการปาระเบิดแบบพิเศษชนิดต่างๆ

ไม้ตายลับของสายนี้.. ใช่เลย ระเบิดเเสง   เมื่อศัตรูโดนเเสงสว่างจ้าเข้าลูกตาไปเเล้ว มันก็ต้องค่อยๆคลำทาง ใหญ่มาจากไหนก็มาเเพ้เเสงที่เเหละท่าน

เหล่าซอมบี้ผีชีวะก็งงงวยไปตามๆกัน เเสงจ้าซะขนาดนี้ ดีไม่ดีมีถึงตายเพราะระเบิดเเสง ลูกพี่ดูลาโดนระเบิดเเสงเข้าไปยังเดินช้า คลำทางไม่ถูก...

ระเบิดทำลาย 1

เเน่นอน!! ระเบิดมีไว้ทำลาย ถ้าท่านเรียนการปาระเบิดเชิงกลยุทธมาล่ะก็ ท่านจะมีIQสูงพอที่จะใช้ระเบิดอีกชนิดหนึ่ง

มันคือระเบิดกระจาย!! ด้วยการปาที่เเม่นยำ สามารถทำให้ศัตรูโดนสะเก็ดระเบิดไปเต็มๆ 5ดอก

ด้วยความเเรงดอกละ500-750 สำหรับผู้ทีเรียนทักษะระเบิดทำลายเต็ม ดอกหนึ่งๆเข้าเป็นพันเลยนะท่าน!!!

ระเบิดเวลา 2

อ่าฮ่า ไม้ตายระเบิดราคาถูกเเต่รุนเเรงของทหาร หลายๆท่านอาจจะกลัวระเบิดชนิดนี้มากๆ ในลานประลองหากใครโดน... เลือดไม่ถึง8000เตรียมใจตายได้เลยครับ

มันคือระเบิดC4!!มีข้อเเม้คือท่านต้องเรียนเรื่องการใช้ระเบิดทำลายมาด้วย เเนะนำว่าทักษะนี้ควรเรียนให้เต็มเพื่อความรวดเร็วในการเอาระเบิดไปแปะที่เป้าหมาย

สายกระบี่

ชำนาญกระบี่ 5

ไม่ต้องคิดมาก ชื่อมันก็บอก ชำนาญกระบี่ วาดกระบี่ แทงกระบี่ สวมบทบาทเป็นนายร้อยห้อยกระบี่!!

แทงกระบี่ 5

อันนี้สุดยอดสกิลที่โจมตีโดยไม่ติดเกราะ ลองนึกภาพพาลาดินวิ่งหนีทหารดูสิ แปลกดีมั้ย??

สกิลนี้สามารถกดรัวๆได้ แต่บางครั้งจะติดแทงรัว (โจมตี5ทีติดๆ แต่คิดป้องกัน) สกิลจะมีดีเลย์นิดหน่อย

ข้าวของเครื่องใช้ - สวมใส่

เซตแกร่ง สำหรับpvp กิลด์วอ ล่าบอส แล้วก็เก็บเลเวล

ของสวมใส่ ผมแนะนำว่าเสื้อ-รองเท้า ใส่ของร้าน หาซื้อได้จากท่านสัสดี npc ณ เซาท์เทิร์นไชร์

ออฟที่ใช้ แนะนำว่าออฟแกร่ง ยศประมาณองครักษ์-เสนา  ได้มากกว่านี้จะดีมากครับ

ส่วนเครื่องประดับ ใส่รางเหล็กไหล รับประกันความถึก

เซตพลิ้ว สำหรับpvpกับบางสาย เวลในดันกิล ล่าบอสบางตัว(เช่นจตุรกร ทหารผมมีบัฟหลบก็สดได้แล้ว) แล้วก็ เก็บเลเวลแบบพลิ้วๆ

ใส่ของร้านเกือบหมดเลยเช่นกัน  รองเท้าสายหลบเวล38 หาซื้อได้ที่เซาท์เทิร์นฟอร์ท เสื้อทหารลายพราง และคอมแบทหนังจระเข้  ทั้งหมดนี่ออฟว่องซักเสนาจะดีมาก

เครื่องประดับ แล้วแต่สถานการณ์ เช่น ถุงมือแสงอาทิตย์(สำหรับต้องการหลบมากๆ) สร้อยกำลัง(เน้นยิงแรงไว้ก่อน) หรืออื่นๆ

แต่จำไว้!! อย่าริใส่รางเหล็กไหลตอนใส่เซตพลิ้วเด็ดขาด!! ความสามารถในการหลบหลีกของท่านจะลดไปถึง50หน่วย

เซตเลือด สำหรับpvpกับสายเวท ล่าบอสบางตัวที่โจมแรงเว่อๆหรือเสกสมุน9ตัว+(ดูลา ดรากุน(ตอนมีคนรุม) ไอซ์ซี่)

อันนี้ของบางชิ้นอาจหายากหน่อย ที่ผมแนะนำก็ หมวกเทพธิดาที่อัพเกรดแล้ว (ใช้หมวกฟักทองแทนได้) คลุมผลึก ส่วนเครื่องประดับแล้วแต่กรณี

เช่น เล่นกับสายเวทย์ก็ใส่แหวนสมิง  ล่าบอสที่ไม่เสกสมุนก็ใส่รางเหล็กไหล(ช่วยได้เยอะ) แล้วก็ชุดสวมใส่ แนะนำใช้สายแกร่งแต่ออฟเลือดแทน

เลือดของท่านสามารถถึง10000ได้โดยไม่ยากเย็นนัก(ถ้ามีงบ)

อาวุธคู่กายที่ควรจะมี

ปืนไรเฟิลดัดแปลง ออฟเสนาเร็วเสียงขึ้นไป

กระบี่ร้านเลเวลเยอะๆ หรือกระบี่มูนแฟงก์(ถ้าใจกล้า) ออฟอะไรก็ตามใจท่าน

ระเบิดแสง อย่างน้อย50ลูก C4 อย่างน้อย50ลูก ระเบิดกระจายจะใช้รึเปล่า เรื่องของท่าน

ผ้าพันแผล ผมพกทีละ100 อยู่ได้นานพอตัว

ผมแนะนำว่า เวลาท่านท้า 1-1 กับใครซักคน ใส่ปืนซะ ใช้ยิงต่อเนื่อง กลั้นหายใจ ใส่กระสุนให้พร้อม 

ในกรณีเจอพาลาดิน แล้วท้าสู้กันด้วยอาวุธทุกชนิด ปาระเบิดแสงใส่ก่อน แล้วยิงๆๆๆๆๆๆๆ  8ชุดกระสุนหมด

ถ้าไม่ตายเปลี่ยนเป็นกระบี่ (ใส่ไว้ในช่องf1-10) แล้วใช้สกิลแทงกระบี่ซ้ำๆๆๆๆ ไม่ตายก็เทพจัดล่ะครับ

กรณีถ้ายังรอด+ท่านเหลือเลือดมากพอ  แปะC4ใส่ซะเลย แล้วเผ่น...

พอสู้เสร็จก็สลับเป็นปืน บัฟตัวเองเต็มยศ ใส่กระสุนให้พร้อม

ในกรณีมีเป้าหมายมากกว่า1 ผมแนะนำว่าอย่าถอดปืน ฆ่าได้1 บรรจุกระสุน1ครั้ง ถ้าไม่พลาดท่ากระสุนหมดตอนเหลือเป้าหมายมากๆก็อย่าใช้กระบี่เป็นอันขาด

ระเบิดมีไว้ทำลาย แต่แน่นอน ใช้ยากเช่นกัน ผมไม่แนะนำให้ใช้ระเบิดตอนpvpกับคนเยอะๆนะครับ  โอกาศตายเราสูงกว่ามากๆ

แล้วก็ ถ้าเป็นผู้ชื่นชอบแบทเทิ้ล แนะนำว่าพกเทียนไว้ด้วย เผื่อเจอแอสหรือเทร

เวลากิลด์วอ ใช้หลักการเดียวกับการสู้กับคนจำนวนมาก แต่เน้นไปทางระเบิดกระจาย-ระเบิดแสง (สำหรับสิ่งก่อสร้างอย่าริระเบิดแสงเชียว)

ระเบิดแสงใช้ก่อกวนได้ดีเยี่ยม ถ้าโดนไปที วิ่งไม่ออก.. หนีไม่ได้... เดินแล้วหันหลังกลับมาสู้ยังช้า...

หลานผู้พันคาร์เตอร์
Asura Tester
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-10-2009, 19:53:11 »

อ่า กดไวไป ลืมใส่สี ลืมเว้นบางช่วง ไม่ว่ากันนะ ก้อปของเก่ามาลง  Evil

ป้าย:
หน้า: [1]