GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเติมเงิน ZEST เพิ่มเติม ง่าย ที่ใครหลายคนไม่รู้  (อ่าน 4695 ครั้ง)
suphawatpod
บุคคลทั่วไป
วิธีเติมเงิน ZEST เพิ่มเติม ง่าย ที่ใครหลายคนไม่รู้
« เมื่อ: 09-10-2009, 11:35:46 »

เริ่มด้วยการลงทะเบียน เพื่อสั่งซื้อสินค้า zest ผ่านทาง เว็บไซด์ ได้ที่ https://www.zest.co.th/www/main/customer_register.php

เมื่อสมัครสมาชิกเสร็จ ก็เลือกซื้อสินค้า ได้ที่ Online Game

เลือกเกมที่ต้องการซื้อ เช่น อสุรา

เลืือกรายการที่ต้องการซื้อ   เมื่อพบรายการที่ต้องการซื้อแล้วให้กด "ซื้อ"

เมื่อได้รายการที่ต้องการซื้อและคำนวนราคาแล้ว  กดที่ การจัดส่งและการชำระเงิน
หรือหากสินค้ายังไม่ครบ ให้เลือกไปที่ เลือกซื้อสินค้าต่อ

หน้าต่างรวมรายการและราคาสินค้า เมื่อรายละเอียดถูกต้องแล้ว กด พิมพ์

จะได้เป็นบาร์โค๊ดเพื่อที่ไปจ่ายที่เค้าร์เตอร์เซอร์วิส (ง่าย มาก ๆ)
วิธีการชำระเงินที่เคาร์เตอร์เซอร์วิส
   1. สามารถไปเติมที่เคาร์เตอร์เซอร์วิส ที่ 7 Eleven ทุกสาขา (บิลนี้ สามารถใช้ชำระได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น)
   2. ยื่นบิลนี้ให้กับเจ้าหน้าที่ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ยิงบาร์โค๊ด และชำระเงิน
   3. เมื่อชำระเงินเสร็จแล้วให้เก็บใบเสร็จไว้เป็นหลักฐานทุกครั้ง
*** รอประมาณ 15 นาที ก็ สามารถ ไปเลือกรับ Serail ได้แล้ว

ดู Serail ได้เมื่อทำการ ชำระเงินเสร็จแล้วครับ

ผมแนะนำวิธีนี้ครับ ง่ายสำหรับคนที่ไม่ได้อยู่ใกล้กับร้าน Zest  จ้า

แล้วนะกลับมาเติมที่ http://asura.in.th/index.php/cms/refill/zest
มอมิวหมูอ้วน
Full Member

อย่าทำตัวลับๆล่อๆ เดี๋ยวจะโดนล่อในที่ลับ

Re: วิธีเติมเงิน ZEST เพิ่มเติม ง่าย ที่ใครหลายคนไม่รู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-10-2009, 14:42:56 »

ถ้าผมไม่สั่งพิมพ์ แต่จะจดหมายเลข Order ID ไปชำระที่ 7-11 แทนได้ไหมคับ
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

zErOs‘zA
Jr. Member
**

インスパイア

Re: วิธีเติมเงิน ZEST เพิ่มเติม ง่าย ที่ใครหลายคนไม่รู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-10-2009, 06:50:58 »

--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าผมไม่สั่งพิมพ์ แต่จะจดหมายเลข Order ID ไปชำระที่ 7-11 แทนได้ไหมคับ

จดหมายเลข Order ID ไปแทนก็ได้ครับ  Smiley

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-10-2009, 17:02:26 »

เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-10-2009, 20:00:33 »

เครื่องปริ้นเสียอะคับ

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-10-2009, 21:34:36 »

........

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-02-2010, 12:32:54 »

คาราเมลหายไปเลยอะ- -

NeeD not to know

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-03-2010, 02:21:23 »

รู้และนะ

ก็เติมเซ็ด

เปงประจำ

แฟนในฝัน
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-03-2010, 20:30:54 »

-Capt.Silder-A-
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-04-2010, 20:17:00 »

บัตรมี ส่วนลดด้วย
กรี๊สสสสสสสสสส!!

IceEzA
Newbie
*

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ครับเพื่อนๆทุกคน

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-05-2010, 09:01:09 »

รับทราบคับ
นพรัตน์ แก้วมั่น
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-05-2010, 16:53:23 »

เติมเอแคช189ไม่ได้หงุดหงิดเว้ย Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ Angry Angry
ป้าย:
หน้า: [1]