GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ ระบบ แต่งงาน !!!  (อ่าน 1527 ครั้ง)
ด.ช.เถิดเทิง
Jr. Member
**

แนะนำ ระบบ แต่งงาน !!!
« เมื่อ: 20-03-2009, 11:49:20 »

ซา หวาด ลี ค๊าฟ

วันนี้จะมาขอ แนะนำ ระบบ แต่งงาน สำหรับ คู่หวาน ปาน เฮลบลูบอย ครับ  laugh

ป๋มได้คิดขั้นตอนมานะครับ ถ้าบกพร่องอย่างไร ก็แนะนำด้วยน้า

ขั้นตอนแรก ต้องซื้อ ใบคำร้องขอแต่งงาน (จะเปนเงินโซล หรือ บิลล่า ก็ได้งับ ทางที่ดี ควรมีให้เลือก แบบตอนเข้าแบทเทิล)

จากนั้น ไปคุยกะ NPC ชื่อ อั๊วโสด รับแต่งงาน (555+ นึกชื่อไม่ออก)  โดยให้คู่รักทั้ง 2 ฝ่าย ตอบคำถามเกี่ยวกับ การแต่งงานของไทย งับ

เมื่อทำการตอบคำถามเสร็จเรียบร้อย จะมีการเรียกค่าสินสอดจากฝ่ายชาย จำนวน 1 ล้าน บิลล่า (หรือจะมีเงินโซลให้เลือกก็ได้งับ)

และระบบ จะถามฝ่ายชาย ว่าจะรับ เจ้าสาวชื่อ ....เปน ภรรยามั้ย มีตอบ รับ/ไม่รับ (คัยจะไม่รับ เสียเงินไปตั่งเยอะ)

และก็จะถามฝ่ายหญิง เช่นเดียวกะฝ่ายชาย เมื่อ ทำพิธีเสร็จ ระบบจะโชว์ชื่อให้ประชาชนได้รับทราบ (สุดยอด 555+)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ลืมบอกไป ผู้เล่นทั้งฝ่ายชาย และ ฝ่ายหญิง ควรมีระดับเลเวลที่ 60 นะงับ (มากไป หรือ น้อยไป ก็แนะนำด้วยงับ)

สิ่งที่ผู้เล่นจะได้รับ จากการแต่งงาน

1.ฉายา เรารักกัน ทั้งฝ่ายชาย และ ฝ่ายหญิง (หรือจะแนะนำฉายาอื่นก็ได้งับ)

2.หมวกแต่งงาน ซึ่งจะสลักชื่อไว้ สามารถส่วมใส่ได้เฉพาะ ตัวละครที่มีชื่อตรงตามหมวก (คู่แต่งงาน)

3.สกิวพิเศษ ฝ่ายหญิงจะได้รับ สกิว ตามจิก(555+) สามารถ วาบหาฝ่ายชายได้ตลอด

ฝ่ายชายจะได้รับ สกิว รักคือการให้(*0*) สามารถ ให้ Hp หรือ Mp กับฝ่ายหญิงได้ (แสดงความเปนชาย)

***นี่แหละงับ คิดว่าคงจะถูกใจ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะครับ เทิงขอลาไปก่อง บะบาย

Cool  Cool  Cool  Cool  Cool

Pungy_punZa
Sr. Member

มนุษย์ หมา่ยถึงผู้มีใจสูง [จริงหรือ?]

Re: แนะนำ ระบบ แต่งงาน !!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-03-2009, 16:59:39 »

+10 ครับ อิอิ

สนับสนุน Shota Yaoi อย่างเป็นทางการ!!
http://www.af.in.th/index.php/p/pundeamon
`-Ÿäï_Ĺëk-,, ™
Sr. Member

คนเรามันเบื่อง่ายนี่~

« ตอบ #2 เมื่อ: 22-03-2009, 17:20:23 »

อ้างจาก: llo_Terng_oll ที่ 20-03-2009, 11:49:20
ซา หวาด ลี ค๊าฟ

วันนี้จะมาขอ แนะนำ ระบบ แต่งงาน สำหรับ คู่หวาน ปาน เฮลบลูบอย ครับ  laugh

ป๋มได้คิดขั้นตอนมานะครับ ถ้าบกพร่องอย่างไร ก็แนะนำด้วยน้า

ขั้นตอนแรก ต้องซื้อ ใบคำร้องขอแต่งงาน (จะเปนเงินโซล หรือ บิลล่า ก็ได้งับ ทางที่ดี ควรมีให้เลือก แบบตอนเข้าแบทเทิล)

จากนั้น ไปคุยกะ NPC ชื่อ อั๊วโสด รับแต่งงาน (555+ นึกชื่อไม่ออก)  โดยให้คู่รักทั้ง 2 ฝ่าย ตอบคำถามเกี่ยวกับ การแต่งงานของไทย งับ

เมื่อทำการตอบคำถามเสร็จเรียบร้อย จะมีการเรียกค่าสินสอดจากฝ่ายชาย จำนวน 1 ล้าน บิลล่า (หรือจะมีเงินโซลให้เลือกก็ได้งับ)

และระบบ จะถามฝ่ายชาย ว่าจะรับ เจ้าสาวชื่อ ....เปน ภรรยามั้ย มีตอบ รับ/ไม่รับ (คัยจะไม่รับ เสียเงินไปตั่งเยอะ)

และก็จะถามฝ่ายหญิง เช่นเดียวกะฝ่ายชาย เมื่อ ทำพิธีเสร็จ ระบบจะโชว์ชื่อให้ประชาชนได้รับทราบ (สุดยอด 555+)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ลืมบอกไป ผู้เล่นทั้งฝ่ายชาย และ ฝ่ายหญิง ควรมีระดับเลเวลที่ 60 นะงับ (มากไป หรือ น้อยไป ก็แนะนำด้วยงับ)

สิ่งที่ผู้เล่นจะได้รับ จากการแต่งงาน

1.ฉายา เรารักกัน ทั้งฝ่ายชาย และ ฝ่ายหญิง (หรือจะแนะนำฉายาอื่นก็ได้งับ)

2.หมวกแต่งงาน ซึ่งจะสลักชื่อไว้ สามารถส่วมใส่ได้เฉพาะ ตัวละครที่มีชื่อตรงตามหมวก (คู่แต่งงาน)

3.สกิวพิเศษ ฝ่ายหญิงจะได้รับ สกิว ตามจิก(555+) สามารถ วาบหาฝ่ายชายได้ตลอด

ฝ่ายชายจะได้รับ สกิว รักคือการให้(*0*) สามารถ ให้ Hp หรือ Mp กับฝ่ายหญิงได้ (แสดงความเปนชาย)

***นี่แหละงับ คิดว่าคงจะถูกใจ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะครับ เทิงขอลาไปก่อง บะบาย

Cool  Cool  Cool  Cool  Cool

+ 100  ^  ^

อย่าดูแต่ภายนอกให้ดูที่ภายใน
KaijungZ ''
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-03-2009, 17:30:43 »

ว้าว ๆ เริ่ดมาก ชอบ ๆๆ ๆ  รัก

เด็กไทย ใจดีค่ะ
Jr. Member
**

^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-03-2009, 18:27:41 »

Evil ถ้ามีนะ 555 5
      +100 เชียร์เต็มที่ค่ะ >O<
Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-03-2009, 18:37:00 »

น่าสน แล้วฝ่าย ญ จะได้สินสอดป่าวอะ เปลี่ยนเป็นเควสไปหาของมาแลกแหวนหมั้นก็ดีนะ
เพราะเดี๋ยวมีกรณีแอ๊บ ญ สร้างตัว ญ มาให้ชายตามขอแต่งงานเอาตัง  laugh

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-03-2009, 23:30:32 »

อ้างจาก: •Basagon• ที่ 22-03-2009, 18:37:00
น่าสน แล้วฝ่าย ญ จะได้สินสอดป่าวอะ เปลี่ยนเป็นเควสไปหาของมาแลกแหวนหมั้นก็ดีนะ
เพราะเดี๋ยวมีกรณีแอ๊บ ญ สร้างตัว ญ มาให้ชายตามขอแต่งงานเอาตัง  laugh

กรรม  Shocked    ชั้นเล่นแต่ตัวละครหญิงอ้ะ  Cry

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-03-2009, 01:34:53 »

อ้างจาก: ♪~สุขใจ~♫™ ที่ 22-03-2009, 23:30:32
อ้างจาก: •Basagon• ที่ 22-03-2009, 18:37:00

กรรม  Shocked    ชั้นเล่นแต่ตัวละครหญิงอ้ะ  Cry

มา Y กะหนูมั้ย  Evil

น่าจะมี ญ แต่งงาน กะ ญ น้า~~!!

Tales of Series Community

Sr. Member

ในเมื่อทำดีแล้วโดนหักหลัง ถ้างั้นกูเลวเลยแล้วกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-03-2009, 03:33:10 »

ก็ดีแหะ +100  Smiley Smiley

เเต่ถ้าพวกเจ้าชู้หน่อยแต่งไปแล้วจะไปจีบใครด้ายละเนี้ยยย Cry Cry

เด่วเค้าหาว่ามีชู้ laugh laugh

เอามันไปเก็บ Cool
ด.ช.เถิดเทิง
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-03-2009, 09:32:43 »

ขอบคุงค๊าฟ สำหรับคำแนะนำ

แฮ๊ะๆ ดีใจจัง ที่ชอบกัน

ขอความกรุณา ทางทีมงานเกม อสูรา Online ช่วยพิจารณาด้วยนะงับ

Smiley   Smiley   Smiley

D.Claire
Full Member

~Hibari Kyoya~

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-03-2009, 10:31:14 »

โดนบอกให้มาเม้น  Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
ส่วนตัวแล้วคิดว่าเลเวลจะเท่าไหร่ก็ช่างมันเต๊อะ
เลเวล1ก็แต่งได้

ไม่ต้องรอแล้ว!!  pokemon platinum ver.US  มาแล้ว *0*!!!
 >w<
LockOn
Newbie
*

กึ่งผีกึ่งคน

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-03-2009, 16:27:06 »

ก็ดีนะ แต่ว่าอย่าลืมม มีเควสหย่าด้วยล่ะ
ไม่งั้นเสียสมดุลแย่

ถึงมันจะเป็นแค่ลายเซ็นแต่ก็ทำจากใจ
♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #12 เมื่อ: 31-03-2009, 22:44:01 »

laugh laugh

ชอบนะ

แต่พอดีแฟนมะได้เล่งเกมนี้อ่าดิ่

5555

ถ้ามีจะไปลากมานกลับมาเล่งเล๊ย

laugh laugh
ล้อเล่ง ๆ  Smiley Smiley
อ้างจาก: LockOn ที่ 25-03-2009, 16:27:06
ก็ดีนะ แต่ว่าอย่าลืมม มีเควสหย่าด้วยล่ะ
เหงล่วย ๆ ถ้าฝ่ายหยิงได้ตังค่าสินสอด พอหย่าก้เสียคืนสิ 2เท่าเล๊ยย
เสียคืนให้คัยก้ว่ากานปาย ยย
 Evil

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

♪♀_ÖplâwâñÖ_♀♪
Jr. Member
**

นัทว่ะ เห้ย โย่ว! @~•ข้าJ หลัJ ภาพ•~

« ตอบ #13 เมื่อ: 31-03-2009, 23:24:53 »

อ้างจาก: ก รุ เ ช่ อ ท ร า ย ที่ 31-03-2009, 22:44:01
laugh laugh

ชอบนะ

แต่พอดีแฟนมะได้เล่งเกมนี้อ่าดิ่

5555

laugh laugh
อ้างจาก: LockOn ที่ 25-03-2009, 16:27:06
เหงล่วย ๆ ถ้าฝ่ายหยิงได้ตังค่าสินสอด พอหย่าก้เสียคืนสิ 2เท่าเล๊ยย
 Evil

ฝ่ายหญิงเสียคืนก็แย่เด่ะ

ถ้าประกาศให้รู้ เราต้องแม่น สุดๆเลยว่าคนนี้ใช่
เราชอบทักษะตามจิกอ่ะ 55+

ฉายาเราว่า น่าจะแบบ ไม่โสด~หมดสิทธิ์55+
ไม่ก็แบบ เอาชื่อของอีกฝ่ายมานำหน้าแล้วมีหัวใจต่อชื่อก็ได้ น่ารักดีเนอะ รัก

ปลาวาฬตัวน้อย หัวใจโต๊โต....
สู้...เท่าที่จะทำได้ โกย...เมื่อสู้ไม่ไหว ตาย...เพราะอยากกลับบ้าน (จริงๆนะ^^")
♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #14 เมื่อ: 31-03-2009, 23:28:03 »

อ้างจาก: OplawanO~* * ที่ 31-03-2009, 23:24:53
อ้างจาก: ก รุ เ ช่ อ ท ร า ย ที่ 31-03-2009, 22:44:01
laugh laugh

ชอบนะ

5555

laugh laugh
 Evil

ฝ่ายหญิงเสียคืนก็แย่เด่ะ

ถ้าประกาศให้รู้ เราต้องแม่น สุดๆเลยว่าคนนี้ใช่
เราชอบทักษะตามจิกอ่ะ 55+

ฉายาเราว่า น่าจะแบบ ไม่โสด~หมดสิทธิ์55+
ไม่ก็แบบ เอาชื่อของอีกฝ่ายมานำหน้าแล้วมีหัวใจต่อชื่อก็ได้ น่ารักดีเนอะ รัก

laugh laugh
ก้แบบ ต้องตัดสินใจดีแล้วไง
อะรัยอย่างงั้น 555+
จะหย่าก้ต้องลำบากหน่อยสิ
จะได้มะแต่งกานเล่น ๆ ไง
 Evil Evil

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

ป้าย:
หน้า: [1] 2